๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:40:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดหัว .22 LR  (อ่าน 19079 ครั้ง)
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 10:35:07 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความคิดเห็น ตอนนี้ยังคงรอใบคุมมาออกใบ ป4 ครับ คาดว่าคงจะไม่รอแล้วครับ กะว่าจะไปยิงที่สนาม รด.ให้เคยมือสัก 50 นัด แล้วค่อยมายิงปืนของตัวเองครับ แล้วค่อยไปจัดการกับคู่กรณีต่อไปครับ รูปจะนำมาลงในกระทู้อีกครั้งครับ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 11:07:45 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความคิดเห็น ตอนนี้ยังคงรอใบคุมมาออกใบ ป4 ครับ คาดว่าคงจะไม่รอแล้วครับ กะว่าจะไปยิงที่สนาม รด.ให้เคยมือสัก 50 นัด แล้วค่อยมายิงปืนของตัวเองครับ แล้วค่อยไปจัดการกับคู่กรณีต่อไปครับ รูปจะนำมาลงในกระทู้อีกครั้งครับ

ปืนสนามกับปืนตัวเอง คงให้ความรู้สึกไม่เหมือนกันซะทีเดียว ปืนสนามสภาพเก่าไกเดิม ค่อนข้างแข็ง ยิงไปก็ปรับอะไรไม่ได้ เพราะไม่ใช่ปืนเรา ผมแนะนำให้นำปืนที่คุณซื้อไปลองยิงจะดีกว่าครับ การนำพาก็ถอดลูกเลื่อน ถอดmag ออกให้หมด ก่อนยิงทดสอบหรือปรับปืน ผมแนะนำว่าปืนลูกกรดCZควรแต่งไก สักเล็กน้อยเพื่อลดน้ำหนักไกลง เพื่อความแม่นยำ เพราะปืนจะได้ไม่แกว่งในขณะที่ลั่นไกครับ ยิ่งถ้าคุณติดกล้องด้วยแล้วหล่ะก้อ คงต้องว่ากันยาวพอควร ไม่ว่าจะเป็นการแต่งปืนและเทคนิคการยิงปืนกล้อง (ศูนย์เปิดก็มีเทคนิคไม่ใช่น้อย) สุดท้ายก็ขอแนะนำให้ใช้กระสุนStd Vel นะครับ เพราะจะได้กลุ่มกระสุนที่ดีกว่าตระกูลHV แล้วอย่าลืมซื้อกลับไปให้มากพอ มิฉะนั้นถ้าคุณเปลี่ยนยี่ห้อกระสุน หรือเปลี่ยนชนิดกระสุนคุณคงต้องมาตั้งกันใหม่ครับ โชคดีเด้อ
        สำหรับที่พี่boonแนะนำก็ดีนะครับ แต่ผมเกรงว่าคนเราจะเล่นถึงขนาดสูญพันธุ์ซิไม่ว่า Grin Grin ส่วนตัวก
เพื่ออาหารเท่านั้นครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 01:12:16 PM »

เมื่อก่อนทางบ้านผมทำสวนปลูกผลไม้หลายอย่างผลผลิตที่ได้ไม่คุ้มกับที่ลงทุน     เพระามีกระรอกชุกชุมมากผลมะพร้าวนี้กระรอกเจาะเป็นรูพรุนไปหมด    เอาหนังสติกยิงก็ไม่หนี   ก็เลยไปยืมปืนลูกซองเดี่ยวหักลำโคนเหลี่ยมจำยี่ฮ้อไม่ได้   ซึ่งเป็นปืนของลุงมายิงกระรอก    ยิงได้ไม่กี่ครั้งก็ได้ยินเสียงบ่นว่าเดียวปืนพังมาเข้าหู    มันก็เลยเกิดความฉุนขึ้นมาก็เลยเอาปืนไปคืนลุง     ด้วยความมั่นไส้สองคนกับพี่ชายก็เลยไปซื้อปืนที่ร้านมาใช้ทั้งปืนลูกกรด    ปืนลูกซองมายิงกระรอก      กระรอกมันกินผลไม้ที่เราปลูกก็เจ็บใจอยู่แล้วยิ่งมาได้ยินเสียงบ่นกลัวปืนจะพังอีกเซ็งเลย     ตั้งแต่นั้นมาทั้งกระรอกทั้งหนูถ้าเจอเป็นต้องโดนสอยร่วงเป็นแถว       ก็เคยโดนพวกอนุรักษ์สัตว์โวยครับ     ผมก็เลยถามเขากลับไปว่าคุณรู้ไหมว่าสัตว์ที่คุณอนุรักษ์นี้   1  ตัวมันทำลายผลผลิตของชาวสวนคิดเป็นมูลค่าเท่าไร  คุณตอบผมได้ไหม    ผมเพียงแต่ควบคุมบริมาณไม่ให้มันมากเกินไป     ถ้าคูณตอบผมไม่ได้ว่ากระรอก  1   ตัวนั้นทำความเสียหายให้ชาวสวนได้มากเท่าไรก็ไม่ต้องมาโวยวาย.    คุณลองคิดดูซิกระรอก 1ตัว ภายใน 1ปี  จะทำความเสียหายเท่าไร  ?   
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 05:21:04 PM »

Sad  ที่บ้านผมก็มีสวนปาล์มน้ำมัน โดนกองทับหนูเข้าทำลายผลผลิตจนเสียหายมาก จะให้แบกปืนไปยิงก็ไม่ไหว ที่ตั้งสองสามร้อยไร่ ไอ้หนูเนี๊ยตัวก็เล็ก แถมวิ่งไวอีก พอใช้ยาเบื่อเข้าจัดการ หนูตายเท่าไหร่มันไม่รายงาน รู้แต่ว่านกเหี่ยว ตายเป็นสิบ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 05:33:55 PM »

Sad  ที่บ้านผมก็มีสวนปาล์มน้ำมัน โดนกองทับหนูเข้าทำลายผลผลิตจนเสียหายมาก จะให้แบกปืนไปยิงก็ไม่ไหว ที่ตั้งสองสามร้อยไร่ ไอ้หนูเนี๊ยตัวก็เล็ก แถมวิ่งไวอีก พอใช้ยาเบื่อเข้าจัดการ หนูตายเท่าไหร่มันไม่รายงาน รู้แต่ว่านกเ...่ยว ตายเป็นสิบ

...ขออนุญาต กองทับ: "กองทัพ" ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 06:21:25 PM »

Grin Grinตกลงมันเป็นกกาน้ำหรือนกเป็ดน้ำ..หรือมันเป็นตัวเดียวกันแต่คนละชื่อ..ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ...ถ้าตัวไม่เล็กกว่าผลส้มผมว่า .22 ก็ควรจะได้ผลแล้วนะครบคุณวสุ..อีกอย่างมันไม่กลัวเสียงปืนเลยหรือครับ..แถวๆบ้านผมแค่นัดเดียวครับได้ตัวก็อยู่ถ้าไม่ถูกก็บินแตกเป็นฝูง..เดี๋ยวว่างๆจะไปช่วยครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2005, 11:40:24 PM »

ทั้งกาน้ำแล้วเจ้านกเป็ดล่ะครับ Grin ยังไงคงจะต้องรบกวนคุณ ozk ไปช่วยครับ  แต่เจ้ากาน้ำน่าจะยิงง่ายหน่อยเนื่องจากตัวใหญ่ครับ
palo tumtui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 12:20:08 PM »

คุณ  wooddy  อยู่บาง'ม้าเหรอค่ะ บ่อกุ้งพะโล้อยู่ศาลาท่าทรายค่ะ (ก่อนถึงวัดเล็กน้อย) ถ้ามีโอกาสก็แบกลูกกรดเข้าไปได้เลยค่ะยินดีต้อนรับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 12:47:49 PM »

วันก่อนมีญาติที่ทำบ่อกุ้ง มา กทม.
เค้าบอกว่า ทำซุ้มพรางตา ด้วยทางมะพร้าว กันแดดได้ด้วย
แล้วปูเสื่อนอนซุ่มครับ
เห็นบอกว่า ทัศนวิศัย (เขียนถูกป่าวไม่รู้ เป็นเหยื่อท่านโคด้าแหงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน)ครอบคลุมประมาณครึ่งบ่อ
ที่เหลืออีกครึ่ง ถึงเห็นก็ไม่กล้ายิง ไกลไปและกลัวแฉลบ
เห็นบอกว่า นอนซุ่มอยู่ซัก2 ชม. ได้5-6ตัว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 01:02:10 PM »

วันก่อนมีญาติที่ทำบ่อกุ้ง มา กทม.
เค้าบอกว่า ทำซุ้มพรางตา ด้วยทางมะพร้าว กันแดดได้ด้วย
แล้วปูเสื่อนอนซุ่มครับ
เห็นบอกว่า ทัศนวิศัย (เขียนถูกป่าวไม่รู้ เป็นเหยื่อท่านโคด้าแหงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน)ครอบคลุมประมาณครึ่งบ่อ
ที่เหลืออีกครึ่ง ถึงเห็นก็ไม่กล้ายิง ไกลไปและกลัวแฉลบ
เห็นบอกว่า นอนซุ่มอยู่ซัก2 ชม. ได้5-6ตัว

Grin แทนครูแก้วครับ Grin
 Grin ใช้ "ทัศนวิสัย" ครับตาซับ Grin

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 01:08:23 PM »

Grin Grinแจ้งที่อยู่และเบอร์ติดต่อ(ส่งถึงผมโดยตรงก็ได้) Grin Grinผมชื่อOKZครับไม่ใช่ OZKถ้า OZKก็คงเป็นออสสะคึ.....แต่ผม โอเคแซด...นั้นหนา Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 01:46:48 PM »

Grin แทนครูแก้วครับ Grin
 Grin ใช้ "ทัศนวิสัย" ครับตาซับ Grin

...ขอบคุณครับ ครูใหม่  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2005, 09:05:41 PM »

รบกวนคุณ OKZ  ล่ะครับ คุณพะโล้กับคุณ woody ว่างๆจะแวะไปครับ ผมอยู่สุพรรณบุรีครับ ขอทราบแทคติกใช้ปืนลูกกรด CZ ครับ คงจะได้พบกันในเร็วๆนี้นะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 05:27:22 PM »

Grin Grin..ยินดีครับ...เดี๋ยวไปนะ.. Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 11:30:53 AM »

ถ้ายิงได้มามากๆ น่าจะเอาไปขายเป็นค่ากระสุนปืนได้นะครับ ฟาร์มกุ้งส่นใหญ่จะติดทะเลถ้ายิงให้กระสุนออกไปทางทะเลถึงแฉลบเกินคันดินออกไปก็ไม่น่าเป็นอันตราย

ผมว่าใช้ลูกกรดดีกว่าลูกซอง ถูกกว่า ได้ระยะไกลกว่า และไม่แถมตะกั่วลงบ่อมาก

ผมเคยได้ยินชาวฟาร์มกุ้งบ่นเรื่องคน 2 ขา หน้าด้านที่มากวาดกุ้ง...... ต้องใช้ปืนไล่เหมือนกันครับ ยิงตรงๆ ก็ไม่ค่อยได้ ทำความเดือดร้อนกว่านกมาก

ว่าแต่ว่านกเป็ดน้ำอร่อยแบบไหนครับ? เหมือนเป็ดรึป่าว?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์