๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:42:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวระยอง(หาดแม่รำพึง) ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ + เส้นทาง ให้ด้วยสิครับ..  (อ่าน 11494 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:37:47 AM »

...ช่วงกลางๆ ปีไปนอนแถวนั้นคืนนึงครับ  จำได้แต่ว่าตื่นแต่เช้า  วิ่งออกกำลังไปตามถนนเลียบหาด  มีความสุขจริงๆ  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:56:44 AM »

น้ำลายหกแถวหน้าโรงแรมจะมีเพิงขายอาหารตามสั่งครับ..หรือจะให้ได้บรรยากาศ...ซื้อของสดๆตรงนั้นปิ้งย่าง...แม่ค้ามีอุปกรณ์ให้ยืมครับ น้ำลายหก

ใช่ ๆ ครับ ตรงนี้แหละ ถามเฮียเป้าดูครับ ลมแรงดี  Grin

เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 02:33:34 PM »

หาดแม่รำพึง..ตอนนี้เกือบจะเป็นหาดเดียวที่มีเตียงชายหาดน้อยมาก(แต่มีครับ)
ค่อนข้างเหมาะกับการปูเสื่อนั่งแบบส่วนตัวครอบครัว....
ที่ลานหินขาวจะเป็นที่ที่ตบแต่งไว้ให้ถ่ายรูปครับ....สวยมาก
อาหารกลางวันผมแนะนำ..อีกร้าน ตำนานป่า....ไปให้ได้นะครับ
ถามคนแถวนั้นดู...แต่อาจจะแพงไปนิด...(ค่าบรรยากาศ)
อีก 1 ความภูมิใจ หรือกลางวันที่เพิง ชายหาด แล้วเย็น ที่ตำนานป่าก็ได้ครับ
ผมคิดว่าคนที่ไป 1-2 วันคงไม่เข้าเมืองหรือคงไม่มาทาง พลา เพราะไกลเกินไป
แต่ถ้าผ่านเพราะมีธุระก็ OK เลยไปสัตหีบเลยครับพาเด็กๆ ไปดูเรือ ทานอาหารที่นั้น
ผมขอสรุปดังนี้นะครับ สำหรับ 1 คืน
เดินทางถึง ระยองบีช...ประมาณสายๆเดินดูโดยรอบๆ
กลางวัน...ไปตำนานป่าเลยครับจะได้ไม่ร้อน
ทานกลางวันเสร็จ ไป อคอเลี่ยม บ้านเพ.....เด็กๆจะเพลินที่นั้น
บ่ายแก่ๆ คุนพ่อมาต่อที่ เพิงชายหาด คุณลูกๆ เล่นน้ำข้างหน้า (พอได้)
จะเห็นว่าทีแรกผมไม่ได้ให้เล่นที่นี่ แต่อนุโลมครับเล่นได้
ทีนี้ก็อยู่จนดึกคงเมาแล้วล่ะ  นอน..ครับ
เช้า...ออกจากที่พัก
มาตลาดเพ....ซื้อของฝากครับตามสะดวก..
อ้อ อีกนิด ตอนดึกอย่าให้ผู้หญิงหรือเด็กออกมาเดินในที่มืดนะครับ
ถ้าจะเที่ยวกลางคืนในเมืองค่อยว่ากันอีกรอบครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
เด็กระยอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 02:39:01 PM »

ถ้าโปรแกรม 2 คืนจะต่างจากนี้นะครับ
ผมอยากให้พักผ่อนจริงๆ..
ขับรถไม่ไกล..ไม่ร้อน..ไม่เบื่อ
ลืมไปยังไม่ได้ขออนุญาต จัดโปรแกรมให้เลย
ถ้าจะมาอยากได้แบบไหนผมจะพยายามแนะนำเท่าที่รู้นะครับ
ภูมิใจที่ได้รับใช้ชาวปืนครับ...............

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
Vamply
ความสัตย์ซื่อ เท่านั้น... เป็นนิรันดร์...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 03:01:22 PM »

ถ้าโปรแกรม 2 คืนจะต่างจากนี้นะครับ
ขับรถไม่ไกล..ไม่ร้อน..ไม่เบื่อ
ลืมไปยังไม่ได้ขออนุญาต จัดโปรแกรมให้เลย
ถ้าจะมาอยากได้แบบไหนผมจะพยายามแนะนำเท่าที่รู้นะครับ
ภูมิใจที่ได้รับใช้ชาวปืนครับ...............

..2 คืน ครับ.. ไปถึงน่าจะเที่ยงศุกร์ และ กลับอาทิตย์ครับ..
มีเด็กเล็กๆ 2 คนไปด้วยครับ.. 2 ขวบกว่า กับ 6 เดือน..แหะ ๆ
วัตถุประสงค์ก็พักผ่อนล้วนๆ เลยครับ กิน นอน เที่ยว จริงๆ  Undecided  น้ำลายหก

๏ เบิกทรัพย์วันละบาทซื้อ      มังสา 
นายหนึ่งเลี้ยงพยัคฆา           ไป่อ้วน 
สองสามสี่นายมา กำกับ         กันแฮ
บังทรัพย์สี่ส่วนถ้วน บาทสิ้น   เสือตาย
เด็กระยอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:27:41 PM »

..2 คืน ครับ.. ไปถึงน่าจะเที่ยงศุกร์ และ กลับอาทิตย์ครับ..
มีเด็กเล็กๆ 2 คนไปด้วยครับ.. 2 ขวบกว่า กับ 6 เดือน..แหะ ๆ
วัตถุประสงค์ก็พักผ่อนล้วนๆ เลยครับ กิน นอน เที่ยว จริงๆ Undecided น้ำลายหก

ครับ.....รับทราบ

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:57:51 AM »

Grinขอแนะนำร้านอีกหน่อยนะครับ ถ้าไปแถวก้นอ่าว ลองแวะชิมอาหารทะเลสดที่ร้านโต๊ะกลม กับ ร้านป้ายา ดูหน่อยครับ ผ่านมาบ้านฉางก็แวะทานที่ร้าน ร่มสน หาดน้ำริน ผ่านไปสัตหีบแวะร้านริมทางทานอาหารอิสลามสะเต็กเนื้อ หน้าสนามบินครับ ขอให้สนุกกับการเที่ยวนะครับ หลงรัก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์