๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:37:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คานเหวี่ยง .22  (อ่าน 52842 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 05:18:24 AM »

เรื่องราคานี่ชี้ชัดลงไปไม่ได้หรอกครับ.....เพียงบอกราคาคร่าวๆก็น่าจะพอ
เพราะแต่ละคนที่ไปซื้อราคาย่อมไม่เหมือนกัน....เช่นผมซื้อปืนหนึ่งกระบอกในราคา
35,000 บาท...แต่ไปกับคุณมะขิ่นซื้อได้ในราคา 32,000 บาทเป็นต้น..คงเข้าใจนะครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 07:32:18 AM »

ปืนคานเหวี่ยงของบราวนิง  ใช้เฟืองขับลูกเลื่อน ทำให้เรียบลื่น และบริหารคานเหวี่ยงช่วงสั้น   แต่ไม่ได้เอกลักษณ์ของปืนคานเหวี่ยง   ข้อดี คือมีระบบขัดกลอนที่แข็งแรง ใช้กระสุนแรงสูงอย่างเช่น 7 มม.เรฯ แมกฯ ได้  และมีความแม่นยำสูง
แต่ถ้าเป็นปืนลูกกรด  ผมชอบวินเชสเตอร์ หรือมาร์ลินมากกว่า

I am with you on this.  I like Browning's Lever Action in .308 Win Caliber  but for .22 preferably a Marlin 39 Mounty and then a Winchester Trapper respectively Smiley
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:01:55 AM »

Grin Grin

HENRY  คานเหวี่ยง  ลำกล้อง  19 1/4 นิ้ว       ราคา   29k  บาท

วินเชสเตอร์       ราคา  30-35k

บราวนิง            ราคา   27k

รูเกอร์ 10/22  คานเหวี่ยง       ราคา   21k

กระบอกไหนน่าสนใจครับ    ช่วยแนะนำด้วยครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:36:39 AM »

รูเกอร์ (10/22) คานเหวี่ยง...น่าจะเป็น Model 96/22 นะครับ

ถ้าลองเอามาวางเทียบความเนี้ยบกันแล้ว  บราวนิงจะดูดีกว่าเพื่อนครับ  และยิงแม่นดีด้วย   ไม่ต้องคิดมากเรื่องทำในญี่ปุ่น... ที่พวกเรายกเรื่องนี้มาพูดก็เพราะไม่อยากให้ถูกหลอกว่าผลิตจากเบลเยียมหรืออเมริกาครับ  แต่การบริหารคันโยก  เจ้าบราวนิงจะกินแรงมากที่สุด ก็เพราะช่วงสั้นนั่นแหละครับ

วินเชสเตอร์จะเรียบ / นิ่มกว่าเพื่อน แต่ต้องคุ้นเคยไม่เอานิ้วคาไว้ในโกร่งไกเวลาโยกคานเพราะจะโดนหนีบนิ้วได้   ความแม่นยำด้อยกว่าบราวนิงนิดหน่อย

รูเกอร์ แม็กฯ 10 นัดโรตารี เหมือน 10/22 การใช้งานดีแต่รูปทรงมันไม่เหมือนปืนคานเหวี่ยงครับ (ยกเว้นว่าคุณชอบ ซาเวจ 99, หุ่นจะอ้วนๆ กลมๆ เหมือนรูเกอร์ตัวนี้) ความแม่นยำยังสู้บราวนิงไม่ได้   ด้านความสวยงามน่าจะเป็นที่โหล่ของสี่ตัวนี้

เฮนรี  รูปแบบคลาสสิก แต่ยี่ห้อยังใหม่  ตั้งราคาขนาดนี้สงสัยจะขายยากสักหน่อย ความประณีตเป็นรองวินเชสเตอร์ครับ

สมัยหนึ่ง ญี่ปุ่นทำปืนติดยี่ห้อ วินเชสเตอร์ (แฝดซ้อน 101)  สมิธฯ (ไรเฟิล ของโฮวา)  เวเธอร์บี  และบราวนิง (ลูกกรดยาว และลูกซองแฝดทุกแบบ ยกเว้นซูเปอร์โพสท์)    ทางเจ้าของยี่ห้อ (และตัวแทนบ้านเราบางราย) ไม่ค่อยกล้าบอกความจริง กลัวลูกค้าไม่ซื้อ  แต่ถึงวันนี้ ของญี่ปุ่นกลายเป็นของดีแล้วครับ  ฝีมือประณีตกว่าฝรั่ง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 07:34:19 AM »

เรื่องราคานี่ชี้ชัดลงไปไม่ได้หรอกครับ.....เพียงบอกราคาคร่าวๆก็น่าจะพอ
เพราะแต่ละคนที่ไปซื้อราคาย่อมไม่เหมือนกัน....เช่นผมซื้อปืนหนึ่งกระบอกในราคา
35,000 บาท...แต่ไปกับคุณมะขิ่นซื้อได้ในราคา 32,000 บาทเป็นต้น..คงเข้าใจนะครับ

Grinมายืนยันด้วยคนว่าถ้าไปเดินซื้อปืนกับพี่มะขิ่น จะได้ปืนถูกกว่าทั่วๆไปหลายพันบาทครับ Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:59:58 AM »

ถ้าลองเอามาวางเทียบความเนี้ยบกันแล้ว  บราวนิงจะดูดีกว่าเพื่อนครับ  และยิงแม่นดีด้วย   ไม่ต้องคิดมากเรื่องทำในญี่ปุ่น... ที่พวกเรายกเรื่องนี้มาพูดก็เพราะไม่อยากให้ถูกหลอกว่าผลิตจากเบลเยียมหรืออเมริกาครับ  แต่การบริหารคันโยก  เจ้าบราวนิงจะกินแรงมากที่สุด ก็เพราะช่วงสั้นนั่นแหละครับ 

For the price VS quality, I am with K.Panisuan krub.  However, if the $$ is not an opjection and it's more for the nostalgia reason to going back to the genuine Old West lifestyle I would opt for the Winchester Slab-side repeating-rifle anyday  Smiley  The best if you could bring the price of the Winchester down to, says..B 28-29k Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 02:38:41 PM »

คุณIron กล่าวเกินไปครับ..... Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 05:35:26 PM »

Grinมายืนยันด้วยคนว่าถ้าไปเดินซื้อปืนกับพี่มะขิ่น จะได้ปืนถูกกว่าทั่วๆไปหลายพันบาทครับ Grin
Grin เออเนาะ วันนั้นไม่นาโง่เลย ไปเดินซื้อคนเดียว ได้ของแพง
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:03:41 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:11:31 PM »

Grin ต่อไปพี่มะขิ่นได้เดินเลือกปืนให้น้องๆ(รวมทั้งผมด้วย) กันขาลากแน่ๆ อิอิอิ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:16:29 AM »

Grin ใช้วิธีผมก็ได้คับ...

เข้าร้านปืน > โทรหาพี่มะขิ่น > แล้วส่งให้คุยกะเจ้าของร้าน...

เท่านี้ก็สามารถซื้อปืนราคาเหมาะสมได้คับ...  Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 08:24:58 AM »

Grin ใช้วิธีผมก็ได้คับ...

เข้าร้านปืน > โทรหาพี่มะขิ่น > แล้วส่งให้คุยกะเจ้าของร้าน...

เท่านี้ก็สามารถซื้อปืนราคาเหมาะสมได้คับ... Grin

...ใช้กับร้านแขกยิ่งได้ผลดีครับ   Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 08:41:38 AM »

ผมเคยใช้ มาลิน ครับ สวยดี อีกอย่างผมเป็นคนถนัดซ้าย ปืนคานเหวี่ยงเหมาะมาก ถนัดกว่าลูกเลื่อน Grin

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:03:22 PM »

ว่าแต่ว่า สนRossi Erma มั้ย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 03:06:57 PM »

วินเชสเตอร์       ราคา  30-35k

บราวนิง            ราคา   27k

........................................................... .......................

ตอนนี้ตัดตัวเลือกเหลือ  2  ตัวแล้วครับ

แต่  บราวนิง   ราคา   27k    กับ    วินเชสเตอร์   ราคา  30k

จัดว่าเป็นราคาที่  ไม่ถูกหลอกฟันเอาใช่ไหมครับ   

เสียเงินไม่เท่าไร   แต่เสียใจที่เสียรู้  ทนไม่ได้ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์