๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:59:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆใครดูซุ้มมือปืนแล้วมั้งครับ.......  (อ่าน 7370 ครั้ง)
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 10:28:07 PM »

เป็นไงบ้าง ผมอยู่บ้านนอกหมดสิทธิ์ดู โรงหนังแถวนี้ มีแต่แนว แด็กคูล่าท้าตีเปรตเดินดินอะไรประมาณนั้นครับ

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 10:32:43 PM »

Grin อยากดู ยังไม่ได้ดู จะไปดู Grin
 Grin เรื่อง "จี้" อีกเรื่องครับ ท่าทางน่าจะสนุก Grin
 Grin วันนี้ซื้อ VCD กับ DVD หนังสงครามมาสองเรื่อง เรื่อง "พอร์คชอพฮิล" กับเรื่อง....... (จำไม่ได้ครับ พอดีเอาแผ่นไว้บ้าน) ยังไม่ได้ดู ถ้าดูแล้วดีไม่ดียังไงจะมาโพสบอกครับ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2005, 10:36:25 PM »

Grin อยากดู ยังไม่ได้ดู จะไปดู Grin
 Grin เรื่อง "จี้" อีกเรื่องครับ ท่าทางน่าจะสนุก Grin
 Grin วันนี้ซื้อ VCD กับ DVD หนังสงครามมาสองเรื่อง เรื่อง "พอร์คชอพฮิล" กับเรื่อง....... (จำไม่ได้ครับ พอดีเอาแผ่นไว้บ้าน) ยังไม่ได้ดู ถ้าดูแล้วดีไม่ดียังไงจะมาโพสบอกครับ Grin
อ่า ดี ๆ เลยพี่ ดูแล้วรายงานด้วยว่าสนุกหรือเปล่าเพราะผมก็เห็นหนังแผ่นเรืองนี้เหมือนกันแต่ยังไม่กล้าซื้อกลัวไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 07:56:38 AM »

ไปดูมาแล้วก็สนุกดี ใครที่ยังไม่ไปดู ฝากสังเกต ปืนของผู้พัน(ศรันญู) ด้วยนะครับผมมองๆแล้วน่าจะเป็น สมิท Grin

Maxwell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 08:22:46 AM »

The movie "Collateral" is one of the best movie that shows good gun fight techniques.
Vincent (Tom Cruise) is so good. The gun fight between Vincent and two bad guys who took his brief case is awesome. A quick draw, a double tab at the chest then fast follow onto the head and also a shootout in the disco, they are all excellent technique.
If you could get the DVD set, in the second disc, they show how Tom was trained. Check it out all these good stuff.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 08:33:49 AM »

...มีหนังเรื่อง "ซุ้มมือปืน" ด้วยหรือครับ  อ่านชื่อกระทู้แล้วผมนึกว่าซุ้ม "มือปืน" ที่ลงในเว็บตำรวจกองปราบ  ผมมัวไปทำอะไรอยู่เนี่ย  Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 09:41:52 AM »

The movie "Collateral" is one of the best movie that shows good gun fight techniques.
Vincent (Tom Cruise) is so good. The gun fight between Vincent and two bad guys who took his brief case is awesome. A quick draw, a double tab at the chest then fast follow onto the head and also a shootout in the disco, they are all excellent technique.
If you could get the DVD set, in the second disc, they show how Tom was trained. Check it out all these good stuff.

ชอร์ตนี้แหละครับ... ที่นายสมชาย Copy แผ่นให้พี่เปี๊ยก(คุณสุรฤทธิ์ฯ) วิจารณ์... เมื่อเกือบสองสัปดาห์ที่แล้ว รอฟังคำวิจารณ์จากพี่แกครับ... ได้ความว่าอย่างไรจะเอามาเล่าสู่กันฟัง... ยินดีด้วยที่ อ.เป็กซ์ เคยเป็นศิษย์พี่เปี๊ยกครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 09:44:29 AM »

...มีหนังเรื่อง "ซุ้มมือปืน" ด้วยหรือครับ  อ่านชื่อกระทู้แล้วผมนึกว่าซุ้ม "มือปืน" ที่ลงในเว็บตำรวจกองปราบ  ผมมัวไปทำอะไรอยู่เนี่ย  Huh

มีครับพี่แก้ว... ฉัตรชัย เปล่งพาณิช แสดงด้วยครับ... นายสมชายยังประทับใจมิรู้หายกับ"ตี๋ใหญ่"เวอร์ชั่นฉัตรชัย ที่เล่นเอาถนนว่างในวันอาทิตย์เชียวครับ... ไม่ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 09:56:02 AM »

นอกจากฉากนี้แล้วยังมีฉากยิงกันในบาร์ครับ... ใครที่ว่าในสถานการ์ณจริง ยิงกันไม่ต้องมีท่ายิงมาตรฐานน่ะ... เห็นในหนังนี้แล้วจะเข้าใจครับ ว่าสุดยอดคือไร้กระบวนท่าน่ะ... ต้องเบสิคแน่นเสียก่อนครับ แล้วจึงดัดแปลงท่ายิงให้เหมาะกับสถานการณ์... ทำนองเดียวกับ สุ จิ ปุ ลิ ครับ... ต้องรับฟังรับรู้เบสิค คิดไตร่ตรองทำความเข้าใจให้แตกฉาน ถามผู้รู้ให้กระจ่าง แล้วจดจำไปใช้ครับ...

ประเด็นคือต้องให้ท่ายิงฝังในความจำของกล้ามเนื้อครับ... ไม่ต้องเสียเวลาใช้สมองคิดว่าคางอยู่ตรงไหน แขนอยู่ตรงไหน ขาอยู่ตรงไหน ไหล่เบี่ยงกี่มากน้อย หรืออวัยวะส่วนไหนล็อกกับตรงไหนของร่างกายครับ... ปล่อยให้ไขสันหลังทำงานแทน แล้วใช้สมองคิดกลยุทธ์เข้าตี หรือถอย ประเมินสถานการณ์...

ในชอร์ตนี้... อีตาทอมครูส มาร์คท่ายิงได้รวดเร็วมาก... ยิงก็เร็ว... คาดว่าคงหลายเทคแน่ๆ... แต่นายสมชาย Replay ดูหลายครั้งไม่พบว่าเป็นการเล่นกับความเร็วเฟรม เพราะการเคลื่อนไหวสัมพันธ์อย่างน่าเชื่อถือกับวัตถุอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องฯ แต่อยู่ในฉากฯครับ... ฮา
Maxwell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 10:42:46 AM »

You're exactly right.

"Cruise trained extensively with Michael “Mick” Gould, a former member of the British Special Air Service and a respected authority in the areas of martial arts and weapons training. In recent years, Gould has turned his expertise into a career as a consultant and instructor for clients ranging from military Special Forces and law enforcement to feature films. He had first been recruited to work in motion pictures by Michael Mann on the movie “Heat,” and Mann called on him again to give Cruise, one of the industry’s most affable stars, the makings of a consummate killer."

Also check on the movie "Heat".
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 02:38:38 PM »

ถึงขั้นฝึกกะmember ของหน่วยเอสเอเอสเลยเหรอครับ
ผมเพิ่งทราบ ขอบคุณท่าน แม็กซ์เวล
เดี๋ยวจะหาแผ่นมาดู

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 03:33:08 PM »

มีครับพี่แก้ว... ฉัตรชัย เปล่งพาณิช แสดงด้วยครับ... นายสมชายยังประทับใจมิรู้หายกับ"ตี๋ใหญ่"เวอร์ชั่นฉัตรชัย ที่เล่นเอาถนนว่างในวันอาทิตย์เชียวครับ... ไม่ฮา

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ยังจำได้เสมอ ตี้ใหญ่ เวอร์ชั่นฉัตรชัยเล่น สนุกที่สุด ยังคำประโยคทองได้

เอ็งอย่าเป็นโจรนะไอ้ตี้ เดี๋ยวชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน
สนุกจริงๆ จำได้เสมอ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 05:10:46 PM »

เอ็งอย่าเป็นโจรนะไอ้ตี้ เดี๋ยวชาวบ้านเขาจะเดือดร้อน
......เอ็งอย่ายึดปืนนะไอ้ตี๋     เดี๋ยวจะอยู่ไม่ถึงปี..................
GZ75
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 05:30:05 PM »

ผมดู มาแล้วครับ "Hit man profile" (ใช่เป่ามะแน่ใจ) ผมว่าก็งั้นๆ งะ น้ำลายหก
สงสัยโดนพี่ๆ หลายคนติเราแน่เลย แต่มันเจงนะ ไม่ได้โชว์เทคนิค อะไรมากมายเท่าไร
ตอนที่ยิง สามคนแรกๆ ตอนต้นเรื่อง ก็ไม่เห็นแสดงท่าทางอะไร จู่ๆนายคนแรกก็โดนระเบิดหลัง ท้ายทอย แล้วก็ตัดมานายอิกคนโดน สองเม็ดที่อก(มั้ง) แล้วนายตัวหัวหน้าแทนที่จะหาที่หลบ กลับวิ่งหลาโชว์แผ่นหลังอันสวยงาม พร้อม ท้ายทอยและหัวอัน sexy แล้วอิตากำนัน ยังชมไอ่คนที่ตายอิก ว่าเก่ง(พูดเป็นในๆนะครับ <แต่เก็บพร้อมกันได้ 3 คน>)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2005, 09:01:28 PM »

......เอ็งอย่ายึดปืนนะไอ้ตี๋     เดี๋ยวจะอยู่ไม่ถึงปี..................
55555มาเกี่ยวกันได้ไงเนี่ย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์