๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:40:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีใครไปร่วมประท้วงกับท่านไหมครับ........??????????  (อ่าน 8211 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:37:53 AM »

ตอนนี้ประกาศกฏอัยการศึกอยู่..........

ไม่ใช่เรื่องล้อเล่น......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:00:27 AM »

หลังจากท่านผู้มีคุณของแผ่นดินท่านได้ยึดอำนาจคืนจากท่านหน้าเหลี่ยมได้แล้ว Grin วันนี้ผมอ่านข่าวที่นี่แต่ไม่ทราบจริงเท็จประการณ์ใด พล.อ.สนธิออกมาบอกว่าภายในหนึ่งปีนี้จะยังไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่ อ่านแล้วก็ให้ใจหายเลยครับ เพราะสิ่งที่ท่านทำมาตอนแรกนั้นก็ถือว่าดีแล้วแต่ทำไปทำมากลับออกมาประกาศแบบนี้ กลายเป็นว่าทำแล้วกลับจะก้าวหน้าขึ้นแต่ดันกลายเป็นถอยหลังไปได้ หวังว่าคงจะไม่มีปัญหากับนาๆประเทศตามมาทีหลังนะครับ และหวังว่าการกระทำของท่านครั้งนี้คงจะเป็นที่ยอมรับของต่างชาติได้ Embarrassed

ผมไม่สนการยอมรับจากต่างชาติ ผมสนแค่ว่าต่อไปถ้าลูกหลานเชื้อสายของผมไปโรงเรียน แล้วจะสามารถบอกเพื่อนได้เต็มปากอย่างภาคภูมิใจ" ว่าชั้นเป็นคนไทย "

ต่อให้เหตุการณ์นี้ร้ายแรงและยืดเยื้อจนทำให้กิจการซบเซา ทำให้ต้องลดกับข้าวบนโต๊ะไปอีก10ปี ทำให้ลูกเมียต้องเปลี่ยนยี่ห้อเสื้อ ............ ก็เต็มใจ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:03:52 AM »

....อยากดัง.....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:04:33 AM »

หลังจากท่านผู้มีคุณของแผ่นดินท่านได้ยึดอำนาจคืนจากท่านหน้าเหลี่ยมได้แล้ว Grin วันนี้ผมอ่านข่าวที่นี่แต่ไม่ทราบจริงเท็จประการณ์ใด พล.อ.สนธิออกมาบอกว่าภายในหนึ่งปีนี้จะยังไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่ อ่านแล้วก็ให้ใจหายเลยครับ เพราะสิ่งที่ท่านทำมาตอนแรกนั้นก็ถือว่าดีแล้วแต่ทำไปทำมากลับออกมาประกาศแบบนี้ กลายเป็นว่าทำแล้วกลับจะก้าวหน้าขึ้นแต่ดันกลายเป็นถอยหลังไปได้ หวังว่าคงจะไม่มีปัญหากับนาๆประเทศตามมาทีหลังนะครับ และหวังว่าการกระทำของท่านครั้งนี้คงจะเป็นที่ยอมรับของต่างชาติได้ Embarrassed

ผมไม่สนการยอมรับจากต่างชาติ ผมสนแค่ว่าต่อไปถ้าลูกหลานเชื้อสายของผมไปโรงเรียน แล้วจะสามารถบอกเพื่อนได้เต็มปากอย่างภาคภูมิใจ" ว่าชั้นเป็นคนไทย "

ต่อให้เหตุการณ์นี้ร้ายแรงและยืดเยื้อจนทำให้กิจการซบเซา ทำให้ต้องลดกับข้าวบนโต๊ะไปอีก10ปี ทำให้ลูกเมียต้องเปลี่ยนยี่ห้อเสื้อ ............ ก็เต็มใจ

ผมชอบความเห็นของคุณจ้าวครับ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:05:33 AM »

ว่าจะอ่านแล้วเฉยๆ แต่พอเจอประโยคข้างต้น ที่ขีดเส็นเส็นใต้ แล้ว ผมขออนุญาตแก้ข่าวแล้วกันครับ เพราะเมื่อวานได้ฟังพอดี แต่เป็นคำถามจากนักข่าวไทย   เมื่อวาน "  พล.อ. สนธิ  บุญยรัตกลิน" ท่านให้คำตอบไว้ชัดเจนในกรณีที่นักข่าวถาม ช่วงบ่าย ...

- "ท่านจะจัดการเรื่องนี้ให้เร็วที่สุด"  แต่เมื่อนักข่าว ถามต่อว่าท่านจะใช้เวลาเท่าไหร่?  ท่านตอบว่าประมาณ 1 ปี (หรือ ไม่เกิน 1 ปี ประมาณนี้ ครับ) ...."  ( วันนี้น่าจะมีข้อมูลยืนยันครับ ..)

หมายเหตุ: เมื่อวานท่านใช้ "ล่าม"  สำหรับนักข่าวต่างประเทศ  นักข่าวอาจจะเข้าใจผิดก็ได้ เมื่อแปลข้อความ และ เมื่อวานดูท่าทาง ท่านเองก็ออกท่าทางจะเหนื่อยน่าดู...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ans66
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:10:11 AM »

หลังจากท่านผู้มีคุณของแผ่นดินท่านได้ยึดอำนาจคืนจากท่านหน้าเหลี่ยมได้แล้ว Grin วันนี้ผมอ่านข่าวที่นี่แต่ไม่ทราบจริงเท็จประการณ์ใด พล.อ.สนธิออกมาบอกว่าภายในหนึ่งปีนี้จะยังไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่ อ่านแล้วก็ให้ใจหายเลยครับ เพราะสิ่งที่ท่านทำมาตอนแรกนั้นก็ถือว่าดีแล้วแต่ทำไปทำมากลับออกมาประกาศแบบนี้ กลายเป็นว่าทำแล้วกลับจะก้าว

หน้าขึ้นแต่ดันกลายเป็นถอยหลังไปได้ หวังว่าคงจะไม่มีปัญหากับนาๆประเทศตามมาทีหลังนะครับ และหวังว่าการกระทำของท่านครั้งนี้คงจะเป็นที่ยอมรับของต่างชาติได้ Embarrassed

ผมชอบความเห็นของคุณจ้าวครับ...............

ขออณุญาตลอกนะครับ.....ผมก็ชอบเหมือนกัน

..คณะเรา...มัจฉาร่วมข้อง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:11:54 AM »

...ไทยกับฝรั่ง (บางชาติ) มีพัฒนาการทางการเมืองแตกต่างกัน วัฒนธรรมทางสังคมและการเมืองก็ต่างกัน ฝรั่งพวกนี้มองคนชาติอื่นโดยใช้ไม้บรรทัดของตัวเอง

...พึ่งตัวเองให้มากที่สุดได้เป็นดี ต่างชาติพวกนี้สนใจเราเพราะผลประโยชน์ของพวกเขาเท่านั้นเอง เอาจริงๆ เข้าพวกเหล่านี้จำนวนมากก็ยังดูถูกคนผิวสี  วิญญานนักล่าอาณานิคมยังเต็มเปี่ยม  เปลี่ยนแต่รูปแบบหน้าฉาก  หลังฉากก็ใช้กำปั้นนั่นแหละ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:22:01 AM »

...ไทยกับฝรั่ง (บางชาติ) มีพัฒนาการทางการเมืองแตกต่างกัน วัฒนธรรมทางสังคมและการเมืองก็ต่างกัน ฝรั่งพวกนี้มองคนชาติอื่นโดยใช้ไม้บรรทัดของตัวเอง

...พึ่งตัวเองให้มากที่สุดได้เป็นดี ต่างชาติพวกนี้สนใจเราเพราะผลประโยชน์ของพวกเขาเท่านั้นเอง เอาจริงๆ เข้าพวกเหล่านี้จำนวนมากก็ยังดูถูกคนผิวสี  วิญญานนักล่าอาณานิคมยังเต็มเปี่ยม  เปลี่ยนแต่รูปแบบหน้าฉาก  หลังฉากก็ใช้กำปั้นนั่นแหละ

ใช่ครับ....เราต้องปกป้องหวงแหน แผ่นดินของเราไว้ให้ลูกหลาน..ต่างชาติ ก็มีแต่หวังกอบโกย ผลประโยชน์ จากเราเท่านั้น...
เห็น..ภาพตอนอิรัค.... ถูกบุก  แล้ว...มองอีกด้านหนึ่ง เห็นแล้วทำให้เกิดความสงสาร และเอาใจช่วยลึก ๆ เพราะเขาทำด้วยความเสียสละ เพื่อปกป้องผืนดินของเขาเอง.. ถ้าเป็นผม..ผมก็คงทำแบบนั้นเช่นกัน...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:26:31 AM »

พล.อ.สนธิออกมาบอกว่าภายในหนึ่งปีนี้จะยังไม่ให้มีการเลือกตั้งใหม่

ผมว่าท่านตอบถูกต้องแล้วครับ เพราะขณะนี้ใช้รัฐธรรมนูญชั่วคราว กว่าจะร่างตัวจริงเสร็จก็ต้องนาน แถมกว่าจะเลือกตั้งอีกก็ใช้เวลาครบปีพอดี ประมาณนั้น

แต่พวก สส สว เลือกใหม่ด้วยหมด ยุ่งชิบเลย เว้นว่างกันเป็นปี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:28:26 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก เยี่ยมมากครับ ขอคารวะในเลือดรักชาติด้วยความจริงใจ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:31:17 AM »

อันนี้ไม่เกี่ยวกับตอบคำถาม และหัวข้อนี้นะครับ....เห็นข้อความกระทู้ของ "คุณ Coda"   ผมค่อนข้างเห็นด้วยครับ ..ถ้าเทียบกับกรณี นโยบาบของบางประเทศ ต่อ " ประเทศแถบตะวันออกกลาง"

การรัฐประหารครั้งนี้ ผมว่าเป็นการรัฐประหารที่น่ารักที่สุดและยิ้มได้  มากที่สุดเมื่อเทียบกับอดีตที่ผ่านมา ..เมื่อเห็น ประชาชนและเด็ก ๆ ที่เข้าไปร่วมถ่ายรูป กับทหารและรถถัง ..เห็นแล้วปลื้มใจครับ..  Cheesy Cheesy  .โดยเฉพาะ "เสี่ยหนุ่ม" ที่ขับ BMW Series 7 สีดำ พ่นสีบนรถเชียร์ " พล.อ. สนธิ บุญยรัตกลิน " ทั้งคัน พร้อมสั่ง KFC 300 กล่อง  สำหรับทหาร ..ผมฟังเขาพูด...ดูแล้วเขาคงสะใจและเป็นความมันในอารมณ์เหลือเกิน.. Cheesy Cheesy

สำหรับชาติที่พูดถึงการรัฐประหารครั้งนี้ได้ดีที่สุด ตามข่าวที่พบ..ผมชอบ "จีน" ครับ ...นอกนั่นประเภท " มือถือสาก ปากถือศีล "  มากกว่า..

สำหรับความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าการรัฐประหารครั้งนี้ คงมีผลกระทบกับภาพรวมของประเทศไม่มากหรอกครับ ถ้าเทียบกับที่ผ่านมา หลายๆครั้ง...เหตุผลเพราะ ผมเชื่อว่าภาพ "สายทหารที่ทำรัฐประหาร"  ..มีความน่าเชื่อถือกว่า ที่ผ่านมาแยอะครับ... Wink Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:39:42 AM »

ผมว่าประเทศอื่นที่ออกมา ประท้วงก็เพราะกลัวจะโดนเหมือนกัน...............

และก็ต้องต่อต้านเป็นธรรมดาครับ.......แต่ในใจอาจจะเห็นด้วยถ้ารู้ความจริง

แต่ของเราที่ทำเพราะ มีความจำเป็นจริงๆ........จากความเห็นส่วนตัวครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:48:06 AM »

เก็บกวาดบ้านเราให้สะอาดก่อน       อย่าไปห่วงเพื่อนบ้านนัก     เดี๋ยวมันก็มาเล่นกับเราเอง     เศษฐกิจจะถอยไปนิดหนึ่งยิ่งดี     จะได้มีเวลาเตรียมตัวปรับแผนให้เหมาะสมกับสถานการณ์     แล้วรอเพื่อก้าวต่อไป 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:53:10 AM »

เห็นด้วยครับ   เรื่องบ้านเรา  มีการพัฒนาแบบสยาม
ไม่จำเป็นต้องเดินตามก้นใคร
บ้านเรามีสิ่งดีเยอะ
มีสถาบันพระมหากษัตริย์
มีประชาธิปไตย
มีการยึดอำนาจที่น่ารักดังที่ท่านๆ เราๆ เห็นกันตามท้องถนน
9ล9 
ควรที่ชาติอื่นควรเอาเป็นแบบอย่างบ้าง  โดยเฉพาะไอ้ พวกที่สถาปนาประเทศโดยการเข่นฆ่าชนพื้นเมืองเดิม  แล้วยังปล้นคนผิวดำมาเป็นทาสอีก   ถ้าเราเดินตามหลังฆาตกร  อมขี้ฟันฆาตกร  สักวันชาติเราก็จะสิ้นความดีงาม

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:53:20 AM »

ทำไมคนไทยต้องเอามาตรฐานต่างชาติมาวัดในทุกๆเรื่องโดยไม่รู้จักแยกแยะ

คุณทำแกงส้ม ถ้าฝรั่งบอกว่าส้มมะขามไม่ดี ก็ต้องเปลี่ยนเป็นน้ำส้มสายชูหรือครับ
คุณทำยำ ถ้าฝรั่งบอกว่าเผ็ด ก็ต้องไม่ใส่พริก
คุณเล่นดนตรีไทย ฝรั่งบอกว่าดนตรีอะไรไม่รู้จัก ต้องออเคสตร้าเท่านั้นหรือ

อะไรที่เป็นไทย ก็จงใช้มาตรฐานและวิธีการแบบไทยในการวัด
แยกแยะให้ออกว่าอะไรควรตามอย่างฝรั่ง อะไรควรใช้แบบไทย

อย่าเห็นว่าเป็นฝรั่งแล้วจะถูกหมด ผมทำงานกับคนต่างชาติมาพอสมควร
และอยู่ในวงการที่ต้องมีมาตรฐานสากลมากำกับ

แต่ขอบอกว่า ฝรั่งมั่วๆ ฝรั่งเอาแต่ใจ ฝรั่งไร้การศึกษาก็เยอะไปครับ
และใช่ว่าฝรั่งทุกคนจะยอมรับ เราหัวดำ ก็เป็นได้แค่ไอ้หัวดำในสายตาเค้า
ไปอยู่ต่างบ้านต่างเมือง ก็ต้องทำใจว่าเป็นพลเมืองชั้นสอง สาม สี่

เป็นคนเอเซียทำตัวเป็นฝรั่ง ก็เป็นได้แค่ กล้วย ถ้าอยากรู้ว่าทำไม
ลองดูสิครับ กล้วยเปลือกเหลือง แต่เนื้อขาว

เศรษกิจพอเพียงเป็นตัวอย่างหนึ่งของสร้างมาตรฐานที่เหมาะสมกับสภาพสังคมไทย..........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์