๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:37:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุวรรณภูมิ  (อ่าน 4155 ครั้ง)
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:49:37 PM »

ได้ไปส่งถังปลดกระสุนปืนและลั่นไก ที่สนามบินสุวรรณภูมิ  เลยถือโอกาสนำเอากล้องไปเก็บภาพมาฝาก  ตามประสามือกล้องสมัครเล่นครับ
นำของออกจากโรงงาน

มาถึงแล้วสนามบินสุวรรณภูมิ

พอดีวันนี้มีการทดสอบเที่ยวบินขึ้นลงของการบินไทย เลยไปลองถ่ายภาพขณะกำลัง Take off ของเครื่อง  ภาพอาจไม่ค่อยดีนะครับเพราะผมถ่ายขณะขับรถคู่ขนานไปกับเครื่องบิน

สุวรรณภูมิยามค่ำคืนแสงไฟสวยงามมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2006, 08:56:36 PM โดย zombies5567 » บันทึกการเข้า

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:58:45 PM »

ขอบคุณมากครับ

ขอถามครับว่าข้างในมีอะไรหรือเปล่าครับ

แล้วหลักการใช้คืออะไรครับ

รบกวนด้วยครับ.......

ขอบคุณมากครับ

ด้วยความเครพครับ

zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:21:43 PM »

ครับผม  ด้านในบรรจุทรายจนเกือบเสมอแนวระนาบปาก  ส่วนการใช้เจ้าหน้าที่จะให้เจ้าของอาวุธปืน นำอาวุธปืนแย่เข้าไปในช่องทางปากของถังดังกล่าว พร้อมปลดซองกระสุนปืน แล้วดึงไสลด์อาวุธปืนหลายครั้งพร้อมทั้งดูในช่องรังเพลิงจนมั่นใจว่าไม่มีกระสุนค้างอยู่ จากนั้นจึงทำการลั่นไก 1 ครั้ง  แล้วจึงส่งอาวุธปืนดังกล่าวให้กับเจ้าหน้าที่เพื่อทำการเก็บรักษา  แล้วเจ้าหน้าที่จึงนำเอาอาวุธปืนดังกล่าวติดไปกับเครื่องเอง โดยจะทำการโหลดไปที่ห้องเก็บสัมภาระ หรือ นำไปเก็บไว้ที่ห้องนักบิน อันนี้เป็นข้อตกลงระหว่างทางการท่าอากาศยาน กับ สายการบินของแต่ละสายการบิน  โดยอาวุธไม่ได้ติดตัว หรือ กระเป๋าถือขึ้นเครื่องไปกับเจ้าของอาวุธปืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2006, 10:01:16 PM โดย zombies5567 » บันทึกการเข้า

เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:47:01 PM »

Smileyสุดยอดเลยนะนี่ เพิ่งเคยเห็น .มีทุกสนามบินหรือเปล่า เพราะไม่เคยนำปืนไปด้วยที่สนามบิน.

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:58:08 PM »

ถังแดงดีครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
zombies5567
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:59:26 PM »

มีทุกสนามบินครับ.  แต่โดยมากจะเป็นส่วนของภายในประเทศครับ

COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:17:01 PM »

มีทุกสนามบินครับ. แต่โดยมากจะเป็นส่วนของภายในประเทศครับ
ขอบคุณอีกครั้ง ที่แล้วมาไม่ได้สังเกตุ แล้วจะไปดูของจริงถ้ามีโอกาสไปสนามบิน

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:26:16 PM »

...ดีใจจังที่เห็นถังเนี่ยครับ   Cool

...แต่นึกถึงค่า Taxi ไป-กลับสนามบินแล้วเซ็งเลย  คงแพงบรรลัย  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:12:12 AM »

อืม..พึ่งเคยเห็นครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:13:22 AM »

...แต่นึกถึงค่า Taxi ไป-กลับสนามบินแล้วเซ็งเลย คงแพงบรรลัย Undecided

ผมเซ็งกว่าครับพี่

เดือนหนึ่งต้องไปไม่รู้กี่ครั้ง

เฮ้อ...........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:49:31 AM »

...แต่นึกถึงค่า Taxi ไป-กลับสนามบินแล้วเซ็งเลย คงแพงบรรลัย Undecided

เดือนหนึ่งต้องไปไม่รู้กี่ครั้ง

แล้วไม่ขับรถไปจอดไว้ที่นั้น หรือมีรถของสายการบินเป็นสวัสดิการ รับส่งไหมครับ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:59:22 AM »

ขอบคุณมากครับ..เพิ่งเคยเห็น...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:16:24 AM »

...น้องทัดฯ ไปกี่ครั้งก็ได้เงิน  ผมไปแต่ละทีมีแต่รายจ่ายครับ  :Smiley Wink

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:32:24 AM »

ผมซื้อด้ามปืนลูกโม่ก็ไม่ให้ถือครับ     รีบเรียกกันมาดูด้วยความตกใจ     ทั้งๆที่แจ้งก่อนแต่แจ้งที่เอ็กซเรย์  (ความจริงเขาให้แจ้งที่เคาเตอร์)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:09:19 AM »

ผมซื้อด้ามปืนลูกโม่ก็ไม่ให้ถือครับ     รีบเรียกกันมาดูด้วยความตกใจ     ทั้งๆที่แจ้งก่อนแต่แจ้งที่เอ็กซเรย์  (ความจริงเขาให้แจ้งที่เคาเตอร์)

...ผมเคยถือพานท้ายปืนยาวขึ้นเครื่องครับ  ก็แค่ไม้ชิ้นนึงนะ  ผมว่า  Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์