๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:23:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเปิดอบรม IPSC ที่กองพันสัตว์ต่าง เชียงใหม่ ครับ 7,8,14,15 ตุลาคม 2549  (อ่าน 5719 ครั้ง)
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:42:45 PM »

กองพันสัตว์ต่าง กรมการสัตว์ทหารบก
ร่วมกับ
ชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธกองพันสัตว์ต่าง กรมการสัตว์ทหารบก

เปิดการฝึกอบรม ยิงปืนในระบบ การยิงต่อสู้และป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน 

วันเสาร์ , อาทิตย์  ที่ 7, 8 , 14 , 15   จำนวน  4  วัน

รายละเอียด
   เปิดรับสมัครบุคคลทั่วไป เข้ารับการฝึกอบรมการยิงปืนในระบบรณยุทธ เพื่อใช้ในการป้องกันชีวิต และทรัพย์สิน ในสถานการณ์จำลองแบบต่างๆ
คุณสมบัติ
-   มีสัญชาติไทย
-   ไม่อยู่ในระหว่างการดำเนินคดีอาญาใดๆ
-   มีบุคคลที่น่าเชื่อถือได้ หรือข้าราชการตั้งแต่ระดับ 3 ขึ้นไปรับรอง
(นักกีฬาของชมรมสามารถให้การรับรองได้)
วัตถุประสงค์
1.   เพื่อส่งเสริมกิจกรรมของชมรม การยิงปืนในระบบรณยุทธ ให้เป็นที่รู้จัก และเข้าใจในการกีฬา
2.   เรียนรู้การใช้อาวุธปืนอย่างถูกต้อง เข้าใจ และปลอดภัย
3.   เรียนรู้ระบบกลไกและการถอดประกอบ เพื่อทำความสะอาดปืน ในแบบรีวอลเวอร์ และแบบออโตเมติก
4.   เพื่อนำไปใช้ในการป้องกันชีวิต และทรัพย์ของตนเองและผู้อื่นได้อย่างถูกต้อง ปลอดภัย
5.   เพื่อเพิ่มสมาชิกและนักกีฬายิงปืนในระบบรณยุทธของชมรมกองพันสัตว์ต่าง

หลักฐานที่ใช้ในการสมัคร
   1. สำเนาทะเบียนบ้าน         2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
   3. รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 ใบ      4. ใบรับรองแพทย์
   5. หนังสือรับรอง            6. สำเนาบัตรประจำตัว (ผู้รับรอง)

สถานที่ทำการอบรม
   สนามยิงปืนรณยุทธ ของชมรม ภายในกองพันสัตว์ต่าง กรมการสัตว์ทหารบก อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่

ค่าใช้จ่ายในการฝึกอบรม
   ค่าลงทะเบียน ท่านละ 3,000 บาท รวมอาหารกลางวัน ของว่าง และน้ำดื่ม เป้าตาวัว , เป้ายิงในระบบรณยุทธ (ไม่รวมค่ากระสุนที่ใช้ในการอบรม)

อุปกรณ์ที่จะต้องใช้  ซองปืน , ซองกระสุน (ซองใส่แม็กกาซีน) , ที่ครอบหู , แว่นตา , ลูกกระสุนซ้อม ประมาณ 70 นัด

สอบถามรายละเอียดได้ที่
คุณมังกร  จันทร์มหเสถียร         0-1881-2629
คุณนันทวัฒน์  เทียนเชษฐกุล   0-4040-3411
คุณปฏิรูป  เรืองสกุล                0-1530-5074
คุณฐิติวัชร  ปัญญา                  0-1882-0254   นายบอย
คุณวิริยะ  ไกรเกรียงศรี             0-9701-4293   jack67
คุณชยานนท์                           0-1882-6561  mambo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2006, 05:19:43 PM โดย นายบอย » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:32:32 PM »

รับทราบครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:37:13 PM »

...ช่วยถาม  ช่วยยก  ไม่ทราบว่าท่านใดเป็นวิทยากรครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:25:46 PM »

...ช่วยถาม ช่วยยก ไม่ทราบว่าท่านใดเป็นวิทยากรครับ Smiley

ได้รับความกรุณาจาก  อดีตนักกีฬายิงปืนทีมชาติ และนักกีฬา IPSC ระดับอาวุโสของชมรม  ร่วมกันเป็นวิทยากรครับ   Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2006, 04:47:47 PM โดย นายบอย » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:10:17 PM »

ช่วยถามต่อครับ...เริ่มเรียนตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ. Grin Grin...ถ้าไม่มีปืนสามารถมาเรียนได้หรือไม่ครับ(มีปืนให้ยืมหรือเช่าหรือเปล่าครับ)

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:14:07 PM »

เป้าตาวัว เป็นยังไงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่เคยเห็นครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:45:05 PM »

เป้าตาวัว เป็นยังไงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่เคยเห็นครับ

ลอกคำตอบของครูลภ  ข้างล่างครับ....อิอิ :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2006, 08:18:03 PM โดย Boonsawad » บันทึกการเข้า
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 07:49:23 PM »

Grin Grinน่า...จะหมายถึงเป้ากระดาษซ้อมยิงที่มีรูปทรงกลม  โดยแบ่งโซลคะแนนเป็นวงๆ  วงในสุดมีคะแนนมากสุดและกำหนดให้เป็นสีดำ..(ที่เป็นสีนี้น่าจะเกี่ยวกับระยะที่มองของคนยิง  ไกลแค่ไหนก็ยังคงมองเห็นเป็นสีดำ)  แต่ละวงก็มีเส้นแบ่งอย่างชัดเจน
....ดูไปแล้วก็คงคล้ายๆ  ตาของวัว.......สันนิฐานเอาน่ะ..ขอรับ.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:17:34 PM »

นับเป็นนิมิตหมายที่ดีครับ....
วงการ IPSC จะได้เจริญ...เจริญ...เจริญ...ครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 06:46:37 AM »

อบรมเสร็จจะได้คุณวุฒิว่าอย่างไรครับ  แบบว่าใบรับรองสามารถลงแข่งขัน IPSC ได้หรือป่าวครับ  สนใจจริงๆ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 06:54:00 AM »

ลอกคำตอบของครูลภ ข้างล่างครับ....อิอิ :Smiley

ลูกศิษย์ครูลภ รึเปล่าครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 06:56:50 AM »

น่าจะให้สนามรับสมัครสมาชิก Thpsa แล้วรับรองด้วยเลย Grin Grin Grin  ไหนๆก็เรียนแล้วจะได้แข่งได้ด้วย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 05:51:02 PM »

ช่วยถามต่อครับ...เริ่มเรียนตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ. Grin Grin...ถ้าไม่มีปืนสามารถมาเรียนได้หรือไม่ครับ(มีปืนให้ยืมหรือเช่าหรือเปล่าครับ)

ช่วงเวลาเรียนก็ เริ่ม 8.30 น. ถึง 16.30 น. ครับ   ส่วนเรื่องปืนที่สนามไม่มีให้ยืมครับ 

อบรมเสร็จจะได้คุณวุฒิว่าอย่างไรครับ แบบว่าใบรับรองสามารถลงแข่งขัน IPSC ได้หรือป่าวครับ สนใจจริงๆ

อบรมเสร็จจะได้ใบประกาศวุฒิบัตร ว่าได้ผ่านการอบรมหลักสูตร การยิงปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์ ของ ชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธกองพันสัตว์ต่าง  ครับ

ส่วนเรื่องลงแข่งขัน IPSC นั้นลงแข่งได้แน่นอนครับ  การที่จะลงแข่งขันกีฬายิงปืน IPSC นั้น ต้องเป็นสมาชิกของ Thpsa ก่อนครับ
ซึ่งการสมัครสมาชิกนั้น ต้องมีการรับรองจากนักกีฬาIPSC เดิม  2 ท่านก่อนครับ ซึ่งชมรมของเรา มีนักกีฬาหลายท่านครับ Grin
ดูรายละเอียดของสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย ( Thpsa )ได้ที่นี่ครับ
http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/index.php

สำหรับท่านที่สนใจ PM ถึงผมได้ครับ เรื่องรายละเอียดของการสมัคร ครับ Grin
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 01:44:32 PM »

แหม อยากให้ที่รบพิเศษมีสมาชิกหน้าใหม่ไฟแรงเหมือนที่กองพันสัตว์ต่างบ้างจัง ตอนนี้มีแต่แก่ๆหนังเหนียวไฟมอดไม่ค่อยอยากทำอะไรกันแล้ว (ผมเหนียวน้อยหน่อย หมักโซดาไฟยังพอกินได้ บางคนเดี๋ยวนี้ใส่แต่บอร์แรกซ์ เด้งดึ๋งเด้งดึ๋ง)
tnsms
ชีวิตข้า ขอลิขิต ด้วยสมิทแอนด์เวสสัน
Jr. Member
**

คะแนน 0

ชอบสมิธ แต่ติดใจโคลท์

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2006, 12:02:04 PM »

จองแล้วแต่ยังไม่ได้ครับ คงต้องขอเข้าไปสังเกตุการณ์ที่พันสัตว์ต่างก่อนได้ไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนรบพิเศษมีสมัครสมาชิกเมื่อไรก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ สนใจอยู่ครับ น้ำลายหก แบบว่าเคยอยู่ในค่ายรบพิเศษจังหวัด....มาก่อนครับ หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์