๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:02:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารสายการบินไหนน่ากินที่สุด  (อ่าน 12213 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:07:20 AM »

การบินไทยครับ............

แต่รสชาติจื้ดจืด..............ต้องเอาปากกระแทกพนักพิงที่นั่งข้างหน้า อาจจะพอได้เผ็ดๆ ตกใจ
ส่วนมากจะสวยแต่รูป จูบไม่หอม กินไม่อร่อย ครับ

มีน้อยครั้งมากๆที่จะมีความสุขกับอาหารบนเครื่องครับ Wink Wink Wink
คือ...สายการบินไหนที่แวะไทยก็เอาอาหารไปจากเราเนี่ยแหละครับ
เคยกินของ Singapore Airlines แทบจะโดดออกจากเครื่องกลางอากาศเลย ผมว่ารสชาติอาหารแมวคงจะดีกว่า

...น้ำผลไม้ของ Singapore Airlines ห่วยมากๆ  เทียบของการบินไทยไม่ได้เลยครับ  Cool

...ดูจากรูป (ดูแค่รูป?) แล้วที่น่ากินมีของลุฟท์ฮันซาครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:14:35 AM »

...ถ้าเป็นอาหารต่างชาติ ผมเลือกของ Air France เป็นอันดับแรก ถ้าเป็นอาหารเอเชีย ผมเลือก Singapore Airline กับ  Thai Airways...

...แต่ถ้าพูดถึงเรื่องการบริการ ผมเลือก Singapore Airline ครับ เข็ดจริงๆ กับการบริการของสายการบินแห่งชาติของเราเอง (ด้วยความเคารพ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ) ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:19:11 AM »

ตอนไปเยอรมัน ผมใช้สายการบิน บรูไน บริการดีมากครับ อาหารออกไปทางมุสลิม ซึ่งเป็นสไตล์อาหารที่ผมชอบ(คนปัตตานี) ใครบอกว่าสายการบินบรูไนไม่เสริฟแอลกอฮอลล์ ผมเถียงตายเลย ไปเยอรมันลงที่แฟรงเฟิตร์ใช้เวลา 12ชั่งโมง หมดเรดไปสองขวด ถึงสนามบินปลิ้นเลยครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:20:38 AM »

อะไรปลิ้นเหรอคุณจอย

T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:30:02 AM »

ชอบการบินไทยครับผม Smiley
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:58:39 AM »

อะไรปลิ้นเหรอคุณจอย
เมาปลิ้นครับพี่ ลงเครื่องต่อเบียร์บนรถอีกแพ็ค แต่อากาศเย็นทำให้สร่างเร็วครับ Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:01:31 AM »

:Smiley....แล้ว....พนักงานบริการ...บนเครื่องบิน สายการบินไหน....สวยที่สุดครับ.....(ไม่อยากให้คำว่าแอร์...)....... Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:04:15 AM »

:Smiley....แล้ว....พนักงานบริการ...บนเครื่องบิน สายการบินไหน....สวยที่สุดครับ.....(ไม่อยากให้คำว่าแอร์...)....... Grin

สจ๊วตสาวไงคะ Grin Grin Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:09:22 AM »

ผมเคยกินแต่อาหารชั้นประหยัดครับไม่มีเงินนั่งชั้นแพงๆกับเค้า รู้แต่ว่าอาหารที่ห่วยที่สุดสำหรับผมคือการบินไทยครับ ตกใจ ก็ลองคิดดูว่าอาหารชาติอื่นๆถึงเค้ามั่วๆทำมาเราก็ยังไม่ค่อยรู้ว่ารสดั่งเดิมเป็นยังไงฉนั้นถ้าหิวจริงๆเราก็พอกินเข้าไปได้ครับ แต่พอมากินของการบินไทยไปเจอแกงเขียวหวาน หรือไม่ก็ผัดฉ่าเข้า เล่นเอากินแทบไม่ลงเลยครับ ยิ่งไปเจออาหารว่างเป็นม่าม่าคัพเข้าด้วยแล้วโอ้ ตกใจนึกได้ไงท่านไม่ลงทุนเลยทั้งๆที่ค่าเครื่องบินก็แพงกว่าชาวบ้านเค้า ผมเคยใช้สายการบินEVA AIRที่ว่าถูกๆหน่อยแต่กลับแปลกใจที่อาหารอร่อยถูกปากและน่ากินมาก Grin

ลืมบอกไปครับการบินไทยผมเจอมาสองทีแล้ว พนักงานบนเครื่องทำหน้าแบบบอกบุญไม่อยากจะรับเลยแบบว่าเธอจะหยิ่งพอควรทีเดียวครับ บางทีทำหน้างอเป็นม้าหมากรุกเลย ก็อย่างว่าครับพนักงานบางทีก็เป็นเด็กเส้นเยอะแล้วก็พวกผู้ดีตกยากอยากเป็นคนรับใช้ก็มาก ฮิๆขอด่าหน่อย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2006, 10:16:12 AM โดย o/uboy » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:42:52 AM »

ของเจแปน กับ ลุฟท์ ครับน่ากิน..

ครับ
เห็นด้วย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 11:05:01 AM »

ส่วนตัวผมน่าจะเป็น คาเธ่ย์แปซิฟิก ครับหมวยๆน่ารักทั้งนั้น Grin สายการบินไทยออกจะหยิ่งๆหน่อย

INHO
Full Member

คะแนน 29

ขันติ เมตตา เสียสละ ให้อภัย และปล่อยวาง

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:11:43 PM »

เรื่องอาหารการบินไทยน่าจะดีที่สุด เขาเคยลงหนังสือว่ามีสายการบินต่างๆ จ้างให้ครัวการบินทำอาทารให้นะ
ส่วนสาว...ขอเลือกแอร์เวียดนาม เธอใส่สุดฮ่าวใหญ่ที่บางเฉียบ.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:43:47 PM »

เรื่องอาหารการบินไทยน่าจะดีที่สุด เขาเคยลงหนังสือว่ามีสายการบินต่างๆ จ้างให้ครัวการบินทำอาทารให้นะ
ส่วนสาว...ขอเลือกแอร์เวียดนาม เธอใส่สุดฮ่าวใหญ่ที่บางเฉียบ.

ถ้าสายการบินไหน บินมาไทย ขาออกไป ก็ต้องเอาอาหารที่ครัวบินไทยทำให้ล่ะครับ

เดี๋ยวนี้ ไม่เหมือนแต่ก่อน กินไปกลัวช้อนพลาสติกหักไป

บ๊าง....บาง.... อ่อนมาก หมูทอดชิ้นเอาช้อนจิก ช้อนเกือบหัก......

กว่าจะอิ่ม ลุ้นแล้ว ลุ้นอีก...
เกือบสิบปีที่แล้ว มีช้อนสแตนเลส พร้อมส้อม กินเสร็จ เก็บกลับบ้านได้เลย

(ทุกวันนี้ ช้อนกาแฟที่บ้าน ที่เป็นสแตนเลส ของบินไทยมั่ง อีว่าแอร์บ้าง เหลืออยู่สอง-สามอัน..
พรรคพวก ขอกันไปเกือบหมดแล้ว...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

อ้อ...อยากมีอาหารให้เลือกเยอะๆ อย่านั่งท้ายเครื่องครับ
กว่าจะมาถึง อาหารฝรั่งหมดแย้ว อาหารไทยหมดแย้ว...เหลืออาหารจีน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(จื้ด....จืด....)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2006, 12:46:21 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ยอดดอย
รุกก่อน ถอนทีหลัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:33:48 PM »

เลือกไม่ถูกครับ อันไหนก็น่ากินไปหมด
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:36:36 PM »

อาหารการบินไทย น่าจะดีที่สุดครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์