๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:43:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับ! ขอความเห็นหน่อย..  (อ่าน 8824 ครั้ง)
pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:16:08 AM »

โกยเถอะโยม นะครับ กำลังฮิต
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:16:33 AM »

Grin Grinเขาจะฝากขายปืนรึเปล่า ก็เลยเอาให้ดู..... ตกใจ ตกใจล้อเล่นน่ะครับ...โชคดีนะครับที่ไม่เกิดอะไรมากไปกว่านั้น...เป็นผมก็เผ่นเหมือนกันครับ...ไม่รอถามหรอกว่าจะขายเท่าไร... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:19:46 AM »

หนีได้เป็นหนีครับ  ยิงกันไปก็ไม่มีประโยชน์  เอาตัวรอดไว้ก่อน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:24:07 AM »

มองแบบซับซ้อนพี่เเกเอาปืนโบกแล้วปล่อยให้หนีโดยใช้ความเร็วสูงแล้วขับจี้  ข้างหน้ามีกับดักเช่นก้อนหินหรือท่อนไม่  เหลือทางหลบคือต้องลงจากถนนไปเลยไม่วั้นก็ต้องชนเต็มๆ  ทีนี้อยู่ที่ฝีมือว่าลงไปแล้วกลับขึ้นมาได้  หรือ คว่ำ  ถ้าคว่ำก็หวานเข้าแผนเป็นอุบัติเหตุเล้วรูดทรัพย์  ไม่ต้องใช้ปืน...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:30:19 AM »

สงสัยผมต้องเปลี่ยนเครื่องเจ้า 1600 ของผมเป็น 2000 มั่งละครับ ไม่งั้นเจอแบบนี้คงแย่แน่เลยหนีไม่ออก  Undecided Undecided Undecided Undecided

SPSC No.057       THPSA No.A-331
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:30:38 AM »

มองแบบซับซ้อนพี่เเกเอาปืนโบกแล้วปล่อยให้หนีโดยใช้ความเร็วสูงแล้วขับจี้  ข้างหน้ามีกับดักเช่นก้อนหินหรือท่อนไม่  เหลือทางหลบคือต้องลงจากถนนไปเลยไม่วั้นก็ต้องชนเต็มๆ  ทีนี้อยู่ที่ฝีมือว่าลงไปแล้วกลับขึ้นมาได้  หรือ คว่ำ  ถ้าคว่ำก็หวานเข้าแผนเป็นอุบัติเหตุเล้วรูดทรัพย์  ไม่ต้องใช้ปืน...

...คิดได้ซับซ้อนระดับนี้  ถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:31:01 AM »

ตัดสินใจได้เยี่ยมแล้วครับ ผมต้องเปลี่ยน 3000 CC.  (ดีเซล) เป็น 2400 บ้างแล้ว

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:40:10 AM »

ขอบคุณ พี่น้อง ชาว อวป.มากๆครับ ใครต้องเดินทางเส้นทางนั้น..ระวังตัวไว้บ้างนะครับ.อย่างน้อยมีของติดตัวเอาไว้บ้างจะได้อุ่นใจในการเดินทางครับ..คาดว่าเป็นเพราะ บารมีของ หลวงปู่ทวดที่ผมนับถือ..แคล้วคลาดครับ.ขอบคุณครับ. หลงรัก หลงรัก
Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:46:14 AM »

โชคดีนะคับ  ที่กระบะ มันไม่ใช่  2JZ  3000 CC   ตกใจ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:57:54 AM »

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาได้ไปทำธุระที่ ตจว.และวันนั้นช่วงเวลาประมาณ สี่ทุ่มกว่าๆผมขับรถอยู่เส้น อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี มุ่งหน้าออก อ.ม่วงค่อมได้เส้นทางนี้ขับเลาะแนวเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์(เปลี่ยวมากๆ) จู่ๆก็มีรถกะบะ คันหนึ่งขับตามหลังมาแล้วเปิดไฟสูงใส่หลายครั้งผมตบไฟให้แซงก็ไม่ยอมแซง พอผมเร่งความเร็วก็เร่งตาม พอช่วงแซงผมขึ้นมาคนที่นั่งด้านซ้ายลดกระจกลงแล้ว เอาปืนโบกให้ผมจอดเท่านั้นเองแหละผมก็ คิ๊กดาว.2400 CCจมมิดเลย แล้วชับมาซักพัก.. ก็นึกขึ้นได้ว่าเราก็เอาปืนติดรถมาด้วยนี่..ช่วงนั้นใจมัน ตุ่มๆ ตำๆ อยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ ชาว อวป. จะทำอย่างไรดี ถ้าอยู่ในเหตุการณ์เดียวกับผม. ตกใจ ตกใจ

ครับ
เป็นผมก้อตกใจครับ
แต่คงเหยียบเบรครถทันที
เพื่อให้เขาอยู่หน้าเราครับ
ตั้งรับครับ

แต่โดยปกติคนเขาจะยิงเราคงไม่โบกมือให้
คงเป็นประเภทอยากอวด ศักดาแบบโง่ๆๆๆ

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:33:46 PM »

หนีเหมือนกันครับ .....  ไม่รู้มันเป็นฝ่ายตำรวจ หรือฝ่ายผู้ร้าย ทางดีที่สุดคือหนี..... ไปตั้งหลัก
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:48:04 PM »

ตั้งหลักก่อน...ว่ากันที่หลัง...

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:51:16 PM »

โกยเถอะโยม นะครับ กำลังฮิต

ด้วยครับ...หากเป็นผมกรณีอย่างที่พี่เจอ...ถ้าหนีได้ก็หนีไว้ก่อนหละครับผม Cheesy
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:53:08 PM »

หนีครับ ผมก็เคยเจอแก๊งมอไซค์ประมาณ 30 คัน คนซ้อนถือไม้ทุกคัน
หนีอย่างเดียวครับ มีปืนก็ไม่คิดสู้ถ้าไม่จวนตัวจนหนีไม่ได้
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:00:16 PM »

ถ้าหนีได้ก็หนี(ถ้ามีลูกเมียอยู่ในรถด้วย)
แต่ถ้าไม่มีใครก็จอดรถ...ตั้งหลักเพื่อที่จะเป็นฝ่ายรุกแทน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์