๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:47:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งโดนวัยรุ่นขว้างรถ  (อ่าน 13510 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:21:30 PM »

ตะกี้ขับรถอยู่ในเมืองดีๆ    ก็ถูกวัยรุ่น2คนขับมอเตอร์ไซด์แซงซ้าย   แล้วขว้างขวดเบียร์ใส่ข้างรถ    ผมเลยขับรถไล่มันก็ขับหนีสุดชีวิต    พอเลี้ยวครั้งที่2รถก็ล้มผมเลยจอดเทียบข้างๆแล้วพูดว่า"อยากตายแมนบ่หมู่สู"    แล้วก็ขับกลับบ้าน    ความจริงผมจะยิงจะขับรถเหยียบก็ทำได้   ผมคิดถึงป้ายเรือนจำบางขวางทุกครั้ง   ที่โมโหใจจะเย็นอย่างประหลาด  หรือคุณว่าไง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:28:06 PM »

.....ดีแล้วครับ.....ที่เหตุการณ์ไม่ได้บานปลายไปมากกว่านี้.......เดี๋ยวไอ้พวกนี้....ก็เจอของจริง เข้าสักวันครับ....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:31:40 PM »

ตกใจ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:34:13 PM »

ผมเป็นคนขี้กลัว...คงไม่ขับรถไล่
ถ้าจะตาม ก็เอาแค่ให้ได้เห็นเลขทะเบียนก็พอ  Smiley
เพื่อไปดำเนินการตามกระบวนการของกฎหมายครับ  Wink
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:36:01 PM »

Grin ดีครับ คุมอารมณ์ได้ Grin
 Grin แต่ถ้าเป็นผม ..........หุหุ สั่งสอนนิดหน่อยก่อนลา ตบหัวแล้วลูบหลัง เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 10:39:21 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:36:52 PM »

ไอ้พวกเมา...แล้วคึกคะนอง...พวกนี้มันน่าเอาซะให้ฝังดินไปเลยครับ....

ไม่รู้จะใช้คำด่ามันยังไงดี......คุณเล็กมีสติดีมากครับ.....ตัดสินใจได้ถูกต้องแล้วที่ไม่เอา..พิมเสน..ไปแลกกับเกลือ...ไม่คุ้มค่าเลย...กับพวกระยำอย่างนั้น... ตกใจ

.............ผมเคยเจอเมื่อต้นเดือน ก.ค.นี้เอง...ขณะขับรถมาตามถนนใหญ่..ใช้เลนซ้าย..เวลา ๒ทุ่มเศษ..มีรถผมวิ่งคันเดียวช่วงนั้น....มีรถกระบะขับแซงขวามาด้วยความเร็ว..มีวัยรุ่นนั่งท้าย ๕-๖คน
ร้องรำทำเพลง....แล้วขว้างขาดเบียร์เยื้องๆมาถูกข้างประตูคนขับ....ดังโครม....พอดีจะถึงด่านตรวจอีก๑-๒กิโลเมตร...ผมรีบขับแซงไปบอกตำรวจที่ด่าน....สกัดจับ...มันยังปากแข็งอีกว่าไม่ได้ขว้าง.

แต่ตำรวจเชื่อผม...เลยเอามันไปต่อว่า/ตักเตือนที่โรงพัก....เพราะมีกลิ่นเหล้าทั้งคนนั่ง/คนขับ..

ผมก็ขับกลับบ้านมา...ในใจก็กลัวมันแค้นจะมาเอาคืน....แต่มานึกมันเป็นฝ่ายผิด...เราต้องไม่กลัวคนผิด....จึงใจสู้ครับ.....วันนั้นปืนก็อยู่ในรถ...ขณะขับแซง..คิดเหมือนกันว่า...เอามายิงมันเลยดีไหม..

แต่ก็ห้ามใจ/ข่มใจได้....เลยไม่เอา.....

..........เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยง..ไอ้พวกคึกคะนองเหล่านี้ครับ....ยกเว้นว่าถึงที่สุดแล้วค่อยว่ากัน..

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:38:26 PM »

ตะกี้ขับรถอยู่ในเมืองดีๆ    ก็ถูกวัยรุ่น2คนขับมอเตอร์ไซด์แซงซ้าย   แล้วขว้างขวดเบียร์ใส่ข้างรถ    ผมเลยขับรถไล่มันก็ขับหนีสุดชีวิต    พอเลี้ยวครั้งที่2รถก็ล้มผมเลยจอดเทียบข้างๆแล้วพูดว่า "อยากตายแมนบ่หมู่สู"    แล้วก็ขับกลับบ้าน    ความจริงผมจะยิงจะขับรถเหยียบก็ทำได้   ผมคิดถึงป้ายเรือนจำบางขวางทุกครั้ง   ที่โมโหใจจะเย็นอย่างประหลาด  หรือคุณว่าไง

...คงไม่ใช่ในกรุงเทพมั้งครับ  เพราะเห็นใช้เสียงในฟิล์ม  ไม่ทราบเกิดเหตุที่ไหนครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
suky
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:45:00 PM »

ถ้าเป็นผมน่ะครับ จะสั่งสอนโดยการเอารถเหยียบล้อหลัง กะว่าครึ่งล้อก็พอ เอาให้เบี้ยวแบบว่าขับไม่ได้ นี่แค่เบาะๆ น่ะ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:47:04 PM »

ตะกี้ขับรถอยู่ในเมืองดีๆ    ก็ถูกวัยรุ่น2คนขับมอเตอร์ไซด์แซงซ้าย   แล้วขว้างขวดเบียร์ใส่ข้างรถ    ผมเลยขับรถไล่มันก็ขับหนีสุดชีวิต    พอเลี้ยวครั้งที่2รถก็ล้มผมเลยจอดเทียบข้างๆแล้วพูดว่า "อยากตายแมนบ่หมู่สู"    แล้วก็ขับกลับบ้าน    ความจริงผมจะยิงจะขับรถเหยียบก็ทำได้   ผมคิดถึงป้ายเรือนจำบางขวางทุกครั้ง   ที่โมโหใจจะเย็นอย่างประหลาด  หรือคุณว่าไง

เหตุเกิดที่ขอนแก่นครับ   ขับผ่านผับwezaพอดี   รถบุบนิดหน่อย   ธรรมดาครับวัยรุ่นชอบหาเรื่องตื่นเต้นทำ

...คงไม่ใช่ในกรุงเทพมั้งครับ เพราะเห็นใช้เสียงในฟิล์ม ไม่ทราบเกิดเหตุที่ไหนครับ :Smiley

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:47:05 PM »

ด้วยความเคารพครับ........

ไอ้พวกนี้เลวๆกวนเมืองนี่เมื่อไหร่มันจะหมดไปซะที....... Angry Angry Angry

ขอบคุณครับ...................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:47:36 PM »

ดีครับคุณเล็ก

แต่สงสัยว่าแล้วจะขับตามมันไปทำไมกานนนนนนนน  น่าจะแซงแล้วเอาท้ายกระแทก  อุบัติเหตุครับ  เด๋วประกันมา
man-26
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:48:21 PM »

บ๊ะ..! ไอ้พวกนี้มันสันดานเลวจริงๆ เพื่อนผมก็เคยเจอครับขับรถไปกับครอบครัวลูกอายุ 3 ขวบเองครับ จู่ๆก็มีอะไรก็ไม่รู้ลอยมาจากข้างถนน ตกใจใส่กระจกหน้ารถแตกทั้งบานเพื่อนผมขับรถหนีเอาชีวิตรอดมาได้ก็แจ้งความเลยครับทุกวันนี้ยังจับใครไม่ได้เลยครับ ตกใจหลังเหตุการณ์ผมไปต่อว่าเพื่อนว่า  เออดี...มีปืน(พาราออดแนนซ์ พี 13พร้อมแม็กกาซีน 3 อัน)เอาซ่อนไว้ที่บ้านนั่นแหละ!!
สำหรับเหตุการณ์ของพี่ lek นั้นหากไม่คิดแจ้งความผมว่าไม่น่าปล่อยให้มันลอยนวลเลยครับ หากเป็นผม ผมจะลงไปแล้วถามมันว่า " ตะกี้มือไหนที่ใช้ขว้างรถพี่ อยากให้พี่เรียกตำรวจมั๊ย ม่ะเอามือข้างนั้นมาวางกับพื้นแล้วเอาอะไรสักอย่างที่มีในรถทุบ!!มือมันให้สุดแรงเกิดเลยครับ โดนชก
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:49:40 PM »

...คงไม่ใช่ในกรุงเทพมั้งครับ เพราะเห็นใช้เสียงในฟิล์ม ไม่ทราบเกิดเหตุที่ไหนครับ :Smiley
มุขเยอะตลอดนะพี่แก้วเรา Grin
วันนั้ขอบคุณอีกครั้งนะครับพี่แก้ว ที่กรุณาเป็นเจ้ามือเลี้ยงข้าวผมที่อุดรฯ เสียดายมีเวลาน้อยไปหน่อยเนอะพี่เนอะ  Wink

พวกนี้ต้องสั่งสอนครับ เอาแค่ว่ากล่าวตักเตือนก็พอ แต่ไม่รู้ว่าจะเสี่ยงไปมั๊ย  เพราะไม่รู้ว่าถ้าเราจอดรถ ถ้าเค้ามีปืนอาจเราอาจจะโดนสวนครับ แค่รถล้มได้แผลก็น่าจะหายซ่าไปได้หลายครับ อยากใจเย็นเหมือนพี่ lek ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 10:52:00 PM โดย dexphet » บันทึกการเข้า
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:51:08 PM »

โชคดีนะค่ะที่ยังควบคุมอารมณ์ได้...เดี๋ยวพวกนี้ก็โดนกรรมสนองค่ะ Angry

Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:54:33 PM »

อูวส์.............................
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์