๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:38:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ATM หาย  (อ่าน 5555 ครั้ง)
ต่อชัย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 07:57:32 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าผมทำบัตรATMหายคาดว่าหายเมื่อวันพฤหัสเพราะเป็นวันที่ผมใช้บัตรครั้งสุดท้ายแต่มารู้ว่าหายเมื่อวันนี้และได้แจ้งธนาคารเพื่ออายัดทันทีพร้อมกับสอบถามยอดเงินในบัญชีได้รับคำตอบว่ามีเงินในบัญชีอยู่200บาท โดยมีรายการถอนเงินครั้งล่าสุดเมื่อวานนี้จำนวนxxxxxบาท ผมสงสัยว่าพี่คนที่เก็บบัตรผมได้พี่แกมีวิธีรู้รหัสประจำบัตรได้อย่างไร ใครรู้ช่วยตอบด้วยผมสงสัยจริงๆ  ขอบคุณครับ
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 08:03:34 PM »

อ้าว......บัตรหายหรอกรึ  นึกว่ามีคนขโมยตู้ATM

สงสัยว่าเค้าจะใช้เครื่องอ่านแถบแม่เหล็กอะไรทำนองนั้น
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 08:16:18 PM »

Undecided ให้ทางธนาคารตรวจสอบว่าเบิกตู้ไหนเวลาไหนแล้วขอดูเทปที่ถ่ายไว้ไม่ได้หรอครับ เงินหายไปตั้งหลักหมื่น Huh

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 08:18:06 PM »

ชะอ้าวแล้วคนเก็บได้เค้ารู้ รหัส ได้ไงครับแปลกจริงๆๆ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 08:24:52 PM »

อันดับแรก...ประสานงานธนาคาร สาขาที่บัญชีของท่าน
เพื่อ....ตรวจสอบ...ว่า ATM ของท่านถูกกดเงินไปจากตู้ใด

อันดับ...ต่อมา...ติดต่อไปยังสาขาที่ดูแล ควบคุมตู้ ATM นั้น ๆ
และตรวจสอบจากโทรทัศน์วงจรปิดในช่วงเวลาที่บัตรของท่านถูกกดเงิน (ถ้ามี CCTV)

อันดับที่สาม...ถ้าไม่มีวงจรปิด
ตรวจสอบเวลาเลขที่ บ/ช ถัดไปจาก บ/ช ของท่านที่ถูกกดเงิน (ก่อน 1 ท่านและหลัง 1 ท่าน)
หากใกล้เคียงกัน...ให้ติดต่อไปที่เจ้าของ บ/ช ทั้งสองท่านตามที่อยู่ที่ให้ไว้กับธนาคาร
และสอบถามว่า...เห็นบุคคลที่กดเงินก่อนหน้าหรือหลัง    หรือไม่
ถ้าเห็นหน้าตา รูปพรรณสันฐานเป็นอย่างไร...ใช้บุคคลที่ใกล้ชิดท่านหรือไม่
ใช้บุคคลที่ท่านเคยเดินทางไปในที่ที่ท่านทำหายหรือไม่
เพื่อเป็นพยานยืนยัน.....ว่า บุคคลนั้น ๆ กดเงินในตู้เวลาดังกล่าว เลขที่ บ/ช ของท่านจริง ๆ

นี่แหละครับคือสิ่งที่ท่านควรทำ นอกจากแจ้งความ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 09:15:34 PM »

บัตรATM ผมเขียนเลขสี่หลักไว้หลังบัตรเลยครับ
ใครได้ไปจะได้ไม่ต้องเสียเวลา...เอาไปกดได้เลย  Tongue

กดได้กดไป...เพราะเลขที่เขียนมันไม่ใช่รหัสของบัตร   Wink

หวังว่าพอประวิงเวลาให้แจ้งอายัดทัน..... Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:02:29 PM »

บัตรATM ผมเขียนเลขสี่หลักไว้หลังบัตรเลยครับ
ใครได้ไปจะได้ไม่ต้องเสียเวลา...เอาไปกดได้เลย  Tongue

กดได้กดไป...เพราะเลขที่เขียนมันไม่ใช่รหัสของบัตร   Wink

หวังว่าพอประวิงเวลาให้แจ้งอายัดทัน..... Smiley

...เด็ดครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 11:06:34 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าผมทำบัตรATMหายคาดว่าหายเมื่อวันพฤหัสเพราะเป็นวันที่ผมใช้บัตรครั้งสุดท้ายแต่มารู้ว่าหายเมื่อวันนี้และได้แจ้งธนาคารเพื่ออายัดทันทีพร้อมกับสอบถามยอดเงินในบัญชีได้รับคำตอบว่ามีเงินในบัญชีอยู่200บาท โดยมีรายการถอนเงินครั้งล่าสุดเมื่อวานนี้จำนวนxxxxxบาท ผมสงสัยว่าพี่คนที่เก็บบัตรผมได้พี่แกมีวิธีรู้รหัสประจำบัตรได้อย่างไร ใครรู้ช่วยตอบด้วยผมสงสัยจริงๆ ขอบคุณครับ
เรื่องจริงจากประสบการณ์ที่เคยเจอกับลูกค้า  เค้าก็โดนแบบนี้เหมือนกันค่ะ เลยต้องเช็คไปตามธนาคารที่มีคนเอาไปกดเงินโชคดีว่ามีวงจรปิดติดตั้งอยู่  ไล่เบี้ยไปมาพบว่าเป็นเพื่อนน้องชายมานอนค้างที่บ้าน แอบไปค้นกระเป๋าพบรหัสจดซ่อนไว้ในกระเป๋าด้วย ตีห้าแอบเอาไปกดแล้วรีบเอากลับมาคืนตอนเจ้าของบัตรอาบน้ำเตรียมจะไปทำงาน...เนียนมาก  เจ้าของบัตรงงเต็กเลยค่ะ...บัตรอยู่กับตัวตลอดเวลาไม่ได้กดเงินแต่เงินหายไปจากบัญชีได้ยังไง Huh

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 11:18:01 PM »

ใครได้ไปจะได้ไม่ต้องเสียเวลา...เอาไปกดได้เลย Tongue

กดได้กดไป...เพราะเลขที่เขียนมันไม่ใช่รหัสของบัตร Wink

กดผิดสามครั้งเครื่องกินบัตรเลยใช่มั๊ยครับ  เยี่ยมจริงๆครับ  Grin

ผมว่าพี่ จขกท ลองดูคนรอบๆข้างก่อนครับ .... อ้างอิงจากการตอบของพี่ momo ครับ เข้าข่ายอยู่เหมือนกันครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 11:22:31 PM »

ผมชอบลืมบัตรไว้ที่ตู้ครับรับเงินได้ลืมบัตรโดนตู้ดูดกลับไปต่อหน้าก็มี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 07:06:58 AM »

ผมชอบลืมบัตรไว้ที่ตู้ครับรับเงินได้ลืมบัตรโดนตู้ดูดกลับไปต่อหน้าก็มี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำแบบคุณ  dexphet  เข้าท่าดีนะ  พอมันเอาไปกดผิด ก็โดนอายัดบัตรทันที 

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 07:14:52 AM »

วิธีการของคุณธำรง น่าสนใจ ขอนำไปใช้นะครับ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 07:55:33 AM »

คงต้องเอาวิธีนี้ไปใช้บ้างแล้วครับ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 10:17:44 AM »

ทำแบบคุณ dexphet เข้าท่าดีนะ พอมันเอาไปกดผิด ก็โดนอายัดบัตรทันที
เป็นไอเดียของพี่ธำรงครับไม่ใช่ของผมครับพี่  แต่จะว่าไปไอเดียของพี่เค้าบรรเจิดมากครับ  Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 12:49:39 PM »

ใครได้ไปจะได้ไม่ต้องเสียเวลา...เอาไปกดได้เลย Tongue

กดได้กดไป...เพราะเลขที่เขียนมันไม่ใช่รหัสของบัตร Wink

แจ่มเลยค่ะ...แต่กลัวเจ้าของจะลืมรหัสซะเองซิค่ะ Tongue

หน้า: [1]
  พิมพ์