๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:43:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาบัดนี้ผมยังตอบเพื่อนไม่ได้เลย  (อ่าน 8209 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:12:01 PM »

จำได้ว่าสมัยเรียน  เพื่อนเขาเคยถามผมครับ ว่า...

"...แหลมมอริสสันอยู่ประเทศอะไร?..."

ค้นหาใน Atlas ในแผนที่โลก  หายังไงก็หาไม่เจอครับ  Embarrassed

ใครทราบบอกผมด้วย  จะได้เอาไปตอบเพื่อนให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไป  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:23:29 PM »

จำได้ว่าสมัยเรียน เพื่อนเขาเคยถามผมครับ ว่า...

"...แหลมมอริสสันอยู่ประเทศอะไร?..."

ค้นหาใน Atlas ในแผนที่โลก หายังไงก็หาไม่เจอครับ Embarrassed

ใครทราบบอกผมด้วย จะได้เอาไปตอบเพื่อนให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไป Cheesy
คลับคล้ายว่าจะเป็นชื่อ ของนักดนตรีที่ใช้กีต้ารูปร่างปืนหรือเปล่าครับ Grin
"...แหลมมอริสสันอยู่ประเทศอะไร?..." อยู่ในประเทศไทย Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:28:50 PM »

จำได้ว่าสมัยเรียน เพื่อนเขาเคยถามผมครับ ว่า...

ค้นหาใน Atlas ในแผนที่โลก หายังไงก็หาไม่เจอครับ Embarrassed

ใครทราบบอกผมด้วย จะได้เอาไปตอบเพื่อนให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไป Cheesy
คลับคล้ายว่าจะเป็นชื่อ ของนักดนตรีที่ใช้กีต้ารูปร่างปืนหรือเปล่าครับ Grin
"...แหลมมอริสสันอยู่ประเทศอะไร?..." อยู่ในประเทศไทย Grin Grin Grin

...นั่นคือ "กิตติ กีต้าร์ปืน" ครับ  "แหลม มอร์ริสัน"  ได้ข่าวว่าอยู่แถวพัทยา  :Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:30:53 PM »

Cheesy เป็นนักดนตรีไทย เล่นกีต้าร์เก่งมากมืออันดับต้นๆของเมืองไทย เมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้วผมโชคดีได้รู้จักลูกของแหลม เมอร์ริสัน ตอนนี้ไม่ได้เจอนานแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 12:38:12 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:41:00 PM »

น้าแหลม มอริสัน ฉายา Guitar King ครับ
สุดยอดมือกีต้าร์ของไทย...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 12:48:22 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:47:16 PM »

นึกว่าแหลม ที่ชวบกวน นารายณ์ ครับ  Grin Grin

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:52:04 PM »

แหลม มอริสัน  ( กีต้าร์คิงส์ )
กิตติ  ( กีต้าร์ปืน )
ชัคกีร์  ( กีต้าร์เทพ )

และอีกหนึ่งท่านที่ฝีมือการเล่นกีต้าร์ไม่แพ้กันคือ  โอฬาร พรหมใจ
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:52:21 PM »

...นั่นคือ "กิตติ กีต้าร์ปืน" ครับ "แหลม มอร์ริสัน" ได้ข่าวว่าอยู่แถวพัทยา :Smiley Grin

เมื่อราวสักครึ่งปีมาออกรายการทีวี เห็นว่าอยู่เชียงใหม่ครับ
trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:54:34 PM »

ถูกต้องแล้วคร๊าบบ....... Grin

ENDURO CLASSIC THAILAND
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:55:08 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 01:11:25 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:57:48 PM »

แว่วๆว่าตอนนี้ น้าแหลมเล่นอยู่ Rock Pub ครับ

เพลง night in Bangkok (1982) 

http://audio.thaiupload.com/view.php?play=6e80df53d56e93de96e4c3aa15ab465c

http://www.sendspace.com/file/miejpr

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=check_download&ufid=2D25952F735CB7AE&key=f5e8ef90a34b7fd0c755b6f83f6e9139af23664f

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:59:17 PM »

""""........แหลม มอริสัน....ก็  คนที่ได้ชื่อว่า  เป็น "กีต้าร์คิงส์"  .........ไง.........คร้าบ............. Cheesy
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 01:03:18 PM »

น้าแหลม มอริสัน ฉายา Guitar King ครับ

ท่าน 51 วันไหนเราย้ายสถานที่ไปหาน้าแหลมกันดีป่ะ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 01:09:39 PM »

ท่าน 51 วันไหนเราย้ายสถานที่ไปหาน้าแหลมกันดีป่ะ

The Rock Pub  ถนนราชเทวี (ใกล้สถานี BTS ราชเทวี)

แฮ่ ๆ เคยไปฟังอยู่ 2-3 ครั้ง ครับ
เพราะเมื่อก่อน...ผมเช่าห้องพักอยู่แถว ๆ ซอยรางน้ำ....
หูจะพังครับ...คริ คริ....

นาน ๆ ที ก็พอไหว...แต่ตอนนี้ผมมาพักอยู่แถว ๆ นนทบุรีซะแล้ว
คงหาโอกาส...ไปลิ้มรส...ยากหน่อยอ่ะครับ ท่านทัดมาลา...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 01:12:48 PM »

The Rock Pub ถนนราชเทวี (ใกล้สถานี BTS ราชเทวี)

แฮ่ ๆ เคยไปฟังอยู่ 2-3 ครั้ง ครับ
เพราะเมื่อก่อน...ผมเช่าห้องพักอยู่แถว ๆ ซอยรางน้ำ....
หูจะพังครับ...คริ คริ....

นาน ๆ ที ก็พอไหว...แต่ตอนนี้ผมมาพักอยู่แถว ๆ นนทบุรีซะแล้ว
คงหาโอกาส...ไปลิ้มรส...ยากหน่อยอ่ะครับ ท่านทัดมาลา...

บ้านท่านกะบ้านกระผมก็ครือๆกัน อิอิอิ
ไปไหนมาไหน แถวๆนี้ เรียกด้วยเน้อ
อยู่ กทม ยาวแล้ว

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์