๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:14:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรไม่ขับ  (อ่าน 7147 ครั้ง)
SEK
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:04:32 AM »

พักนี้เห็นบ่อยๆจนชินตา เจอพวกขับรถไปคุยโทรศัพท์ไป หลายครั้งที่เกือบจะเกิดอุบัติเหตุจากพวกนี้ ได้เวลาห้ามกันจริงๆจังๆแล้วหรือยังหรือต้องให้เกิดอุบัติเหตุใหญ่ๆกันก่อน ค่อยมาห้าม คงยังจำกันได้ว่าเมื่อเร็วๆนี้รถนักเรียนถูกรถบรรทุกชนที่ปากช่อง นี่ก็เกิดจากคนขับรถนักเรียน (ผู้หญิง) โทรศัพท์เพลินขณะข้ามแยกทั้งๆที่รถบรรทุกก็พยายามบีบแตรและให้สัญญาณไฟ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:08:41 AM »

พักนี้เห็นบ่อยๆจนชินตา เจอพวกขับรถไปคุยโทรศัพท์ไป หลายครั้งที่เกือบจะเกิดอุบัติเหตุจากพวกนี้ ได้เวลาห้ามกันจริงๆจังๆแล้วหรือยังหรือต้องให้เกิดอุบัติเหตุใหญ่ๆกันก่อน ค่อยมาห้าม คงยังจำกันได้ว่าเมื่อเร็วๆนี้รถนักเรียนถูกรถบรรทุกชนที่ปากช่อง นี่ก็เกิดจากคนขับรถนักเรียน (ผู้หญิง) โทรศัพท์เพลินขณะข้ามแยกทั้งๆที่รถบรรทุกก็พยายามบีบแตรและให้สัญญาณไฟ
โหย ตั้งกระทู้ถุกใจโก๋แก่จริงๆ  ที่นี่ก็เหมือนกัน เกลียด  ฉ..บหายเลย  เป็นปัญหามากที่นี่  และส่วนมากจะเป็นผู้หญิงขับและโทร  มีที่แบบขับไปแต่งหน้าไปก็มี  ผมล่ะอย่างมั่นไส้เลย  เคยที่ขับตามรถแล้วแต่งหน้า  ผมมองกระจกหลังเห็นกำลังทาปากอยู่  อิอิอิ  ปรากฏว่า ลิปซาติกทิ่มรูจมูก  อิอิอิ  แหม่มด่าผมเละเลยว่าไปแกล้งเค้าทำไม  สะใจจริงๆ
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:18:26 AM »

บางคนรู้ครับ.. แต่ไม่ทำ! เจอประจำเช่นกัน Cry
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:20:04 AM »

โหย ตั้งกระทู้ถุกใจโก๋แก่จริงๆ  ที่นี่ก็เหมือนกัน เกลียด  ฉ..บหายเลย  เป็นปัญหามากที่นี่  และส่วนมากจะเป็นผู้หญิงขับและโทร  มีที่แบบขับไปแต่งหน้าไปก็มี  ผมล่ะอย่างมั่นไส้เลย  เคยที่ขับตามรถแล้วแต่งหน้า  ผมมองกระจกหลังเห็นกำลังทาปากอยู่  อิอิอิ  ปรากฏว่า ลิปซาติกทิ่มรูจมูก  อิอิอิ  แหม่มด่าผมเละเลยว่าไปแกล้งเค้าทำไม  สะใจจริงๆ

Grin Grin Grin Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:37:47 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน กระทู้นี้โดนครับ โดนกับตัวเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin แต่ทุกวันนี้พยายามใช้สมอลทอล์ค Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:49:45 AM »

ปกติผมจะหาที่จอดข้างทางคุยให้จบไปเลย แต่บางทีก็หาที่จอดไม่ได้
ขออนุญาตใช้Bluetooth เกี่ยวใบหูไปพลางๆก่อนได้ไหมครับ.... Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:00:19 AM »

การโทรศัพท์ขณะขับรถเพิ่มโอกาสเกิดอุบัติเหตุขึ้นอีก 400% ครับ

โฆษณาชุดนี้ทำออกมาได้น่าสนใจดีครับ

http://www.youtube.com/watch?v=bj67PsuhJI0

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:04:05 AM »

...เจ้าของกระทู้นี่แหละ  ทำให้ผมต้องโทร+ขับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:05:16 AM »

การโทรศัพท์ขณะขับรถเพิ่มโอกาสเกิดอุบัติเหตุขึ้นอีก 400% ครับ

โฆษณาชุดนี้ทำออกมาได้น่าสนใจดีครับ

http://www.youtube.com/watch?v=bj67PsuhJI0

ชอบมากครับ..........เมืองไทยน่าจะทำออกมาบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:05:18 AM »

ผมเองบางครั้งก็คุยโทรศัพท์ขณะขับรถครับ  แต่ถือหลักว่าถ้าไม่สามารถขับให้เร็วได้ตามสภาพการจราจร ถ้าไม่ชิดซ้ายให้คันที่ตามมาแซงไป ก็ไม่คุยโทรศัพท์

ที่หนักกว่าขับไปคุยโทรศัพท์ไปก็คือ ขี่มอเตอร์ไซค์ไปคุยโทรศัพท์ไปครับ  Tongue

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:47:25 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน กระทู้นี้โดนครับ โดนกับตัวเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin แต่ทุกวันนี้พยายามใช้สมอลทอล์ค Grin

.....เหมือนกันเลยครับ.. Grin Grin Grin Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:01:51 AM »

ด้วยความเคารพครับ

อันตรายจริงๆครับ โทรไป ขับไป ทั้งตนเองและเพื่อนร่วมทางครับ ผมเองไม่มีโทรศัพท์มือถือครับ มีแต่เหรียญไว้หยอดตู้ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:44:05 AM »

...ตอนที่ผมทำงานกรุงเทพฯ ขับรถด้วย คุยโทรศัพท์ ไปด้วย....เพราะเจ้านาย...เฮี๊ยบมาก...บังคับให้คุย...เรื่องงานขณะขับรถ..ยิ่งกว่านั้น...บังคับให้ผม..รายงานเรื่องงาน จากเอกสาร ขณะขับรถอีก ซึ่งผมก็บอกไปว่า  "ผมขับรถอยู่  เขาก็บอกว่า  ขับไปคุยไปด้วยสิ"....ทำให้ผมขับรถเลย...ทางออก ถนนบางนาตราด  ซึ่งขับมาจากบางปะกง  จะเลี้ยวซ้ายออก เพื่อวกกลับเข้า ศรีนครินทร์ กว่าจะกลับไปได้ต้องเลย...ไปขึ้นสะพานกลับรถไปทาง เซนทรัลบางนา....เสียเวลาตั้ง เกือบ ๒ ชั่วโมง   ดีที่ไม่ไปชนใคร.....
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:57:11 AM »

ใครโทร. หาผมตอนขับรถล่ะก็  อย่าหวังว่าจะรับสายครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:08:58 PM »

จำเป็นรับสายก็จอดข้างทางเสียก่อน แต่ต้องมองหลังด้วยเดี๋ยวเพื่อนจูบท้ายเอา

หน้า: [1] 2
  พิมพ์