๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:16:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียน....พี่บุญ( ณ. ประเทศอเมริกา )...ที่เคารพ...  (อ่าน 44613 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:29:16 PM »

...ขออนุญาตอ้างอิงนะครับ   คุณบุญเคยเอามาลงเหมือนกัน  แต่ในที่สุดก็ลบออกไปเพราะมีบางท่านทักท้วงว่าเป็นสิ่งผิดกฏหมายในบ้านเมืองนี้  จะกลายเป็นว่าส่งเสริมให้ทำผิด  คุณบุญเลยถอยครับผม  Smiley

...คนโพสท์อยู่ทางโน้น  แต่อาจเป็นของแสลงสำหรับคนทางนี้นะครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:00:15 PM »

คงอดดูแน่เลย อยากดูมากเลยครับเพื่อจะเป็นความรู้นะไม่คิดจะทำหรอกครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:06:54 PM »

Wink  ผมว่าให้ อวป. จัดทัวร์ทัศนะศึกษาไปเลยดีไหมครับ  ไปเยี่ยมชมโรงงานกันเลย Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:03:47 PM »

เข้า Google พิมพ์คำ reloading หรือ reloading manual หรือ dillon press
แตงไท
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:31:14 PM »

มันน่าสนใจมากจริงๆๆ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:43:40 PM »

เอาใหม่ เข้า Google อีก พิมพ์ Lee Press หรือ Lee Precision แล้วกด Video Help ทางซ้ายมือ ล่างสุด เลือก Download เอาครับ
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:50:02 PM »

พิจารณาได้๒ทางครับ
๑.ได้ประโยชน์เพื่อการศึกษา เพิ่มภูมิปัญญาให้ตนเอง
๒.เป็นโทษ หากคน ไม่ดี  เช่น  คนร้าย ที่ ๓ จว.มาดูและไปทำพอโดนจับได้บอกว่าวิธีทำประกอบวัตถุระเบิดต่างๆมาจากเวปเรา  ซวยครับ...
      สรุปจะดีชั่วอยู่ที่ตัวคนครับ  ...   คนที่นำไปใช้..ทางสร้างสรรค์...หรือ..ทางเลวร้าย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:18:55 PM »

ของแบบนี้สมัยนี้คงปิดกันไม่ได้แล้วมั้งครับ  หาอ่านหาดูได้จาก Internet มากมายก่ายกอง อ่านกันไม่หวาดไม่ไหว 
รู้ไว้ใช่ว่า  และใช่ว่ารู้แล้วมีของมีอุปกรณ์ ทำได้ที่ไหน  พี่บุญและผมเคยโพสขั้นตอนในการอัดลูกแบบคราวๆไว้  แต่ไม่ได้ลงรูปอุปกรณ์ในการทำ  เพราะเคารพเจ้าของบ้าน  สำหรับท่านที่อยากรู้วิธีอัดลูกปืน  ก็หาอ่านได้จากตามเว็ปไซด์ฝรั่ง ลองหาดูนะครับ   อัดลูกปืนไม่ได้เกี๋ยวกับการประกอบระเบิดเลย คนล่ะเรื่องกันเลย 
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:43:47 PM »

ประทานโทษ  ขอชี้แจงที่ถูกอ้างอิง ผมทราบครับว่าการอัดลูกปืนไม่เกี่ยวกับการประกอบระเบิด  กรุณาอย่าดูถูกภูมิปัญญาของผู้อื่นนะครับ  ผู้ที่ใช้เวปนี้ คงไม่โง่ขนาดนั้นครับ  อย่างน้อยคงมีคอมพ์ใช้กันทุกคน และมีทุกสาขาอาชีพทั้งนักกฎหมาย  ทหาร  ตำรวจ  นักธุรกิจ  ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ นักการเมือง   และอื่นๆ  ที่รู้เรื่องพวกนี้ดี

ผมหมายถึง แบบนี้ครับ  คือ กรณีคล้ายๆกันครับ หากมีเคสนี้  ต่อไปคงพัฒนาหรือเป็นตัวอย่างในการตั้งกระทู้ใหม่  ทำนองนี้  เช่น  ประกอบ ระเบิดจากปุ๋ยยูเรีย  จุดชนวนจาก มือถือ  นาฬิกาปลุก  เป็นต้น  คุณอยู่เมืองนอกมานาน  คงคิดแบบฝรั่ง  จนเห็นว่าการบริโภคข้อมูลพวกนี้เป็น ของ ธรรมดาในยุคโลกาภิวัติ  คุณรู้หรือไม่ข้อมูลของพวกนี้ที่หาได้ตามเวปฝรั่ง  ทำให้เกิดความสูญเสีย  แก่  เจ้าหน้าที่ และประชาชนผู้ริสุทธิใน  ๓  จว.ไปเท่าไรแล้ว  ลองดูในเวป  ของ นสพ. ไทย นะครับ  จะเห็นพาดหัวข่าวรายวันความสยดสยองที่คาดไม่ถึง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:46:07 PM »

ประทานโทษ ขอชี้แจงที่ถูกอ้างอิง ผมทราบครับว่าการอัดลูกปืนไม่เกี่ยวกับการประกอบระเบิด กรุณาอย่าดูถูกภูมิปัญญาของผู้อื่นนะครับ ผู้ที่ใช้เวปนี้ คงไม่โง่ขนาดนั้นครับ อย่างน้อยคงมีคอมพ์ใช้กันทุกคน และมีทุกสาขาอาชีพทั้งนักกฎหมาย ทหาร ตำรวจ นักธุรกิจ ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ นักการเมือง และอื่นๆ ที่รู้เรื่องพวกนี้ดี

ผมหมายถึง แบบนี้ครับ คือ กรณีคล้ายๆกันครับ หากมีเคสนี้ ต่อไปคงพัฒนาหรือเป็นตัวอย่างในการตั้งกระทู้ใหม่ ทำนองนี้ เช่น ประกอบ ระเบิดจากปุ๋ยยูเรีย จุดชนวนจาก มือถือ นาฬิกาปลุก เป็นต้น คุณอยู่เมืองนอกมานาน คงคิดแบบฝรั่ง จนเห็นว่าการบริโภคข้อมูลพวกนี้เป็น ของ ธรรมดาในยุคโลกาภิวัติ คุณรู้หรือไม่ข้อมูลของพวกนี้ที่หาได้ตามเวปฝรั่ง ทำให้เกิดความสูญเสีย แก่ เจ้าหน้าที่ และประชาชนผู้ริสุทธิใน ๓ จว.ไปเท่าไรแล้ว ลองดูในเวป ของ นสพ. ไทย นะครับ จะเห็นพาดหัวข่าวรายวันความสยดสยองที่คาดไม่ถึง

คุณคิดว่าพวกก่อการร้ายทางใต้เอาข้อมูลมาจากตามเว็ปเหรอครับท่าน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:57:02 PM »

แล้วที่พูดกันอยู่ก็เรื่องอัดลูกปืน  ไม่บอกว่าจะแสดงวิธีทำระเบิดแสวงเครื่องซะหน่อย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 12:09:54 AM »

กระทู้ร้อนอีกแล้ว
การอัดกระสุนจริงๆก็ไม่ใช่ความลับอะไร ไม่เหมือนการทำระเบิดหรือย่างอื่นๆ
ตามเว๊ปมีหนังสือและแผ่นดีวีดีขาย  ใครสนใจอยากรู้ก็สั่งซื้อได้ตามเว๊ปต่างๆๆ

Sierra "Introduction to Handgun Reloading" Video DVD

Hosted by Doug Koening. This video helps to guide the handloader from basic to advanced handgun ammunition reloading. Featuring hands on examples and high tech computer graphics, this tape provides an in-depth look at how to reload. Includes information on safety, reloading philosophy, components, equipment and testing. 120 Minutes. DVD
Manufacturer #: 0094 DVD   
Our Price: $24.99 Sale!
Compare at: $28.99 You save $4.00!
Sale Expires: Jul. 31, 2006
http://www.midwayusa.com/eproductpage.exe/showproduct?saleitemid=419382
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 12:12:49 AM »

ด้วยความเคารพในตัวคุณ usp40 เมื่อเข้าเวปนี้ครั้งแรกๆผมชื่นชมใน ข้อมูลทางวิชาการ และ หลายๆสิ่งหลายๆอย่างในกระทู้ของท่านมากๆครับจนถึงตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ส่วนเรื่องสงครามการก่อการร้ายใน พื้นที่ภาคใต้ของไทย  หากมันเป็นแค่ความเสี่ยงที่เป็นหนทางปฏิบัตินึงของฝ่ายตรงข้ามอาจนำมาใช้ประโยชน์ก็ไม่ควรเสี่ยงแล้วล่ะครับ
คุณคิดว่า รร.สอนศาสนา  ในอเมริกาเท่านั้นหรือที่มีคอมพ์ มีอินเตอร์เนต ใช้กัน ของประเทศด้อยพัฒนาเขายังใช้ใบลานกับสมุดข่อย อยู่  Huh  บินลาดินหลบอยู่ในป่า ในหุบเขายังใช้ประโยชน์จากระบบสารสนเทศในการทำสงครามจิตวิทยาเลยครับ
ด้วยความเคารพ  ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 12:23:40 AM »

พี่บุญ.. พีเจษครับ ผมว่า แนะนำเวปไซด์เรื่องพวกนี้ดีกว่าครับ  หรือ แนะนำร้านขายหนังสือไปเลย 

ถ้าอยากจะรู้ อย่างละเอียด ยังไงอธิบายในเวปบอร์ดก็คงไม่ไหว   คนที่ต้องการความรู้ก็ต้องลงทุนหน่อย

ส่วนขั้นตอน คร่าวๆ  ในเวปนี้ มีการเล่าถึงหลายครั้งแล้ว จะเล่ากันอีกก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้น ส่วนใน อวป. ก็มีบทความลง  และเมื่อ สิบกว่าปีก่อน ก็ยังเคยตีพิมพ์บทความแปล ลงเป็นตอนๆ ค่อนข้างละเอียดด้วย จำไม่ผิด น่าจะเป็น บทความของคุณ ดาวรณยุทธ

....ตามล่า...อีตอแหล
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 02:03:10 AM »

เห็นด้วยกับคุณโทน 73 ครับ
ถึงแม้บ้านเราจะเป็นของต้องห้าม แต่การเผยแพร่สู่สาธารณะตามสื่อต่างๆเช่นสิ่งพิมพ์และอินเตอร์เน็ต
สามารถค้นคว้าศึกษาได้ไม่ยากเลย โดยเฉพาะการ Reload

ส่วนเรื่องการทำระเบิดแสวงเครื่องมาใช้ใน 3 จ.ใต้ พวกนั้นเป็นขบวนการไม่ใช่ชาวบ้านทำกันเอง
มันได้รับการฝึกฝนมาอย่างดี จากเครือข่ายกลุ่มพวกเขา ที่จับได้ในบ้านพักนั่นคือส่วนน้อยที่นำออกมา
เพื่อเตรียมปฎิบัติการ แต่ส่วนใหญ่ที่อยู่ในพื้นที่น่ะ ยังไม่ที่เก็บไม่เจอ

ในภาคเหนือภาคอีสานของไทยมีการทำพลุ ทำบั้งไฟ กันเป็นอาชีพหรือประเพณี 
ภูมิปัญญาท้องถิ่น ปีๆนึงมีบ้านพัง คนตายให้เห็นกันหลายรายเพราะความประมาท
ถามว่าดัดแปลงไปเป็นอย่างอื่นยาก-ง่ายแค่ไหน แล้วแต่วัตถุประสงค์ของคนนั้นๆ

ส่วนใครจะคิดอย่างไรก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่ในทางกฎหมายไม่รองรับอยู่แล้ว

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์