๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:18:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงแรมแถวหลังวัง  (อ่าน 16699 ครั้ง)
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:45:15 PM »

สอบถามพี่ๆ ทุกท่านครับ
       ผมจะลงไปซื้อปืนยาวกับเพื่อน คนละกระบอกประมาณวันที่ 19/8 นี้ครับ อยากสอบถาม รร.ที่พักแถว ๆ  หลังวัง  หรือใกล้ ๆ  มีที่ไหนบ้างครับ ไม่ต้องดีมากก็ได้   (  ไว้ซุกหัวนอน 1 คืน ) กะว่าจากเชียงรายถึง กท. เช้า 19   เดินเลือกดู 1 วัน   วันที่ 20 เช้าซื้อ  เย็นนั่งรถกลับครับ  และขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ

1. ruger 10/22   รุ่นที่ไม่มีแหวนรัดปลายลำกล้องมีหรือเปล่าครับ ( พานท้ายไม้ )
      2. เฉพาะพานท้ายไม้แบบ ลามิเนท  มีขายหรือไม่ครับ
      3. CZ m 511 กับ Ruger 10/22  เลือกอันไหนดีครับ
      4. พี่ ๆ มีหลักการเลือกปืนยาวหรือไม่ครับ 
      5. เอาไว้ยิงเล่น ๆ  จะเลือกออโต  หรือลูกเลื่อนดีครับ  ตอนนี้เล็งไว้  อันชูตส์  1416  ครับ ส่วนเพื่อนผม  10/22 ,  M 452 vamint

ถามเยอะไปหน่อย ไม่ว่ากันนะครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:50:38 PM »

อีกข้อครับพี่ ๆ

5. หากกลับเครื่อง เราสามารถนำกระสุนปืน ฝากพร้อมปืน มาได้หรือไม่ครับ ตอนเช้าโทรถาม one to go ( orion )  บอกว่าไม่สามารถนำปืนยาวขึ้นเครื่องได้  ได้เฉพาะปืนสั้นเท่านั้น งง ครับ งง

ขอบคุณครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:00:21 PM »

...แถวๆ นั้น มีโรงแรมแกรนด์เดอวิลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2004, 10:03:09 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:14:19 PM »

...แถวบางลำภูก็มีอีกหลายโรงแรมครับ เช่นไทยโฮเต็ล

ทีนี้ก็คำถาม

1. ruger 10/22   รุ่นที่ไม่มีแหวนรัดปลายลำกล้องมีหรือเปล่าครับ ( พานท้ายไม้ )
...เป็นรุ่นเดอลุกซ์

...หรือรุ่นทาร์เก็ต

2. เฉพาะพานท้ายไม้แบบ ลามิเนท  มีขายหรือไม่ครับ
...ไม่น่าจะมีครับ เมืองนอกมีขายแต่เอาเข้ามายาก และก็แพงงงง มากด้วย

3. CZ m 511 กับ Ruger 10/22  เลือกอันไหนดีครับ
...ดีคนละอย่าง ลองดูผลการทดสอบใน อวป. ดร.ผณิศวรเปรียบเทียบไว้บ้างแล้ว

4. พี่ ๆ มีหลักการเลือกปืนยาวหรือไม่ครับ 
...ผมเลือกกระบอกที่สภาพดี ลายไม้สวยครับ ไม้แต่ละท่อนมีเอกลักษณ์ของตัวเอง ประมาณว่ามีอันเดียวในโลก

5. เอาไว้ยิงเล่น ๆ  จะเลือกออโต  หรือลูกเลื่อนดีครับ  ตอนนี้เล็งไว้  อันชูตส์  1416  ครับ ส่วนเพื่อนผม  10/22 ,  M 452 vamint
...ยิงเล่นๆ ก็เลือกได้ทั้งสองกระบอก แล้วแต่ว่าอยากจะเล่นแบบไหน เล่นแบบบรรจงยิง หรือรัวๆ ยิง ก็สนุกไปคนละแบบ ความสิ้นเปลืองก็ต่างกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2004, 10:25:25 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:18:25 PM »

...เอาปืนสั้นขึ้นเครื่องเป็นประจำครับ (ทำตามระเบียบและขั้นตอนที่ถูกต้อง) สำหรับเรื่องเอาปืนยาวขึ้นเครื่องนี่ไม่เคยครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ผมว่าน่าจะได้ครับ Huh

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:14:52 AM »

...เรื่องโรงแรมผมไม่ค่อยถนัดเหมือนพี่แก้ว Grin ที่ราคาไม่แพง อีกที่ก็ โรงแรม รอยัลรัตนโกสินทร์ ตรงหัวมุมสนามหลวง ถ.ราชดำเนินกลางครับ...

...เรื่องปืนนี่ เพื่อนทั้งหมดที่มานี่ ไม่ซ้ำกันเลยนะครับ พี่แก้วแนะนำกระจ่างแจ้งเลยครับ แต่ว่าได้โทร.เช็คร้านหรือยังครับ  Huh ว่ามีหรือเปล่า กลัวเสียเที่ยวนะครับ

...สำหรับโหลดปืนขึ้นเครื่องนี่ อย่างพี่แก้วว่าไว้ เป็นของสายการบินไทยครับ...ที่ว่าไม่ได้นั้นคงเพราะเป็นสายการบินประหยัด แต่ปืนสั้นกลับอนุญาตให้ได้นี่ ผมตีความหมายว่าน่าจะเพราะ ปืนยาวมันแย่งเนื้อที่สัมภาระอื่นเขาครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 01:40:01 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:11:21 AM »

โรงแรมบูรพา ครับ ฝั่งเดี่ยวกะ แกรด์ เดอ วิลล์   อยู่ตรงใกล้ๆสี่แยก ด้านถนนเจริญกรุง มีซอยทะลุเข้าไปตลาดนัดสะพานเหล็กได้    หรือไม่ก็ หาโรงแรมย่านเยาวราชก็ได้ มีเยอะถามแท็กซี่ดูก่อน  ต่อรถเข้าหลังวังก็ไม่ไกล  แต่โรงแรม แกรนด์ ไชน่า ไม่แนะนำครับ ราคาค่าห้องสูงไป

ปืนแกะกล่อง  ซีแซด 511  ทำกลุ่มได้แคบกว่า รูเกอร์ 10/22 นะครับ  ปืนรูเกอร์ที่ทำกลุ่มได้ดี เป็นรุ่นที่แต่งมาบ้างแล้ว หรือรุ่นลำกล้องหนาครับ

ซีแซด 511 คอนเซปแบบ อนุรักษ์นิยม วัสดุไม้จริงเหล็กแท้  ถอดเป็นสองชิ้นนำพาสะดวก แม่นยำสูง ข้อเสียคือแม็กฯ บรรจุกระสุนได้เพียง 7 นัด

รูเกอร์ 10/22 รูปทรงภายนอกเหมื่อนปืน คาร์ไบน์ โบราณครับ แต่การผลิตแบบสมัยใหม่ โดยออกแบบกลไกให้ง่ายต่อการโมดิฟายภายหลัง มีของแต่งเยอะ แต่งขึ้นด้วยสิ  หาแม็กฯทีจะกระสุนมากๆได้ง่าย 10-25 นัด  ปืนใหม่ๆไกหนืดพอสมควรครับ  ถ้าชอบไกเบาคงต้องแต่งบ้าง

ถ้าชอบแบบยิงเล่นสนุกๆ  ดูแลง่ายใช้ง่าย  ให้เลือกปืนที่มีศูนย์เปิดติดมาด้วยครับ  เผื่อใช้กล้องไม่ถนัด จะได้เล็งศูนย์เปิดไปเลย
ถ้าเป็นคนละเอียด ชอบศึกษาเรื่องกล้อง  และคิดจะใช้ศูนย์กล้องเป็นหลัก  ก็เลือกปืนที่ลำกล้องเปลื่อยครับ จะได้ติดกล่องสะดวก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 01:49:32 AM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:59:57 PM »

ขอบคุณครับ  Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:06:38 PM »

Grin Shocked  นึกว่า พี่ ๆ จะแนะนำให้ไปพักแถว ๆ  โรงแรมศรีทอง  ซะอีกง่ะครับ .... อิ อิ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:39:26 PM »

อ้าวคุณ 51 รู้จักเหมือนกันเหรอครับ  5555555  ความจริงก็สะดวกดีเหมือนกันนะครับ ใกล้ร้าน ผัดไทย อร่อยๆด้วย เจ้าเดิมห้องแถวเล็กๆนะครับ

โรงแรมที่ว่านี้ สมัยก่อนช่วงปิดเทอมคุณพ่อ พาผมมาเที่ยว กทม.  เคยเข้าไปติดต่อห้องพักครับ  เดินเข้าไปถึงรู้ว่าเป็นอย่างไร วิ่งออกมาแทบไม่ทันครับ  Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:48:50 PM »

ปืนยาว ปืนสั้น หลักปฏิบัติเหมือนกันทุกอย่างครับ
เข้าใจว่าพนักงานที่รับสายคุณติ๊กคงไม่คุ้นเคย

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:57:22 PM »

พี่ ๆ ครับ

สำหรับกระสุนของแถม  สมมุตว่าประมาณ 200 นัด  เราสามารถนำขึ้นเครื่อง โดยฝากพร้อมกับปืนได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่ได้จะได้เปลี่ยนเป็นของแถมอย่างอื่นไป ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:01:19 PM »

กระสุนเขาคำนวณตามน้ำหนักครับ
200 นัด ถ้าเป็นกระสุน .22lr ก็สบายมากครับ ขึ้นได้เลย
ส่วนจะพร้อมปืนไป หรือจะให้โหลดใต้เครื่อง(แยกจากปืน)
อยู่ที่ตัวเจ้าหน้าที่จะพิจารณาครับ  ผมเคยเจอทั้งสองแบบ

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:09:37 PM »

ขอบคุณครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:24:04 PM »

Grin Shocked  นึกว่า พี่ ๆ จะแนะนำให้ไปพักแถว ๆ  โรงแรมศรีทอง  ซะอีกง่ะครับ .... อิ อิ

Grin ชื่อโรงแรมคุ้นๆหูนะคับ...  แต่คุ้นๆว่าอยู่แถวๆซอยกิ่งเพชรไม่ใช่หรือคับ... แต่ถ้าท่าน 51 แนะนำแสดงว่าต้องคุ้นเคยเป็นพิเศษใช่ป่าวคับ...  Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์