๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:56:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "..ใครเหมือนผมบ้าง...ดู.. ทีวี.ทีไร...หงุดหงิดทุกที..."  (อ่าน 10893 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:40:25 PM »

.....ครับไม่ต้องพูดถึง....ละครทีวีหรอกครับ....ผมไม่สนใจดู...ไม่เคยใส่ใจดูอยู่แล้ว...

.....นอกจากลูกสาวเปิดผ่านมาเจอบ้าง....ดูแล้วทุเรศ...ลูกกะตา...เนื้อเรื่องซ้ำซาก......

...ทีนี้ก็เหลือแต่ดูข่าว..แล้วก็สารคดี....ฉลาดสุดๆ...อะไรทำนองนี้.....

...แต่พอเราตั้งใจดูข่าว..เหตุการณ์บ้านเมืองทีไร...จะรู้สึกหงุดหงิดมากขึ้นทุกวัน....

...ก็เพราะด้านล่าง..ของจอทีวี...ไม่ว่าจะช่องไหนๆ...พ่อเล่นใส่แถบ..อักษรวิ่ง..

....บางช่องเล่นใส่ซะ....3 แถบ...แถบที่สี่...เป็นแถบแสดงชื่อ..ผู้อ่านข่าวเข้าให้อีก..

...ยิ่งตอนบอลโลก...มองไม่เห็น..การเตะ..เข้าประตู..เอาไปเลย...รายละเอียดของภาพ..

....ความต่อเนื่องของภาพ...ไม่ครบร้อย...ไม่รู้เขาตัดสินใจทำกันแบบนี้ได้ยังไง..

....รำคาญตา..เอามากๆเลย...ตอนบอลโลกบอกว่าไม่มีโฆษณา...แต่เผลอๆหน่อย..

....มุมภาพด้านขวาบน...เปิดมุมออกมาเป็น..เบียร์ช้าง...อย่างนี้ยังจะพอเรียกได้ว่า...ทำน่ารักครับ

....แต่ไอ้ที่เล่นเสนอข่าว...กันทุกวันนี้...มันมีความจำเป็น..ขนาดไหน..กำลังเสนอ

..ภาพข่าว..กันอยู่แล้ว...ไม่เห็นมีความจำเป็น...ต้องเอาข่าวตัวหนังสือวิ่ง...มาซ้อนข่าว....

..ที่กำลังเสนอภาพเต็มๆ...ทำให้ความเต็มของคุณภาพข่าว..รับได้ไม่เต็มร้อย..ไปซะนี่...

ในความรู้สึกซื้อ..ทีวี.มา..29 นิ้ว...ตอนนี้มันดูได้แค่...12-13 นิ้วเองคร๊าบ...เห็นทีต้องซื้อจอ..

40-50 นิ้ว...ถึงจะดูได้...24-29  นิ้ว....แต่ก็อีกนั่นแหละ...รำคาญตา....หงุดหงิดครับ...

........................สมาชิกท่านใดมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ.............................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2006, 01:47:32 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:45:18 PM »

ดีครับ  อึดอัดก็ระบายเสียบ้างครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:48:12 PM »

เหมือนกันครับ....ไม่ค่อยไม่คิดมากเท่าไหร่แล้วครับทีวีเมืองไทย...

....ยัดเยียดให้ดู ให้ฟัง........
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:49:44 PM »

โลโก้บดบังทัศนียภาพมันแย่ยังงี้แหละครับ  เหมือนพวกเกมเกี่ยวกับเศษรฐี    ได้หมื่นสองหมื่นแล้วก็ออก    ห่วยครับห่วยจริงๆ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:58:14 PM »

อยู่ในภาวะจำยอมครับ ไม่มีตังค์ติด Cable TV หรือ UBC ฯลฯ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:34:24 PM »

...บางครั้งตัวหนังสือพวกนี้ก็มีประโยชน์ครับ เช่น ประกาศ ข่าวด่วน แต่บางเรื่องก็ไร้สาระมากๆ เช่น SMS จากผู้ชม เรื่องดารานักร้องอะไรพวกนี้  Undecided

...สถานีข่าวต่างประเทศก็มีตัวหนังสือวิ่งแบบเดียวกันครับ  บางช่องมีแยะเลย  Shocked

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:39:55 PM »

ใจเย็นๆครับดูฟรีก็อย่างงี้ละครับทำใจครับทำใจ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:44:58 PM »

sms จากผู้ชมน่าจะทำรายได้อย่างมากเลยนะครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 03:16:17 PM »

ผมก็เบื่อแถบด้านล่างๆเหมือนกันครับ  บางทีมุมนั้นมีสิ่งที่ต้องการดูกลับโดนบังซะมิดเลย ตกใจ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:10:28 PM »

ผมรู้สึกเฉย ๆ ทำใจครับ ฟรีทีวี นี่ครับ .........
           จะมีเบื่อบ้างก็เห็นมีละครน้ำเน่าถึงเน่ามาก เกือบจะทุกช่อง ....... ก่ะ รายการจ๊อกแจ๊กจอแจ หน้าจอโดยนกกระจอกแตกรัง  บางครั้งมีสาระ แต่พอจะมีสาระดี ๆก็มักจะถูกทำพังสะ  แต่ก็ไม่ได้คิดมากกับเรื่องพวกนี้ครับ .........
            ตอนนนี้จริง ๆผมรู้สึกว่าผมเสพข่าวสารมากเกินไป  เช้ามา 6 โมง 6โมงกว่าก็เปิดทีวีมีข่าว ดูข่าว ดูเรื่องราวต่าง ๆจนครบเกือบทุกช่อง  ........ อิอิอิ ส่วนใหญ่ก็จะซ้ำ ๆกัน
เปิดคอม ก็มีข่าว มาอีก ก็ซ้ำ ๆกันอีก ตกเย็นเด็ก ๆกลับมาทำการบ้านเสร็จเปิดข่าวดูอีก
.............. อิอิอิ ......... สรุปคาดหวังว่าจะมีข่าวใหม่ๆที่หน้าสนใจ ......... แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นข่าวซ้ำ ๆ กัน ......... ซึ่งมันก็ควรจะเป็นอย่างนั้น จะมีอะไรคืบหน้าได้ตลอดได้ไง .... อิอิ ........... พอเสร็จงาน เรียบร้อย เปิดทีวี อีกก็มีสรุป ข่าว อีก ......... อิอิอิ ทุกวันนี้ ผม เลิกบอกรับหนังสือพิมพ์ไปล่ะ ......... อิอิอิอิ  ............. อิอิอิอิ .......... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:13:49 PM »

ต้องทำใจครับ เมืองไทย ประเทศไทย เบื่อ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:16:06 PM »

ผมรู้สึกเฉย ๆ ทำใจครับ ฟรีทีวี นี่ครับ .........
           จะมีเบื่อบ้างก็เห็นมีละครน้ำเน่าถึงเน่ามาก เกือบจะทุกช่อง ....... ก่ะ รายการจ๊อกแจ๊กจอแจ หน้าจอโดยนกกระจอกแตกรัง  บางครั้งมีสาระ แต่พอจะมีสาระดี ๆก็มักจะถูกทำพังสะ  แต่ก็ไม่ได้คิดมากกับเรื่องพวกนี้ครับ .........
            ตอนนนี้จริง ๆผมรู้สึกว่าผมเสพข่าวสารมากเกินไป  เช้ามา 6 โมง 6โมงกว่าก็เปิดทีวีมีข่าว ดูข่าว ดูเรื่องราวต่าง ๆจนครบเกือบทุกช่อง  ........ อิอิอิ ส่วนใหญ่ก็จะซ้ำ ๆกัน
เปิดคอม ก็มีข่าว มาอีก ก็ซ้ำ ๆกันอีก ตกเย็นเด็ก ๆกลับมาทำการบ้านเสร็จเปิดข่าวดูอีก
.............. อิอิอิ ......... สรุปคาดหวังว่าจะมีข่าวใหม่ๆที่หน้าสนใจ ......... แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นข่าวซ้ำ ๆ กัน ......... ซึ่งมันก็ควรจะเป็นอย่างนั้น จะมีอะไรคืบหน้าได้ตลอดได้ไง .... อิอิ ........... พอเสร็จงาน เรียบร้อย เปิดทีวี อีกก็มีสรุป ข่าว อีก ......... อิอิอิ ทุกวันนี้ ผม เลิกบอกรับหนังสือพิมพ์ไปล่ะ ......... อิอิอิอิ  ............. อิอิอิอิ .......... อิอิอิอิ

...สรุปว่าเข้าเว็บ อวป. ดีกั่ว  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:27:42 PM »

ผมรู้สึกเฉย ๆ ทำใจครับ ฟรีทีวี นี่ครับ ......... **********           บอกรับหนังสือพิมพ์ไปล่ะ ......... อิอิอิอิ  ............. อิอิอิอิ .......... อิอิอิอิ

...สรุปว่าเข้าเว็บ อวป. ดีกั่ว Grin
  ครับ พี่ แก้ว ........ แต่ก่อนผมใช้เน็ต แบบรายเดือน หลุดบ่อยหน่อยก็ไม่อยากเข้ากลัวเสียตังอีกทั้ง ถ้าเข้าเน็ตสายโทรศัพท์ก็จะใช้ไม่ได้ เลย เข้าได้ไม่บ่อย แต่ ตอนนี้ พัฒนาแล้วครับ เป็น  ADSL เลย เข้าเวปตั้ง แต่ตืน ปิดเครื่องอีกที ก็  ก่อนนอน ........ 55555

ตะกี้ เพิ่งโดน พี่ ตูรุสว่าเอา โทรมาไม่ได้รับสายแต่ ติดต่อทาง PM ได้ ทันที ........ อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:02:10 PM »

...   สรุปว่าเข้าเว็บ อวป. ดีกั่ว   Grin

อืมม์     .....     ต้อง    "   หลังแนวยิง    "     .....     ด้วยนะครับ     รับประกันความอร่อย     มีทุกรสชาด        Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:33:01 PM »

อย่าไปซีเรียสครับ.. คนที่ทุกข์ใจคือเรา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์