๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:37:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมเชยผู้จัด Match IPSC ของสมาคม THPSA  (อ่าน 11060 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 12:34:35 PM »

ลืมตอบ
เรื่องเป้ากระดาษนั้น ติดต่อซื้อ(สั่งล่วงหน้า)ได้ที่สนามบางบัวทองเหมาะแล้วครับ
คนทำเป้ากระดาษคือคุณวัฒน์(ชิว)ประสานงานร่วมกันกับ บบท.

พี่ป้อมไม่ได้จัดการเรื่องเป้ากระดาษ  แต่เป็นสติกเกอร์ซ่อมเป้าครับ 
ถ้าเรื่องสติกเกอร์ซ่อมแปะเป้า  อีเมล์ได้ที่ statdirector@gmail.com

MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 12:35:28 PM »

พี่ป้อมหรือคุณวีระชัย วัฒนสมบัติกำลังพัฒนาให้ดีขึ้นไปอีกเรื่อย ๆ
เช่น ใช้นิ้วโป้งกดเพื่ออ่านลายนิ้วมือแล้วยืนยันสถานภาพสมาชิก
เป็นการป้องกันการสะกดชื่อ-นามสกุลไม่ตรง และรวดเร็ว
อีกเรื่องคือการออกผลคะแนนทางจอมอนิเตอร์ทีวี ซึ่งจะรวดเร็ว ชม.ต่อ ชม.ได้ ไม่สิ้นเปลืองแผ่นกระดาษ

นอกจากเรื่องนี้แล้ว คุณ MASINFO เห็นการเปลี่ยนแปลงด้านอื่นอีกไหมครับ ?

ฮั่นแน่... หลอกถาม customer satisfaction ละซิ...
เอาอีกเรื่องหนึ่ง ที่เห็นชัดๆ จัด stage ได้ถูกใจกลุ่มเป้าหมายดีมาก
มี plates & poppers เยอะดี ทำให้ยิงง่าย มีแต่ 5 คะแนนเต็ม ไม่ต้องคิดคะแนน A-C-D ของเป้ากระดาษ
เหมาะสำหรับปืน production และ ปืน open-minor
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:10:37 PM »

ถึงคุณ MASINFO

มือใหม่ๆ อย่างผม  เกลียดเป้าเพลตเป็นที่สุด  รองลงมาเป็นปอปเปอร์ (นี่ไม่นับพวกเป้ากระดาษที่เป็นสวิง
และเป้าเคลื่อนที่ ที่ไม่ต้องพูดถึง)

ส่วนเป้ากระดาษนิ่งๆ ยังงัยก็น่าจะมี ซีหรือดีครับ คะแนนมากไม่มากไม่ว่า ขออย่ามิสหรือต้องยิงซ้ำๆ บ่อยๆ ครับ
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:20:44 PM »

มือใหม่ๆ อย่างผม เกลียดเป้าเพลตเป็นที่สุด รองลงมาเป็นปอปเปอร์ (นี่ไม่นับพวกเป้ากระดาษที่เป็นสวิง
และเป้าเคลื่อนที่ ที่ไม่ต้องพูดถึง)

ส่วนเป้ากระดาษนิ่งๆ ยังงัยก็น่าจะมี ซีหรือดีครับ คะแนนมากไม่มากไม่ว่า ขออย่ามิสหรือต้องยิงซ้ำๆ บ่อยๆ ครับ

[/color]

เห็นด้วยกับคุณ Pimuk ครับถ้าขืนต้องยิงซ้ำบ่อยๆเปลืองลูกแย่เลยครับยิ่งหายาก นอกจากซ้ำบ่อยๆต่อไปก็จะช้ำใจด้วยครับผม Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:33:44 PM »

มี plates & poppers เยอะดี ทำให้ยิงง่าย มีแต่ 5 คะแนนเต็ม ไม่ต้องคิดคะแนน A-C-D ของเป้ากระดาษ
เหมาะสำหรับปืน production และ ปืน open-minor

แปลว่ายิงแม่น  Grin Grin Grin ส่วนตัวเพลทตั้งไกลศูนย์เปิด   Production ยิงยาก Grin Grin Grin  แต่ชอบให้ตั้งเพลทไกลวัดความสามารถครบถ้วนดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:33:53 PM »

คุณ Lulu หายไปไหนนานเลยครับ? (หรือว่าผมไม่ได้ไปร่วมแมทช์เหนือก็ไม่รู้)
เจอกันคราวโน้น ตั้งหลายเดือนแล้ว ก็ไม่เห็นหน้ากันเลย ถ้ามีโอกาสแอ่วเหนือ
แล้วจะแวะเยี่ยม  Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 04:00:45 PM »

ลืมตอบ
เรื่องเป้ากระดาษนั้น ติดต่อซื้อ(สั่งล่วงหน้า)ได้ที่สนามบางบัวทองเหมาะแล้วครับ
คนทำเป้ากระดาษคือคุณวัฒน์(ชิว)ประสานงานร่วมกันกับ บบท.

พี่ป้อมไม่ได้จัดการเรื่องเป้ากระดาษ แต่เป็นสติกเกอร์ซ่อมเป้าครับ
ถ้าเรื่องสติกเกอร์ซ่อมแปะเป้า อีเมล์ได้ที่ statdirector@gmail.com

เรื่องเป้านี่ ผมติดต่อเช็คเฮียชิวแล้วให้เด็กไปรับครับครั้งละ 200 ใบ เมื่อก่อน 50 ใบอยู่ได้ตั้งนานเดี๋ยวนี้ 200 ใบแป๊บเดียวหมดเลย ก็แบ่งๆกันครับ
สติกเกอร์ซ่อมเป้านี่ลำบากหน่อยเพราะเดาใจนักกีฬาไม่ถูกครับ ทำเยอะบางครั้งใช้จนลืม ทำน้อยเกิดฟิตกันขึ้นมาก็ไม่พอ ตอนนี้ผมสั่งพี่ป้อมไป 3 ริมใครอยากได้เพิ่มแจ้งด่วนครับจะได้ให้พี่ป้อมทำทีเดียวเลย

พี่ป้อมหรือคุณวีระชัย วัฒนสมบัติกำลังพัฒนาให้ดีขึ้นไปอีกเรื่อย ๆ
เช่น ใช้นิ้วโป้งกดเพื่ออ่านลายนิ้วมือแล้วยืนยันสถานภาพสมาชิก
เป็นการป้องกันการสะกดชื่อ-นามสกุลไม่ตรง และรวดเร็ว
อีกเรื่องคือการออกผลคะแนนทางจอมอนิเตอร์ทีวี ซึ่งจะรวดเร็ว ชม.ต่อ ชม.ได้ ไม่สิ้นเปลืองแผ่นกระดาษ

นอกจากเรื่องนี้แล้ว คุณ MASINFO เห็นการเปลี่ยนแปลงด้านอื่นอีกไหมครับ ?

ผมเห็นว่าสนามเดี๋ยวนี้สนุก ท้าทายและสวยกว่าแต่ก่อนครับ ไม่ใช่สาดเอามันส์อย่างเดียว ต้องทั้งเหนียว ทั้งเร็ว แถมยังหลายรูปแบบ ผมว่าดีครับเดาใจพี่ศักดิ์แกยากขึ้นมากเลย

ผมมีความเห็นอยู่ข้อหนึ่งกับสเตจที่พึ่งแข่งผ่านมา สนามนี้ให้ยิง 4 เป้าเริ่มจากฟรีสไตล์ มือข้างถนัดและข้างไม่ถนัด เอากระสุนในตำแหน่งที่ดีที่สุดเป้าละ 6 นัด ผมไม่เห็นด้วยกับการที่นับทีเดียวครับ เพราะบางท่านยิงฟรีสไตล์เป้าละ 4 นัดแต่เป้ามือไม่ถนัดยิงแบบไม่สน ผมว่ามันผิดวัตถุประสงค์ของคนคิดสนามครับ ติเพื่อระวังในการแข่งครั้งต่อไปครับ ผมอธิบายคร่าวๆครับ คนที่เข้าแข่งคงเข้าใจ

แต่สรุปแล้วโดยรวมเราพัฒนาขึ้นมาตลอดเวลา ต้องยกนิ้วโป้งให้พี่ป้อมกับพี่ศักดิ์ทั้ง 2 นิ้วเลยครับ...เยี่ยมครับ...อ้อ..แถมอีกนิดเดี๋ยวนี้ใช้ก๊อปปี้ในตัวสะดวกอีกมากเลย..... Grin Grin Grin

อยากให้นักกีฬาพัฒนาอีกนิดครับ...น่าจะมาให้ทันเวลาเริ่มครับ หลายท่านเป็นเจ้าชายสายเสมอครับ สมาคมพัฒนาแล้ว สมาชิกควรพัฒนาตามครับ ไม่ใช่อยากให้สมาคมพัฒนาอย่างเดียว ส่วนนักกีฬายังตามใจตัวเองอยู่....ผมไม่เจาะจงใครครับแต่หมายถึงภาพรวมนะครับ ถ้าติดธุระจำเป็นจริงๆก็ไม่เป็นไร แต่ที่ไม่ติดธุระก็พยายามอีกนิดครับ.... Grin Grin Grin

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 04:26:51 PM »

ขอบคุณที่ยกเรื่อง สนาม 4 เป้า สามแบบยิง ขึ้นมาพูดครับ  Huh  ผมมีความเห็นเพิ่มเติมมากกว่านั้น
ว่าเป็นสนามที่ทำให้เกิดความลักลั่น

ส่วน ผม ยิง 2 มือ  ตามด้วยถนัด  และไม่ถนัด  ตามปกติครับ เพราะตั้งใจยิงสเตจนี้ แบบเล่นๆ

ผมเคยอ่านดูเรื่องปรัชญาการออกแบบสนามไอพีเอสซีมาครั้งสองครั้งแล้ว ผมเห็นว่าสนามนี้
ไม่สามารถทำให้สอดคล้องกับปรัชญาอันนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2006, 04:32:42 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 04:29:59 PM »

คุณ Lulu หายไปไหนนานเลยครับ? (หรือว่าผมไม่ได้ไปร่วมแมทช์เหนือก็ไม่รู้)
เจอกันคราวโน้น ตั้งหลายเดือนแล้ว ก็ไม่เห็นหน้ากันเลย ถ้ามีโอกาสแอ่วเหนือ
แล้วจะแวะเยี่ยม Grin
[/color]

ขอบคุณครับถ้ามาเหนือเมื่อไรอย่าลืมบอกนะครับ ผมไม่ได้ไปแข่งหลาย Match แล้วครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับ Match ของอาทิตย์นี้ก็ออดเหมือนกันครับคงจะต้องเเป็นเดือนหน้าแล้ววครับอาจจะไปได้ เอาไว้ค่อยเจอกันครับ Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 04:47:52 PM »

ขอบคุณที่ยกเรื่อง สนาม 4 เป้า สามแบบยิง ขึ้นมาพูดครับ  Huh  ผมมีความเห็นเพิ่มเติมมากกว่านั้น
ว่าเป็นสนามที่ทำให้เกิดความลักลั่น

ส่วน ผม ยิง 2 มือ  ตามด้วยถนัด  และไม่ถนัด  ตามปกติครับ เพราะตั้งใจยิงสเตจนี้ แบบเล่นๆ

ผมเคยอ่านดูเรื่องปรัชญาการออกแบบสนามไอพีเอสซีมาครั้งสองครั้งแล้ว ผมเห็นว่าสนามนี้
ไม่สามารถทำให้สอดคล้องกับปรัชญาอันนั้นครับ

ผมว่าวัดความสามารถในการยิงได้  Grin Grin Grin ถ้าใช้เวร์จิเนียเค้าท์ Grin Grin Grin ยิงแบบคอมสต๊อคแล้วเป็นการแข่งอ่านสนามมากกว่า คนมีประสบการณ์ได้เปรียบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:44:38 PM »

มือใหม่ๆ อย่างผม เกลียดเป้าเพลตเป็นที่สุด รองลงมาเป็นปอปเปอร์ (นี่ไม่นับพวกเป้ากระดาษที่เป็นสวิง

อ้าว.. ตายจริง.. กลายเป็นผมชอบยิง plate & popper คนเดียวหรือเนี่ย
ผมว่า plate มันกว้างกว่าโซนA ของเป้ากระดาษอีกนะ
ผมยิง open-minor เลยคิดไปอีกด้านหนึ่งว่า ถ้าหลุดโซน A ละก็คะแนนหายไปเยอะเลยเมื่อเทียบกับปืน major
ด้วยเหตุนี้ ถ้าstage มี plate & popper เยอะๆ เราก็ไม่เสียเปรียบ major load สักเท่าไหร่
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:54:56 PM »

ผมกลับชอบเพลทนะ....ยิ่งไกลๆนี่ชอบมากอยากให้มีเยอะๆเลย ส่วนที่ไม่ชอบก็แบบที่เหลือทั้งหมดนั่นแหละครับ อิอิ ผมรอแม็ทซ์สตีลชาลเล้นจ์อยู่อย่างใจจดจ่อ
สำหรับสมาคมฯ เมื่อก่อนไม่ทราบว่าเป็นไงเพราะเพิ่งลงแข่งเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง แต่เห็นได้ชัดว่า มีความตั้งใจพัฒนาการจัดการแข่งขันให้ทัดเทียมสากลเพื่อรองรับแม็ทซ์ใหญ่ในไทย อย่างนี้ต้องยกนิ้วโป้งให้เลยครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:13:16 PM »

ผมกลับชอบเพลทนะ....ยิ่งไกลๆนี่ชอบมากอยากให้มีเยอะๆเลย ส่วนที่ไม่ชอบก็แบบที่เหลือทั้งหมดนั่นแหละครับ อิอิ ผมรอแม็ทซ์สตีลชาลเล้นจ์อยู่อย่างใจจดจ่อ
สำหรับสมาคมฯ เมื่อก่อนไม่ทราบว่าเป็นไงเพราะเพิ่งลงแข่งเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง แต่เห็นได้ชัดว่า มีความตั้งใจพัฒนาการจัดการแข่งขันให้ทัดเทียมสากลเพื่อรองรับแม็ทซ์ใหญ่ในไทย อย่างนี้ต้องยกนิ้วโป้งให้เลยครับ

...รอยิงแมตช์สตีลชาลเลนจ์เหมือนกันครับ  ยังไม่ได้ยิงรู้สึกว่าไม่ครบเครื่องต้มยำ  Cheesy

...ผมก็ชอบเป้าเหล็กนะครับ  เสียแต่วันไอ้ตัวใหญ่ๆ นี่ต้องยิงหัวๆ มันหน่อย  ไม่งั้นมันไม่เต็มใจล้ม  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:21:42 PM »

แต่สมาชิกต่างก็อยากจะซื้อเป้า classic ipsc ไว้ซ้อมบ้าง หายากยิ่งกว่าหาทอง
พอจะจัดให้สมาชิกได้ซื้อที่ไหนได้บ้างเอ่ย...
เห็นด้วยครับ. อีกอย่างเรื่อง ลูกปืน ก็หายากมาก บางครั้งก็หาจนท้อและเบื่อ ถึงวันแข่งยังหาลูกไม่ได้ก็มี แล้วจะเอาที่ไหนมาซ้อม จะมีการผลักดันหรือจัดการด้านใดของทางสมาคม ชมรม หรือผู้จัดการแข่งขัน เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับนักกีฬาได้บ้างมั๊ยครับ.

เรื่องลูกนี่หายากจริงครับ .45 หัวบอลนี่ ตอนนี้มีอยู่ 2 พวง รวมที่มีอยู่เป็น 3 พวง แข่งได้ stage เดียว...พวงที่ 3 ไม่อยากใช้ นอกเหนือจากคับขันจริงๆ ไม่ต้องนับเรื่องซ้อม...

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:24:43 PM »

พอยิงแม่นขึ้น  เร็วขึ้น.....  ก็ไม่เกี่ยงประเภทเป้าครับ 

มักจะชอบยิงเป้านอกสนาม  คล้ายๆ หลุม 19  หลงรัก Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์