๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:05:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป้าทดสอบ เจเกอร์ .22 LR  (อ่าน 21198 ครั้ง)
nontan
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 03:17:22 PM »

เมื่อวานไปยิงปืนที่ค่ายทหาร จังหวัดร้อยเอ็ดมาครับ
พอใจมากเลยไม่คิดว่า เจเกอร์ .22 LR หุ่น M16 ศูนย์รู  จะยิงได้ดิขนาดนี้  ที่ระยะ 25 เมตรครับ
ชักจะชอบปืนนี้ขึ้นมาซะแล้วสิครับ Grin Grin Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 06:56:15 PM »

...ฝีมือคนยิงด้วยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 10:38:02 PM »

ศูนย์รู  เล็งง่ายครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 02:15:53 PM »

ใช้กระสุนอะไรครับ  ...  ลูกสนามผมยิงกล่องหนึ่ง เปลี่ยนปืนไป 3 กระบอกไม่หมดครับ ติดขัดตลอด ... ท่าน จขกท. ยิงกระบอกไหนครับ...น่าจะจำหมายเลขไว้ครับ ...กลุ่มเยี่ยม..

...ผมก็คน 101 ครับ ...อ.โพนทองไปสนาม เดือนละ ครั้ง สองครั้งครับ...อยากรู้จักกันไว้...บ้างครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:53:24 PM »

กลุ่มดีมากครับ  ตอนผมเรียน รด.ปี 1 ยิงกลุ่มไม่ใช่ขนาดนี้เลย กระจายเต็มเป้าครับ จูบบบบ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:39:37 PM »

ยิงแม่นจัง.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
hell*W@rrior
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2006, 04:07:00 PM »

กลุ่มดีมากครับ  ตอนผมเรียน รด.ปี 1 ยิงกลุ่มไม่ใช่ขนาดนี้เลย กระจายเต็มเป้าครับ จูบบบบ

ผมสุดเซ็ง.กว่านั้นหน่อย ยิงไปแจมไป ครูฝึกเลยหมั่นไส้ เอาไปกดเองซะเลย ได้แต่มองตาปริบๆครับ อดยิง
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2006, 09:06:04 AM »

สวยครับ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2006, 12:40:54 PM »

เห็นแล้วอยากไปยิง M 16 ของจริงจัง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2006, 03:41:44 PM »

ยิงดีสุดๆเลยนะครับเนี่ย....พาดแท่น 25 เมตร วาร์มินท์ติดกล้อง ยิงกันจนปัสสาวะเหลืองยังไม่ได้ขนาดนี้เลย.....สุดยอดๆ...ฉีกตำราเลย
ไม่ซื้อมาติดอีกแล้วกล้องทั้งหลาย  เล่นศูนย์รูอย่างเดียวลงสนามฟาดกะวาร์มินท์ดีกว่า
หึกเหิมๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 10:33:49 AM »

ถ้ามีวงดำให้เล็งได้ชัดๆ  ศูนย์รูไม่เสียเปรียบกล้องเล็งครับ   อย่างเป้าสากล 50 เมตร ที่ใช้ศูนย์รูยิงกันอยู่นั้น   ติดกล้องก็ไม่ช่วยให้ยิงดีขึ้น ยกเว้นว่าคนยิงตาไม่ดีอยู่เดิม

แต่ถ้าเป็นเป้าเล็กจิ๋วๆ อย่าง USBR  ศูนย์รูใช้ไม่ได้ครับ  ไม่รู้ว่าจะเล็งตรงไหนเพราะมองไม่เห็นเป้าครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 11:52:32 AM »

ผมเคยยิงทีนึงที่นครนายก เป็นอันชูตส์1903 50 ม.ได้100 9x ขนาดลูกยิงเล่นเรมิงตันธรรมดา ยังได้ขนาดนี้ถ้าเอาลูกดีๆจะขนาดไหน ต้องยกให้ศูนย์รูเป็นพระเอก เล็งได้ละเอียดจริงๆครับ กลับมาผมไปถาม ม.ฮะ ว่าเท่าไร โอยไม่ไหวเป็นหมื่น เดินออกมาไปเจอ อัดลมอันชูตส์มือสอง หมื่นห้า ติดศูนส์ให้ด้วย เอาเลยครับ ลองถอดศูนย์หลังไปติดczแล้วพอได้กำลังคิดจะเอาเหวทตัวหน้าไปเซาะร่องติดศูนย์หน้าด้วยเลย อิ อิ อิ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 07:41:58 PM »

ใช้กระสุนอะไรครับ ... ลูกสนามผมยิงกล่องหนึ่ง เปลี่ยนปืนไป 3 กระบอกไม่หมดครับ ติดขัดตลอด ... ท่าน จขกท. ยิงกระบอกไหนครับ...น่าจะจำหมายเลขไว้ครับ ...กลุ่มเยี่ยม..

...ผมก็คน 101 ครับ ...อ.โพนทองไปสนาม เดือนละ ครั้ง สองครั้งครับ...อยากรู้จักกันไว้...บ้างครับ...

ขอโทษครับไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ตัวเองซะนานเลย  ผมใช้กระสุน CCI กล่องสีเทา-น้ำเงินครับ(พอดีของเก่าซื้อไว้นานกลัวมันด้านเลยเอามาลองยิงครับ)  ของสนามรู้สึกจะยี่ห้อ S@B นะครับ ผมไปล่าสุดกล่องละ 170 บาทยิงเพลินดีเหมือนกัน(จริงๆแล้วประหยัดตังค์มากกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน)ชุดรองสุดท้ายผมก็ยิงติดขัดไป 3 ครั้งครับพี่ 
ตอนผมไปยิงมันมีกระบอกเดียวน่ะครับ ผมก็ยินดีอยากจะรู้จักพี่ๆเหมือนกันครับ ผมทำงานที่ มมส. ก็ไปสนามเดือนละครั้ง สองครั้งเหมือนกันครับ(แล้วแต่กำลังทรัพย์)
.....ได้แต่อาศัยปืนสนามยิง  เมื่อไหร่จะมีตังค์ซื้อเป็นของตัวเองซะทีน้ออออ(แอบบ่น) หัวเราะร่าน้ำตาริน

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 07:52:41 PM »

คิดถึงสมัยเรียน รด. จริงๆเลยครับ ยิงไม่ได้ครึ่งของตอนนี้เลย
ผมเพิ่งเลิกขยุ่มไก มาประมาณ 3-4 ปีนี้เองครับ เป็นโชคดีตอนนั้นได้ยิงปืนที่ไปงานกาชาดของมหาสารคามแล้วมีครูฝึกมาแนะเทคนิคให้ ต้องขอขอบคุณครูฝึกท่านนั้นด้วยครับ Grin

charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 08:42:13 PM »

คิดถึงสมัยเรียน รด. จริงๆเลยครับ ยิงไม่ได้ครึ่งของตอนนี้เลย
ผมเพิ่งเลิกขยุ่มไก มาประมาณ 3-4 ปีนี้เองครับ เป็นโชคดีตอนนั้นได้ยิงปืนที่ไปงานกาชาดของมหาสารคามแล้วมีครูฝึกมาแนะเทคนิคให้ ต้องขอขอบคุณครูฝึกท่านนั้นด้วยครับ Grin

ไปงานกาชาดของมหาสารคามแล้วมีครูฝึกมาแนะเทคนิคให้  ไม่แนะนำบอกต่อเพื่อนสมาชิกบ้างเหรอครับ 
อยากรู้เหมือนกัน
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์