๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 05:07:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 870 มารีน ดีกว่า 870 ธรรมดา?  (อ่าน 4212 ครั้ง)
barby
Jr. Member
**

คะแนน 0

ศรัทธามาก ปัญญายากที่จะเกิด

« เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 03:51:43 PM »

เพราะเห็นของเพื่อนเป็น 870 แม็กนั่มเอ็กซ์เพรส ห่อผ้ารอไปขึ้น ป. 4 เปิดมาสนิมจับหมดอารมณ์เลย

ไม่กลมกลืน  อย่าลืมความกลมเกลียว
แม้แตกต่าง       อย่าอ้างให้แตกแยก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:24:36 PM »

เพราะเห็นของเพื่อนเป็น 870 แม็กนั่มเอ็กซ์เพรส ห่อผ้ารอไปขึ้น ป. 4 เปิดมาสนิมจับหมดอารมณ์เลย

...ผิวรมดำของ 870 อาจต้องการการดูแลมากหน่อย  ต่างจาก Marine Magnum ที่น่าจะทนสนิมกว่าเยอะ  นอกจากผิวแล้ว  เท่าที่จับๆ ลองๆ มา การประกอบ และปฏิบัติการของ MM จะลื่นกว่ามากครับ ถึงแพงกว่ากันตั้งหลายตังค์  :Smiley  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:37:16 PM »

มารีน ก็ย่อมดีกว่า  เพราะออกแบบ มาให้ผิวปืน ทนทาน กว่า คือ ดูแล รักษา น้อยกว่า 
ยิ่งถ้า เป็น แถบชายทะเล ด้วยแล้ว  มารีน ย่อม กินขาด ใน เรื่องการ ทนต่อการเกิดสนิมถามหา
ก็ เหมือนกับ  เหล็กล้วน  กับ ฮาร์มโครม  นั่นแหละ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:43:30 PM »

Grin
barby
Jr. Member
**

คะแนน 0

ศรัทธามาก ปัญญายากที่จะเกิด

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 07:04:24 AM »

ขอบคุณครับ ขึ้นไปคราวนี้คงเตรียมเงินเผื่อมารีนฯด้วย

ไม่กลมกลืน  อย่าลืมความกลมเกลียว
แม้แตกต่าง       อย่าอ้างให้แตกแยก
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 07:17:04 AM »

...... เร 870 ของเพื่อนตั้งแต่ซื้อมาเก็บไว้บนหลังตู้  เปิดแอร์นอนทุกวัน  ตอนนี้ผิวกลายเป็นปืนคาบศิลาไปแล้ว.....น่าสะสม Cheesy

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 08:05:38 AM »

[...ผิวรมดำของ 870 อาจต้องการการดูแลมากหน่อย ต่างจาก Marine Magnum ที่น่าจะทนสนิมกว่าเยอะ นอกจากผิวแล้ว เท่าที่จับๆ ลองๆ มา การประกอบ และปฏิบัติการของ MM จะลื่นกว่ามากครับ ถึงแพงกว่ากันตั้งหลายตังค์ :Smiley Cool

เสริมพี่codaครับ..................

Marine Magnum นอกจากผิวนิเกิลงามๆแล้ว................ข้อแตกต่างจาก 870 ธรรมดาๆคือ...

หลอดกระสุนยาวมาจากโรงงานขนาด 6+1 นัด.............แค้มรัดลำกล้องและหลอดมีห่วงหูกระวินในตัว..................กระโจมปืน+ชุดพานท้าย+รีคอยแพ็ค+สายสะพาย เป็นของยี่ห้อ อังเคิลไมค์..............

เสียดายตอนราคา28k ผมไม่ได้ซื้อไว้ ตอนนี้ราคาไปไกลแล้วครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 10:12:34 AM »

[...ผิวรมดำของ 870 อาจต้องการการดูแลมากหน่อย ต่างจาก Marine Magnum ที่น่าจะทนสนิมกว่าเยอะ นอกจากผิวแล้ว เท่าที่จับๆ ลองๆ มา การประกอบ และปฏิบัติการของ MM จะลื่นกว่ามากครับ ถึงแพงกว่ากันตั้งหลายตังค์ :Smiley Cool

เสริมพี่codaครับ..................

Marine Magnum นอกจากผิวนิเกิลงามๆแล้ว................ข้อแตกต่างจาก 870 ธรรมดาๆคือ...

หลอดกระสุนยาวมาจากโรงงานขนาด 6+1 นัด.............แค้มรัดลำกล้องและหลอดมีห่วงหูกระวินในตัว..................กระโจมปืน+ชุดพานท้าย+รีคอยแพ็ค+สายสะพาย เป็นของยี่ห้อ อังเคิลไมค์..............

เสียดายตอนราคา28k ผมไม่ได้ซื้อไว้ ตอนนี้ราคาไปไกลแล้วครับ

ผมได้มา 37 K ครับ .......ปีที่แล้วครับ...มีรุ่นพี่ขึ้นมาซื้อ ได้ไป 39 K ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 10:27:14 AM »

ตอนผมได้ 36K ก็นึกว่าขึ้นเยอะแล้ว  Grin Grin Grin แพงงงงงงง ราคาไม่ไหวเลยยยยยยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 10:45:44 AM »

บางร้านบอก 50K โอ มายก็อด เพื่อนในเวป ช่วยได้จริงๆๆครับ

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 10:47:26 AM »

ดูแลดีๆ ครับ สนิมไม่กินหรอก..

ความเห็นผมนะ......ซื้อตัวธรรมดานี่แหละ + ต่อหลอด + อุปกรณ์แล้วยังไม่เกิน 25000 บ.เลย
 มารีนแพงกว่าอีกเป็นหมื่น ผมไม่ซื้อหรอกครับ และอีกอย่างที่สำคัญคือผมไม่ชอบปืนผิวขาวครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 11:26:45 AM »

ดูแลดีๆ ครับ สนิมไม่กินหรอก..

ความเห็นผมนะ......ซื้อตัวธรรมดานี่แหละ + ต่อหลอด + อุปกรณ์แล้วยังไม่เกิน 25000 บ.เลย
 มารีนแพงกว่าอีกเป็นหมื่น ผมไม่ซื้อหรอกครับ และอีกอย่างที่สำคัญคือผมไม่ชอบปืนผิวขาวครับ

...อันนี้ก็จริง  ดูแลเอาใจใส่มันพอสมควรก็ไม่มีปัญหาครับ 

...แต่ที่ครูดำไม่ชอบผิวขาวน่ะ  เฉพาะปืนหรือทุกอย่าง  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 11:36:48 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 11:46:30 AM »

...แต่ที่ครูดำไม่ชอบผิวขาวน่ะ เฉพาะปืนหรือทุกอย่าง Grin

...แหม..พี่.อย่างอื่นก็ชอบเหมือนพี่ๆ แหละครับ.. Grin Grin

พี่เช็ค PM ด้วยครับ  Wink

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 11:54:28 AM »

...แต่ที่ครูดำไม่ชอบผิวขาวน่ะ เฉพาะปืนหรือทุกอย่าง Grin

...แหม..พี่.อย่างอื่นก็ชอบเหมือนพี่ๆ แหละครับ.. Grin Grin

พี่เช็ค PM ด้วยครับ  Wink

...เช็คแล้ว  วันนี้ยังไม่มี PM ครูดำครับ  :Smiley

หน้า: [1] 2
  พิมพ์