๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:09:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งไก 10/22 ลดแรงเหนี่ยวไกให้เหลือ.....ทำที่ไหนได้บ้าง ครับ.....  (อ่าน 4514 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 09:41:41 AM »

มีรูเกอร์ 10/22 รุ่นสแตนเลส พานท้านซินเธติก  อยากลดแรงเหนี่ยวไกให้เหลือ  2.5 ปอนด์  โดยทำกับชุดลั่นไกเดิมที่ติดปืนมา ทำได้หรือไม่ครับ   ทำที่ร้านไหนดีขอคำแนะนำด้วยครับ  แล้วส่งไปเฉพาะชุดลั่นไกได้ไหมครับ....ท่านที่เคยทำมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ   ชุดแต่งไกมีขายที่ร้านไหนครับ ....ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 09:47:33 AM »

ผมก็เเต่งไกด์เหลือ2.5ปอนด์ ทำที่ร้านสุพลครับค่าใช้จ่ายประมาณ800ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ผมถอดลำล้องพร้อมกับกะโหลกปืนไปเเนบป4ไปด้วย Grin Grin Grin

[URL=h
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 10:03:14 AM »

...แกะเฉพาะชุดลั่นไกส่งให้ช่างก็ยังได้ครับ

...ชุดแต่ง 10/22 มีตั้งแต่เปลี่ยนนก เซียร์ ปุ่มปลดแม๊ก ปุ่มล๊อคลูกเลื่อน ขั้นต้นประมาณนี้  งบประมาณรวมๆ ก็หลายพันอยู่ครับ  ที่จริงซื้อชิ้นส่วนมาเปลี่ยนเองก็ได้  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 01:26:17 PM »

2.5 ปอนด์  ใช้ทำอะไรครับถึงเบาขนาดนี้

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 04:36:15 PM »

แต่งเหลือ 2.5 ปอนด์ ใช้ยิงไปซักห้ากล่อง จะกลายเป็นปืนเดี่ยวลูกเลื่อนครับ  นกตามไปเที่ยวด้วยตลอด ต้องขึ้นลำใหม่ก่อนยิงทุกนัด  หรือโชคดีได้ปืนอัตโนมัติขนาด .22 ไว้ครอบครอง
จากนั้นก็กลับไปหาช่างคนเดิมครับ แล้วเสียตังค์ให้เขาเชื่อมพอกเซียร์กับนกอีกซักพันนึง
ผมโดนมาแย้ว..อิอิอิ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 06:17:58 PM »

แต่งเหลือ 2.5 ปอนด์ ใช้ยิงไปซักห้ากล่อง จะกลายเป็นปืนเดี่ยวลูกเลื่อนครับ นกตามไปเที่ยวด้วยตลอด ต้องขึ้นลำใหม่ก่อนยิงทุกนัด หรือโชคดีได้ปืนอัตโนมัติขนาด .22 ไว้ครอบครอง
จากนั้นก็กลับไปหาช่างคนเดิมครับ แล้วเสียตังค์ให้เขาเชื่อมพอกเซียร์กับนกอีกซักพันนึง

------

ใคร อยาก ได้เป็นผู้ โชคดี ได้ .22 แบบอัตโนมัติ มั่งครับ

ฟูลออโต  หยุดไม่ได้เลย  ถูกต้อง หรือ ไม่ครับ  คุณ ต้อม

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 07:10:05 PM »

เล่าต่อครับ..ไหนๆก็ไหนแล้ว
พอมันเป็นฟูลออโต้..ผมก็จัดการใส่แม็กห้าสิบนัดทรงขวดตูดบานๆ...แล้วยิง..ยิง..ยิง
แป๊บเดียว...กระสุนซีซีไอห้ากล่องหมดเรียบ...เกือบพันครับ...5555555
ใครไม่เชื่อลองเลยครับ แต่งเซียร์ให้หมิ่นๆ ตัดสปริงให้ไกเบาๆ...แล้วจะรู้
ต่อมากะโหลก(ปืน)จะร้าว ขอรั้งปลอกจะหัก..โอ้ยดีใจ..ได้ซื้อปืนใหม่อีกแร้ววววว Grin Grin Grin

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 09:11:48 PM »

พอมันเป็นฟูลออโต้..ผมก็จัดการใส่แม็กห้าสิบนัดทรงขวดตูดบานๆ...แล้วยิง..ยิง..ยิง
แป๊บเดียว...กระสุนซีซีไอห้ากล่องหมดเรียบ...เกือบพันครับ...5555555
ใครไม่เชื่อลองเลยครับ แต่งเซียร์ให้หมิ่นๆ ตัดสปริงให้ไกเบาๆ...แล้วจะรู้
ต่อมากะโหลก(ปืน)จะร้าว ขอรั้งปลอกจะหัก..โอ้ยดีใจ..ได้ซื้อปืนใหม่อีกแร้ววววว Grin Grin Grin
แล้วจะโดนข้อหาดัดแปลงสภาพปืนมั้ยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2006, 10:46:08 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ....

ข้อมูลประสบการณ์ของคุณต้อมน่าสนใจมากครับ....ไม่รู้ท่านอื่นมีประสบการณ์แบบนี้ด้วยไหมครับ....

หรือว่า ซื้อชุดลั่นไกมาเปลี่ยนเลยดีไหมครับ....ท่านใดเคยเปลี่ยนบ้างครับเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างครับ...ขอบคุณครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 12:21:41 AM »

แมว ตัวนี้   นิ่งจังเลย..............

งัย ตัวนี้ ถึง มันส์ จังเลย

----
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2006, 12:31:14 AM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 07:35:03 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ....

ข้อมูลประสบการณ์ของคุณต้อมน่าสนใจมากครับ....ไม่รู้ท่านอื่นมีประสบการณ์แบบนี้ด้วยไหมครับ....

หรือว่า ซื้อชุดลั่นไกมาเปลี่ยนเลยดีไหมครับ....ท่านใดเคยเปลี่ยนบ้างครับเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างครับ...ขอบคุณครับ...

โธ่พี่ครับ..ผมก็โม้มั่งจริงมั่งตามประสาวัยรุ่น
แต่งได้ครับพี่  แต่เอาแค่พอไกลื่นๆไม่ครืดคราดก็พอ  ทำเองก็ได้ง่ายๆลองดูครับ
1.ถอดชุดลั่นไกออกมา  เอากระดาษทรายเบอร์ 800-1000 ลูบตรงที่เซียร์กับนกปืนขบกัน อย่าใจร้อนไปเอาตะไบมาถู ขัดไปจิบไฮเนเก้นไป พอได้ที่  ก็หาสว่านไฟฟ้ามา เอาดอกแส้.45ใส่แทนดอกสว่าน เอาวีนอลทาที่แส้ แล้วเอาไปปั่นแง่เซียร์กับนก  ทำไปเรื่อยๆจนกว่าจะส่องเห็นขี้แข่วเวลาเฮายิ้ม
2.แกนสปริงนกสับ เขาปั๊มขึ้นรูปมา  มันจึงมีครีบแต่ว่ายน้ำบ่ได้  ให้ขัดกระดาษทรายเบอร์ 400 ตรงบริเวณตุ่มกลมๆ ที่ดันนกสับ แล้วขัดต่อด้วยกระดาษทรายละเอียด ลองเอามือลูบดู พอมันเนียนๆเหมือนมือแม่อีหนูตอนสาวๆก็เป็นอันใช้ได้
3.ไปร้านฮ่าร์ดแวร์ที่มีสปริงขาย เอาสปริงนกสับไปเทียบ เลือกซื้อสปริงที่มีเส้นผ่าศูนย์กลางสปริงเท่าของเดิม  แต่ลวดเส้นเล็กกว่าของเดิม เอามาซักสองสามเส้นแล้วเอามาตัดความยาวให้เท่าของเดิม ลองเปลี่ยนใส่ดู แบบลองผิดลองถูก  ถ้าสับแล้วลั่นบ้างไม่ลั่นบ้าง แสดงว่าใช้ลวดสปริงเส้นเล็กเกินไป ก็เปลี่ยนเส้นโตกว่าใส่แทน ห้ามตัดสปริงของเดิมๆ จะเสียดาย
4.ก่อนประกอบกลับ ใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 -2000 ลูบไล้ผิวด้านข้างของนกสับ เซียร์ แกนสปริงนกสับ แล้วเอาทาน้ำมันซุปเปอร์แมนบางๆลูบไล้ให้ทั่ว
ลองนำไปยิงดู...ถ้ายิงรัว..อย่ามาโทษข้อยเด้อ..ล้อเล้นนนน

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2006, 07:43:51 AM »

แมว ตัวนี้   นิ่งจังเลย..............

งัย ตัวนี้ ถึง มันส์ จังเลย

----
  ชอบจริงๆแมวเหมียวตัวนี้. Shocked
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:35:05 AM »

แต่งเหลือ 2.5 ปอนด์ ใช้ยิงไปซักห้ากล่อง จะกลายเป็นปืนเดี่ยวลูกเลื่อนครับ  นกตามไปเที่ยวด้วยตลอด ต้องขึ้นลำใหม่ก่อนยิงทุกนัด  หรือโชคดีได้ปืนอัตโนมัติขนาด .22 ไว้ครอบครอง
แหะ แหะ แหะ พี่ครับ เล่นซะผมหมดอารมณ์อยากแต่งเลยครับ  ตกใจ ผมกัดฟันเหนี่ยวไกแข็งเป็ก แบบเดิมๆ ต่อไปจะดีกว่าไหมเนี่ย อ๋อย
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 07:22:17 PM »

ร้านสุพลครับ  เขามีสเป็กอยู่ครับ  ผมก็ปรับมา ยิงแล้วประมาณ  20 กล่อง มากกว่า 4 ยี่ห้อ ไม่เคยด้านเลยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 08:27:05 PM »

เจ้าของกระทู้คงแต่งไปเรียบร้อยมาสามปีแล้วล่ะครับ .............

ปานนี้ถ้าไม่ยิงจนเพลิน ก็อาจจะขายปืนไปแล้วก็เป็นได้

กระทู้ตั้งมาสามปีแล้ว ขยันขุดกันจริงๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์