๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:09:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้รึเปล่าว่ามีเพื่อนในเวบของเรากลับมาจากตปท.แล้วนะ  (อ่าน 26519 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 02:05:30 AM »

ว่าแต่พี่หมอครับ ทำไมเค้าไม่นิยมให้คนไข้เข้านอนวันศุกร์ละครับ Huh

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 06:59:16 AM »

คุณ USP40 ถามมาว่า ปีหน้าไปโดดร่มกันไหมพี่เดือนเมษา

ผมยังไม่ได้วางแผนอะไรไว้เลยครับ คงต้องแล้วแต่อาการของลูกชาย แต่มีของอยากฝากให้น้องมะขิ่น ยังหาคนฝากกลับไปไม่ได้ คุณ USP40 รับฝากใหมล่ะครับ

If you fail to prepare, you prepare to fail.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 09:20:11 AM »

คุณ USP40 ถามมาว่า ปีหน้าไปโดดร่มกันไหมพี่เดือนเมษา

ผมยังไม่ได้วางแผนอะไรไว้เลยครับ คงต้องแล้วแต่อาการของลูกชาย แต่มีของอยากฝากให้น้องมะขิ่น ยังหาคนฝากกลับไปไม่ได้ คุณ USP40 รับฝากใหมล่ะครับ

เรียนพี่dpd8159 ที่เคารพ

จริงๆแล้วตามความประสงค์ที่พี่ตั้งใจจะกลับมาเยี่ยมเมืองไทยบ้างนั้น ผมก็รอที่จะได้พบกับพี่ครับ...........คงแล้วแต่โอกาสครับ

อย่างไรก็ตาม ขอให้หลานสุขภาพดีวันดีคืนนะครับ.......และกราบขอบคุณในน้ำใจของพี่มากๆครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 09:24:53 AM »

ได้เลยพี่ บ่มีปัญหา ถ้าผมได้ไปแน่นอนจะบอกอีกทีครับ ผมส่งข้อความไว้ให้พี่ที่ private massage ครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:22:06 AM »

ว่าแต่คุณแมวบ้าป่วยเป็นอะไรหรือคับ...ทำไมหมอถึงนัดเข้านอนรพ.วันศุกร์ล่ะคับ...ปกติเราไม่นิยมให้คนไข้เข้านอนกันวันศุกร์น้า... Huh

เป็นโรคพิษแมวบ้าน๊ะครับ Grin ล้อเล่นครับ
พอดีเมื่อสิ้นปีที่แล้วเตะบอล แล้วคราวนี้ไม่รู้ล้มอีท่าไหน ไอ้ตอนล้มนี่นึกว่ากระดูกหักแล้วครับเพราะได้ยินเสียงก๊อกดังมาก เพื่อนๆเลยหามเข้าข้างสนามไป เดินไม่ไหวครับ เช้ารุ่งขึ้นไปหาหมอ X-rayตรวจดูแล้วกระดูกไม่เป็นไรหมอว่าเป็นเอ๊นข้อเท้าฉีกครับ แต่แล้วผ่านไปสองเดือนยังไม่หาย หมอก็เลยให้ยากินต่ออีกเดือน แล้วก็ให้พยายามกายภาพบำบัดข้อเท้า พบครบเดือนยังไม่หายไปหาหมออีกหมอก็เลยจับ MRI ดูว่าเป็นอะไรกันแน่ แต่จากผล MRI หมอก็ยังมองไม่เห็นว่ามีกระดูกตรงไหนผิดปกติได้แต่สงสัยว่าอาจจะมีเศษกระดูกอ่อนล่องลอยอยู่ในข้อเท้า ก็เลยให้ดูอาการอีกเดือนนึงว่าจะดีขึ้นมั้ย มีอุปสรรคกับการชีวิตประจำวันหรือไม่ ผมก็เลยดูอาการตัวเองอยู่สองเดือน มันไม่ดีขึ้นแล้วก็ปวดเป็นพักๆ โดยเฉพาะถ้าเขย่งเท้าซ้ายนี่จะเจ็บแปล๊บข้างในข้อเท้า หมอก็เลยบอกว่าถ้าเฉยๆไม่รำคาญกับอาการพวกนี้ก็ปล่อยไปดีกว่าไม่ต้องเสียตังค์สอดกล้อง แต่ผมเลือกสอดกล้องไปเลยดีกว่า เพราะเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆอย่างเนี้ยหละครับกับเข่าขวาผม ทนรำคาญอยู่เป็นสิบปีจนทนไม่ไหวสอดกล้องให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
จากเหตุการณ์ข้อเท้าครั้งนี้แฟนผมเลยยื่นคำขาดเลยว่าห้ามเล่นบอลอีกต่อไป Cry เศร้าสุดๆเลยครับ แต่ก็เข้าใจเพราะช่วงหลังไม่รู้เป็นไรสองปีมานี้เล่นบอลแล้ว นิ้วก้อยหัก ข้อมือขวาแตก ไหปลาร้าหัก ข้อต่อหัวไหล่ร้าว เอ็นนิ้วโป้งกับเส้นประสาทมือขวาขาด ข้อเท้าซ้ายนี่อีก เห้ออออ ไม่รู้ชาติที่แล้วทำกรรมอะไรไว้ซวยจริงๆ
ตอนแรกหมอว่าจะนัดผมเช้าวันเสาร์ตอนตีห้าให้มาเตรียมตัวและก็ผ่าตอนเจ็ดโมง ผมเลยบอกว่าผมมานอนรอหมอเลยดีกว่ากลัวไม่ตื่น(กลัวคืนวันศุกร์เพื่อนๆจะชวนไปกินเหล้าด้วย) Cheesy

โอก็เคยเป็นอาการเกี่ยวกะข้อเท้าเหมือนกัน(ตกบันได) จะ2ปีอยู่แล้วยังมีอาการตลอด จนต้องลดนน.ช่วย พร้อมกับใส่ที่รัดข้อเท้าเมื่อต้องออกกำลังกาย(จนตอนนี้อัพเกรดจากที่เป็นแค่อีลาสติกรัดข้อเท้ามาเป็นแบบดามเหล็กแล้วค่ะ Grin) ขอเตือนนิดนึงว่าระวังจะเสียวที่หัวเข่าด้วยนะคะ เพราะเวลาเดินเราจะไม่กล้าลงนน.ที่ข้อเท้า ทำให้เข่ารับนน.เรามากขึ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:37:00 AM »

........ Grin.อ้าวคุณ เด็กเพรช กลับมาแล้วหรือ   ยินดีตอนรับกลับสู่เมืองไทยด้วยคนครับ  กลับมาเที่ยวนี้จะมีอะไรแปลกๆมานำเสอนเพื่อนอีกไหมหนอ   นัดยิงปืนกันวันที่ 31  ผมบอกได้เลยว่าไปไม่ได้ครับ  พอดีนัดกับแฟนไปเที่ยวบ้านหาดเล็ก จ.ตราด แล้ว  ครับ เสียดายจัง  Embarrassed Embarrassed

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 01:23:48 PM »

Cheesy ยินดีต้อนรับพี่เจ๊ะกลับบ้านค่ะ แต่ที่เจ๊โอนัดวันอาทิตย์ที่  31 นี้คงไปไม่ได้  Cry  พอดีว่าปูจะไปแถว ๆ พิษณุโลก แล้วจะเลยไปภูหินล่องกล้า  Wink แล้วปูจะเอาอากาศดี ๆ มาฝากเจ๊นะ  Tongue

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 01:34:48 PM »

โอก็เคยเป็นอาการเกี่ยวกะข้อเท้าเหมือนกัน(ตกบันได) จะ2ปีอยู่แล้วยังมีอาการตลอด จนต้องลดนน.ช่วย พร้อมกับใส่ที่รัดข้อเท้าเมื่อต้องออกกำลังกาย(จนตอนนี้อัพเกรดจากที่เป็นแค่อีลาสติกรัดข้อเท้ามาเป็นแบบดามเหล็กแล้วค่ะ Grin) ขอเตือนนิดนึงว่าระวังจะเสียวที่หัวเข่าด้วยนะคะ เพราะเวลาเดินเราจะไม่กล้าลงนน.ที่ข้อเท้า ทำให้เข่ารับนน.เรามากขึ้น

คุณโอครับ...............แล้วบันไดเป็นอะไร Shockedหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 04:41:21 PM »

Grin ขอให้พี่วุฒกับคุณแมวบ้าหายไว ๆ นะครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 07:22:39 PM »

Cheesy ยินดีต้อนรับพี่เจ๊ะกลับบ้านค่ะ แต่ที่เจ๊โอนัดวันอาทิตย์ที่  31 นี้คงไปไม่ได้  Cry  พอดีว่าปูจะไปแถว ๆ พิษณุโลก แล้วจะเลยไปภูหินล่องกล้า  Wink แล้วปูจะเอาอากาศดี ๆ มาฝากเจ๊นะ  Tongue

...น้องปูจ๋า วันที่ 31 ก.ค. เป็นวันเสาร์นะครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 07:45:09 PM »

โอ้วววว..... !  ตายยากกกกกกส์...จริงๆพี่เจ๊ะเรา  เพิ่งจะบ่นกับพี่ใหม่อยู่แหม่บๆ ก็เจอกระทู้นี้เลย  ไม่รู้พี่เจ๊ะจามบ้างเปล่า เพราะบ่นและถามหาอยู่ว่า หายไปเลย ทาง MSN ก็ไม่เจอ ทางเวบบอร์ดก็ไม่เจอ ทางเมล์ก็เงียบ

ยังบอกพี่ใหม่อยู่ว่า ล่าสุดคุยกันทางโทรศัพท์กับพี่เจ๊ะ เห็นว่าจะมาช่วงกรกฎา  นี่จะหมดกรกฎาแล้วยังเงียบอยู่.....

ในที่สุดก็มาแล้ว......ไชโย....

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 08:18:40 PM »

ว่าแต่คุณแมวบ้าป่วยเป็นอะไรหรือคับ...ทำไมหมอถึงนัดเข้านอนรพ.วันศุกร์ล่ะคับ...ปกติเราไม่นิยมให้คนไข้เข้านอนกันวันศุกร์น้า... Huh

เป็นโรคพิษแมวบ้าน๊ะครับ Grin ล้อเล่นครับ
พอดีเมื่อสิ้นปีที่แล้วเตะบอล แล้วคราวนี้ไม่รู้ล้มอีท่าไหน ไอ้ตอนล้มนี่นึกว่ากระดูกหักแล้วครับเพราะได้ยินเสียงก๊อกดังมาก เพื่อนๆเลยหามเข้าข้างสนามไป เดินไม่ไหวครับ เช้ารุ่งขึ้นไปหาหมอ X-rayตรวจดูแล้วกระดูกไม่เป็นไรหมอว่าเป็นเอ๊นข้อเท้าฉีกครับ แต่แล้วผ่านไปสองเดือนยังไม่หาย หมอก็เลยให้ยากินต่ออีกเดือน แล้วก็ให้พยายามกายภาพบำบัดข้อเท้า พบครบเดือนยังไม่หายไปหาหมออีกหมอก็เลยจับ MRI ดูว่าเป็นอะไรกันแน่ แต่จากผล MRI หมอก็ยังมองไม่เห็นว่ามีกระดูกตรงไหนผิดปกติได้แต่สงสัยว่าอาจจะมีเศษกระดูกอ่อนล่องลอยอยู่ในข้อเท้า ก็เลยให้ดูอาการอีกเดือนนึงว่าจะดีขึ้นมั้ย มีอุปสรรคกับการชีวิตประจำวันหรือไม่ ผมก็เลยดูอาการตัวเองอยู่สองเดือน มันไม่ดีขึ้นแล้วก็ปวดเป็นพักๆ โดยเฉพาะถ้าเขย่งเท้าซ้ายนี่จะเจ็บแปล๊บข้างในข้อเท้า หมอก็เลยบอกว่าถ้าเฉยๆไม่รำคาญกับอาการพวกนี้ก็ปล่อยไปดีกว่าไม่ต้องเสียตังค์สอดกล้อง แต่ผมเลือกสอดกล้องไปเลยดีกว่า เพราะเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆอย่างเนี้ยหละครับกับเข่าขวาผม ทนรำคาญอยู่เป็นสิบปีจนทนไม่ไหวสอดกล้องให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
จากเหตุการณ์ข้อเท้าครั้งนี้แฟนผมเลยยื่นคำขาดเลยว่าห้ามเล่นบอลอีกต่อไป Cry เศร้าสุดๆเลยครับ แต่ก็เข้าใจเพราะช่วงหลังไม่รู้เป็นไรสองปีมานี้เล่นบอลแล้ว นิ้วก้อยหัก ข้อมือขวาแตก ไหปลาร้าหัก ข้อต่อหัวไหล่ร้าว เอ็นนิ้วโป้งกับเส้นประสาทมือขวาขาด ข้อเท้าซ้ายนี่อีก เห้ออออ ไม่รู้ชาติที่แล้วทำกรรมอะไรไว้ซวยจริงๆ
ตอนแรกหมอว่าจะนัดผมเช้าวันเสาร์ตอนตีห้าให้มาเตรียมตัวและก็ผ่าตอนเจ็ดโมง ผมเลยบอกว่าผมมานอนรอหมอเลยดีกว่ากลัวไม่ตื่น(กลัวคืนวันศุกร์เพื่อนๆจะชวนไปกินเหล้าด้วย) Cheesy
เอ่อ....ขออำภัยนะครับ สมบุกสมบันขนาดนี้ เกิดจากเตะบอลรึไปเตะหมีควายแม่ลูกอ่อนมากันแน่ครับเนี่ย? Grin Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 09:01:14 PM »

อ้างถึง
เอ่อ....ขออำภัยนะครับ สมบุกสมบันขนาดนี้ เกิดจากเตะบอลรึไปเตะหมีควายแม่ลูกอ่อนมากันแน่ครับเนี่ย? Grin Grin Grin
อ้างถึง
Shocked Shocked Shockedนั้นสิครับผมว่าของผมอะเจอโหดแล้วนะแต่ก็แค่ผ่าตัดที่เดียวแต่ของพี่แมวบ้านี่เจอโหดกว่าผมอีกไม่ลองหันไปวิ่งแทนละครับน่าจะปลอดภัยกว่า.......แล้วก็ขอให้หายวันหายคืนนะครับ Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:25:21 PM »

Huh ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ...เพื่อนๆ ในเวปหลายๆ ท่าน ถึงได้ป่วยมาก ป่วยน้อยกันเป็นทิวแถว เท่าที่รู้จักสนิทสนมนี่ 4-5 คนแล้ว....ว่างๆ นัดกันไปทำบุญกันบ้างก็ดีนะ... Grin...ทำบาปกันมาเยอะเปล่าก็ไม่รู้...โดยเฉพาะนายใหม่ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:45:21 PM »

Huh ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ...เพื่อนๆ ในเวปหลายๆ ท่าน ถึงได้ป่วยมาก ป่วยน้อยกันเป็นทิวแถว เท่าที่รู้จักสนิทสนมนี่ 4-5 คนแล้ว....ว่างๆ นัดกันไปทำบุญกันบ้างก็ดีนะ... Grin...ทำบาปกันมาเยอะเปล่าก็ไม่รู้...โดยเฉพาะนายใหม่ Grin Grin
:-* :-* เห็นด้วยกับพี่นาจาครับ พวกเราหาเวลารวมตัวกันไปไหว้พระ ทำบุญกันบ้างก็ดีนะ เอาเป็นอาทิตย์ถัดไป(ต้นเดือนหน้า) ผมขอเสนอไปไหว้พระ วัดป่าเลไลย์ จังหวัดสุพรรณครับ แล้วหาอะไรอร่อยๆ กระแทกปากกัน แล้วก็กลับบ้านครับ Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์