๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ CZ 75 B  (อ่าน 130040 ครั้ง)
Santhat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 11:35:46 PM »

ขอบคุณครับ  สำหรับข้อมูนเยี่ยมครับ  ไหว้

ได้มาแล้วหนึ่งจะต่อให้พี่ชายครับ หลงรัก

ป 3 ไกล้คลอดแล้วครับ  หลงรัก หลงรัก
acecombat01
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:05:32 AM »

ได้ข้อมูลมากมายเลยครับ ไหว้
kitti_r
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 02:27:58 PM »

ขอบคุณข้อมูลและสาระเนื้อๆ
3845
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:07:59 AM »

ปืนเยี่ยม ผู้ให้ข้อมูลก็สุดยอด ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ
คอ**CZ**
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 03:38:24 PM »

ชัดเจนครับ ข้อมูล ซีแซด 75 คอม วิเศษมาก
ได้ความรู้มากเลย ก็ชอบเหมือนกัน
  ขอบคุณครับ Grin
klingpangpoo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:15:21 AM »

แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับพี่  Grin
เฮียลิ้น
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 06:17:28 PM »

คิดไม่ผิดที่เลือกซีแซด หลงรัก
Taworn
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:17:18 PM »

ใครมี cz 75b omega บ้างครับ ของผมรับมาแล้ว ดูตรงข้างนกสับ จะเป็นช่องว่างๆ ทั้งสองข้างเลย ไม่รู้ผิดปกติหรือเปล่าครับตรงช่องฝั่งซ้ายที่เป็นรูปสามเหลี่ยม และฝั่งขวาเป็นรูปสี่เหลี่ยมยาวๆ ครับ 
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 03:56:23 PM »

กระทู้ดีมีสาระ  ของผมมีทั้ง CZ 75 compact และ CZ 75 B Omega ข้างๆนกสับมีช่องว่างถือว่าปกติครับ 
itjobthai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 04:38:06 PM »

โคตรเท่

YAIMAN
ปิดทองหลังพระ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 04:58:25 PM »

เยี่ยมครับ
ท่านรูเกอร์ จอร์แดน

ภาพนี้ท่านใช้กระสุนกี่นัดครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
  นัดเดียวครับ พี่ ก่อน หน้านั้น มีลองเอาลูก FMJ ยิงดู ครับ ปรากฎ ทะลุผ่าน ต้นกล้วยยืนตระหง่านดังเดิมครับ  ....

ใช้ความรู้สึกของเราให้เข้ากับปืนเมื่อจะใช้รวมเป็นหนึ่งเดียว
YAIMAN
ปิดทองหลังพระ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 05:38:02 PM »

ขนาดต้นกล้วยยังขนาดนี้ .................
                       CZ 75 B กระบอกนี้ ผมได้ความอนุเคราะห์ จากพี่ท่านนึงในเวปนี้ครับ เป็นปืนกระบอกแรกของผมเอง กว่าจะฝ่า ป3 , ป4 มาได้ ก็ลำบากพอดู  วิ่งเข้าออกที่ กองทะเบียนหลายรอบอยู่ (ช่วงนั้นกำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายงาน ให้กับศูนย์บริการประชาชน ) 
                      ปืนกระบอกนี้ถูกปรับแต่งมาแล้วโดยลดน้ำหนักไกซิงเกิ้ล เหลือ 2.5 ปอน โดยประมาณ
ไกดับเบิ้ล ผมไม่ได้ชั่งไว้ แต่การเดินไกราบเรียบดีครับ โดยปกติ CZ จะมีช่วงหลุดของไกซิงเกิ้ลกับดับเบิ้ล
ไม่ตรงกันกระบอกนี้ก็ถูกปรับแต่งมาแล้วให้ช่วงหลุดของไกดับเบิ้ลและซิงเกิ้ลหลุดในตำแหน่งเดียวกันใส่ทริกเกอร์สต๊อป เพื่อกันไกถลำในจังหวะ กระสุนลั่นแล้ว  ศูนย์หน้า,หลังเป็นศูนย์เดิม ไม่ได้เปลี่ยน  ( มีโครงการจะหาศูนย์เรืองแสงมาเปลี่ยนใส่แทนศูนย์เดิม )   นอกจากนั้นยังเปลี่ยนด้ามยาง เป็นของ โฮ๊ก (  HOGUE  ) เคยได้รับความอนุเคราะห์  จากครูดำเรื่องด้ามไม้เป็นด้ามที่สวยครับแต่ผมจับดูแล้ว ลื่นมือเลยเปลี่ยน    กลับไปเป็นด้ามของโฮ๊กเหมือนเดิม  อีกจุดที่มีการปรับปรุงคือ แต่งให้สามารถเข้าเซฟ ในจังหวะฮาร์ฟค๊อกได้
                      รายละเอียดของตัวปืน จากเวปไซด์ ของซีแซด ตามนี้ เลย ครับ ........

http://www.cz-usa.com/product_detail.php?id=29

เริ่มกันเลยดีกว่าครับยิงทดสอบที่ ระยะ 15 เมตร ทดสอบโดยการพาดยิงทั้งหมดครับ เพื่อลดแฟคเตอร์ อื่น ๆ
ของผู้ยิงเองลงไป โดยใช้กระสุน 3 แบบคือ 
               -ลูกซ้อม ของบุลเล็ต กล่องม่วง
               -ลูกซ้อม ของRoyal  Ammunition
               -ลูก FMJ ของรวท. (โรงงานวัตถุระเบิดทหาร )

ได้รับความกรุณาจาก พี่ โซ้ยตี๋  เป็นผู้ยิงทดสอบให้ครับ ...... ขอบพระคุณพี่โซ้ยตี๋ มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

รูปสุดท้ายนี่แถมครับ ยิงต้นกล้วยขนาดเส้นรอบวงประมาณ 15 นิ้ว ด้วยลูกหัวรู บุลเล็ต  ระยะยิง ประมาณ 7 เมตร ครับ

เนื่องด้วยข้อจำกัดของการหากระสุนและทุนที่ผมมีเลย ไม่ได้ใช้ชุดยิงมากนัก  การทดสอบกลุ่มกระสุนในครั้งนี้ เป็นการทดสอบเพียงชุดเดียวครับ คือ ยิงเลย ผลออกมาเป็นไง ก็เอา แบบนั้นดังนั้น จึงไม่สามารถนำมาเป็นบรรทัดฐาน ในการเลือกกระสุนให้เหมาะกับปืน อีกทั้งในการเลือกกระสุน ยังขึ้นอยู่ที่ปืนแต่ละกระบอกว่าถูกกับลูกชนิด นั้น ๆ หรือไม่อย่างไรเพียงแต่พอจะใช้เป็นการเปรียบเทียบได้บ้างเท่านั้นครับ

ใช้ความรู้สึกของเราให้เข้ากับปืนเมื่อจะใช้รวมเป็นหนึ่งเดียว
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:18:32 PM »

สุดยอดครับได้ความรู้เพิ่มมากเลยครับผม.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์