๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 10:54:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเทียบดูกลุ่มกระสุน ปืนพก 9 มม.  (อ่าน 30714 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 02:45:31 PM »

...ขอบคุณที่ทดสอบมาให้ชมกันครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 03:39:15 PM »

...ขอบคุณที่ทดสอบมาให้ชมกันครับ Smiley

Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 03:47:47 PM »

ในที่สุดก็ได้ชมการทดสอบ HK P7M8
กลุ่มกระสุน 15 เมตร เกาะกันแน่นดี
ดีทั้งปืน และคนยิง

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 05:02:17 PM »

Smiley ขอบคุณครับที่ทดสอบมาให้ชมกัน กลุ่มสวยมากครับ โดยเฉพาะ P7M8  Wink

DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 05:12:21 PM »

เข้ามาชมคร๊าบบบบ..... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ชอบ Browning แต่ อยากได้ cz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2006, 05:14:09 PM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 01:31:03 PM »

วันนั้น เพื่อนได้เอาวีดีโอ บันทึกการยิงเปรียบเทียบระหว่าง กล๊อก19กับซีแซด - พี01 น่าสนใจดี แต่ก็เป็นการทดสอบจากผู้ใช้กลุ่มหนึ่งเท่านั้นไม่ทราบว่าจะเชื่อถือได้เพียงใด สรุป คือ จากการทดสอบในครั้งนั้น คือ กล๊อกใช้งานได้ง่ายกว่า กลุ่มกระสุนดีกว่า น้ำหนักเบากว่า  กลไกการทำงานไม่ยุ่งยาก (ยกเว้น ปุ่มปลดแม็กฯ ที่ ไม่เหมาะกับคนมือเล็กเพราะมีปุ่มเล็ก ) แรงรีคอยล์นิ่มนวลกว่า ซึ่งการทดสอบยิงครั้งนี้ ยิง กระบอกละ 300 นัดไม่มีติดขัด ในขณะที่ ซีแซด ยิงถึงนัดประมาณ ที่ 200 กว่า ๆต้องถอดทำความสะอาดถึงจะยิงต่อได้ แต่โดยภาพรวมแล้ว ปืน ทั้งสองกระบอกมีประสิทธิภาพในการใช้งาน พอ ๆ กัน ไม่ว่า ด้านของเจ้าหน้าที่ทีต้องใช้ในการปราบปราม ต่อสู้  หรือมีไว้ป้องกันตัว   แต่กล็อกจะเหมาะกับคนที่ มีความชำนาญในอาวุธปืนมากกว่า (ไม่เหมาะกับมือใหม่) เำพราะไม่มีเซฟ กระเดื่องหน้าไกของกล๊อกแทบไม่มีความหมายเลยในแง่การใช้งาน ในขณะที่ ซีแซด มีระบบ ความปลอดภัยที่แน่นอนกว่า  แต่ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก กล๊อค ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2006, 01:46:08 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 02:16:02 PM »

ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ..................เพราะการทดสอบในกระทู้นี้ ไม่ได้นำ Glock มาทดสอบด้วย..............

เท่าที่ทราบข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์และตามการทดสอบต่างๆของต่างประเทศ.............คงามแม่นยำของปืน Glock มีลักษณะเป็นเส้นกราฟ แบบ ความแม่นยำ เป็นปฏิภาคควบคู่ไปกับจำนวนการยิงกระสุน...............กล่าวคือ เมื่อเป็นปืนใหม่ๆ ยิงไประยะหนึ่ง คงามแม่นยำจะอยู่ระดับหนึ่ง.....................เมื่อยิงไปมากขึ้นๆ (อาจจะเป็นพันๆนัด)...........ความแม่นยำจะสูงขึ้นๆ จนถึงระดับ แม่นสุดๆ....................ต่อจากนั้นเมื่อยิงต่อไปเรื่อยๆ ความแม่นยำจะเริ่มตกลง ไปอยู่ในระดับแรกๆเหมือนกับเริ่มยิงใหม่ๆ.................

ถ้าให้ผมเลือกปืนที่กล่าวมาในกระทู้นี้..............

ผมเลือก HK P7M8 ครับ................ด้วยเหตุผลสำหรับ"การใช้งาน"ว่า เป็นปืนต่อสู้ที่มั่นใจในเรื่องความแม่นยำ  ทนทาน(ในระดับหนึ่งซึ่งคงต้องรอการพิสูจน์) ระบบความปลอดภัยสุดยอด(แต่ยุ่งยาก สำหรับมือใหม่)

สำหรับเหตุผลอื่น คือ..................เป็นปืนระดับเกรดดี(ไฮโซ) ราคาแพง(อิ๊บอ๋าย) งานสวย รายละเอียดดีมาก ระบบปฏิบัติการแปลกและไฮเทค................ที่สำคัญ "ไม่ใช่ปืนโหลๆ" ทั่วๆไป เท่าที่กำลังเงินผมจะซื้อได้

CZ 75 compact ที่ผมใช้ ................ผมจัดอยู่ในเกรด ปืนโหลๆครับ..............ใช้งานดี ทนทาน ยิงแม่น มีคันเซฟ แต่น้ำหนักเยอะ ............พกทั้งวันเอวคดไปเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2006, 11:21:52 PM »

กลุ่มสวยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 02:02:02 AM »

ที่พี่มะขิ่นเล่ามามันแปลกๆนะคับ...

ทำไมถึงยิงมากๆๆๆแล้วกลับแย่ลงล่ะคับ...

หรือว่าสูงสุดคืนสู่สามัญ...ฮา...Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 09:26:26 AM »

หัวกระสุนของบุลเล็ต  ซื้อจากวินเชสเตอร์
รวท.ลองสั่ง มอนตาน่าโกลด์ ดูซิครับ  ทีมยิงปืน ทบ.ทดสอบแล้ว  หัว 121 เกรน กับ 124 เกรน แม่นที่สุดเท่าที่ทดสอบมา เหนือกว่าเซียร่าด้วย   ราคาก็ไม่แพงนัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 10:03:27 AM »

ครับพี่.............จะแอบๆบอกพี่แอ๊ดให้ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 10:52:28 AM »

เคยลองยิง HK P7 M8 ของนายหมอนดำดูแล้ว ผมไม่ชินกับการบีบเซฟหน้าด้ามสักเท่าไหร่ เวลายิงบางนัดก็ลืมบีบ ดังที่ พี่มะขิ่น และ พี่ นินจา19 กล่าวมาข้างต้นครับ.
widha
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 02:40:57 PM »

อยากเห็น 75B   75compact     p-101  และ  rami   มาทดสอบด้วยกันบ้างครับ
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 04:05:31 PM »

ฝีมือแต่ละท่านสุดยอดมากครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2006, 07:07:44 PM »

หัวกระสุนของบุลเล็ต  ซื้อจากวินเชสเตอร์
รวท.ลองสั่ง มอนตาน่าโกลด์ ดูซิครับ  ทีมยิงปืน ทบ.ทดสอบแล้ว  หัว 121 เกรน กับ 124 เกรน แม่นที่สุดเท่าที่ทดสอบมา เหนือกว่าเซียร่าด้วย   ราคาก็ไม่แพงนัก

ครับพี่.............จะแอบๆบอกพี่แอ๊ดให้ครับ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย จะได้ใช้ของดีแว๊วววว (ของเดิมก็ดีอยู่แว๊ววว แต่ของใหม่น่าจะดีกว่า) เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์