๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 07:54:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบไปแล้ว  (อ่าน 10591 ครั้ง)
NOOM 191
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 06:22:30 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า ผมกลับบ้านต่างจังหวัด แล้วก็ชวนน้องชายกับเพื่อนไปตลาดนัดโลตัส(แห่งหนึ่ง)เอารถไปจอดในโลตัส (เอากระบะISUZUไปเพราะขนของได้) หลังจากดูของซื้อของเสร็จผมก็บอกน้องว่าจะไปที่รถก่อนไปเปิดแอร์ไว้จะได้เย็นๆ แล้วตามมานะ ผมเดินมาเกือบถึงรถเห็นใครก็ไม่รู้กำลังงัดกระจกรถผมอยู่ ผมรู้ว่าต้องเป็นขโมยแน่นอนเลย ผมก็เลยแกล้งเดินผ่านเขาไปใกล้ๆมันก็หยุด ผมก็ถามว่าเป็นอะไรครับ มันก็บอกว่าผมทำกุญแจตกหายยังหาไม่เจอเลย ผมก็บอกว่าจะช่วยหาให้ ในใจก็นึกอยู่ว่า"เดียวมึงโดนกูกระทืบแน่ไอ้หัวขโมยรอน้องกับเพื่อนกูมาก่อน" และกำลังวนหากุญแจให้มันอยู่นั้น ไม่รู้ว่ามาจากไหนอีกคนมาดึงแขนไอ้คนนั้นไปแล้วบอกไอ้นั้น "เอยกลับ" แล้วหันมาทางผมแล้วบอกว่า "อย่าเสือกตามมานะมึง" แล้วเปิดเอวให้ดู ปืนกระบอกเงาแว้บเลย เชื่อไม่ครับตอนนั้นผมใจหายวาบเลย ท้องใส้มันปั่นป่วนไปหมด บอกตรงๆกลัวมากๆ ถ้าผมไม่รอน้องกับเพื่อน แล้วผมวิ่งเข้าไปถีบมัน ผมคงตายไปแว้วๆๆ แล้วห้างก็ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ตำรวจก็บอกจะตามให้ แล้วก็เงียบ.... ขอเตือนนะครับถ้าเจออย่างนี้ให้แจ้งตำรวจก่อน...โชคดีเป็นของทุกคน......
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 06:52:54 PM »

Embarrassed น่ากลัวครับ ดีที่มันไม่ทำร้ายคุณ NOOM 191 อย่างที่คุณ NOOM 191 บอกไว้ตอนท้ายครับ ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ให้รีบแจ้งเจ้าหน้าที่ครับ ไม่ควรเข้าไปกระทำการใด ๆ เพราะจะทำให้มันรู้ตัวและหนีไปได้แบบนี้ครับ ขอบคุณคุณ NOOM 191 ที่นำมาเล่าให้ฟังครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:15:11 PM »

คุณ NOOM191 ยังไม่เคยยิงปืน ใช้ปืน หรือมีปืน มาก่อนเลยเหรอครับ ?

แปลกใจที่เห็นปืนแล้วท้องไส้มันปั่นป่วน และกลัวมาก   
เป็นผมหรือเพื่อน ๆ ในนี้ คงต้องถามแล้วว่า .....
"โหพี่ สเตนเลสรุ่นนี้ผมยังไม่เคยยิงเลย ขอลองหน่อย
เมื่อวานถามร้านมา  บอกตั้งหกหมื่น  ผมมีแต่ตัวรมดำ......ซื้อมาแค่สามหมื่นห้า  แต่เป็นมือสอง
พี่ออกมาทำงานอย่างนี้ไม่ขึ้นลำแล้วเซฟไว้หน่อยเหรอ  เดี๋ยวไม่ทันนะ
กระเป๋ากางเกงผมมีเทารัส .38   ท้ายรถมี 870 กับ M1   พี่จะไปทางไหน  ...เดี๋ยวผมตามไป " Cheesy

ผมไม่เคยกลัวเรื่องแบบนี้ในหัวเลย  หากไม่ใช่ภาวะสงครามที่มีความกดดันอีกรูปแบบหนึ่ง
และผมก็ไม่เคยคิดจะนำปืนมาขู่ใคร  เพราะผมคิดว่าที่ไม่กลัวปืนแบบผม ก็ต้องมี
คือ ขู่หรือโชว์เฉย ๆ ไม่ทำครับ    .....ยิงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2004, 07:26:59 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:30:06 PM »

เมื่อเช้ามืดวันศุกร์ ผมก็เพิ่งโดนงัดรถ ไปบ้านเพื่อนตอนประมาณ5ทุ่ม ฝนตกหนักน้ำถ่วมก็เลยจะค้างบ้านเพื่อน ตื่นมาตี4จะกลับบ้าน เจอรถโดนค้นกระจาย ไม่มีอะไรหายเพราะไม่ได้เก็บของมีค่าไว้ แต่ช่องกุญแจโดนงัดพัง วันนี้เพิ่งไปเปลี่ยนมาเสียไปพันกว่าบาท เซ็งอยู่ดีๆต้องเสียเงิน แถมต้องมีกุญแจสองดอก ไขประตูดอกนึง  สตาร์ทรถดอกนึง (เปลี่ยนทั้งชุด5พันกว่าบาท)  เซ็ง Tongue

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:48:24 PM »

ถ้าเป็นไปได้ อยากทราบสถานที่ และประเภทรถเพื่อเป็นข้อมูลครับ
เอ......รัฐบาลว่าเศรษฐกิจดีไม่ใช่เหรอครับ Huh

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:52:26 PM »

ถ้าเป็นไปได้ อยากทราบสถานที่ และประเภทรถเพื่อเป็นข้อมูลครับ
เอ......รัฐบาลว่าเศรษฐกิจดีไม่ใช่เหรอครับ Huh

Angry เศรษฐกิจดีครับ โจรถึงได้เต็มบ้านเต็มเมือง ที่โจรเยอะเพราะตอนนี้เงินที่กู้ตามโครงการต่าง ๆ ใช้ไปหมดแล้ว หาใช้หนี้ไม่ได้ครับ Angry

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:53:47 PM »

เมื่อเช้ามืดวันศุกร์ ผมก็เพิ่งโดนงัดรถ ไปบ้านเพื่อนตอนประมาณ5ทุ่ม ฝนตกหนักน้ำถ่วมก็เลยจะค้างบ้านเพื่อน ตื่นมาตี4จะกลับบ้าน เจอรถโดนค้นกระจาย ไม่มีอะไรหายเพราะไม่ได้เก็บของมีค่าไว้ แต่ช่องกุญแจโดนงัดพัง วันนี้เพิ่งไปเปลี่ยนมาเสียไปพันกว่าบาท เซ็งอยู่ดีๆต้องเสียเงิน แถมต้องมีกุญแจสองดอก ไขประตูดอกนึง  สตาร์ทรถดอกนึง (เปลี่ยนทั้งชุด5พันกว่าบาท)  เซ็ง Tongue

โดนงัดรถแถวไหนครับพี่
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:05:40 PM »

ถ้ามีปืนอยู่ที่เอว....งานนี้ไม่รู้หมู่รึจ่า Grin
แต่ถ้าลูกเมียไปด้วยก็ปล่อยมันไปเถอะ Angry

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:28:45 PM »

โลตัสแถวไหนครับจะได้ระวังไว้ ไหว้พระไหว้เจ้าครับ ไม่อยากเจอเลย  Shocked Shocked Shocked Shockedกลัวถ้าแลกจะได้ไม่คุ้มเสีย

แต่อีกมุมหนึ่งถ้าพกปืนกัน จะได้ซัดกันไหมครับ ชักหวั่นๆ ว่า ถ้ามีปืนกันในมือจะคิดกันยังไง อาจไม่ปล่อยมันไปง่ายๆ

พวกที่เขาทำผิดกฎหมายเขาก็มีแถวสองไว้ดูลาดเลานะครับ อย่างนี้ถ้จะทำอะไรต้องดูให้ดีอีกครั้งก่อนลงมือ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:45:41 PM »

เล่าเรื่องจริงให้ฟังเรื่องหนึ่ง  จะได้ Anti กับเรื่องที่คุณ noom 191 เจอมา
สิบกว่าปีมาแล้ว   ที่บ้านรองปลัดกระทรวงท่านหนึ่ง  มีญาติ ๆ มาเล่นไพ่กัน จอดรถไว้หน้าบ้า่นเจ็ดแปดคัน   ภรรยาของท่านเป็นน้องสาว รอง ผบช.น.เดินขึ้นไปบนชั้นสอง ก็มองเห็นมีคนกำลังกรีดกระจกรถ  โทรไปหาพี่ชายที่เป็นตำรวจ.  พี่ชายก็ยุว่าให้ยิงเลย   ท่านก็เลยเอาปืนลูกกรดซีแซด บรรจุกระสุนเข้ารังเพลิงทีละนัด เพราะแมกฯ หายไปนานแล้ว   ยิงไป 3 นัด  แล้วก็โทร.บอกพี่ชาย ว่าเห็นร่วงลงมานอนอยู่้ข้า่งถนน
พี่ชาย ก็ตกใจ ถามว่ายิงโดนด้วยหรือ   แล้วก็บอกว่าไม่ต้องออกมาจากบ้านจนกว่าตำรวจจะไปถึง
คืนนั้น เจอ 2 ศพพร้อมของกลาง  วันรุ่งขึ้น มีชาวบ้านโทรบอกตำรวจว่ามีคนนอนตายข้างบ้าน    ห่างออกไปประมาณสามร้อยเมตร   ตำรวจท้องที่บ่นว่าทำไมต้องยิงด้วย.22  ทำคดียากชะมัด   ส่วนท่านรองปลัดกระทรวง ได้เป็นปลัดกระทรวงที่ตั้งใหม่  ตอนนี้ท่า่นเป็น สว.จังหวัดไหนก็จำไม่ได้แล้ว   แต่ท่านเกรงใจเมียขึ้นเยอะเลย
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:49:40 PM »

นึกเสียว่าโชคยังดีที่ไม่เสียทรัพย์อะไรไป และได้ทำบุญที่ไว้ชีวิตคนเลวๆ.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:54:01 PM »

ใครว่า.22ไม่มีพิษสง...ยิง3นัด...ร่วงไป3ศพ Shocked

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:16:32 PM »

เล่าเรื่องจริงให้ฟังเรื่องหนึ่ง  จะได้ Anti กับเรื่องที่คุณ noom 191 เจอมา
สิบกว่าปีมาแล้ว   ที่บ้านรองปลัดกระทรวงท่านหนึ่ง  มีญาติ ๆ มาเล่นไพ่กัน จอดรถไว้หน้าบ้า่นเจ็ดแปดคัน   ภรรยาของท่านเป็นน้องสาว รอง ผบช.น.เดินขึ้นไปบนชั้นสอง ก็มองเห็นมีคนกำลังกรีดกระจกรถ  โทรไปหาพี่ชายที่เป็นตำรวจ.  พี่ชายก็ยุว่าให้ยิงเลย   ท่านก็เลยเอาปืนลูกกรดซีแซด บรรจุกระสุนเข้ารังเพลิงทีละนัด เพราะแมกฯ หายไปนานแล้ว   ยิงไป 3 นัด  แล้วก็โทร.บอกพี่ชาย ว่าเห็นร่วงลงมานอนอยู่้ข้า่งถนน
พี่ชาย ก็ตกใจ ถามว่ายิงโดนด้วยหรือ   แล้วก็บอกว่าไม่ต้องออกมาจากบ้านจนกว่าตำรวจจะไปถึง
คืนนั้น เจอ 2 ศพพร้อมของกลาง  วันรุ่งขึ้น มีชาวบ้านโทรบอกตำรวจว่ามีคนนอนตายข้างบ้าน    ห่างออกไปประมาณสามร้อยเมตร   ตำรวจท้องที่บ่นว่าทำไมต้องยิงด้วย.22  ทำคดียากชะมัด   ส่วนท่านรองปลัดกระทรวง ได้เป็นปลัดกระทรวงที่ตั้งใหม่  ตอนนี้ท่า่นเป็น สว.จังหวัดไหนก็จำไม่ได้แล้ว   แต่ท่านเกรงใจเมียขึ้นเยอะเลย

...เอ เรื่องลูกกรดยาวซีแซดยิงผู้ร้ายตายเนี่ย ผมเคยอ่านจากนิยายเรื่องไหนนะ รู้สึกจะเป็นเด็กยิงซะด้วยสิ คุ้นๆ นะครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:22:33 PM »

...เรื่องตามกระทู้นี้ ผมสงสัยว่า รปภ. ของห้างดังกล่าวจะรู้เห็นเป็นใจด้วยหรือไม่ เพราะมีกรณีคล้ายๆ กันเกิดขึ้น แต่จำไม่ได้ว่าห้างไหน อย่างไรก็ตามบริษัท รปภ. หลายแห่งได้ชื่อว่าเป็นชุมทาง "ผู้มีประสบการณ์..." (ประสบการณ์อะไรบ้างก็ว่ากันไปนะครับ)

...คิดอีกที มองอีกมุม ผมจึงออกจะเกรงๆ อยู่ว่าเรื่องนี้ถ้าเกิดมันไม่จริงขึ้นมา จะเป็นการกล่าวหาห้างฯ เขาหรือเปล่านะครับ

...ถ้าเป็นเรื่องจริงก็น่าเป็นห่วงลูกค้าครับ ผมเองก็ไปจับจ่ายซื้อของตามห้างพวกนี้บ้างตามควรแก่จำนวนเงินในกระเป๋า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:45:11 PM »

Cool เข้าใจว่า เรื่องที่เล่าคงเกิดเหตุมานานแล้ว เพราะปัจจุบันมีแนวปฏิบัติว่า กรณีรถหายภายในบริเวณห้างฯ ห้างฯ จะต้องร่วมรับผิดชอบด้วย ระยะหลังจะเห็นว่า ห้างฯ เข้มงวดรถเข้า/ออกมากขึ้น หากเจอเหตุการณ์ที่ว่า คงต้องโทร. แจ้ง 191 จส.100 ร่วมด้วยช่วยกัน ให้ช่วยประสานงานให้ หากไม่กล้าเข้าใกล้ แต่ต้องจับตาอย่าให้คลาด หรือเรียก รปภ.ห้าง กดสัญญาณกันขโมยให้ร้อง แล้วแต่เหตุการณ์ขณะนั้น...  Cool

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์