๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 05:15:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด็อก ฮอลิเดย์  (อ่าน 7321 ครั้ง)
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 12:52:29 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับคุณลุง Sundance ครับ

ผมมีความเห็นว่า สาเหตุที่คนเรากลัวความตายนั้น เป็นเพราะ
1.  เราไม่อยากพลัดพรากไปจากโลกที่คุ้นเคยใบนี้
2.  เราไม่รู้ว่าตายแล้วไปไหน?  ภพใหม่ที่จะไปเป็นอย่างไร?
3.  คนที่ตายไปแล้วก่อนหน้าก็ไม่เคยมาบอกเล่าให้ทราบว่าเขาไปเป็นอย่างไร?  หรือภพที่ไปเป็นเช่นไร?
4.  เรากลัวว่าตายแล้วจะต้องตกนรก เพราะทำไม่ดีไว้ (รู้อยู่แก่ใจเอง)

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 01:07:21 PM »

รู้สึกเศร้า เสียใจด้วยคะคุณลุง

I am dying... -*-

Charlie
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 01:34:30 PM »

เสียใจด้วยครับ    ผมว่าความน่ากลัวมันเริ่มตั้งแต่ตอนรู้ตัวว่ากำลังจะตายครับ   

ความสำเร็จไม่ได้เป็นของผู้แข็งแรงที่สุดหรือก้าวร้าวดุดันที่สุด
แต่เป็นของผู้ที่เข้าใจสถานการณ์ของตนดีที่สุด  และรู้ว่าตนเองมีทางเลือกอย่างไรบ้าง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 02:05:57 PM »

ขอบคุณครับที่แสดงความเห็นใจในการสูญเสียของผม เรื่องมันผ่านมา 26 ปีแล้ว ถ้าอยู่ก็ 38 เขาเป็น Retinoblastoma (Cancer ที่จอรับภาพ ... เป็นประเภทเดียวกับ Bone Cancer) เห็นเมื่ออายุหนึ่งเดือนครึ่ง พาไปรักษาที่ New York ไปถึงเขาก็เอาตาขวาออกไป Tumor ใหญ่เกินรักษา ตาซ้ายใช้ได้ดี แม้จะมี Tumors อีกหลายเม็ด เรียนเก่งมากๆด้วย ผมมาทราบภายหลังว่าเด็กรุ่นเขา ตายกันหมด เป็นโรคที่ไม่ค่อยเกิด ไม่มีใครรู้จัก เกิดแต่แรกเกิด ถ้า 2 ขวบแล้วจะไม่เป็น ถ้าเป็นทั้ง 2 ตา เป็นกรรมพันธ์ด้วย ถ้าเขามีลูกก็เกือบ 100% โอกาศที่ลูกคนต่อไปของผมจะเป็นมีประมาณ 0.4% ถึง 4% ไม่กล้าเสี่ยงครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 04:32:58 PM »

...ขอแสดงความเสียใจกับคุณพี่ Sundance ด้วยครับ Undecided

...น้องนุ่งลูกหลานแถวนี้มีแยะครับคุณพี่ Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 05:00:43 PM »

Embarrassed จะแสดงความเสียใจ แต่ก็มาคิดดูว่าเหตุการณ์มันผ่านมานานแล้ว ป๋าคงทำใจได้บ้างแล้วไม่มากก็น้อย ผมเลยขอเข้าใจในความรู้สึกสูญเสียกับเหตุการณ์ที่ป๋าประสบมาครับ ผมเองทุกวันนี้ถ้าไม่ได้เจอลูกสาวสองสามวันก็คิดถึงแย่แล้ว (ไม่ได้อยู่ด้วยกัน) ต้องหาเรื่องปะเหลาะให้มาหาบ่อย ๆ แต่กับเรื่องของป๋ามันมากมายกว่าผมหลายเท่านัก ถ้าเป็นผมคงเสียใจไม่น้อยครับ Embarrassed

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 05:11:18 PM »

...ผมมาทราบภายหลังว่าเด็กรุ่นเขา ตายกันหมด เป็นโรคที่ไม่ค่อยเกิด ไม่มีใครรู้จัก...
ผมอ่านแล้ว ใจมันนึกแว้บไปถึงหนังเรื่อง The X File ครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 06:43:48 PM »

เข้าใจความรู้สึกของคนที่เป็นพ่อครับ ผมเองลูกป่วยนิดหน่อยก็ใจไม่อยู่กับตัวแล้ว ยิ่งลูกเริ่มโต กลับบ้านค่ำหน่อยก็ทำอะไรไม่ถูกเป็นห่วงไปสารพัดเรื่อง แต่พี่sundanceต้องใช้ความรู้สึกของพ่อที่รักลูก เฝ้าดูการป่วยไข้เป็นเวลานานๆจนถึงวันสุดท้าย เข้าใจครับ ผมเองมีลูกคนเดียวก็คิดอยู่เสมอว่าถ้าลูกเป็นไรไป ผมคงแย่เหมือนกัน รัก+ห่วงครับ เสียใจกับพี่ด้วยครับ ถึงเรื่องจะผ่านมานานหลายปี แต่ความรักของพ่อ+ลูกก็อยู่ในใจตลอดไปครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 11:37:21 PM »

Sad ถึงจะทราบเรื่องมานานแล้ว...

แต่ก็ขอแสดงความเสียใจกับความสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่ของคุณลุง sundance อีกครั้งคับ...

ผู้ที่เสียชีวิตแล้วเขาหมดทุกข์ก่อนเราคับ... คนที่อยู่นี่ทุกข์มากกว่ามากคับ...  Sad
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2004, 01:02:46 AM »

ขอบคุณมากครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2004, 01:15:00 AM »

... ความรัก ความผูกพันที่มีต่อกัน แม้นจะเป็นช่วงเวลาไม่นานนัก แต่ก็เชื่อว่านั่นป็นช่วงเวลาที่ยากจะลืมเลือน  ไม่ว่าจะผ่านมานานเท่าไร ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์