๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:31:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีตติ้ง ไรเฟิล  (อ่าน 14914 ครั้ง)
krudam
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:08:16 PM »

........ผ่านไปด้วยดีครับ สำหรับการมีตติ้งไรเฟิล.... วันนี้ผมมีความสุขมากที่เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลายมีความสุขในการยิงปืนแบบในสนามเปิด ยิงปืนกันได้ทุกขนาดมีตั้งแต่ .22 ถึงใหญ่ก็ .308  .300 วินฯ
            เริ่มกันตอนสายๆ ประมาณ 9.00 น. พี่มะขิ่น คุณอาร์ต และเพื่อน คุณตุรุส และพี่สาว ตามมาด้วยพี่โคด้า พี่โรด พี่ไพโรจน์  พี่เสก (โชกุน) ต่อมาก็ คุณโซ้ยตี๋  คุณซีอุส พี่หมอรุท  คุณโทน 73 พี่ป้อมทองและ รมต.  ช่วงบ่ายก็ พี่ต่อ(บ้านชายหาด)และเพื่อน คุณหนุ่มสุพรรณฯ กับเพื่อน 2 คน คุณหมู .44 คุณตี๋(ไอซแมน)  คุณรูเกอร์  ผู้การสุพินท์ 

เท่าที่ดูหลายๆ ท่านวันนี้สนุกกับการยิงปืน บรรยกาศเป็นกันเองเหมือนกับหลายครั้งที่ผ่านมา เรามาดูรูปกันเลยดีกว่า  Cheesy

มีเป้าบินมาร่วมด้วย  Grin

" อาว.......ปล่อยนกไปแล้วรึ ยังไม่ได้เล็งเลย "  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2005, 10:55:22 PM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:14:44 PM »

อ่ะ มาชมปืนกันหน่อย

พี่แก้วกำลังนึกอยู่ว่าจะยิงตัวไหนก่อน ?  Cheesy

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:18:37 PM »

ว่าแล้วก็ ลองดูในกล้อง ซีแซด 527 .223 ก่อน ว่าตั้งเป้าไกลไปไหม  Grin

เพื่อนพี่ต่อ ลองมั้ง ยิงเสร็จบอก มันส์แฮะ  Grin Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:23:42 PM »

มีการ เอา .22 มายิงประกบ  Grin

พี่มะขิ่นยิงหลายนาดมาก จำไม่ได้ แต่ประบอกนี้เป็น 300 วินฯ สุดยอด  Grin

คุณโทนมองก่อน  Grin ผมก็รอเมื่อไรจะยิงสักที  Huh Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:28:31 PM »

.....อ่า เราได้ยิงแล้ววุ้ย  Grin

บอกแล้วว่าพี่มะขิ่นยิงหลายขนาด  Grin

ผู้การสุพินท์ ยิงแล้วครับ สังเกตุคุณอาร์ต อยู่ใกล้ๆ เสียงแสบมาก  ตกใจ ตกใจ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:34:15 PM »

คุณโทนมีซุ่ม ยิงครับ เดี่ยว .308  Grin

คุณโซ้ยตี๋กำลังมองหาคนปล่อยเป้า  Grin

อ่ะ....มีเป้าใหญ่ๆ ให้ไรเฟิลยิงด้วย  Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:41:56 PM »

...ตอนยิงก็มันส์ดีหรอกครับ แต่เดินดูเป้า 100 ม. นี่ เอาเรื่องเหมือนกันนะ .......เหนื่อยไหมพี่  Cheesy

.อ่า.....จะปล่อยก็มาปล่อยในนี้เลยเพ้ จะได้ไม่เลอะ  Grin Grin (ล้อเล่นนะครับ  เยาะเย้ย)

.." เนี้ยนะพี่โรด..ตัวเนี้ยจะเป็นตัวสุดท้ายของผมเลย....อ่ะจริงๆ "  Grin Grin ...." .เด๋ยให้หมดก่อนเหลืออีกครึ่งมวน "  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 10:46:15 PM »

...พี่ไพไรจน์ บอกวันนี้ได้ออกกำลังกาย ทั้งคนและปืน เหนื่อยไหมพี่  Grin Wink

Grin Grin อ่ะ ชมปืนสั้นกันหน่อย  Grin Grin

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 11:41:51 PM »

เอาอีก...เอาอีก...ทำไมรูปน้อยจังครับครูดำ.. Smiley

ขอบคุณครูดำฝ่ายสถานที่...รวมทั้งน้ำดื่ม..ไม่รู้มีใครรวยหนึ่งล้านหรือเปล่า.. Grin
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน......ผมปล่อยไก่ดันไปทักพี่โรดเป็นพี่แก้ว..แถมคุยซะดิบดีไปครึ่งชั่วโมง..
มารู้ตอนหลังว่าผิดคน..ฮ่า..ฮ่า..พี่โรดน้ำใจงามจริงๆกลัวผมจะเขิน.....(ข้อมือขวาพี่น่าอิจฉามาก.. Grin)
ขอบคุณพี่แก้วที่ให้ลองยิงโคลท์โกลคัพเนชั่นแนลแมชท์อีลีต..โอยชื่อยาว...สวยงามใสปิ๊ง..แม่นมาก
ไกหนักครึ่งปอนด์มั๊งพี.. Grinแตะเป็นลั่น....งานนี้ได้มือโบว์ลิ่งพินเพิ่มมาอีกคนนึง..เป็นคุณหมออยู่แถวราชรี.. Shocked
ขอบคุณพี่ไพโรจน์ให้ลองยิง.308 REM. 700P สะใจครับ...ขอบคุณพี่มะขิ่นสำหรับ.308กับ.223ตัวงาม...ยิ่งตัว.223
เพื่อนผมบอกรอดยาก..

อ้อ..งานนี้มีคนสะใจสุดๆหนึ่งคน..แถมมาไกลด้วย...(คนที่แอบๆยิงข้างเสาใส่หมวกเหลือง..อิอิ)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 12:01:45 AM »

น่าสนุกจริงๆ อิจฉาๆ  ปืนเสี่ยไพโรจน์สุดยอดเลย  น้ำลายหก
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 12:05:20 AM »

........ผ่านไปด้วยดีครับ สำหรับการมีตติ้งไรเฟิล.... วันนี้ผมมีความสุขมากที่เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลายมีความสุขในการยิงปืนแบบในสนามเปิด ยิงปืนกันได้ทุกขนาดมีตั้งแต่ .22 ถึงใหญ่ก็ .308  .300 วินฯ
            เริ่มกันตอนสายๆ ประมาณ 9.00 น. พี่มะขิ่น คุณอาร์ต และเพื่อน คุณตุรุส และพี่สาว ตามมาด้วยพี่โคด้า พี่โรด พี่ไพโรจน์  พี่เสก (โชกุน) ต่อมาก็ คุณโซ้ยตี๋  คุณซีอุส พี่หมอรุท  คุณโทน 73 พี่ป้อมทองและ รมต.  ช่วงบ่ายก็ พี่ต่อ(บ้านชายหาด)และเพื่อน คุณหนุ่มสุพรรณฯ กับเพื่อน 2 คน คุณหมู .44 คุณตี๋(ไอซแมน)  คุณรูเกอร์  ผู้การสุพินท์ 

เท่าที่ดูหลายๆ ท่านวันนี้สนุกกับการยิงปืน บรรยกาศเป็นกันเองเหมือนกับหลายครั้งที่ผ่านมา เรามาดูรูปกันเลยดีกว่า  Cheesy

มีเป้าบินมาร่วมด้วย  Grin

" อาว.......ปล่อยนกไปแล้วรึ ยังไม่ได้เล็งเลย "  Grin

มีรัฐมนตรีมาด้วยเหรอครับ Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 12:07:19 AM »

...ขอบคุณที่ทำให้ตาร้อนผ่าว....
คงมีคนหายใจเข้าออกเป็นไรเฟิล อีกหลายคน Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 01:24:42 AM »

...ขอบคุณที่ทำให้ตาร้อนผ่าว....
คงมีคนหายใจเข้าออกเป็นไรเฟิล อีกหลายคน Grin

...มันส์เขย่าอารมณ์ดีครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 01:25:18 AM »

Grin วันนี้เหนื่อยจริงๆคับ...

ไม่ได้ยิงปืนเหนื่อยหรอกคับ...

ช่วยคุณโซ๊ยตี๋เปลี่ยนยางรถใครก็ไม่รู้จนหมดแรงเลย... 555

แดดแรงจริงๆนะคับกลับมาแสบคอแสบตัวเลย ไหล่ขวาก็ยอกๆจากแรงสัมผัสจากไรเฟิลหลายขนาด...

ยกเว้น 700 P ของพี่ไพโรจน์ เพราะผมรู้สึกว่าถ้ายิงจะพาเสียปืน เพราะฝีมือกะปืนห่างชั้นกันเหลือเกิน...

ต้องขอขอบคุณคุณครูดำเจ้าของสถานที่ที่บริการเพื่อนๆอย่างเต็มที่...

ขอบคุณพี่สุพินท์ พี่มะขิ่น พี่แก้ว พี่ไพโรจน์ พี่ 524 (อ้อ...พี่โร้ดก็ได้คับ) คุณเสก คุณอาร์ต คุณโทน คุณโซ๊ยตี๋ คุณตูรุสและพี่สาว พี่ป้อม ท่านบ้านชายหาด คุณซีอุส คุณหนุ่มสุพรรณ คุณหมู ท่านรูเกอร์ และเพื่อนทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม...

งานนี้ไรเฟิลมากจริงๆคับ ปืนสั้นหงอยไปเลย ขนาดเสียง .357 / .44 ยังกลายเป็นเสียงเบาไปเลยล่ะคับ... Grin

ปล.เพื่อนๆท่านใดเจอกล่องใส่กระสุน .357 มีกระสุนเหลืออยู่สักห้าถึงสิบนัด สีขาว ช่วยเก็บไว้ให้ผมหน่อยนะคับ แก่แล้วขี้ลืมคับ ขอบคุณคับ...  เยาะเย้ย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 01:32:08 AM »

Shocked อ้าวพี่แก้วกลับถึงอุดรแล้วแฮะ...

กลับถึงบ้านก็เปิดคอมฯเลยหรือคับพี่...

พี่แก้วนี่แข็งแรงจังแฮะ เป็นผมสลบแหงเลย...  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์