๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:57:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lady smith กับ sig P230SL  (อ่าน 7134 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2005, 03:31:55 PM »

...เพิ่งรู้ว่าสะสมรูปงู Cheesy Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2005, 04:00:05 PM »

ต้องดูก่อนครับว่า เลดี้สมิธของ  ออโต้  หรือ  ลูกโม่  แต่อย่างไรของเชียร์  เลดี้สมิธดีกว่าเพราะกระสุนค่อนข้างใหญ่และน่าจะหาง่ายกว่า

ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2005, 04:09:22 PM »

กระบอกนี้หรรือเปล่าครับ

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 07:13:24 AM »

แจ้งข่าวเพิ่มเติม...ลูก .380 เพิ่งรู้ว่ามีลูกซ้อมหัวตะกั่วของบูลเลทด้วย...กล่องละ 600.-...หาได้ตามร้านปืนหลังวัง
ลูกจริงกล่องละ 1000.- ...ลูกจริงของนอก 1100.- ...ผมชอบใช้ของ S&B นะ...หัวมันสีทองสวยดี

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 11:04:19 AM »

ไหนๆก็จะให้แล้วขอสองกระบอกเลยสิครับ   Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 11:37:56 AM »

เหมือนเพิ่งจะมีปืนพกกระบอกแรก ที่จริงอยากแนะนำเลดี้สมิทออโต้ ครับ เพราะเป็นกระสุน 9 มม.พารา แถมกระสุนถูกกว่าซ้อมได้มากกว่า ด้ามก็ไม่ใหญ่ผู้หญิงใช้คงไม่มีปัญหา

แต่เนื่องจากความสวย ฝีมือการผลิต และ นน. ที่เบากว่าของซิกแล้ว ทำให้คะแนนความน่าใช้เพิ่มไล่ขึ้นมา

สรุปผมว่าลองยิงแล้วตัดสินใจตามความถนัดดีกว่าครับ

ปล. ถ้าเป็นเลดี้สมิทลูกโม่ก็เลือกก่อนดีกว่าเพราะใช้ง่ายกว่า แต่ถ้าชอบออโต้จริงๆ โปรดกลับไปอ่านย่อหน้าแรก อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 11:41:30 AM »

ปล.2 ถ้าเลือกซิก 230SL ควรใช้ซองที่ข้างในบุนิ่ม ผิวจะได้ไม่เป็นรอยเสียสวย

ปืนรุ่นนี้ผมว่าเป็นปืนพกที่สวยที่สุดกระบอกหนึ่งเลยครับ ท่านไหนถ่ายรูปเก่งๆ ลองเอาวางข้างกุหลาบ และแก้วไวน์ หรือในมือสุภาพสตรี จะได้ภาพที่สุนทรีมาก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 11:56:35 AM »

ตัวนี้ครับ ซิก230 แต่ยังไม่ใช่ sl
กระสุน9มม. แถวเดี่ยวครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 04:06:55 PM »

lady smithลูกโม่.357ดีจริงๆครับ
ผมเคยพาแฟนเพื่อนไปซื้อมาเมื่อ6-7ปีที่แล้ว เป็นสเตนเลส
ขายมาพร้อมกระเป้าสวยงาม เพื่อนผมเขาเคยโดนแฟนลงไม้ลงมือเล็กๆอะครับ
ช่วงหลังๆปัญหาเริ่มมาก(แฟนติดสาวอืน) หลังจากซื้อปืนแล้วสามีเรียบร้อยมากๆ
ตอนแรกผมเองก็ไม่ทราบว่าเขามีปัญหากัน ซื้อปืนแล้วสามีถึงได้มาเล่าให้ฟัง ว่ากลัวเมียมากๆ
เลยตอนนี้ เมียก็ร้ายซื้อแล้วก็เก็บซ่อนอย่างดี สามีหาเท่าไรก็ไม่เจอ ทำให้สามีได้แต่นอนหนาวๆร้อนๆ
กลัวลูกปืนจะมาหาโดยไม่รู้ตัว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 04:18:11 PM »

เพื่อนพี่boon คนที่ว่า
คือคนเวบนี้ป่าวครับ
 Grin Grin Grin

นี่ครับ 230sl

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 04:28:28 PM »

ข้อความโดย: submachine 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เพื่อนพี่boon คนที่ว่า
คือคนเวบนี้ป่าวครับ

ไม่ใช่ครับ เป็นพ่อแม่ของเพื่อนลูกผมครับ รู้จักสนิทกัน ก้เพราะลูกเรียนโรงเรียนเดียวกัน
ภรรยาขอให้ผมพาไปหัดยิงปืน พอเริ่มยิงเป็นแล้วก็ให้พาไปซื้อปืน คิดว่าจะเอาใว้ป้องกันขโมยเข้าบ้าน
ตอนหลังถึงรู้ว่าซื้อมาเพื่อจะใว้เอาชีวิตสามี คิดแล้วยังเสียวๆอยู่เลยครับ ถ้ามีเรื่องขึ้นมาจริงๆผมคงเสียใจมากเลย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 05:42:38 PM »

Grin Grin Grin  เอ...ผมว่า...ให้ผู้ที่จะรับโอน...มา post เอง...

จะได้รับคำตอบที่ดีกว่า...นะครับ อิ อิ  Grin Grin

Rattle !!!!
rey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 08:55:42 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ladysmith ที่ว่าเป็นลูกโม่ น้องเค้าบอกว่าเบาดี  พอดีคุณพ่อเค้ามีสองกระบอก มีลูกสาวสองคน จะให้คนละกระบอก คนน้องไปเลือกก่อนแต่ไม่รู้จะเอากระบอกไหนดี  พรุ่งนี้ว่าจะ print คำตอบไปให้น้องเค้าดู  สงสัยน้องเค้าต้องงงแน่เลยว่าทำไม งูเยอะจัง

ขอบคุณมากมากครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 24, 2005, 09:43:20 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ladysmith ที่ว่าเป็นลูกโม่ น้องเค้าบอกว่าเบาดี  พอดีคุณพ่อเค้ามีสองกระบอก มีลูกสาวสองคน จะให้คนละกระบอก คนน้องไปเลือกก่อนแต่ไม่รู้จะเอากระบอกไหนดี  พรุ่งนี้ว่าจะ print คำตอบไปให้น้องเค้าดู  สงสัยน้องเค้าต้องงงแน่เลยว่าทำไม งูเยอะจัง

ขอบคุณมากมากครับ

...สรุปว่า ladysmith เป็นลูกโม่ ก็ O.K.  ...แล้วอย่าลืมเรื่อง "โค้ชส่วนตัว" นะครับ...เล่นแหวกหญ้าให้ "งู"ตื่น แล้ว... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์