๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 11:07:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนีเที่ยวเมกาค่ะ  (อ่าน 40070 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:05:12 AM »

ช่วงวันที่15กย.-3ตค. โอแว๊บไปเมกามาค่ะ ตังค์ไม่ได้เยอะหรอกนะคะ พอดีโปรโมชั่นแลกไมล์กับการบินไทยมันออกมายั่ว เลยถือโอกาสออกไปแรดไกลเลยอ่ะค่ะ Grin

คราวนี้ถ่ายรูปเยอะมากๆค่ะ น่าจะเกือบ1000รูปได้ ต้องค่อยๆคัด ตอนนี้คัดได้หลักร้อยรูปแล้ว จะค่อยๆลง ใจเย็นๆนะคะ คงใช้เวลาหลายวันกว่าจะครบ ช่วงนี้โองานเยอะซะด้วยค่ะ ยิ้มีเลศนัย

วันแรกที่ไปถึง โอลงที่ LA. ค่ะ

เข้าที่พักที่โรงแรมที่นึง...ขอไม่เอ่ยนาม โอพักที่นี่เป็นครั้งที่2แล้ว บอกได้เลยว่าที่นี่ทั้งโหดทั้งเฮี้ยนค่ะ
ทำไมถึงบอกว่าโหด ทำไมถึงบอกว่าเฮี้ยน ต้องดูที่ภาพค่ะ

เดินเข้ามาที่ห้องก็เจอแบบนี้ค่ะ ตู้เซฟ แต่เอ๊ะ ตู้เซฟไม่เห็นเหมือนโรงแรมทั่วๆไปเลย เหมือนตู้เซฟเก็บปืนมากกว่า แถมมีกล่องปืนยาววางขนาบอีกต่างหาก ตกใจ

พอมองๆที่ระหว่างทีวีกับข้างตู้เซฟก็มาเจอ เทารัส...เจี๊ยกกกกก สงสัยจะเอามาขู่แขกที่เบี้ยวค่าห้องแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอมองที่ผ้าม่าน โรงแรมนี้ท่าทางจะเฮี้ยนจริงๆค่ะ ดูจากภาพสิคะ ตกใจหน้าซีด

อาจจะเห็นไม่ชัด ใกล้ๆเข้าไปอีกหน่อย ยิ้มีเลศนัย
องค์เดียวไม่พอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ทำไมยังมาพักถึง2ครั้ง บอกได้เลยค่ะว่าโรงแรมนี้อาหารอร่อยมาก เยี่ยม เยี่ยม
แถมมีบริการให้ยืมกล้องด้วย โอเลยถือโอกาสยืมกล้องเจ้าของโรงแรมใช้ตลอดทริปซะเลยค่ะ คิก คิก

อิอิ...บรรยายต่อเลยแล้วกันนะคะ Grin

ในวันแรก คนที่ไปด้วยเค้าไม่สบาย โอเลยไปถ่ายรูปเล่นที่สวนสาธารณะค่ะ
เลยได้ภาพสัตว์แสนเชื่องที่อยู่ที่นั่นมาฝากค่ะ Cheesy

ตัวนี้ไปกัดกับตัวไหนมาไม่ทราบ ขนยังติดปากอยู่เลย ตกใจ

ตัวนี้คงเข้าห้องเรียนสาย เลยต้องถูกทำโทษ ยืนขาเดียว คิก คิก

ตัวนี้ไม่ได้ถูกทำโทษเหมือนตัวขาวนะคะ แต่มันวางเท้าไม่ได้เพราะมันบวม คาดว่าน่าจะเกิดจากขาถูกสายเอ็นรัดจนบวม น่าสงสารค่ะ Embarrassed

ตัวนี้สีสวยเชียว อยู่เมืองไทยคงไม่รอด Cheesy

เป็ดอีกตัว Cheesy

รวมกันเป็นฝูง

กำลังนั่งเล่นๆเพลินๆอยู่ก็เห็นกระรอกอวบๆ กำลังปีนลงมาจากต้นไม้ค่ะ เลยคว้ากล้องมาถ่ายมัน Cheesy

ตอนแรกมันก็อยู่ไกลๆหรอกค่ะ

มันหันมามองโอ

โอเลยนั่ง ทำฟอร์มว่ามีของกินจะให้มัน
มันเลยเข้ามาใกล้ซะจนติดขนาดนี้เลยอ่ะค่ะ Grin

พอรู้ว่าโอไม่มีของกินให้ ก็เลยสะบัดตูดเดินหนีไปเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

ปล. มีข่าวดีนิดนึงค่ะ หากใครติดตามกระทู้นี้จนจบ แล้วตอบคำถามที่โอจะถามครบถ้วนโดยไม่ผิดกติกา โอมีของแจกเป็นของที่ระลึกจากเมกา 1รางวัลค่ะ ไม่ต้องตอบเร็วที่สุด เพียงแต่ตอบตามกำหนดเวลา เพราะโอจะจับฉลากค่ะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:38:15 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:10:10 AM »

เจ๊.............. หนีเที่ยว ถึงว่าไม่เห็นในบอร์ดเลย กลับมาไม่มีของฝาก งอนนะเออ เลี้ยงหมูกะทะก็ได้ กำลังจะลงแดง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. ลงรูปสาวๆ มั่งนะเจ๊   คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:13:39 AM »

เจ๊.............. หนีเที่ยว ถึงว่าไม่เห็นในบอร์ดเลย กลับมาไม่มีของฝาก งอนนะเออ เลี้ยงหมูกะทะก็ได้ กำลังจะลงแดง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. ลงรูปสาวๆ มั่งนะเจ๊   คิก คิก คิก คิก

อิอิ...ไม่ได้ซื้อของกินกลับมาเลยอ่ะจ้า เซ็งอยู่เนี่ย ตีอกชกตัวตั้งหลายหน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รูปสาวๆไม่มีเลยอ่ะ...แหะๆ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:20:10 AM »

...ว่าจะไป กลัวขอวีซ่าบ่ได้  ยี๊

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:29:51 AM »

ปล. ลงรูปสาวๆ มั่งนะเจ๊   คิก คิก คิก คิก

อิอิ...ไม่ได้ซื้อของกินกลับมาเลยอ่ะจ้า เซ็งอยู่เนี่ย ตีอกชกตัวตั้งหลายหน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รูปสาวๆไม่มีเลยอ่ะ...แหะๆ ยิ้มีเลศนัย
โห.......... เจ๊

งั้นรวมพลไปหม่ำหมูกะทะกันมั้ยเจ๊ คราวที่แล้วพลาดติดงานศพไม่ได้ไปอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รูปพระเครื่องในห้องอ่ะครับ  ผมว่าถ้าเจ๊อยู่ห้องนั้นพระเครื่องไม่จำเป็นหรอก  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 10:33:00 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:32:48 AM »

มันคงจะบอกว่า ได้กลิ่นอาหาร

แต่ คนนี้ ไม่แบ่ง ...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:35:46 AM »

วันต่อมาทางโรงแรมจัดทัวร์ไปพิพิธภัณฑ์ค่ะ ชื่อThe Getty Museum
ตึกที่นี่สวยมากค่ะ ออกแนวโมเดิร์น หลงรัก

ภายในมีภาพศิลป์และปฏิมากรรมแพงๆเพียบค่ะ หลงรัก

ภาพนี้ขยายด้วยแว่นขยาย เพื่อเห็นความละเอียดของลายเส้นของภาพแรกทางขวามืออ่ะค่ะ Cheesy

ภาพนี้คุ้นๆมั๊ยคะ ของแวน โก๊ะ(ของแท้) ค่ะ เยี่ยม

ห้องแสดงภาพทางโซนยุโรป

2คนนี้...กำลังชื่นชมภาพอยู่ Cheesy

วันนี้มีเด็กๆมาทัศนศึกษาด้วยค่ะ

ที่นี่เค้ามีห้องให้ฝึกสเก็ตช์ภาพจากต้นแบบโดยไม่คิดเงินด้วยค่ะ เยี่ยม

รูปปั้นในห้องสเก็ตช์

ภายนอกก็มีค่ะ

ภาพนี้เป็นวิวที่มองลงมาจากพิพิธภัณฑ์ก็เห็นฟรีเวย์ของแอลเอ.ค่ะ

เดินเล่นไปเรื่อยๆเจอฮัมมิ่งเบิร์ดตัดหน้าเฉยเลยอ่ะค่ะ ตัวเล็กนิดเดียว มันบินมาใกล้มาก แต่โอเปลี่ยนเลนส์ไม่ทัน เลยได้ภาพมาแค่นี้อ่ะค่ะ Grin

ขอตัวไปหาข้าวทานและไปทำงานก่อนนะคะ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 05:56:25 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:42:33 AM »

...ว่าจะไป กลัวขอวีซ่าบ่ได้  ยี๊

ระดับพี่แก้วขอได้อยู่แล้วค่ะ เยี่ยม

โห.......... เจ๊

งั้นรวมพลไปหม่ำหมูกะทะกันมั้ยเจ๊ คราวที่แล้วพลาดติดงานศพไม่ได้ไปอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รูปพระเครื่องในห้องอ่ะครับ  ผมว่าถ้าเจ๊อยู่ห้องนั้นพระเครื่องไม่จำเป็นหรอก  คิก คิก คิก คิก

คราวที่แล้วเจ๊ก็ไม่ได้ไปอ่ะ ช่วงนี้งานเจ๊เยอะ เพราะเดี๋ยวจะต้องมีไปตจว.อีก น่าจะว่างอีกทีสิ้นเดือนเลยอ่ะจ้า

ปืนเอากลับมาไม่ได้ แต่พระเครื่องกับสร้อยเนี่ย...น่าสน...อิอิ คิก คิก

มันคงจะบอกว่า ได้กลิ่นอาหาร

แต่ คนนี้ ไม่แบ่ง ...........

อิอิ...โอเกือบหลอกมันได้แล้วเชียวค่ะพี่ จะได้เอากลับมาโรงแรมกินซะเลย น้ำลายหก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:48:27 AM »

เมกา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:30:09 AM »

ลงทะเบียนรอรับชมครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:30:58 AM »

ขอบคุณครับเจ๊โอ ภาพสวยมากครับ ติดตามชมครับ +1  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:35:34 AM »

แบบนี้ต้องเรียกว่า Guest House แล้ว

เพราะเป็น Guest ของเจ้าของ House

อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:00:46 PM »

ยิ้มีเลศนัย ของฝากครับเจ้..............................  เยาะเย้ย
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:36:14 PM »

ลงทะเบียนรอชมด้วยคนครับ  Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:14:39 PM »

Cheesy ขอบคุณครับเจ๊โอ ที่เอารูปมาฝาก ไม่มีโอกาสได้ไป อเมริกา อย่างเจ๊ ได้ดูรูปก็ยังดี ครับ อิอิ  Grin Cheesy

หน้า: [1] 2 3 4 ... 20
  พิมพ์