๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:39:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปพาเพื่อนๆไปยิงปืนครับ  (อ่าน 8600 ครั้ง)
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:41:40 AM »

ไม่ได้มีเป้ากลุ่มกระสุนมาให้ดูนะครับ เพราะไม่แม่นกันอยุ่แล้วครับ
พอดี อยากไห้มาลองยิงปืนกันดู เลยเน้นที่Actionการยิงของแต่ละคนมากกว่านะครับ
เป็นเพื่อนๆพี่ๆกลุ่ม สนามบินบังคับวิทยุนะครับ

สถานที่ พัน1ร.อ ครับ ต้องขอโทษสมาชิกที่มาใช้สนามกันวันนั้นด้วยนะครับ
เสียงลูกซอง อาจดัง ทำลายสมาธินะครับผม

ภาพ เดียวมืดเดี่ยวสว่างนะครับเพราะไมได้เอา แฟลสตัวใหญ่ไป ถ่ายจากแฟลสหัวกล้อง มันชารจ์ไม่ทัน Grin

ที่เอาไปยิงกันวันนั้นครับ มีของผมกระบอกเดียว ที่เหลือของป๋าติ้ดหมดเลยครับ

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:49:34 AM »

อธิบายเรื่องกฎความปลอดภัยในการใช้อาวุธปืนและการใช้สนามแล้ว
ก็มาเริ่มยิงกันครับ

เริ่มจาก 870ของป๋าทิตย์ก่อน
เอานายกุ้งก่อน  เอิ้กกก กว่าจะยอมยิง ต้องเปลี่ยนที่รองพานท้ายให้ก่อน ถึงจะยอมยิง
ไม่เคยยิงลูกซองมาก่อนเลยกัน สักคน

เล็ง

ลั่น

ตามด้วยพี่ดิษ รายนี้ ชอบ BB ปืนจริงๆไม่มี ก่ะลังยุให้ชอบอยุ่ จะได้มีพวกมายิงเยอะๆ  Grin

ตามด้วยคุณโป่ง ชอบเครื่องบินบังคับ-เรือเร็ว เปนชีวิตจิตใจ ปืนไม่ชอบเลย บอกเสียงดัง
กว่าจะคะยั้นคอยอให้ลองได้ ตั้งนาน
แต่พอยิงแล้วบอก ไมเท่าไหร่ แต่ไม่ยิงอีกเลย 
   น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2007, 02:58:31 PM โดย ตั้มเม้ง... » บันทึกการเข้า

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:54:09 AM »

ต่อด้วยการโชว์ของเจ้าของปืน คุณอาทิตย์
ยิงเร็ว 5นัด
แถมด้วยการยิงมือเดียวแต่เสียดายผมกดชัตเตอร์ไม่ทันตอนกระสุ่นลั่น กะลัง
รอแฟลส ชาร์จ ปืนลั่นไปแหละ
  หลงรัก
ภาพมันออกแนว กึ่งซิลูเอตเลยแหะ ผมถ่ายรูปได้ห่วยจริงวันนั้น

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:56:58 AM »

แล้วก็น้องผม ยิงมั้ง หลังจากยิงไปนานๆ มีเปิดโชว์ด้วย

บางรูป สว่าง บางรูปก็มืดนะครับ ไมได้เอาแฟลส ใหญ่ไป ถ่ายจากแฟลสหัวกล้อง มันชาร์จไม่ทัน

แถมท้ายด้วยโชว์นิดหน่อย รูปนี้ติดเรทครับ ผู้ปกครองควรให้คำแนะนำครับ    ขำก๊าก

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:00:31 AM »

แล้วนี่ก้มันสุด เจ๊เอมี่ หลังจากทนผมยุไม่ไหวเลยยอมไปยิงมั้ง
โดยมีป๋าติ้ด คอยดันอยุ่ข้างหลัง

พอสอนเสร็จ ป๋าจะเดินออกไป เจ๊หันมา บอก "อยุ่ข้างหลังสิจะไปไหน"  Grin   น้ำลายหก

เล็ง

บึ้ม.....ถอยมาข้างหลังแหะ

ยังไม่เลิกถอย ป๋าเลยต้องช่วยดัน อะไรจะขนาดนั้น   โดนชก

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:04:42 AM »

ยิงปืนเบาๆ ผ่นคลายกันมั้ง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:09:34 AM »

หมดแล้วครับ ขอบคุณที่รับชมครับ

แถมท้ายด้วยภาพสนามบินมอเตอร์ไฟฟ้ามีนบุรีครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:17:39 AM »

...ขออนุญาตนะครับ  กระทู้นี้อยู่ในหน้าทดสอบปืนก็น่าจะถูกต้องแล้ว  แต่ดูๆ ไป  เป็นการทดสอบคนมากกว่าครับ  คิก คิก คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 10:57:08 AM »

ท่าทางสนุกดีครับ....ไปยิงกันหลายคนดี....นึกถึงตัวผมฉายเดี่ยวตลอดกาลครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:10:22 AM »

น่าเอาเครื่องบินมายิง....แบบเป้าบิน...อิๆ.....ฟิ้วสสสส...ไปดีกว่า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:39:43 AM »

น่าเอาเครื่องบินมายิง....แบบเป้าบิน...อิๆ.....ฟิ้วสสสส...ไปดีกว่า

...แสดงว่าผมไม่ได้มีอาการนี้คนเดียว  ผมเห็นเครื่องบินเล็กบินโฉบแถวๆ สนามยิงปืน  รู้สึกคันไม้คันมืออยากยิงทุกครั้งครับ   คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
A-TheOne
"ขยัน" คือบ่อเกิดของความสำเร็จ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:47:03 AM »

Smileyขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมกันครับ ได้บรรยากาศดีครับ ไม่เหงาได้อยู่กับเพื่อนๆ และได้เล่นกีฬาที่ชอบในวันพักผ่อน Cool มีกำลังกลับไปทำงานอีกเยอะครับ เยี่ยม มีภาพบรรยากาศสนุกแบบนี้เอามาให้ชมอีกนะครับ ขอบคุณครับ Grin
koh__
Good sometime Bad Bad sometime Good
Jr. Member
**

คะแนน 2

Good sometime Bad Bad sometime Good

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:54:20 AM »

เล่นหลายอย่างเลยนะครับคุณตั้มเม้ง bbก็เล่นปืนจริงก็เล่นแล้ว2อย่างนี้อะไรทำให้เงินหมดหมดเยอะกว่ากันครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 12:38:26 PM »

...แสดงว่าผมไม่ได้มีอาการนี้คนเดียว  ผมเห็นเครื่องบินเล็กบินโฉบแถวๆ สนามยิงปืน  รู้สึกคันไม้คันมืออยากยิงทุกครั้งครับ   คิก คิก

ผมก็เห็นด้วยครับ แต่เป้าท่าจะแพงเกินไป

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 01:14:25 PM »

...ขออนุญาตนะครับ  กระทู้นี้อยู่ในหน้าทดสอบปืนก็น่าจะถูกต้องแล้ว  แต่ดูๆ ไป  เป็นการทดสอบคนมากกว่าครับ  คิก คิก คิก คิก
ผมก็คิดนานนะครับว่าจะลงบอร์ดไหนดี เพราะไม่มีรูปกลุ่มกระสุน สรุปขอเปนบอร์ดนี้แล้วกัน ไม่ว่ากันนะครับผม
ดูท่านอืนทดสอบปืนมามากแหละ ดูผมทดสอบคนกันมั้งน่ะครับ  Grin

...แสดงว่าผมไม่ได้มีอาการนี้คนเดียว  ผมเห็นเครื่องบินเล็กบินโฉบแถวๆ สนามยิงปืน  รู้สึกคันไม้คันมืออยากยิงทุกครั้งครับ   คิก คิก

ผมก็เห็นด้วยครับ แต่เป้าท่าจะแพงเกินไป

มีช่วงนึงยิงกันบ่อยครับ แต่เปนปืน BBน่ะครับ ปืนจริงไม่กล้ายิงอ่า กลัวโดนรวบ
ปืนbb ยิงมาแล้วก้นับรูกันว่าลำนึงมีกี่รู แล้วก็เอาสติกเกอร์แปะ แล้ว ไปบินใหม่ได้ครับ
ยิงยากนะครับ บินเร็วๆขนาดbbรัวๆระยะไม่เกิน10เมตร ยังโดนไม่กี่เม็ดเองครับ

เล่นหลายอย่างเลยนะครับคุณตั้มเม้ง bbก็เล่นปืนจริงก็เล่นแล้ว2อย่างนี้อะไรทำให้เงินหมดหมดเยอะกว่ากันครับ
เล่นให้คุ้มครับ แลกกับการที่ผมเลิกเที่ยวกลางคืนเลิกซิ่งรถ แล้วก้เลิกยุ่งก่ะสาวอื่น  Grin(อันหลังเนี่ยคุ้มไหมหว่า) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่ผ่านเข้ามาชมครับผม

หน้า: [1] 2
  พิมพ์