๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 09:41:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนใครดูตีสิบ ผลสรุปอดีตนักกรีฑาหญิงเป็นชายหรือหญิงกันแน่  (อ่าน 4553 ครั้ง)
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:12:31 AM »

ขอท้าวความหน่อย  เมือ่คืนรายการตีสิบสัมภาษณ์อดีตนักกรีฑาหญิงรุ่นเดียวกับ รักใจ ศรีเพชร   เรวดี ศรีท้าว     ตั้งแต่เด็กเธอใช้นำหน้า ด.ญ. เพราะมีอวัยวะเป็นเพศหญิง    มีอยู่คราหนึ่งไปแข่งเมืองนอกเกิดไม่สบายขึ้นมา                                     หมอสรุปว่าเป็นไส้เลื่อน(ซึ่งเป็นได้กับผู้ชายเท่านั้น)   ซึ่งเรื่องนี้เป็นเรื่องแปลกมีโอกาสเกิดขึ้น 1 ใน ล้านเท่านี้น   ต่อมาได้รับการผ่าตัดรักษา   หมอได้ถามว่าอยากเป็นชายหรือหญิง

ตอนนั้นเธอตอบว่าอยากเป็นชาย       จึงได้รับใบรับรองผลตรวจการยืนยันไปเปลี่ยนคำนำหน้าเป็น " นาย "       ซึ่งต่อมาต้องเป็นทหารแต่จับได้ใบดำ  ต่อจากนั้นแต่งงานกับผู้หญิงจดทะเบียนสมรส   ทั้ง ๆ ที่มีอวัยวะเป็นเพศหญิง   ต่อมาไปเสพหรือขายยาบ้าต้องติดคุกเป็นนักโทษชาย   ได้รับการเห็นใจจากผู้คุม คอยคุ้มกันไม่ให้คนอื่นรังแก   

เธอเขียนจดหมายถึงคุณวิทวัสช่วยเธอด้วย   ตอนนี้เธออยากเป็นหญิงเต็มตัว   คุณวิทวัสไ้ดติดต่อหมอตรวจผลทั้งหมด   แล้วก็พักโฆษณา     แล้วผมก็เผลอหลับไป

อยากทราบผลสรุปจากหมอว่าเป็นอย่างไร   ช่วยตอบหน่อยครับ

มีอีกคำถามหนึ่งจากส่วนตัง  อยากทราบว่าคุณวิทวัสมีถามเธอว่าเคยร่วมกับผู้ชายหรือไม่  ถ้าเคยมีความรู้สึกอย่างไร  มีจุดสุดยอดไหม(ขออภัยเรตเอ๊กซ์นิด ๆ แต่อยากรู้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:21:00 PM โดย pairoj » บันทึกการเข้า

ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:14:43 AM »

เป็นชายครับ
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:34:16 AM »

Grin Grin Grin เป็ยชายค่ะ Grin Grin Grin
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:44:50 AM »

มีอีกคำถามหนึ่งจากส่วนตัว  อยากทราบว่าคุณวิทวัสมีถามเธอว่าเคยร่วมกับผู้ชายหรือไม่  ถ้าเคยมีความรู้สึกอย่างไร  มีจุดสุดยอดไหม(ขออภัยเรตเอ๊กซ์นิด ๆ แต่อยากรู้)  เพราะตอนนี้เธออยากเป็นหญิง

Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 11:39:10 AM »

น่าสงสารครับ Undecided

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 11:54:52 AM »

เป็นชายเหรอครับ.......แต่เมื่อคราวก่อน......ผมพลาดไม่ได้ดู....นายคนที่โฆษณา..ล่าสุด เครียด จน กินเหล้า และ ความรักของจิ้งจกในเรื่อง ของกระเบื้องแผ่นเรียบ ยี่ห้อหนึ่ง....ได้ยินว่าเป็นคนบ้านเดียวกัน...ไม่รู้จริงหรือเปล่า....แต่ผม ชอบตั้งแต่ แกมาโฆษณาทีแรก ๆ แล้วล่ะ  หน้าตาโหด แต่สุดท้ายก็ติ๊งต๊องดีครับ....ชอบ Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 12:00:40 PM »

มีอีกคำถามหนึ่งจากส่วนตัว  อยากทราบว่าคุณวิทวัสมีถามเธอว่าเคยร่วมกับผู้ชายหรือไม่  ถ้าเคยมีความรู้สึกอย่างไร  มีจุดสุดยอดไหม(ขออภัยเรตเอ๊กซ์นิด ๆ แต่อยากรู้)  เพราะตอนนี้เธออยากเป็นหญิง

...คุณไพโรจน์ช่างมีน้ำใจ  กลัวเธอไม่มีความสุข  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 12:17:40 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:26:37 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:10:46 PM »

ผมดูจนเกือบหมดรายการครับ....

ที่คุณวิทวัสแจ้งผลสรุปตามคำวินิจฉัยของแพทย์   ในการตรวจโครโมโซม    สรุปได้ว่า  เป็นชายครับ

(โครโมโซม มี XY 46 คู่   เป็น Normal  Male )

แต่ในช่วงท้ายของรายการ  มีการถ่ายทอดคำสนทนาระหว่างคุณวิทวัสกับคุณยุทธนา (จรรยา)     เป็นใจความว่า   คุณยุทธนามี

อวัยวะที่แสดงเพศทั้งชาย-หญิง  ทั้งสองเพศ  อยู่ในร่างกาย     Sad

ซึ่งคุณยุทธนาก็ตอบว่า  มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศชายอันนิดเดียว  และคุณวิทวัสที่บอกว่า  มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศหญิงช่องนิดเดียว

เช่นกัน    และไม่มีมดลูก Lips Sealed

ผมเล่าให้ฟังตามที่ได้ดูในทีวีเมื่อคืนนี้ครับ    และไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆครับ      เพียงขอบอกว่า  เป็นชีวิตที่น่าสงสารชีวิต

หนึ่งครับ.    (พระท่านว่ากรรมะโยนี  มีกรรมเป็นเครื่องกำเนิด    กรรมะพันธู   มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ ครับ)..

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:19:19 PM »

ถ้าจำไม่ผิด เป็นที่มาของคำว่ากระเทย ใช่หรือเปล่าครับ

น่าสงสารครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:24:43 PM »

ที่คุณวิทวัสแจ้งผลสรุปตามคำวินิจฉัยของแพทย์ ในการตรวจโครโมโซม สรุปได้ว่า เป็นชายครับ

(โครโมโซม มี XY 46 คู่ เป็น Normal Male )

แต่ในช่วงท้ายของรายการ มีการถ่ายทอดคำสนทนาระหว่างคุณวิทวัสกับคุณยุทธนา (จรรยา) เป็นใจความว่า คุณยุทธนามี

อวัยวะที่แสดงเพศทั้งชาย-หญิง ทั้งสองเพศ อยู่ในร่างกาย Sad

ซึ่งคุณยุทธนาก็ตอบว่า มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศชายอันนิดเดียว และคุณวิทวัสที่บอกว่า มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศหญิงช่องนิดเดียว

เช่นกัน และไม่มีมดลูก Lips Sealed

ผมเล่าให้ฟังตามที่ได้ดูในทีวีเมื่อคืนนี้ครับ และไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆครับ เพียงขอบอกว่า เป็นชีวิตที่น่าสงสารชีวิต

หนึ่งครับ. (พระท่านว่ากรรมะโยนี มีกรรมเป็นเครื่องกำเนิด กรรมะพันธู มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ ครับ)..

.. ขอบคุณมากครับ.. ถ้าข้อเท็จจริง เป็นอย่างนี้ .. ไม่ใช่เป็นความบกพร่องของใคร แล้วครับ..  Smiley

มนุษย์ มีสองเพศ มีอยู่จริง .. ถ้ามีข้อโต้แย้ง ก็ต้องใช้วิทยาศาสตร์ทางการแพทย์ มายืนยัน..

การเป็นเพศหญิง ที่สำคัญ คือต้องมีมดลูกเพื่อให้กำเหนิดบุตร.

การเป็นเพศชาย  คือ มีที่สร้าง เซลล์ อสุจิ..

ถ้าสมบูรณ์ ทั้งสองอย่าง กฎหมาย ไม่ได้ยอมรับเพศที่สาม  จึงชอบที่จะเลือกเพศ..
   ถ้าไม่ชี้ชัดอย่างรายนี้.. ถ้าได้ข้อเท็จจริงทางวิทญาศาสตร์ ก็น่าจะชอบที่ รายการ ตีสิบ  นำเสนอ  ครับ..  Smiley

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:39:00 PM »

ที่คุณวิทวัสแจ้งผลสรุปตามคำวินิจฉัยของแพทย์   ในการตรวจโครโมโซม    สรุปได้ว่า  เป็นชายครับ

(โครโมโซม มี XY 46 คู่   เป็น Normal  Male )

แต่ในช่วงท้ายของรายการ  มีการถ่ายทอดคำสนทนาระหว่างคุณวิทวัสกับคุณยุทธนา (จรรยา)     เป็นใจความว่า   คุณยุทธนามี

อวัยวะที่แสดงเพศทั้งชาย-หญิง  ทั้งสองเพศ  อยู่ในร่างกาย     Sad

ซึ่งคุณยุทธนาก็ตอบว่า  มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศชายอันนิดเดียว  และคุณวิทวัสที่บอกว่า  มีสิ่งที่แสดงว่าเป็นเพศหญิงช่องนิดเดียว

เช่นกัน    และไม่มีมดลูก Lips Sealed

ผมเล่าให้ฟังตามที่ได้ดูในทีวีเมื่อคืนนี้ครับ    และไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆครับ      เพียงขอบอกว่า  เป็นชีวิตที่น่าสงสารชีวิต

หนึ่งครับ.    (พระท่านว่ากรรมะโยนี  มีกรรมเป็นเครื่องกำเนิด    กรรมะพันธู   มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ ครับ)..

ขอบคุณครับพี่บุญสวัสดิ์ทีให้คำตอบผมครบทุกคำถาม   ผมดูแต่ตอนแรกเธอให้สัมภาษณ์ว่าเธอมีอวัยวะเพศเป็นผู้หญิงเต็มตัว   ไม่ได้ดูตอนจบว่ามีอย่างละนิด   อย่างละนิด     ถ้าผมจำไม่ผิดตั้งแต่เกิดใช้ ด.ญ.  และ น.ส.จนถึงอายู 19 ปี    และใช้ " นาย " ตั้งแต่ 19 ถึงปัจจุบันอายุ 38 ปี  ซึ่งน่าถูกต้องแล้ว     แต่ตอนนี้เธอกลับชอบผู้ชาย  และอยากเป็นหญิง  อยากกลับไปใช้ น.ส.อย่างเต็มตัว   น่าเห็นใจครับ 

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 01:43:09 PM »

...คุณไพโรจน์ช่างมีน้ำใจ  กลัวเธอไม่มีความสุข  Smiley

คำสัมภาษณ์ในช่วงแรก  เธอเปิดเผยไม่หมดครับพี่   ทำให้ผมสงสัยคาใจอยู่    จึงต้องตั้งกระทู้ถาม  ไม่อย่างนั้นมันจะจุกอกผมตายครับ    Smiley

เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 04:18:13 PM »

ไส้เลื่อน หรือ Hernia เป็นได้ทั้งเพศชายและหญิงครับ  ผมเข้าใจว่าตอนที่หมอตรวจเรื่องไส้เลื่อนคงจะเห็นความผิดปกติของอวัยวะเพศ เพราะหมอในต่างประเทศเวลาตรวจร่างกายกรณีไส้เลื่อนคงจะให้คนไข้ถอดกางเกงออกหมดจึงเห็นความผิดปกติครับ

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:41:33 PM »

น่าสงสารครับ กรรมเวร  Undecided แต่ตรวจสอบแล้วหมอว่าเป็นชายครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์