๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 11:55:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 29 เรื่องเข้าใจผิด ของคนใช้รถ,มีประโยชน์  (อ่าน 4011 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 11:14:48 PM »

...ขอบคุณครับ ที่ช่วยรวบรวมเกล็ดความรู้มาให้ทบทวน ที่ยังสงสัยก็เรื่องเกียร์ CVT เปรียบเทียบกับเกียร์ออโต ทั่วไปมีจุดเด่น/ด้อย ต่างกันอย่างไร เทียบกับเกียร์ออโตของ Mitsu ตัวไหนดีกว่ากัน และปัจจุบันมีรถค่ายไหนใช้เกียร์ CVT บ้าง

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 06:19:56 PM »

...ยาวจัง  โทร.มาเล่าให้ฟังหน่อยดิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 06:25:55 PM »

...ยาวจัง โทร.มาเล่าให้ฟังหน่อยดิ Grin

เอาเบอร์โทรมาดิ  Grin  Grin  Grin

9-10กย.ที่สนามวิภาวดีมีจัดแข่ง  พี่แก้วลงมาแข่งด้วยบ่ครับ  Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 06:33:37 PM »

...ยาวจัง โทร.มาเล่าให้ฟังหน่อยดิ Grin

เอาเบอร์โทรมาดิ  Grin  Grin  Grin

9-10กย.ที่สนามวิภาวดีมีจัดแข่ง  พี่แก้วลงมาแข่งด้วยบ่ครับ  Cheesy

...เอาค่าเครื่องบินมาดิ  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 07:22:56 PM »

แงะ...... ตกใจ

ลงมาเอาดิ ออกให้แต่ขาลงนะเออ  Grin

คิกๆๆๆๆ  Grin  Grin  Grin
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 07:26:52 PM »

...มีตั๋วฟรี  แต่เสียดาย  Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 02:45:44 PM »

งั้นขาลงพี่แก้วใช้ตั๋วฟรี ขากลับผมซื้อรอไว้ให้ดีมั๊ยจ๊ะ  :-*
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:18:51 AM »

ขอถามหน่อยครับ รถเกียร์ออโต เนี่ย เวลารถติดนานๆใส้เกียร์D ไว้เเล้วเหยียบเบรค จะส่งผลกระทบอะไรต่อผ้าเบรคไหมครับ? เเล้วถ้าดึงเบรคมือล่ะครับ?
 อีกเรื่องนึงขอเเสดงความคิดเห็น(บ่น)ครับ ตามทางหลวงระหว่างเมืองที่มีรถสัญจรพลุกพล่าน  ผมข้องใจมากๆเลยครับ กับรถที่ วิ่งขวา...สุด เเต่ความเร็วน้อยยย มากๆน่ะครับ  เเช่ บางทีเกือบ10 กิโล  เปิดไฟสูงก้อเเล้ว บีบเเตรก้อเเล้ว ผลสุดท้ายต้องรอจังหวะเลนซ้ายว่างๆโฉบเเซงซ้าย ออกมา ดั๊น.....เจอ เจ้าพ่อทางหลวง โบกมือหยอยๆให้เข้าข้างทางพร้อมเเจ้งข้อหาว่า เเซงซ้าย ขับประมาท หวาดเสียว   โอ๊ววววววววววว   ก๊อดดดดดดด  โดนไปอีก ร้อยยยย พี่ๆเพื่อนๆ อย่าเอาอย่างน๊ะค๊าบบบบ บางทีรถหลังตามกัน เป็นสิบ หลบซักติ๊ดดดนึงเเล้วค่อยออกมาขวาใหม่ก้อได้คร๊าบบบบบบ   ด้วยความเคารพครั๊บบ หลงรัก
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:34:04 AM »

ขอถามหน่อยครับ รถเกียร์ออโต เนี่ย เวลารถติดนานๆใส้เกียร์D ไว้เเล้วเหยียบเบรค จะส่งผลกระทบอะไรต่อผ้าเบรคไหมครับ? เเล้วถ้าดึงเบรคมือล่ะครับ?

รถติดนานๆแต่ไม่เข้าเกียร์ P หรือ N ใช้เหยียบเบรคไว้แทน 
1. เท้าเราจะล้าครับ ถ้าเผลอปล่อยเท้ารถเราอาจพุ่งไปชนคันข้างหน้าเรา
2. น้ำมันเบรคจะร้อนครับ ( อันนี้รุ่นพี่บอกมา )

รถเกียร์ออโต้ มีผู้รู้บอกว่าถ้ารถติดนานๆให้เข้าเกียร์ N ( ถ้ากลัวรถไหลก็ดึงเบรคมือช่วย )  จะดีกว่าครับ
เพราะถ้าเข้าเกียร์ P แล้วมีรถมาชนข้างหลังรถเราชุดเกียร์จะเสียหายครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์