๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:54:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน นายเตช บุนนาค รมต. ต่างประเทศลาออกแล้ว  (อ่าน 7833 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:42:54 PM »

หากเราไม่ตึงเกินไป ไม่หย่อนเกินไป จะดีที่สุดค่ะ...มัชฌิมาปฏิปทา(ไม่ใช่พรรคการเมืองนะคะ) Cheesy

เรื่อง30/70นั้น ปรับๆกันไปได้ค่ะ ให้เข้ากันวิถีคนไทยให้มากที่สุด เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:47:15 PM »

ผมเพียงเป็นห่วงว่า เพียงแค่แนวคิดที่กลุ่มบุคคลเหล่านั้นต้องการเรียกร้อง ผมว่ามันเป็นแนวคิดที่เป็นอันตรายอย่างมากกับประเทศก็เท่านั้นครับ

ที่ผมติดตามมา.. คนที่นำเสนอ เขาไม่ได้เลวร้าย.. ขนาดนั้น... หลอกครับ

อย่า.. ดูถูกมวลชน.. ครับ หากมันไม่ดีจริงๆ.. จากคนนับล้าน ก็จะเหลือแต่ร้อย... และ 5 คนก็จะโดน สองร้อยตีน ที่เหลือ...

อย่าคิดมาก... บ้านเมืองเราดีกว่านั้นเยอะ... แต่ต้องกำจัดนักการเมืองเลวๆ.. ไปก่อน ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:58:59 PM »

ผมเพียงเป็นห่วงว่า เพียงแค่แนวคิดที่กลุ่มบุคคลเหล่านั้นต้องการเรียกร้อง ผมว่ามันเป็นแนวคิดที่เป็นอันตรายอย่างมากกับประเทศก็เท่านั้นครับ
ถ้าเป็นอย่างนี้จริง ก็พอรับได้ครับ

ที่ผมติดตามมา.. คนที่นำเสนอ เขาไม่ได้เลวร้าย.. ขนาดนั้น... หลอกครับ

อย่า.. ดูถูกมวลชน.. ครับ หากมันไม่ดีจริงๆ.. จากคนนับล้าน ก็จะเหลือแต่ร้อย... และ 5 คนก็จะโดน สองร้อยตีน ที่เหลือ...

อย่าคิดมาก... บ้านเมืองเราดีกว่านั้นเยอะ... แต่ต้องกำจัดนักการเมืองเลวๆ.. ไปก่อน ครับ

ถ้าเป็นอย่างนี้จริง ก็พอรับได้ครับ  Cheesy

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:04:53 PM »

แล้วใครจะมาสานต่อเรื่องเขาพระวิหารล่ะครับเนี่ยถ้าเป็นคนของนายยกอีกเรามิเสี่ยงต่อการเสียเขาพระวิหารหรือแค่นี้ก็แทบจะใส่พานถวายอยู่แล้ว
 เศร้า เศร้า เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:40:35 PM »

...ผมเคยคิดว่าคนดีอย่างท่านมาอยู่กับพะนะทั่น ปปจ. ได้อย่างไร

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:56:38 PM »

ผมก็ฟังนายกฯพูดเมื่อเช้า เนื้อหาก็ไม่ชอบอยู่แล้วทักษะการพูดยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ระดับนี้แล้วพูดไป โอ๊ยยยย ไปทุก 5 วินาทีจะ
โอ๊ยไปทำไมนักนักหนาไม่ใช่นางเอกหนังญี่ปุ่นได้รับความทรมานนะ....อ้อ ถ้าไม่เป็นนายยกแล้วไปพากย์หนังญี่ปุ่นก็ได้นะ ยิ้มีเลศนัย

รัฐนาวานายสมัครตอนนี้ก็เหมือนเรือบรรทุกอาจมมาเต็มลำจะเทียบท่าหาฝีพายเก่งๆมาประคองให้ถึงฝั่งแล้วคนดีมีฝีมือที่ไหน
จะกล้ามาอาสาเป็น รมต. ให้ล่ะครับคนที่เขามาเชิญให้เป็น รมต. ก็เท่ามีคุณสมบัติดีสามารถพร้อมสะสมชื่อเสียงความดีมานาน
เรื่องอะไรจะเอามาเปื้อนอาจมกับสำเภาลำนี้รอลำใหม่ไม่ดีกว่ารึอายุมากแล้วกอบกู้ชื่อเสียงมันไม่ง่ายนะ

ปล.ผมชอบเว็บนี้จังที่เปิดกว้างให้แสดงความคิดเห็นทางการเมืองได้  Grin

ไอ้ที่ร้อง โอยๆ อู้ยๆ โธ่ๆๆ นั้นเป็นเพราะท่านเป็นตาปลากับเล็บขบครับ...ขยับนิดหน่อยก็เจ็บหัวแม่เท้าแล้วครับ

มีประเด็นข่าวจากสิงค์โปร์ เพื่อนบ้านตัวแสบของเรา ได้ตั้งข้อสังเกตุว่าการที่ รมต.กระทรวงการต่างประเทศลาออกในช่วงเวลานี้ แสดงให้เห็นถึงสเถียรภาพของรัฐบาลสมัคร..ที่มีแนวโน้มแย่ลง..พร้อมทั้งเตือนให้บรรดาอาตี๋อาหมวยลอดช่องยกเว้นการลงทุนและการมาบ้านเราเวลานี้

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 03:03:03 PM »

อาตี๋อาหมวยลอดช่องคงคิดถึงเหลี่ยมแย่แล้วครับพี่ "ถ้ายอดนายกยังอยู่ป่านนี้ไอมาซื้อเมืองไทยได้อีกมาก"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เรฟูจี
Jr. Member
**

คะแนน 5

อยากแพ้อย่างเสือหรือชนะอย่างหมา.

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 03:30:58 PM »

ใครอยากจะอยู่กับขี้กองโตล่ะครับ คืนนี้ช่อง9จะนำเทปที่คุณ สุทธิชัย หยุ่นสัมภาษณ์ท่านเมื่อวันที่1กย.ก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์วุ่นวาย แนวความคิดของท่านนักการเมืองทั้งหลายควรที่จะยึดถือเป็นเยี่ยงอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 03:36:59 PM โดย เรฟูจี » บันทึกการเข้า

นักเดินทาง...ผู้ไม่ใช่คนแรกและคนสุดท้าย.
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 03:48:16 PM »

สงสารคนดีๆอย่างท่านเตชครับ

ที่สงสารไม่ใช่ที่ท่านต้องออกนะคับ แต่ตอนนี้นักเลงคีย์บอร์ดกำลัง ดิสเครดิต กันใหญ่เลย อีกหน่อยคงว่าท่านเป็นตุ๊ดเป็นเกย์อีกแน่ๆ หรือไม่ก็ใส่ข้อหากบฎไปเลย

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:04:19 PM »

อาตี๋อาหมวยลอดช่องคงคิดถึงเหลี่ยมแย่แล้วครับพี่ "ถ้ายอดนายกยังอยู่ป่านนี้ไอมาซื้อเมืองไทยได้อีกมาก"

อาบัง คูเวต.. ก็แสนที่จะคิดถึง.. เฮียเหลี่ยม.. เช่นกัน

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:13:38 PM »

อาบัง คูเวต.. ก็แสนที่จะคิดถึง.. เฮียเหลี่ยม.. เช่นกัน

แต่คนที่ แมนซิฯ คงไม่คิดถึงครับ ฮ่า ฮ่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:58:52 PM »

พรก. "ฉุกเฉิน"  ทำให้อัตราดอกเบี้ยต่างประเทศสำหรับรัฐบาลไทย เพิ่มขึ้นไปอีก 0.8% แล้วครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:12:59 PM »

Cool...ขอคารวะ...ท่านเตช  บุนนาค...ในสปิริต....ครั้งนี้...

...ผมเคยแสดงความคิดเห็นว่า...ท่านไม่น่าเข้ามาเป็น...รมต.  ในคณะ รมต. ที่ถูกมองว่าเป็น

...นอมินี...และนายกเองก็ยอมรับ...ว่าเป็นนอมินี แล้วเป็นยังไง....

...แต่เมื่อท่านมาเป็น...ท่านก็เพิมเครดิตในการแก้ปัญหา...

...ปราสาท...พระวิหาร...ก็ได้ระดับหนึ่ง...

...พอท่านลาออก...อย่างเด็ดเดี่ยว...ไม่ลงในอำนาจ...ใด ๆ ...

...สมแล้วที่...ต้นตระกูล บุนนาค...เคยเป็นข้าราชบริพาร...ใกล้ชิดของราชวงศ์จักกรี...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:09:32 PM »

ก่อนหน้าที่ " นายเตช  บุนนาค " จะลาออกนั่น  "ข่าวสด " ลงข่าวว่า  เลขานุการของนายเตช คือ " นายปกศักดิ  นิลุบล "   ได้ลาออกก่อนแล้ว และให้เหตุผลในการลาออกว่า   " ไม่เห็นด้วยกับการการเมืองในขณะนี้และนโยบายของนายสมัคร  สุนทรเวช และยังมีคนอีกจำนวนมากที่ไม่เห็นด้วยกับนโยบายของนายกฯ แต่ตนไม่มีปัญหาในการร่วมงานกับ รมว.ต่างประเทศแต่อย่างได "

เมื่อเช้าเป็นครั้งแรกที่พยายามนั่งฟังมันสำรอกออกมาตั้งแต่ต้นจนจบ ถ้าสามารถหาคำหรือประโยคอะไร?ที่หยาบคายที่สุดในภาษาไทยและสามารถเขียนได้ลงในนี้ผมคงกระทำแล้ว   เหลือขอจริงๆสำหรับผมโดยเฉพาะตอนที่มันพูดถึง ภรรยาของคุณเตช  สำหรับเรื่องอื่นๆผมถือว่าเป็นสันดานของคนคนนี้ครับ  ลองฟังคืนนี้ที่ช่อง 9 ให้ดีครับ  คุณเตช.. เคยให้สัมภาษณ์ทำนองว่า ถ้าเขาจะลาออกก็เพราะ มีสิ่งที่ไม่ถูกต้องมากดดัน.. ครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:15:14 PM »

ผมว่าเรื่องนายกฯ ลาออก หรือใครลาออกไม่สำคัญเท่าไหร่ แต่ที่สำคัญกว่านั้นคือ การที่กลุ่มพันธมิตร นอกจากเรียกร้องให้นายกฯ ลาออกแล้วนั้น ยังมีเป้าหมายเพื่อต้องการระบบการเมืองใหม่ คือ สส.มาจาการเลือกตั้ง 30 และมาจากการแต่งตั้ง70 ซึ่งเป็นการเปลี่ยนแปลงรูปแบบการปกครองในระบอบประชาธิปไตย ไปเป็นรูปแบบที่ไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตย ซึ่งครงนี้หากกลุ่มบุคคลเหล่านี้สามารถดำเนินการตามที่เรียกร้องได้ ทุกท่านยอมรับได้หรือที่จะมี สส.70 ไม่ได้มาจากประชาชน แต่มาจากการแต่งตั้งจากลุ่มบุคคลที่กระทำการเรียกร้องได้สำเร็จ ซึ่งระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริงแล้ว สส. หรือผู้แทนของประขาชน ต้องมาจากการเลือกตั้งของประชาชน ซึ่งเป็นแนวทางที่ถูกต้องที่ประชาชนทุกคนมีสิทธิเสรีภาพในการเลือกผู้แทนของตนเอง เพื่อทำหน้าที่บริหารบ้านเมือง อันเป็นวิถีทางแห่งประชาธิปไตยที่แท้จริง ผมก็ไม่รู้หากทุกท่านเห็นด้วยกับเป้าหมายที่กลุ่มบุคคลดังกล่าวเรียกร้องแล้ว ทุกท่านยอมรับที่จะให้เกิดการเปลี่ยนแปลงระบอบประชาธิปไตยใช่หรือไม่ หากทุกท่านยอมรับ ผมก็ไม่มีความคิดเห็นอื่นใดมากไปกว่านี้ เนื่องจากผมไม่ต้องการเห็นว่าหากประเทศไทยมีการเปลี่ยนแปลงรูปแบบจากระบอบประชาธิปไตย เป็นระบอบอื่นแล้ว ประเทศไทยจะอยู่อย่างไร และจะเป็นอย่างไร ผมต้องขออภัยทุกท่านที่ผมมีความเห็นที่แตกต่างจากทุกๆท่านด้วยครับ
ผมเห็นด้วยกับแนวคิดที่ว่าสส.แต่งตั้ง 70 สส.เลือกตั้ง 30 ครับ แต่สส.แต่งตั้งนั้นคนที่แต่งตั้งต้องเป็นบุคคลที่ประชาชนทั้งประเทศยอมรับ เช่น องคมนตรีป็นต้น  และนายกดำรงตำแหน่งได้ 2 ครั้งๆละ 4 ปี และให้รัฐบาลทุ่มงบประมาณสัก 40 % พัฒนาการศึกษาทั้งระบบ ทำอย่างนี้สัก 50 ปี แล้วค่อยมาใช้ระบบประชาธิไตยเหมือนชาวบ้านเค้า เพราะอะไรหรือครับ เพราะว่าประชาชนส่วนมากยังไม่เข้าใจว่าประชาธิปไตยคืออะไร แล้วถามว่าที่ไม่เข้าใจเพราะอะไร เพราะเราเริ่มต้นในเวลาที่ยังไม่พร้อม คณะราษฎแย่ง(ผมขอใช้คำนี้ครับ)อำนาจมาจากสถาบัน โดยที่ไม่ดูว่าประชาชนพร้อมหรือไม่ ผมว่าถ้าไปถามคนในสมัย 2475 ว่าประชาธิปไตยคืออะไร เค้าก็คงคิดว่ามันคือสิ่งของหรือตัวอะไรสักอย่าง แต่คณะราษฎเห็นว่าต่างประเทศเค้าใช้หรือตัวเองอยากมีอำนาจมั้งก็เลยเปลี่ยนแปลงตาม แล้วเป็นยังไงก็มานั่งแย่งอำนาจกันไปมาจนประชาชนไม่ได้อะไรจนทุกวันนี้  ผมว่าระบอบประชาธิปไตยแบบอนารยประเทศไม่เหมาะกับคนไทยเป็นเพราะวัฒนธรรมของไทยที่ยังมองอยู่แค่ตัวเองมาตั้งแต่ไหนแต่ไร ต้องให้ตัวเองสบายก่อนแล้วถึงจะมองประเทศ แต่ก็สบายไม่พอสักทีก็เลยไม่ได้มองไปไหนนอกจากตัวเอง
  อ้อ กำหนดโทษประหารชีวิตสำหรับนักการเมืองที่โกงกินด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์