๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:14:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญ สมัยเป็นเด็ก เรียน มัธยม ของท่าน คือสิ่งใดครับ  (อ่าน 8049 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:40:11 PM »

...สมัยเล็กๆ ยังพอจะได้ของขวัญบ้างครับ  ถึงชั้นมัธยมเป็นต้นมาได้แต่ของใช้ครับ  ไม่ค่อยจะมีของขวัญ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:53:21 PM »

ถ้าพูดถึงของขวัญเป็นชิ้นใหญ่ๆจากพ่อแม่ และทำให้ผมภูมิใจก็เห็นจะมี อย่างแรกก็กีตาร์ครับ สมัยมัธยมเพิ่งหัดเล่นกีตาร์ อยากได้กีตาร์ดีๆซักตัว ทีแรกเค้าก็ไม่ตามใจหรอก ปล่อยให้ผมเล่นก๊องแก๊งไปก่อน เพราะเมื่อก่อนผมเบื่อง่าย เค้าคงกลัวเสียเปล่าก็เลยไม่ซื้อให้  หลังๆเค้าเห็นผมจริงจัง เล่นจริง ก็เลยยอมซื้อให้ เป็นโปร่งไฟฟ้า ยี่ห้อ Kimus ครับ ทุกวันนี้มันอยู่กับผมเสมอ เพื่อนแก้เหงา Cheesy

อีกอย่างก็คงหนีไม่พ้นเจ้า 686-4 ก็ช่วงอายุเดียวกันนั่นแหละ เริ่มหัดยิงปืน อ่านอวป. ศึกษาจริงจัง ป๊าก็พาไปยิงปืนที่สนามบ้างเป็นครั้งคราวเมื่อมีเวลาว่าง เมื่อก่อนมีแต่ 36-1 ซึ่งมันหาความแม่นไม่ได้เสียเลย  เค้าเห็นผมจริงจังกับเรื่องนี้ เค้าก็ยอมซื้อ 686 ให้ครับ (แต่เค้าเก็บไว้เองนะ ไม่ให้ผมเก็บ Grin)

จะว่าไป ของทุกชิ้นที่ทุกคนให้มา ผมถือว่ามีค่าทั้งหมดครับ Smiley

พูดแล้วก็คิดถึงบ้าน คิดถึงครอบครัวจัง ไม่ได้กลับหลายปีละ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 01:01:20 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:00:16 PM »

มอไซด์ครับ
Honda Nova ซิ่งทุกวันครับ..

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:13:30 PM »

ตอนช่วงมัธยมไม่ค่อยได้ของอะไรอ่ะค่ะ ได้มาก็หาย...โดนขโมย ชีวิตน่าจ๋งจ๋าน เศร้า

ที่จำได้ก็คือ ช่วงม.ต้นได้นากาแทคฮอยเออร์ สายสเตนเลส ระบบควอทซ์ พี่ๆเค้าไปเที่ยวตปท.แล้วซื้อมาฝาก และ นากาโรเล็กซ์ เก่าๆ มือ2 ไม่มีสายมาให้ โดยซื้อต่อจากพี่ชาย(เค้าไปพม่าแล้วซื้อมา)เป็นการให้รางวัลตัวเอง ราคาตอนนั้นก็3พัน เอามาซ่อม เปลี่ยนเม็ดมะยม ซื้อสายแท้ เสียเงินเพิ่มไปประมาณ3,100บ. แต่2เรือนนี้ก็ดันโดนคนใช้ขโมยซะอีก เศร้า

ตอนม.4-5 ได้ฮอยเออร์โครโนมาอีกเรือน เป็นสายเหล็กสีดำ ขอบทอง พี่ซื้อมาฝากจากตปท.อีกเช่นเคยค่ะ เพราะเค้ารู้ว่าเราชอบนากา หลงรัก

แล้วก็ตอนม.5-6 แม่เห็นว่าเราอยากจะเรียนเครื่องเป่า ก็เลยซื้อทรัมเป็ตมา และก็เรียกครูมาสอน แต่ครูปากมีกลิ่นและมายุ่งกับทรัมเป็ตเราอ่ะค่ะ เลยไม่ยอมเรียนด้วย ตอนนั้นเพื่อนที่สนิทกันบอกว่าไม่ใช้ก็ขายไปซะ เลยขายออกไปถูกๆ รู้สึกเสียใจถึงทุกวันนี้ค่ะ ว่าไม่น่าขายไปเลย เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:17:07 PM »

ตอนช่วงมัธยมไม่ค่อยได้ของอะไรอ่ะค่ะ ได้มาก็หาย...โดนขโมย ชีวิตน่าจ๋งจ๋าน เศร้า

ที่จำได้ก็คือ ช่วงม.ต้นได้นากาแทคฮอยเออร์ สายสเตนเลส ระบบควอทซ์ พี่ๆเค้าไปเที่ยวตปท.แล้วซื้อมาฝาก และ นากาโรเล็กซ์ เก่าๆ มือ2 ไม่มีสายมาให้ โดยซื้อต่อจากพี่ชาย(เค้าไปพม่าแล้วซื้อมา)เป็นการให้รางวัลตัวเอง ราคาตอนนั้นก็3พัน เอามาซ่อม เปลี่ยนเม็ดมะยม ซื้อสายแท้ เสียเงินเพิ่มไปประมาณ3,100บ. แต่2เรือนนี้ก็ดันโดนคนใช้ขโมยซะอีก เศร้า

ตอนม.4-5 ได้ฮอยเออร์โครโนมาอีกเรือน เป็นสายเหล็กสีดำ ขอบทอง พี่ซื้อมาฝากจากตปท.อีกเช่นเคยค่ะ เพราะเค้ารู้ว่าเราชอบนากา หลงรัก

แล้วก็ตอนม.5-6 แม่เห็นว่าเราอยากจะเรียนเครื่องเป่า ก็เลยซื้อทรัมเป็ตมา และก็เรียกครูมาสอน แต่ครูปากมีกลิ่นและมายุ่งกับทรัมเป็ตเราอ่ะค่ะ เลยไม่ยอมเรียนด้วย ตอนนั้นเพื่อนที่สนิทกันบอกว่าไม่ใช้ก็ขายไปซะ เลยขายออกไปถูกๆ รู้สึกเสียใจถึงทุกวันนี้ค่ะ ว่าไม่น่าขายไปเลย เศร้า

น้องโอ....กรุณาตรวจสอบด้วยครับ
ว่า "หัวใจ"  ของน้องโอ...ยังอยู่หรือเปล่าครับ

คริ คริ  แฮ่ม...........
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:19:23 PM »

น้องโอ....กรุณาตรวจสอบด้วยครับ
ว่า "หัวใจ"  ของน้องโอ...ยังอยู่หรือเปล่าครับ

คริ คริ  แฮ่ม...........

อันนั้นก็โดนขโมยไปแล้วจ๊ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:19:39 PM »

จำได้ว่า...ตั้งแต่โตมา..ผมไม่เคยได้รับสิ่งของที่เรียกว่า "ของขวัญ" จากพ่อ หรือ ญาติผู้ใหญ่เลยครับ  แต่ก็มีซื้อโดยจำเป็นต้องใช้เช่นเสื้อผ้ารองเท้า .. เพราะตอนนั้นครอบครัวผม ยากจนมาก  ๆ นาฬิกาอยากได้ ผมก็เก็บตังค์ซื้อเอง โดยรับจ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ ...รู้สึกว่าของเหล่านี้มีค่ามาก ทุกวันนี้ก็ยังเก็บรักษาไว้อยู่ .... แต่สำหรับของขวัญที่ผมได้รับมาจากพ่อนั้น...มีค่ามากยิ่งกว่าสิ่งใดคือ ท่านให้ "ชีวิต" ที่ดีกับผม จนถึงทุกวันนี้ครับ.. ไหว้

...แต่สำหรับของขวัญที่เป็นสิ่งของ...ที่ได้รับ..มักมาจาก...สาว ๆ  ....น่ะครับ.... ยิ้มีเลศนัย
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:32:56 PM »

จำได้ว่า...ตั้งแต่โตมา..ผมไม่เคยได้รับสิ่งของที่เรียกว่า "ของขวัญ" จากพ่อ หรือ ญาติผู้ใหญ่เลยครับ  แต่ก็มีซื้อโดยจำเป็นต้องใช้เช่นเสื้อผ้ารองเท้า .. เพราะตอนนั้นครอบครัวผม ยากจนมาก  ๆ นาฬิกาอยากได้ ผมก็เก็บตังค์ซื้อเอง โดยรับจ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ ...รู้สึกว่าของเหล่านี้มีค่ามาก ทุกวันนี้ก็ยังเก็บรักษาไว้อยู่ .... แต่สำหรับของขวัญที่ผมได้รับมาจากพ่อนั้น...มีค่ามากยิ่งกว่าสิ่งใดคือ ท่านให้ "ชีวิต" ที่ดีกับผม จนถึงทุกวันนี้ครับ.. ไหว้

...แต่สำหรับของขวัญที่เป็นสิ่งของ...ที่ได้รับ..มักมาจาก...สาว ๆ  ....น่ะครับ.... ยิ้มีเลศนัย
ตอนนี้ยังได้รับอีกมั้ยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:35:51 PM »

เตี่ยกับแม่ย้ายบ้านไปขายของในป่า(ที่อยู่ปัจจุบัน) ทำให้ต้อง มาอยู่บ้านอากงตั้งแต่ ป.3 ถึง ป.6
ทุกเย็นวันศุกร์ จะนั่งรอให้ท่านมารับ จนถึง4ทุ่ม ถ้าเกินนั้น แสดงว่าไม่มาแล้ว
ผมได้ของขวัญทุกวันศุกร์ วันที่ท่านมารับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 01:38:06 PM โดย ซูฮก » บันทึกการเข้า
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:36:47 PM »

แววตาครับ แววตาดุแกมกังวล คุณพ่อเป็นนายทหารชั้นผู้ใหญ่ระดับเจ้ากรม แต่มีลูกชายไม่เอาไหน
ผมได้สายตานี้เป็นของฝากทุกครั้งที่คุณพ่อกลับมาเยี่ยมบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 01:43:57 PM โดย big single » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:39:36 PM »

ตอนนี้ยังได้รับอีกมั้ยครับ

ไม่มีครับ..มีแต่...ให้เด็ก ๆ ต่อ... ยิ้มีเลศนัย
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:49:53 PM »

......ขอบคุณพี่ฐาครับ  ที่ทำให้ผมคิดถึงความสุขเก่าๆสมัยวัยรุ่นครับ หลงรัก

นาฬิกาข้อมือเรือนบางครับ ยี่ห้อ POMA ไม่รู้ผมจำผิดหรือเปล่าครับ

ได้พร้อมกับน้องชายคนละเรือน เป็นของขวัญที่ชอบมากครับ

เพราะไม่เคยมีกับเค้าเลย ตอนนั้นผมเรียนม.ศ.3 น้องชายอยู่ม.ศ.1

มีผ้าเช็ดหน้าปัด เช็ดมันทั้งวันกลัวเป็นรอย กลัวสกปรก คิก คิก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:20:28 PM »

ตอนเด็ก ๆ เป็นตุ๊กตุ่น ตุ๊กตา.....

พอมัธยมได้นาฬิกาซิติเซ็น ออโตเมติก...นาฬิกาเรือนแรกในชีวิต  แต่ตอนนี้คุณพ่อขอเอาไปให้หลานที่ต่างจังหวัดแล้วค่ะ... Cheesy

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:03:24 PM »

ของขวัญที่ผมชอบที่สุดที่ได้รับตอนเด็กๆเป็นปากกาครับ ปากกาปาร์กเกอร์สีดำขอบทองด้ามเหน็บที่เป็นลูกศรก็เป็นทองชุบ พ่อให้ตอนผมอายุครบ 15 ปี เป็นของที่ผมอยากได้มาก มีคนให้พ่อผมเป็นของขวัญอีกทีนึงครับ ผมไปเห็นเข้าแล้วบอกว่าผมชอบสวยดี หลังจากนั้นราวๆ 2-3 ปีพออายุครบ 15 พ่อก็ให้ ผมยังเก็บไว้จนกระทั่งบัดนี้ เป็นปากกาที่ผมชอบมากๆทั้งๆที่ราคาก็ไม่ได้แพงมากนัก ไม่น่าจะถึงพันบาท แต่เอามองบลังก์ด้ามละหมื่นมาแลกยังไม่ยอมเลยครับ นึกแล้วรู้สึกเหมือนได้รับนานแล้วทั้งๆที่เพิ่งผ่านวัยนั้นมาไม่นานนี้เอง  Cheesy
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:31:22 PM »

ได้จักรยานคันใหม่ขี่ไปโรงเรียนครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์