๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:30:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยวค่าจ้างม็อบเดินขบวน  (อ่าน 8325 ครั้ง)
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:52:01 AM »

ไข่แม้วพันธุ์แท้.....ก็ขับเคลื่อนด้วยความลุ่มหลง.....ไข่แม้วพันธุ์เทียม.....ก็ต้องขับเคลื่อนด้วยเงินตรา.....

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:13:13 AM »

Grin Grin Grin

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 11:48:12 AM »

อิอิอิ   มิทราบว่าอาวุโส พอทราบเรื่องการจัดตั้งคณะกรรมการชุดใหม่ ของ สนนท. มั้ยค่ะ
ท่านใดทราบ รบกวนขอข้อมูลบ้างนะคะ

อาทิตย์ต้นเดือนที่ผ่านมา มีรถบัส 10 คันค่ะ มารับคนไปม็อบ มาจอดตรงแฟมิลี่หน้ารามค่ะ

เรื่องนี้สถาบันไม่เกี่ยว อยู่ที่ " คน " ค่ะ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 01:31:43 PM »

Smiley Smiley Smiley...รอฟังครับ... Smiley Smiley Smiley

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 01:34:31 PM »

rep.ของผมโดนลบ แต่คิดดีๆก็สมควรโดนแล้ว  Cheesy
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 05:56:46 PM »

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูงจะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว

พรุ่งนี้ เข้าอบรม "ผู้ประกาศวิทยุโทรทัศน์" ที่ม.ราม
จะลองถามๆ นายกองค์การนักศึกษามาให้นะคะ
ก็อยากทราบความจริงเหมือนกัน  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2007, 05:59:52 PM โดย Virus » บันทึกการเข้า

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 06:17:39 PM »

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูงจะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว

พรุ่งนี้ เข้าอบรม "ผู้ประกาศวิทยุโทรทัศน์" ที่ม.ราม
จะลองถามๆ นายกองค์การนักศึกษามาให้นะคะ
ก็อยากทราบความจริงเหมือนกัน  Grin

ได้ความว่ายังไง อย่าลืมมากระซิบดังๆนะจ๊ะนู๋ไวรัส
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 07:15:19 PM »

เฮียหมู.45ACP
เฮียหมูรับซื้อปืนมีทะเบียนทุกชนิดเพื่อการกีฬา เหนือ ใต้ ออก ตก ขอให้บอก
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 08:07:24 PM »

ขอบคุณ RO ครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 08:30:10 PM »

เดี๋ยวนี้ กลายเป็นเพาะพันธุ์ชั่ว กันตั้งแต่ เด็กแล้วครับ มองไม่เห็นอนาคตกันเลย

เพราะการทำผิดกฎกติกา ผิดทำนองคลองธรรม เดี๋ยวนี้ ไม่มีการละอาย ทำผิดแล้วพยามจะหาข้ออ้างมาแก้ว่าสิ่งที่ทำ มันไม่ได้ผิด หรือไม่ได้ตั้งใจ ที่จะทำผิด หรืออะไรก็แล้วแต่ ที่เป็นข้ออ้าง ข้อแก้ตัว ทั้งที่เขารู้นั้นแหละว่าสิ่งที่ตัวเองทำลงไปคืออะไร

แล้วรุ่นต่อๆไป มันก็มองเห็นอยู่ มันก็เลียนแบบ เอาอย่าง จากที่มันเห็นแหละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 12:08:59 AM »

...ไม่มั่นใจครับ... + หรือ - ...แต่ภาพข้างล่าง...ให้ความรู้สึก...?

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:16:08 AM »

อย่างที่พี่ปูพูดครับ รอดูกันต่อไปดีกว่าการที่เราได้ยินได้รู้อะไรแล้วเอามาวิจารณ์ย่อมไม่เกิดผลดีกับทุกฝ่าย

เคยได้ยินข่าวแบบนี้มานานแล้วครับ แต่ที่แสดงความคิดเห็น มิใช่ว่าฝ่ายโน้นหรือฝ่ายนี้ผิด ยังไม่ถึงกับขั้นวิจารณ์หรือระบุว่าสถาบันนั้นๆผิดหรือไม่ผิดครับพี่แป๋ง เพียงแต่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคนเพียงกลุ่มหนึ่งเท่านั้น และรู้สึกทุเรศกับคนกลุ่มนี้ทำเป็นออกมาตีโพยตีพายหลังจากที่ถูกเบี้ยวเงินค่าจ้างและ ทำไปโดยเห็นเพียงแค่เงินเพียงอย่างเดียว โดยไม่รู้ว่าสิ่งที่ตัวเองกระทำไปนั้นเป็นเรื่องที่ควรหรือไม่ควร ซึ่งก่อนจะรับเงินน่าจะรู้บ้างว่า เราทำแบบนี้ สมควรแล้วหรือไม่...

อย่างที่พี่ปูพูดครับ รอดูกันต่อไปดีกว่าการที่เราได้ยินได้รู้อะไรแล้วเอามาวิจารณ์ย่อมไม่เกิดผลดีกับทุกฝ่าย

เคยได้ยินข่าวแบบนี้มานานแล้วครับ แต่ที่แสดงความคิดเห็น มิใช่ว่าฝ่ายโน้นหรือฝ่ายนี้ผิด ยังไม่ถึงกับขั้นวิจารณ์หรือระบุว่าสถาบันนั้นๆผิดหรือไม่ผิดครับพี่แป๋ง เพียงแต่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคนเพียงกลุ่มหนึ่งเท่านั้น และรู้สึกทุเรศกับคนกลุ่มนี้ทำเป็นออกมาตีโพยตีพายหลังจากที่ถูกเบี้ยวเงินค่าจ้างและ ทำไปโดยเห็นเพียงแค่เงินเพียงอย่างเดียว โดยไม่รู้ว่าสิ่งที่ตัวเองกระทำไปนั้นเป็นเรื่องที่ควรหรือไม่ควร ซึ่งก่อนจะรับเงินน่าจะรู้บ้างว่า เราทำแบบนี้ สมควรแล้วหรือไม่...
        เห็นด้วยกับท่าน GLOCK 45  ครับ
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:48:22 AM »

นี่ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จเย็นวันศุกร์ฝนตกปรอย ๆ ผมนั่งตุ๊ก ๆ จากหลังวังมาสนามหลวงเพื่อหารถแทกซี่เจออยู่คันหนึ่งพึ่งเลี้ยวออกมาจากสนามหลวง ก็เลยใด้รถ 
  ........เข้าไปส่งใครมาครับ
 ..........คนแก่ครับขาแกไม่ค่อยดีแกให้มาส่งที่เวทีปราศัยถามแกว่าจะมาทำไมฝนก็ตกอยู่บ้านไม่ดีกว่าหรือแกตอบว่า.......อยู่บ้านก็ไม่รู้จะทำอะใรมานั่งฟังดีกว่ายังใด้เงินใช้ตั้ง 400
เฮียหมู.45ACP
เฮียหมูรับซื้อปืนมีทะเบียนทุกชนิดเพื่อการกีฬา เหนือ ใต้ ออก ตก ขอให้บอก
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 12:57:44 PM »

รู้แล้วมี(ภาครัฐ)ปัญญาทำอะไรได้บ้าง
โจร โขมย ยาเสพติดเพิ่มขึ้นทวีคูณ ไม่ค่อยจะออกแรงสนใจ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 03:39:16 PM »

...โกงแบบซึมลึกครับ  ทำอะไรก็ต้องมีโกงไว้ก่อน  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์