๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:35:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆ ที่มี para s14.45 ltd ครับ โดยเฉพาะ พี่ๆที่ยิง IPSC  (อ่าน 3576 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 11:18:07 AM »

อืมม แต่เห็นว่า .40  หาลูกซ้อมยาก กันใช่มั้ยครับ ก็เลย เอาเป็น 45  แทน แต่ก็ทราบครับว่า พี่ๆ ที่ยิงจริงๆ จังๆ จะใช่ .40  กันเป็นหลัก ผมไม่จริงจังมากครับ ขอ ได้ class A ก็พอครับ ไม่เอาถึง M ครับพี่ พี่ๆ อยู่กันเยอะแล้ว เดี๋ยว แออัด  Grin  Grin    และขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ก็ใจชื้น ขึ้นพอสมควรครับ

... .45 ใส่ลูกน้อย .40 ลูกแพง หายาก  ยิง Production สิครับ  สนามเหมือนกัน  สนุกเหมือนกัน  สะดวก และสบายกระเป๋า   หลงรัก

...และดูเหมือนว่าจำนวนนักกีฬา Production จะแซงหน้า Standard ไปแล้ว  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:42:44 PM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับมือใหม่ 2สนามไอพีเอสซี ใช้ พารา พี-14ลิมิเต็ด ยิงกระสุนจริงมาแล้ว 640นัด ทั้งหัวรู บวกพี และบวกพีบวก และ หัวบอล ทั้งของนอกและของไทย และ ยิงกระสุนซ้อม 6000นัดแล้ว ปรากฏว่า ทุกอย่างยังอยู่ในสภาพดีครับขอยืนยัน ลูกดก และราคาน่าคบหาครับ ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2006, 07:50:37 PM โดย SP-14 LTD » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:49:46 PM »

อืมม แต่เห็นว่า .40  หาลูกซ้อมยาก กันใช่มั้ยครับ ก็เลย เอาเป็น 45  แทน แต่ก็ทราบครับว่า พี่ๆ ที่ยิงจริงๆ จังๆ จะใช่ .40  กันเป็นหลัก ผมไม่จริงจังมากครับ ขอ ได้ class A ก็พอครับ ไม่เอาถึง M ครับพี่ พี่ๆ อยู่กันเยอะแล้ว เดี๋ยว แออัด  Grin  Grin และขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ก็ใจชื้น ขึ้นพอสมควรครับ

ยิงไม่จริงจังเอาแค่ class A เหรอครับ...
ผมยิงมา 2ปีกว่า....ยังอยู่ C 555555 Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 10:53:38 PM »

ผมเข้าใจว่าคุณ 1911A1 คงเปรียบว่าไม่ได้ยิงจริงจัง 
แต่ความจริงทราบหรือไม่ว่า  คลาส M มีนักกีฬาน้อยที่สุดในจำนวนนักกีฬาทั้งหมดนะครับ

1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 03:14:12 PM »

ผมพูดเล่นครับพี่อ๋อง คลาสM ผมรู้ว่ายากที่สุดครับ ส่วนผม คลาส A ผมนอนฝัน เอาครับพี่    ผมล้อเล่น  Grin  Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 05:15:47 PM »

ผมพูดเล่นครับพี่อ๋อง คลาสM ผมรู้ว่ายากที่สุดครับ ส่วนผม คลาส A ผมนอนฝัน เอาครับพี่    ผมล้อเล่น  Grin  Grin

ผมก็ยังฝันจะไป B อยู่เลยครับ Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 05:20:11 PM »

ผมพูดเล่นครับพี่อ๋อง คลาสM ผมรู้ว่ายากที่สุดครับ ส่วนผม คลาส A ผมนอนฝัน เอาครับพี่ ผมล้อเล่น Grin Grin

ผมพูดว่าน้อย ไม่ใช่ ยาก

ไอพีเอสซีไทย  GM เป็นคลาสสูงสุด แต่มี"จำนวน"มากพอๆ กับคลาส A
รองลงมาคือ M  มีน้อยที่สุด พอ ๆ กับ B 
คลาส C มีจำนวนมากที่สุดครับ

1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 10:36:07 PM »

ถามอะไรนิดนึงครับพี่อ๋อง คือถ้าเราประเดิม ยิงแมทช์ แรก แบบว่าคะแนนดีๆ มากๆ นี่จะได้คลาสเลยมั้ยครับ โดยไม่ต้องเร่มที่ U พี่เคยพบใคร เค้ายิงแมทช์แรก แล้ว คะแนนดี เวลาเด็ด ได้คลาส B ไปเลย แบบนี้มีมั้ยครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 11:13:37 PM »

ทุกคนที่ยิงไอพี ทุกดิวิชั่น ต้องเริ่มที่คลาสยู (กฎบังคับ) ไม่ใช่เหรอครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 05:32:40 AM »

ถามอะไรนิดนึงครับพี่อ๋อง คือถ้าเราประเดิม ยิงแมทช์ แรก แบบว่าคะแนนดีๆ มากๆ นี่จะได้คลาสเลยมั้ยครับ โดยไม่ต้องเร่มที่ U พี่เคยพบใคร เค้ายิงแมทช์แรก แล้ว คะแนนดี เวลาเด็ด ได้คลาส B ไปเลย แบบนี้มีมั้ยครับ

เอาง่ายๆผมว่าเริ่มที่คลาส U ก่อนแล้วใช้ฝีมือไต่ระดับคลาสเอาจะดีกว่ากระมังครับ...

แต่มีหลายท่านยิงโปรดักชั่นลงคลาส U แล้วคะเเนนดีกระโดดพรวดขึ้นไปอยู่คลาส M โดยมิได้คาดหมาย  อดไต่เต้าเลยจ้า...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 09:49:21 AM »

นักกีฬาไม่ว่าเก่าใหม่เริ่ม Division ไหนก็แล้วแต่ต้องเริ่มที่ U ครั้งแรกทุกคนแล้วดูว่าได้%เท่าไหร่ ได้เท่าไหร่ไปคลาสนั้นเลยครับ แต่ครั้งต่อไป%ถึงยังต้องได้ที่ 1และ2 ในคลาสนั้นถึงปรับคลาส 1 คลาส ทั้งนี้ยกเว้น Level 3 ที่ไปตาม%เหมือนกันครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 10:06:53 AM »

ค่อนข้างสับสนกับคำถามครับ 
ยิงแมทช์แรกด้วย U , คะแนนดีมาก ๆ ก็ได้คลาสตามนั้น  แมทช์ต่อไปห้ามลง U ในดิวิชั่นเดิมอีกครับ (ยกเว้นต่างดิวิชั่น)
คำตอบของคุณ Giant, num และ Phoenix ถูกต้องแล้ว

อ่านรายละเอียดได้ที่นี่ ครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์