๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 12:04:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 สำหรับการป้องกันตัวเน้นการพกซ่อนตัวไหนน่าเล่นครับ  (อ่าน 25022 ครั้ง)
ptpyru
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 11:37:37 AM »

ทำงานอยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้  มีกล็อก 19แล้ว กำลังสนใจ  .45  ใช้ยิงเป้าบ้าง  พกซ่อนบ้าง  งบประมาน 90000 บาท มีตัวไหนน่าเล่นบ้างคร้บ
kthumman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 11:43:46 AM »

1.Kimber Ultra CDP  3"  ครับ  ต้องจองที่ร้านไพศิฐษ  ครับ 
จุ 8 +1
ระบบปฏิบัติการ ไว้ใจได้
ได้มาแล้ว ทำหมันหลังอ่อนสะ เวลาใช้งานจะได้คล่องตัวครับ
2.GLock 36   ไว้ใจได้ ยิงง่ายใช้คล่อง อำนาจหยุดยั้งมั่นใจได้ ดูแลรักษาง่าย
จุ 7+1
ราคาก็  6xxxx
3.แนะนำขนาดเล็ก  แบแร็ตต้า Tomcat 7.65  ถึงเล็กแต่ต่อยหนักครับ  พกซ่อนแบบเนียนๆ ราคาก็แค่ 6xxxx เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2006, 11:48:36 AM โดย kthumman » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 11:50:37 AM »

...ผมมี Kimber Compact Stainless II ครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 11:52:15 AM »

1.Kimber Ultra CDP  3"  ครับ  ต้องจองที่ร้านไพศิฐษ  ครับ 
จุ 8 +1
ได้มาแล้ว ทำหมันหลังอ่อนสะ เวลาใช้งานจะได้คล่องตัวครับ
2.GLock 36   ไว้ใจได้ ยิงง่ายใช้คล่อง อำนาจหยุดยั้งมั่นใจได้ ดูแลรักษาง่าย
จุ 7+1
ราคาก็  6xxxx
3.แนะนำขนาดเล็ก  แบแร็ตต้า Tomcat 7.65  ถึงเล็กแต่ต่อยหนักครับ  พกซ่อนแบบเนียนๆ ราคาก็แค่ 6xxxx เอง

...อืมม์  ขออนุญาตนะครับ  จะทำหมันหลังอ่อน  ขอให้คิดดีๆ ก่อนครับ  Smiley

...ความเห็นส่วนตัวครับ   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:07:51 PM »

...ผมมี Kimber Compact Stainless II ครับ Wink

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกโอ้ว......น้อง kim ปรากฎตัวแล้วววววววววววว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:15:26 PM »

...ผมมี Kimber Compact Stainless II ครับ Wink

ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับราคา 78 K

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:16:44 PM »

จุ 8 +1
2.GLock 36 ไว้ใจได้ ยิงง่ายใช้คล่อง อำนาจหยุดยั้งมั่นใจได้ ดูแลรักษาง่าย
จุ 7+1
ราคาก็ 6xxxx
3.แนะนำขนาดเล็ก แบแร็ตต้า Tomcat 7.65 ถึงเล็กแต่ต่อยหนักครับ พกซ่อนแบบเนียนๆ ราคาก็แค่ 6xxxx เอง

เอ ทำหมันหลังอ่อนแล้วคล่องตัวกว่ายังไงครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:20:27 PM »

Grin  4" ครับคล่องตัว เตะหนักหน่อย     ว่าแต่ว่าทำหมันแล้วเดี๋ยวมันไม่มีลูกนะครับ Grin Grin

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:21:01 PM »

เอ ทำหมันหลังอ่อนแล้วคล่องตัวกว่ายังไงครับ?

เอ....หรือว่า ทำหมันแล้ว....ชักช้าได้..อิอิอิ

Grin Grin Grin Grin Grin
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:22:22 PM »

ของผมก็ใช้ เจ้าตัวเล็กดีแต่รูโต Kimber Ultra CDP ครับ . . . ผมรับประกันความแม่น 5 เมตรให้เองครับ . . . ฮิ ฮิ ฮิ

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:22:25 PM »

ทำเองได้ครับ
หรือจะเอาชุดสำเร็จ มีขาย 
ไม่ถูกใจ  เอา ของเดิมใส่ก็ได้
ทำให้ไม่ต้องพะวง ว่า หลังอ่อน จะถูกกดหรือเปล่า
ปะเดี๋ยวจะเกิดอาการยิงไม่ออก  แต่ ในรุ่นใหม่ ๆ ก็ไม่น่าจะกังวล
เพราะใส่ หลังอ่อน นูน มาให้แล้ว   ไม่คิดมาก หา แถบผ้ายืด
มาสวมใส่ ก็ได้ครับ  ให้ผล เช่นเดียวกัน   
แต่... ความปลอดภัย ก็หายไป หน่อยเดียว  1 ประการ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:22:45 PM »

ฟันธงไปเลย
...พกซุกซ่อน เขาใช้กระสุนเล็กๆ กันทั้งนั้น
...แต่พี่เล่นจะพกซุกซ่อน แต่เล่นลูกเท่านิ้วชี้เลย มันก็หายากหน่อย
....ถ้าจะเอา ตระกูล 1911 มันก็มีจุดเกาะเกี่ยวเสื้อผ้ามากมายพอสมควร
...แถมเป็นโลหะทั้งกระบอก ไม่ว่าจะแสตนเลส หรือเหล็ก ก็หนักเอาการ
พื้นที่ภาคใต้ทุกภาค มีแค่ 2 ฤดูเท่านั้น คือ ฤดูร้อน  และฤดูฝน
ทั้งสองฤดูนี้ เป็นศัตรูตัวฉกาจของ อาวุธปืนที่เราหวงแหนทั้งสิ้น
ฤดูร้อน พกซุกซ่อน ก็ต้องพกข้างใน จะตรงไหนก็ช่างเหอะ ไปทำงาน ความร้อน ความเครียด ทำให้เหงื่อออกจำนวนมาก ปืนใช้งานจริงแบบนี้ ต้องชุ่มเหงื่อแน่นอน ไม่เหมือนไปทำงานที่เชียงรายตอนเดือนมกราคม แน่ๆ
..ฤดูฝน ก็มีโอกาสทำให้ปืนของเราเปี่ยกน้ำอยู่บ่อยๆ จะตกหนัก หรือเป็นละออง ก็เป็นศัตรูกับปืนของเราทั้งนั้น
......เขียนมาตั้งเยอะเชียร์นิดเดียว ถ้า .45 แต่เขียนตัวเลือกสุดท้ายมาด้วยว่า จะพกซ่อนละก็  ...กล๊อค 36 สลิม ...แม็กแถวเดียว เพี่ยงพอเกินกว่าจะเป็นปืนซุกซ่อนแล้วครับ ขนาดความยาวของมัน พอๆ กับกล็อค 19 นั่นแหละ ไม่ได้เล็กกว่ามาก เพราะพี่เล่นจะเอาซุกซ่อนแต่ลูกใหญ่ มันก็จำเป็น มันไม่เล็กเหมือนบราว์นนิง
เบบี้ หรือพวกปืน 6.35 ,หรือ 7.65 หรือ .22 หรอกครับ
......ส่วนยิงซ้อมมือบ้าง ก็ซ้อมแบบยิงต่อสู้นะ ได้เลย
.....แต่ถ้าซ้อมปั้นเอ็กซ์ ก็เสียใจด้วยนะครับ ....ไม่มีปืนชนิดใด เป็นปืนแบบทูว์อินวัน ได้หรอกครับ เพี่ยงแต่พยายามปรับตัวเข้าหาปืนเท่านั้นเอง
เราไม่สามารถเอารถสิบล้อ ไปแข่งฟอร์มูล่าวัน  หรือเราไม่สามารถเอารถเก๋ง ไปบรรทุกดินได้หรอกครับ ...พอเข้าใจนะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:48:01 PM »

ปืนตัวเอง  มีกระบอกหนึ่งใฃ้วิธีฝังสกรูตัวหนอนเล็ก ๆ ไว้ที่เฮ้าสซิ่ง  กับเจาะรูที่หลังอ่อนไว้รับกัน   ถ้าจะกดหลังอ่อนให้จมค้างไว้ตลอด  ก็หมุนให้สกรูสูงขึ้นมา  ถ้าจะปลดให้เหมือนปืนปกติก็ขันลงไป หรือปลดสกรูออกไปเลย      สุพินท์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 12:55:18 PM »

Smiley..อาวุธปืน ที่จะนำไปใช้ป้องกันตัว ในสถานการณ์ ๓ จังหวัดภาคใต้.
     ทั้งปืนหลัก ปืนลอง (back up)  ถ้ามีอยูแล้ว หรือจะซื้อเพิ่ม 
     ไม่แนะนำที่เล็กกว่า .๓๘  หรือ ๙ มม

พวกปืนเล็ก แบบจ่อยิงกบาล .๒๒  .๒๕  ๗.๖๕ 
    โปรดเลี่ยงทิ้งไว้ ที่ร้านขายปืน เถอะครับ. 
    เพราะไม่มีโอกาส แบบนั้นให้ได้ใช้.  มันไม่ใช่การประทุษร้ายต่อทรัพย์
    ที่ต้องชิงโอกาสยิง ตอนคนร้าย เผลอ. ตกใจ

เว้นแต่ว่า ท่านจะไม่มีขนาดอื่นให้เลือกใช้อีกแล้ว..   Smiley

kthumman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 01:04:10 PM »

ทำหมันแบบที่ผมว่าคือหมันแบบไม่ถาวรน่ะ  คือทำให้หลังอ่อนมันไวขึ้น  ไม่ต้องกำแน่นมากงัยครับ  เพราะ 3 จชต. ขืนต้องกำแน่นๆก็มีหวังได้ไปยิงตอนอยู่หน้าลุง ยม  ฮิฮิฮิ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์