๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 04:30:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนติดไฟฉาย: ใช้อย่างไรไม่อันตราย  (อ่าน 3550 ครั้ง)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2006, 08:32:49 PM »

แล้วแต่สถาณการณ์ และสถานที่ครับ ถ้าใช้ในพื้นที่เปิดที่ไม่น่าไว้วางใจอย่างทางใต้ ควรใช้กล้องมองกลางงคืนดีกว่าไฟฉาย เพราะจะเห็นการเคลื่อนไหวของฝ่ายตรงข้ามโดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่รู้ตัว ไม่ใช่ว่าฉายไฟออกไปแล้วถามว่า" ใครน่ะ?" ไฟฉายนั้นเหมาะสำหรับที่ที่เราคุ้นเคยอย่างเช่นบ้านมากกว่า เพราะจะแน่ใจว่านอกจากคนในบ้านแล้วจะเป็นคนอื่นไปไม่ได้นอกจากคนร้าย

เห็นด้วยครับหน่วยผมก็มีแต่พี่เชื่อมั้ยทั้งหน่วยมี2อันแถมอีกอันพังอีกตะหาก เฮ้อเห็นแล้วท้อกับยุทโธปกรณ์ของทหารไทย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2006, 08:42:18 PM »

...ผมมี CD เทคนิคการยิงกลางคืน มีประโยชน์ในการใช้งานจริง เคยส่งไปให้คณะสมาชิกทางภาคใต้แล้วครับ Wink
พี่แก้วครับ พอมีหลงเหลืออีกไหมครับ Grinอยากได้ไว้ศึกษาเป็นความรู้ครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2006, 10:08:54 PM »

แล้วแต่สถาณการณ์ และสถานที่ครับ ถ้าใช้ในพื้นที่เปิดที่ไม่น่าไว้วางใจอย่างทางใต้ ควรใช้กล้องมองกลางงคืนดีกว่าไฟฉาย เพราะจะเห็นการเคลื่อนไหวของฝ่ายตรงข้ามโดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่รู้ตัว ไม่ใช่ว่าฉายไฟออกไปแล้วถามว่า" ใครน่ะ?" ไฟฉายนั้นเหมาะสำหรับที่ที่เราคุ้นเคยอย่างเช่นบ้านมากกว่า เพราะจะแน่ใจว่านอกจากคนในบ้านแล้วจะเป็นคนอื่นไปไม่ได้นอกจากคนร้าย

เมืองไทยไม่มีขายครับ เวลาพี่กลับมาฝากซื้อด้วยนะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 01:06:20 AM »

หน่วยผมก็มีครับกล้องมองกลางคืน แต่ไม่มีใครกล้าเบิกไปใช้คับ กลัวเจ๊ง ตัวละเป็นแสน กล้องตัวนี้มีเจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าเปิดใช้แล้วมีแสงสว่างมากๆฉายมาโดนหรือถ้าเกิดอยู่ในที่มืดแล้วมีคนมาเปิดไฟนีออนกล้องก็เจ๊งแย้ว...คับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 07:48:04 AM »

...ผมมี CD เทคนิคการยิงกลางคืน มีประโยชน์ในการใช้งานจริง เคยส่งไปให้คณะสมาชิกทางภาคใต้แล้วครับ Wink

ใครอมไว้คายออกมาซะ.....อย่าให้กริ้ว

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 10:07:28 AM »

ใครอมไว้คายออกมาซะ.....อย่าให้กริ้ว
น่าจะทำให้กับเพื่อนสมาชิกในเว็บนะครับโดยคิดค่าใช้จ่ายตามจริง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 11:00:23 AM »

น่าจะทำให้กับเพื่อนสมาชิกในเว็บนะครับโดยคิดค่าใช้จ่ายตามจริง

...เรื่องแบบนี้  ใครสนใจ PM มาดีกว่าครับ  เพื่อความปลอดภัย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:22:40 PM »

ขอความรู้เรื่องกล้องกลางคืน night vision
เท่าที่จะบอกได้นะครับ   เพราะเป็นยุทธภัณฑ์
แฮ่ะๆ หน่วยผมยังไม่ค่อยจะมีใช้    แพงครับ
ขนาดเสื่อเกราะที่น้องๆรบพิเศษที่มาคุ้มกันเอามาให้ใส่ที่ใต้
ยังไม่ใส่เลยครับ   ไม่ใช่เก่ง   แต่ลูกน้องตั้งหลายคน
เสื้อเกราะมีครบคนซะที่ไหน   ไม่ใส่ก็ไม่ใส่กันทั้งหมด
สงสารเจ้าหน้าที่ที่ประจำอยู่ภาคใต้  ยังขาดแคลนอุปกรณ์อยู่ครับ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 10:05:06 PM »

Grinกล้องกลางคืน ถ้าขณะใช้เกิดฟ้าแลบ หรือฟ้าผ่า  หรือถูกสปอร์ตไลท์หลานล้านแรงเทียนส่องสวนเข้ามาจะทำให้ตาบอดมั๊ยครับ สงสัยว่าหลักการทำงานของมันคือการขยายแสงใช่มั๊ยครับ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์