๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:51:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิหน่า....แม่นเหมือนจับวาง รัวเป้ากระจุย  (อ่าน 4289 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:34:16 AM »

ด้วยความเคารพครับ

นานแล้วที่ไม่อ่านหนังสือพิมพ์ครับ วันนี้ลองอ่านก็เจอดาราคนนี้ครับ ไม่ทราบว่าคุณปิ๊.....................................................ก จะเชิญมาเป็นแบบ อวป. ได้ไหมครับ

"นิหน่า"แม่นเหมือนจับวาง รัวเป้ากระจุย!ครูฝึกถึงกับอึ้ง

เป็นอีกหนึ่งคนรุ่นใหม่ที่มีความสามารถทั้งร้องเพลง การแสดง รวมถึงงานพิธีกร แถมสาว "นิหน่า"สุฐิตา เรืองรองหิรัญญา ยังก้าวมาทำหนัง ในฐานะโปรดิวเซอร์ ประเดิมด้วยเรื่อง "กั๊กกับกาว" เมื่อปี 2547 และล่าสุดคือเรื่อง "เขาชนไก่" ที่เตรียมให้ชมฝีมือในวันที่ 23 พ.ย. นี้แล้ว

เช็กคิวสาวน้อยที่ขึ้นแท่นผู้บริหารอายุน้อย เมื่อว่างเลยชักชวนมาทำกิจกรรมยามว่าง นั่นคือการยิงปืน

กิจกรรมนี้สาว "นิหน่า" บอกว่าโปรดปรานเป็นยิ่งนัก แถมยังแอบคุยว่า ยิงแม่นเสียด้วย

ไม่ได้เห็นกับตาคงเชื่อราคาคุยไม่ได้ ว่าแล้วก็นัดสาวเจ้าไปที่สนามยิงปืนกองบังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ 191 วิภาวดี โดยท่าน "พ.ต.ท.ปิยะวัฒน์ บุญยืน" รอง ผกก.1 ให้ความสะดวกแบบเต็มที่ พร้อมจัดครูฝึก "ด.ต.สุพจน์ ชื่นกมล" มาให้การดูแลเป็นอย่างดี

เมื่อเราและ "นิหน่า" เดินทางไปถึงสนามยิงปืน "ดาบสุพจน์" ก็รออยู่แล้ว พร้อมอุปกรณ์การยิงแบบครบครันทั้งปืนลูกโม่ขนาด .357 และกระสุน

ดูท่าสาว "นิหน่า" จะคันมือ มาถึงยังไม่ทันพัก ก็บอกครูเลยว่าเริ่มได้เลย และถึงแม้ "นิหน่า" จะเคยยิงปืนมาบ้างแล้ว แต่ก็ไม่ได้ชำนาญถึงขนาดใช้ปืนได้คล่องแคล่ว ประกอบกับนี่เป็นการฝึกในสนามฝึก ดังนั้นเพื่อให้เกิดความปลอดภัยสูงสุด ครูฝึกจึงต้องมาดูแลให้คำแนะนำใกล้ชิด

โดยเริ่มจากการแนะนำการจับปืนที่ถูกต้อง การเล็งปืน วิธีการยืน และข้อปฏิบัติเรื่องความปลอดภัยในการใช้อาวุธ อาทิ ทุกครั้งที่จับปืนให้คิดเสมอว่ามีกระสุน, อย่าเล็งปืนไปที่คน, อยู่ในสนามต้องปฏิบัติตามคำสั่งผู้ควบคุม หรือหยิบปืนทุกครั้งต้องตรวจปืน ฯลฯ

หลังได้รับคำแนะนำครบแล้วก็ย้ายเข้าไปในสนามยิง โดยใช้ระยะยิง 7 หลา ครูฝึกนำเป้ามาตรฐานไปติดตั้ง จากนั้นครูก็แนะนำวิธีท่ายิงแบบยืนยิงแบบจับปืนยิง 2 มือ แนะนำวิธีบรรจุกระสุน เมื่อแนะเป็นที่เรียบร้อยแล้วการยิงก็เริ่มขึ้น

แต่ก่อนยิง โปรดิวเซอร์สาวก็ขอถอดรองเท้าส้นสูงออก เหลือแต่เท้าเปล่าๆ เพื่อความถนัด

เปรี้ยง! กระสุนนัดแรกที่ "นิหน่า" ลั่นไกออกไปก็เข้าเป้าในจุดดำตรงกลางทันที แล้วกระสุนลูกต่อๆ มาก็เขาอยู่ในจุดดำอีกเช่นกัน และแม้จะเปลี่ยนกระดาษแล้ว การยิงในชุดต่อมาก็ยังคงเข้าเป้าตรงกลาง ทำเอาครูฝึกอึ้งในความแม่น สมกับที่คุยไว้จริงๆ

หลังจากรัวกระสุนจนหนำใจแล้ว "นิหน่า" ก็เผยว่า วันนี้มันมาก เพราะการยิงปืนเป็นสิ่งที่ชอบมาตั้งเด็ก ตอนเด็กจะเล่นกับพี่ชาย เอาปืนอัดลมมายิงขวดกัน พี่ชายที่ว่าเจ๋งๆ เจอเราต้องชิดซ้ายไปเลย และยิ่งตอนไปถ่ายละครเรื่อง "นายร้อยสอยดาว" ที่เขาชะโงก ได้ไปยิงสนามจริง ปรากฏว่ายิงเข้าเป้าได้คะแนนถึง 87 จาก 100 คะแนน จนครูฝึกแซวนักเรียนนายร้อยที่ยิงด้วยกันว่า สู้นิหน่าได้หรือเปล่า

ก่อนเธอจะบอกถึงคนที่คิด "ยิงปืน" ว่า "ปืน เป็นสิ่งอันตรายมาก สำหรับผู้ใช้ไม่เป็น เพราะอย่างยิงปืนขึ้นฟ้า กระสุนที่ตกลงพื้นจะมีความรุนแรงทำให้คนตายได้ ซึ่งพอนิหน่าได้มาฝึกก็ทำให้เรารู้ โดยเฉพาะกฎการใช้ปืนให้เกิดความปลอดภัย ถ้าเรามีปืนในมือ ความเป็นความตายอยู่ข้างหน้าเรา ถ้าเราประมาทมันอาจฆ่าคนได้ ทำให้เราต้องคิดเสมอก่อนที่จะทำอะไรลงไป และก็สอนให้เราใจเย็นและมีสมาธิด้วย"
"วันนี้นิหน่าโชคดี คือนอกจากได้ครูที่เก่งแล้ว ครูท่านนี้ยังรู้จักและเคยทำงานร่วมกับคุณลุงของนิหน่าคือ "พ.ต.ต.ดุสิตสันต์ เถรพัฒน์" ด้วยค่ะ ดีใจมาก ถ้ามีโอกาสก็จะมายิงอีกค่ะ"

สำหรับท่านใดต้องการเรียนยิงปืนอย่างถูกต้อง สนามแห่งนี้กำลังเปิดคอร์สสอนยิงปืนพกระบบ PPC สำหรับข้าราชการตำรวจและบุคคลทั่วไป เรียนตั้งแต่ 5 โมงเย็นถึง 3 ทุ่ม จำนวน 10 วัน ราคา 5 พันบาท (พร้อมปืนและกระสุน) ในวันที่ 13 พ.ย.นี้ ผู้สนใจ ติดต่อที่โทร. 0-2537-8670 ในเวลาราชการ

http://www.matichon.co.th/khaosod/khaosod_detail.php?s_tag=03ent06291049&day=2006/10/29

ไปชมภาพกันเลยครับ ตามลิงค์นั่นแหละครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2006, 02:26:51 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:40:16 AM »

ธ่ออออ.....หลงอ่านตั้งนาน ที่แท้ก็โฆษณาหาลูกค้าเข้าสนามนี่เอง

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:52:05 AM »

พี่ปู ไม่มาหาดใหญ่ นอนดึกเชียว
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 09:19:23 AM »

รูปๆๆ  น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 09:40:53 AM »

รูปๆๆ น้ำลายหก
          จัดห้ายยยยยยยย

เนื้อเพลง: หน้าต่าง
อัลบั้ม: นิหน่า...นี่นา

ก็รู้ว่าเธอกับฉัน นั้นยังไม่ใกล้เท่าไหร่ แค่มองกันอยู่ไกลๆ ดูเหมือนยังห่าง
แต่มองตาเธอคู่นั้น ก็กลับได้เจออะไรหลายอย่าง คล้ายเป็นหน้าต่างที่เปิดเอาไว้

บอกสักคำให้ฉันรู้ ถ้าเธอก็มีใจ อย่าปล่อยให้ฉันสงสัย และคอยเก้อ
อยากเพียงแค่ได้รู้ หัวใจของเธอ แล้วเราก็อาจได้รักกัน

คล้ายๆว่าเราเกิดมา เพื่อรอใครสักคนหนึ่ง และรู้ว่าใครคนนั้นตามหากันอยู่
ที่เราเจอกันอย่างนี้ ก็อยากให้เธอนั้นลองคิดดู เหมือนเรานั้นอยู่เพื่อจะเจอกัน

บอกสักคำให้ฉันรู้ ถ้าเธอก็มีใจ อย่าปล่อยให้ฉันสงสัย และคอยเก้อ
อยากเพียงแค่ได้รู้ หัวใจของเธอ แล้วเราก็อาจได้รักกัน

บอกฉันได้ไหม หากคิดเหมือนฉัน ถ้าเธอรู้สึก บอกกันว่าเธอก็รออยู่ใช่ไหม

แล้วเราก็อาจได้รักกัน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 09:42:22 AM »

ม่ายพอจายเอาอีก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 11:19:31 AM »

แจ็บหัวแหม็ดกับหัวหน้าสีแ้ก้ว เขาจะแลรูปพันเด

ใครมีรูปน้องเขาช่วยเอามาลงด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 11:33:05 AM »

...ใครรู้จักตัวจริง  ช่วยส่งเทียบเชิญมาเป็นสมาชิกเว็บ อวป. หน่อยสิครับ  ค่าสมัครเก็บที่ผมก็ได้  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 11:38:22 AM »

...ใครรู้จักตัวจริง ช่วยส่งเทียบเชิญมาเป็นสมาชิกเว็บ อวป. หน่อยสิครับ ค่าสมัครเก็บที่ผมก็ได้ Wink

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:32:13 PM »

น่ารักจริงๆๆครับ................. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[URL=h
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 02:36:49 PM »

เอามาฝากครับ แล้วติดต่อกันเองนะครับ

ชื่อ-นามสกุล  สุฐิตา เรืองรองหิรัญญา
(SUTITA RUANGRONGHIRUNYA)
ชื่อเล่น  นิหน่า
วัน / เดือน / ปีเกิด  15 ตุลาคม 2525
สถานที่เกิด กรุงเทพฯ
พี่น้อง  2 คน (เป็นคนที่ 1)
ส่วนสูง  164 ซม.
น้ำหนัก  46 กก.
การศึกษา  คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ผลงานชิ้นแรก  อัลบั้ม นิหน่า นี่นา 
ผลงานสร้างชื่อ  อัลบั้ม นิหน่า นี่นา
งานอดิเรก  เล่น internet , อ่านหนังสือ , ฟังเพลง
ความสามารถพิเศษ  ร้องเพลง : )
บุคลิก/นิสัยโดดเด่น  ร่าเริง คุยเก่ง (มาก) สนิทกับคนง่าย 
ศิลปินที่ชื่นชอบ  พี่เบิร์ด ธงไชย / พี่โบ สุนิตา / The Corrs
เพลงโปรด คงจะมีสักวัน
หนังโปรด  What dreams may come
หนังสือโปรด Men are from Mars, Women are from Venus
กีฬา  เทนนิส , สควอช
ของสะสม  Hello Kitty, พวกหินแปลกๆ 
บุคคลที่ยึดเป็นแบบอย่าง  พี่เบิร์ด ธงไชย 
ผู้ชายในสเป็ค  เข้าใจเรา ยอมรับในสิ่งที่เราเป็น อารมณ์ดี 
คติประจำใจ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด (เพราะไม่มีใครรู้ว่าจะมีพรุ่งนี้สำหรับเราหรือเปล่า)
ความใฝ่ฝันในอนาคต  ทำงานเบื้องหลัง อยากเป็นผู้กำกับมิวสิควีดีโอ อย่างพี่ดล ผดุงวิเชียร
ที่ติดต่อ  294 ซ.ลาดพร้าว 53 ถ.ลาดพร้าว วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310 
E-mail  ninathecat@hotmail.com 

ขอบคุณครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 03:32:27 PM »

...ใครรู้จักตัวจริง ช่วยส่งเทียบเชิญมาเป็นสมาชิกเว็บ อวป. หน่อยสิครับ ค่าสมัครเก็บที่ผมก็ได้ Wink
แหะ แหะ ป๋มยังไม่ได้เสียค่าสมัครเลยกั๊บ...
ถ้าพี่จะกรุณา.....เอ่อ.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 07:13:44 PM »

แหะ แหะ ป๋มยังไม่ได้เสียค่าสมัครเลยกั๊บ...
ถ้าพี่จะกรุณา.....เอ่อ.....

...มาสิครับ  ผมจะสงเคราะห์ให้สักที  Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 07:25:34 PM »

.......มาสิครับ  ผมจะสงเคราะห์ให้..สักที Grin Grin

...พี่คิดดีแล้วหรือ  อูยย.... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 07:37:10 PM »

.......มาสิครับ  ผมจะสงเคราะห์ให้..สักที Grin Grin

...พี่คิดดีแล้วหรือ  อูยย.... Grin

...ม่ายช่ายยางง้านครับ  Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์