๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:04:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญทองเหรียญที่สองของไทย  (อ่าน 14725 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2004, 10:13:47 PM »

เสี่ยงเมียซ้อมแถมขึ้นศาลก็แพ้เห็นๆ Grin Grin Grin
Grin Grinใช้ครับเพราะ บัญญัติแห่งกฎหมายได้ว่าไว้ว่า "หากสามีได้กระทำการเป็นอันมีลักษณะทำให้ภรรยาไม่พอใจแล้วไซร้ ท่านว่าให้ภรรยากระทำการได้ตามใจชอบ หากมิถึงตาย หรือพิการ ก็มิมีความผิด" Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:00:11 AM »

นักกีฬาไทยที่ได้เหรียญกลับมาจะมีการฉลองให้ยิ่งใหญ่ เปิดโรงแรมคืนละสองหมื่นกว่าบาทให้พักทั้งครอบครัว...แล้วนักกีฬาคนอื่นที่พลาดเหรียญ จะไม่ได้อะไรปลอบใจเลยหรือเจ้าค่ะ Huh

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:07:47 AM »

เขามีเลี้ยงรับรองที่ทำเนียบรัฐบาล ให้นักกีฬาทุกคนไงครับ กินฟรีทุกท่าน Grin Grin Grin

แต่นักมวยรู้สึกได้ทองหนักเกิน100 บาทแล้วมั้ง แต่นี้ก็เป็นล้านแล้ว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:10:38 AM »

แล้วเงิน ไม่มีให้บ้างหรอเจ้าคะ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:21:17 AM »

...รัฐบาลควักกระเป๋าจ่ายเงินรางวัลด้วยครับ รู้สึกว่าทอง 3 ล้าน เงิน 2 ล้าน ทองแดง 1 ล้าน หรือไงนี่แหละ นอกจากนั้นยังมีเงินอัดฉีดจากภาคเอกชนอีกแยะ ดีใจด้วยกับผู้พิชิตเหรียญทุกท่าน

...และต้องขอให้กำลังใจนักกีฬาและทีมงานที่ยังไม่ประสบความสำเร็จในการแข่งขันครั้งนี้ พวกท่านทุกคนไม่ถูกลืม Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:44:02 AM »

เวลาแจกรางวัลแล้วต้องเอาไปแบ่งกับผู้จัดการ เห็นบ่อยๆชอบทะเลาะเรื่องแบ่งนี่ ลง นสพ ด้วยน่าอาจจัง Shocked Shocked Shocked

หวังว่าครั้งนี้คงไม่มี

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:48:15 AM »

...รัฐบาลควักกระเป๋าจ่ายเงินรางวัลด้วยครับ รู้สึกว่าทอง 3 ล้าน เงิน 2 ล้าน ทองแดง 1 ล้าน หรือไงนี่แหละ นอกจากนั้นยังมีเงินอัดฉีดจากภาคเอกชนอีกแยะ ดีใจด้วยกับผู้พิชิตเหรียญทุกท่าน

...และต้องขอให้กำลังใจนักกีฬาและทีมงานที่ยังไม่ประสบความสำเร็จในการแข่งขันครั้งนี้ พวกท่านทุกคนไม่ถูกลืม Smiley Cool

แล้วเงินสำหรับผู้ที่พลาดเหรียญหละเจ้าคะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:03:26 AM »

พวกไม่ได้รางวัล ผมว่าเขาคงไม่ค่อยจะให้มั้ง Shocked Shocked Shocked

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 03:45:56 PM »

คุณชลธิต

ผมสมัครแล้วครับ แต่บอกหน่อยซิครับ เอาไว้ทำอะไรไอ้ Alias นี่ แปลว่าฉายาใช่ไหมครับ 

หรือเอาไว้เรียกเวลาแข่งต่างประเทศครับ เอ้ มันก็ไม่น่าเกี่ยวนะ  Huh Huh Huh

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:33:47 PM »

จะหมายความว่าอะไรก็ได้ครับ  ฉายาก็น่าได้เหมือนกัน
คือแทนที่จะใช้ชื่อ-นามสกุลเต็ม  ซึ่งแต่ละประเทศจะไม่เหมือนกัน บางคนอ่านยาก บางคนก็แสนยาว
เลยใช้เป็น Alias สั้น ๆ จะกระทัดรัดกว่า

ประโยชน์คือไว้เทียบคลาสนักกีฬาในระดับสากลครับ  และยังมีลูกโซ่ไปยังเรื่องอื่น ๆ ด้วย ขอไม่อธิบายในตอนนี้
คลาสที่เราจัดแข่งในไทยนั้น เป็นการตั้งคลาสกันขึ้นมาเอง 
เพื่อให้นักกีฬาหลายคนมีโอกาสได้รับรางวัล(จริง ๆ จะมีรางวัลเพียง overall ที่ ๑, ๒ ,๓)
แต่ในสากล ไม่ถือว่าเป็นมาตรฐานได้  อาทิเช่น 
นักกีฬาคลาส A ประเทศกรีซ  เทียบกับนักกีฬาคลาส A ของไทยเท่ากันหรือไม่ ?   
คำตอบคือ "ไม่รู้"ครับ  ต้องแข่งด้วยกันหลายแม็ชจึงจะรู้   
แต่ระบบ Alias ที่เกิดขึ้นพร้อมกันทั่วโลก จะทำให้เทียบมือกันได้ทันที
และเหมือนกันหมด  คือมือ A ทุกประเทศ ก็จะมีฝีมือใกล้เคียงกันหมดครับ 
เราต้องเร่งให้นักกีฬาไอพีเอสซีไทยมีมากที่สุดไว้ก่อน ให้ทันซีเกมส์ปี 2005 ที่ฟิลิปปินส์ครับ

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:51:38 AM »

แล้วเงินสำหรับผู้ที่พลาดเหรียญหละเจ้าคะ

ได้ปากกามีชื่อนายกติดอยู่คนละด้ามครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ทางการเขาก็ตั้งรางวัลแด่ผู้ที่ประสบความสำเร็จเพื่อแรงจูงใจไงครับ จะได้มีความทะยายอยากมุ่งมั่นที่จะทำให้ประสบความสำเร็จ ก็มีกติกาของรัฐ เพราะเหรียญโอลิมปิกไม่ได้มาง่ายๆเลยครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Zymeth
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 09:42:40 AM »

ดีใจด้วยฮะ กับความภาคภูมิใจของคนไทย นักกีฬาไทยจงเจริญ เย้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 09:55:27 AM »

คนติดทีมชาติต้องทุ่มเทและเสียสละ
จนหลายๆคนไม่อยากเป็นนักกีฬาทีมชาติเพราะ เสียทั้งเวลาส่วนตัว
แรงกาย แรงใจ จนบางคนอาจต้องเสียหน้าที่การงาน การเรียน หรือแม้แต่คนใกล้ชิด
ถ้าภาครัฐอยากสนับสนุนจริงๆ แนะนำว่า ผู้ที่ติดทีมชาติ รัฐบาลควรมีมาตรการรองรับด้านอาชีพ
ให้เขามั่นใจว่า มีงานทำ มีความมั่นคงรองรับ ไม่ใช่ว่าได้เหรียญถึงจะให้เข้าทำงาน
หรือได้เหรียญจึงจะกลายเป็นวีรบุรุษ เพื่อนผมเป็นทีมชาติก็หลายคน แทนจะได้ดีกลายเป็นว่า
ตะเกียกตะกายมาซ้อมมากๆเข้า จนที่ทำงานเชิญออก หรือว่าไปสมัครงานพอรู้ว่าเป็นทีมชาติ
ก็โดนปฏิเสธเพราะเพราะไม่ทุ่มเทให้แก่การทำงาน

ฝากบอกรัฐบาลหน่อยสิครับ  ใครติดทีมชาติหางานให้หน่อย จะกระทรวงทบวงไหนเหล่าทัพใดก็ได้
แล้วจำหน่ายออกมาเป็นนักกีฬา จะฝึกซ้อมได้เต็มๆ ไม่ต้องกังวลเรื่องปากท้อง

พูดถึงเรื่องอัดฉีด น่าสงสารน้องวิว เยาวภานะครับ คนอื่นได้เหรียญ พ่อเมืองและคหบดีจัดหาไอ้นู่นไอ้นี่มาให้
แต่น้องวิวเราอยู่กทม ไม่เห็นท่านผู้ว่าจะเป็นโต้โผทำอะไรเลย ที่น่าสงสารอีกคนก็ นักแบดของเรา
บุญศักดิ์ ได้ที่ 4 พลาดเหรียญไป ที่ 3 กับที่ 4 นี่ต่างกันน่าจะเกือบๆสิบล้าน เมื่อวานคงได้เห็นน้ำตาขอสมจิต
กันไปแล้ว ผู้พลาดเหรียญนี่ จริงๆแล้ว รัฐน่าจะดูแลทั้งระบบ ไม่ใช่ให้แต่นักกีฬาที่ได้เหรียญเท่านั้น
ขอชื่นชมสมาคมมวยสมัครเล่นครับ ไปออกรายการอะไรก็ตาม ต้องเหมาโหลไปด้วยกันทั้งทีม
มีการจัดสรรรายได้ให้ตั้งแต่โค้ชจนถึงเพื่อนร่วมทีม นักกีฬาได้เหรียญก็รับมากหน่อย
ไม่ได้หรือเป็นเจ้าหน้าที่ก็น้อยหน่อย แต่ได้ทุกคนไม่ต้องเครียด เพราะถ้าไม่มีเพื่อนร่วมทีม ไม่มีเจ้าหน้าที่ จะซ้อมกับลมหรือ???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2004, 10:04:18 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:15:52 AM »

ใน นสพ กับสื่อต่างๆ ผมเห็นแต่มวย แถมรู้สึกว่ามวยได้รางวัล + เงินเยาะกว่า นักกีฬายกน้ำหนักทองอีก

ทั้งที่คราวนี้ยกน้ำหนักได้เหรียญมากกว่า

ไม่ยุติธรรมเลยยยยยยย Shocked Shocked Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2004, 11:17:31 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์