๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:45:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: มีกลุ่มวัยรุ่นกำลังจะทำร้ายคุณและภรรยา ขณะที่คุณมีปืนมาด้วย
เจรจา - 9 (10%)
หลีกเลี่ยง/วิ่งหนี - 19 (21.1%)
ป้องกันตัวโดยไม่ใช้ปืน - 0 (0%)
ชักปืนออกมาขู่ - 20 (22.2%)
ยิงปืนขึ้นฟ้าขู่ - 19 (21.1%)
ยิงคนที่ทำร้ายเรา - 23 (25.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 75

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจะทำอย่างไร เมื่ออยู่ในเหตุการณ์นี้  (อ่าน 12990 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 07:56:58 AM »

ทั้งตอบและทั้งโหวต ลำบากครับ.........คำถามนี้

เพราะถ้าคนกำลังจะเข้ามาทำร้ายมีอาวุธอยู่ในมือหรือไม่?.............คนร้ายมีความมุ่งมั่นแค่ไหน

แต่ขอโหวต หยิบปืนขึ้นมาขู่ครับ......เพราะผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ มาแล้วหลายครั้ง.........มียิงขึ้นฟ้าครั้งเดียว นอกนั้นแค่หยิบ 1911 ออกมาขึ้นลำ แล้วชูให้ดู พร้อมขู่ว่า เฮ้ย.........นี่ปืนนาเว้ย ถ้าไม่อยากตายก็ไปซะ.................ปรากฎว่า มันทั้งไม้ทิ้งเหล็ก วิ่งหนีครับ

แต่ถ้าขู่ขนาดนี้ ยังวิ่งเข้าใส่............ก็ต้องยิงครับ ไม่มีเวลาคิดแล้ว Huh Huh
มีความคิดเดียวกับท่านมะขิ่นครับ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 08:01:44 AM »

ชักปืนขู่ครับ ถ้ากำลังจะทำร้ายผมถือว่าภัยใกล้ตัวแล้ว หนีไม่ทันแน่ ถ้าชักปืนขู่แล้วไม่หยุดก็ยิงขู่ ยิงขู่แล้วไม่หยุดก็ต้องยิงจริงเพื่อป้องกันชีวิตตามวัตถุประสงค์การขอมีขอใช้อาวุธปืน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 08:16:04 AM »

สำหรับเหตุการณ์อย่างนี้นะครับ คงตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้
ผมคงเลือกหลบเลี่ยงหนีก่อน ถ้าหนีแล้วยังไม่พ้น ก็คงต้องต้องขู่
แล้วตามด้วยขู่ด้วยอาวุธ ถ้ายังไม่หนีเลิกลา คงต้องยิงขู่ ครับ และสุดท้ายแล้ว
ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย มันตายดีกว่าเราตายครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 09:41:02 AM »

สำหรับเหตุการณ์อย่างนี้นะครับ คงตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้
ผมคงเลือกหลบเลี่ยงหนีก่อน ถ้าหนีแล้วยังไม่พ้น ก็คงต้องต้องขู่
แล้วตามด้วยขู่ด้วยอาวุธ ถ้ายังไม่หนีเลิกลา คงต้องยิงขู่ ครับ และสุดท้ายแล้ว
ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย มันตายดีกว่าเราตายครับ

ไหนๆมันก็ตาย เอาพวกมันตายให้หมดเลยดีมั๊ยครับเดี๋ยวเพื่อนมันเหงา
เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:24:59 AM »

ตอนโหวต..ก็คิดว่า...เอาปืนออกมาขู่..เต็มที่ยิงขึ้นฟ้า คงจะจบเรื่องกัน...แต่โดยส่วนตัว ตอนนี้.. ภรรยากับลูกที่ยังเล็กๆอยู่....เมื่อมองแล้วเราคงไม่ไปหาเรื่องพวกเขาแล้ว..และเราคงทำอะไรพวกมันไม่ได้ก็ควรจะจบกันแค่นี้...แต่ถ้ายังคิดว่าจะแสดงอภินิหารออกมาโดยขาดสามัญสำนึกผมคงจะ ซัดเข้าแบบไม่เลี้ยงแน่นอน...ซึ่งสถานการณ์จริงๆคงต้องดูหลายๆอย่างประกอบกันอีกครับ..

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
palo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:30:30 AM »

โหวตให้แล้วนะครับ...
คงจะหลีกเลี่ยงก่อนละ...แต่ถ้าเลี่ยงแล้วยังจะตามมาทำร้ายอีกมันก็คงได้กลับไปนั่งแคะลูกกระสุนออกจากหัวแน่ๆ...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:38:11 AM »

ผมโหวตแล้วครับ แต่จริงแล้วต้องประเมินสถานการณ์ก่อนว่าจะใช้การป้องกันตัวระดับไหน ก็คือสามารถใช้ทุกข้อ แต่ถ้าจะทำร้ายเราและภรรยาแล้วก็ต้องชักปืนขู่แล้วครับ Cool
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:40:31 AM »

...เพื่อความสมบูรณ์ในการพิจารณานะครับ  การป้องกันตัวในบางกรณีอาจกลายเป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุได้  ถ้าการคุกคามนั้นไม่ใช่ "ภยันตรายซึ่งเกิดจากการประทุษร้ายอันละเมิดต่อกฎหมาย และเป็นภยันตรายที่ใกล้จะถึง" เพื่อนๆ ที่เป็นนักกฎหมายจะช่วยเสริมก็ดีครับ Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
trigger
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 11:04:47 AM »

Red aleart come, you carry a gun,

Shout.....hit the roof....self defence/protection...target termenated...disappear
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 11:12:57 AM »

แค่.....กำลังจะ......ทำร้ายคุณและภรรยา

ถ้า...วิ่ง...ได้....วิ่ง...ครับ

ถ้าวิ่ง...ม่ายทัน....ก็...เหมือน...ท่านมะขิ่น...ครับ....อิ อิ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 04:41:18 PM »

เดินเลี่ยงก่อน ถ้าดันเดินตามมาปิดทาง/ล้อมหน้าล้อมหลังก็เจรจายุติเรื่องราว ถ้าไม่ฟังก็ชักปืนขู่ ถ้ายังไม่ยอมเลิกอีกและพื้นที่อำนวยก็ยิงขู่แต่ไม่ขึ้นฟ้า แต่ถ้าอาชญากร wannabe หรือที่ นสพ. ดันเรียกว่าขาโจ๋ จะมาทำร้ายให้ได้ก็ยิงผู้ร้ายครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 04:59:36 PM »

ผมว่าไม่ยิงอย่าชักมาขู่เลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 05:00:08 PM »

ผมโหวตก่อนแต่ยังไม่ตอบ พอมาคิดอีกครั้งหนึ่งก็ยังยืนยันตามที่โหวต  คือหากถึงขั้นกรูกันเข้ามาแล้ว ผมก็ต้องโชว์ปืนให้ดู หากยังใจกล้าบ้าบิ่นเร่เข้ามาอีกก็คงต้องฉลองศรัทธาญาติโยม   แต่ใจผมเชื่อว่าแค่โชว์ปืน พวกนั้นก็คงชะงักแล้วเผ่นกันกระเจิงมากกว่า  Wink

Grin ด้วยประสบการณ์ตรงครับเฮีย มีอย่างน้อยสามครั้งที่ผมพบเจอเอง ที่ผู้ที่ถูกคุกคามมีปืนชักปืนออกมาขู่แล้ว ผู้ข่มขู่ไม่กลัวครับ ด้วยเหตุผลว่า "มันคงไม่กล้ายิงหรอก" 2 ครั้ง อีกครั้งนึงมันบอกว่า "คิดว่าปืนปลอม" ครับ แต่ถ้าเอา 3 ครั้งที่ผมบอกคิดเป็น % ก็ถือว่าน้อยมากครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วชะงักหรือหยุดการกระทำคุกคามเมื่อเห็นว่าฝ่ายตรงข้ามมีกำลังพอ ๆ กันหรือเหนือกว่า หรือบางครั้งแค่เห็นว่าผู้ถูกคุกคามสามารถทำให้มัน (ผู้คุกคาม) เจ็บตัวได้ มันก็ชะงักแล้วครับ (พวกกุ๊ยตาขาว) Grin

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 05:05:47 PM »

ควรงดดูหนังแอ็คชั่นเสียบ้างครับ  ดื่มน้ำและพักผ่อนให้เพียงพอ  สุขภาพจิตจะแจ่มใส  ไม่หมกมุ่น

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 06:30:34 PM »

Grin Grin Grin  วิ่งครับ...... Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์