๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 03:24:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ไปมาอีกแล้ว ดอยอินทนนท์ เชียงใหม่"  (อ่าน 10037 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 06:08:12 PM »

...450D ออกโรงแล้ว  เตร้งเตรง  Grin

...ชอบภาพดอกไม้  พยายามควบคุมความชัดลึกอีกครับ

มือใหม่ค่ะ  Grin

สวยมากครับป้าหน่อย ยินดีกับหนอนตัวใหม่ด้วยครับ หลงรัก  หนอนมันสวยจริงๆเล้ยยยยย หลงรัก

แต่เสียอย่างเดียว รูปสาวๆน้อยไปหน่อยอ่ะครับ 555

ตอนแอบถ่ายเค้า เหมือนตัวเองเป็นโรคจิตอ่ะบาร์ท  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับป้าแรม ... ผมไม่ได้ขึ้นดอยนานมากแล้ว ได้แต่เป็น แขกดอย นะครับ ... ยิ้มีเลศนัย

ไปเห็นรูปสถานที่เดียวกันมาพอดี แต่คนถ่ายระดับโปรแล้วครับ ชอบมากครับภาพนี้ ...  เยี่ยม

ขอบคุณมากค่ะ มีโอกาสก็แวะมานะคะ (กระซิบหน่อยว่าให้มาช่วงวันธรรมดา วันหยุดนี่ คนเยอะมากๆ)  Cheesy

สามสี่ภาพแรกมือสั่นหรือครับ...

แสดงว่าหนาวจริง...

สงสัยขาดคนกุมมือให้ความอบอุ่น...อิ..อิ..คิก คิก

เลนส์มันหนักหรอกค่ะคุณหมอ  ยิ้มีเลศนัย

สวยครับ ดูแล้วหนาวดี Smiley

อากาศกำลังดีค่ะ ต่ำสุด 7 องศา C ยอดหญ้า 5 องศา C ค่ะ

สามสี่ภาพแรกมือสั่นหรือครับ...

แสดงว่าหนาวจริง...

สงสัยขาดคนกุมมือให้ความอบอุ่น...อิ..อิ..คิก คิก

Grin

Smiley ชอบภาพนี้ครับ เสียดายไม่ได้โฟกัส

หน่อยโฟกัสไปที่เสาค่ะ ไม่ได้เผื่อตอนเด็กโผล่หน้ามา สนุกดีค่ะ เวลาถ่ายเด็กๆ  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 09:16:31 PM »

สวยขึ้นทุกวันครับ....... เยี่ยม

หลงรัก

อ้อภาพถ่ายฝีมือคุณหน่อยนะครับ.......อิอิ

ส่วนคนถ่ายสวยอยู่แล้ว Grin

สวัสดีปีใหม่ครับคุณหน่อย^^

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 12:59:30 PM »

เห็นภาพแล้วเกิดกิเลสอยากไปมั่งจังครับ  เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก Grin

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 12:33:40 AM »

...เห็นชื่อกระทู้นี้ทีไร  อ่านว่า "ไปเมาอีกแล้ว ฯลฯ" ทุกที  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 09:10:39 AM »

...เห็นชื่อกระทู้นี้ทีไร  อ่านว่า "ไปเมาอีกแล้ว ฯลฯ" ทุกที  คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงด้วยครับพี่แก้ว หลงรัก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 12:12:21 PM »

อินทนนท์ ไปมาสองรอบ ไม่ผิดหวังครับ ความเย็นมีทุกฤดู แล้วแต่จะมากน้อย

ความสวยงาม ยังมีให้เสพฯ แม้ว่าจะต้องแลกกับความวุ่นวายอยู่บ้าง เพราะเป็นสถานที่สาธารณะ และรถสามารถขึ้นถึง จึงมีตั้งนักท่องเที่ยว ทุกแบบ ทั้งที่ตั้งใจ และไม่ตั้งใจไป เจอมาทั้งที่ นิสัยดี แย่

ดอยทางเหนือ เท่าที่สัมผัสมา ชอบอันดับหนึ่งคือ อ่างขางกับดอยตุง และอินทนนท์

ขอแจมคุณหน่อย รูปครับ วันนั้นได้เห็น แม่คนิ้งนิดหน่อย พอสายเขาก็จางหายไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 06:51:43 PM »

Grin  เจ้หน่อย ททท  คราวนี้ไม่มีของกินแฮะ  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 11:23:24 PM »

น่าไปเที่ยวจัง เมืองไทยงดงาม ไว้ผมมีคู่ครอง  จะไปเยี่ยมเยือนแน่ๆครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 01:22:56 AM »

น่าไปเที่ยวจัง เมืองไทยงดงาม ไว้ผมมีคู่ครอง  จะไปเยี่ยมเยือนแน่ๆครับ  หลงรัก

แสดงว่า คงจะไม่ได้ไป ในเร็ววันนี้ แน่ๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 05:56:35 PM »

น้าเบิ้มน่าจะไปหาคู่แทนนะครับ.......สาวเหนือน่ารักนะครับ^^

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 06:00:58 PM »

แสดงว่า คงจะไม่ได้ไป ในเร็ววันนี้ แน่ๆ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

น้าเบิ้มน่าจะไปหาคู่แทนนะครับ.......สาวเหนือน่ารักนะครับ^^

ใช้ครับท่านโป้ง สวยขาวซะด้วย  น้ำลายหก  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 11:32:01 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ใช้ครับท่านโป้ง สวยขาวซะด้วย  น้ำลายหก  หลงรัก

ติ๊ต่าง ที่ภูเก็ตแหละ ไม่เปลืองค่าเดินทาง หุๆ

nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 02:30:35 PM »

ขออนุญาติแจมและเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ

ภาพนี้เป็นที่ๆเดียวกัน แต่ถ่ายจากคนละมุมครับ
ผมถ่ายจากกิ่วแม่ปานครับ เป็นเส้นทางเดินศึกษาธรรมชาติครับ ข้างบนสวยมาก
ระยะทาง 3กม. ใช้เวลาเดินประมาณ 2ชั่วโมงครับ มีช่วงเดินเลาะเหวด้วยครับ
จุดที่ผมถ่ายเป็นจุดชมวิว สำหรับชมพระธาตุโดยเฉพาะเลยครับ
ถ้าพี่ๆท่านใดมีโอกาสไปดอยอินทนนท์ แนะนำในลองเดินดูนะครับ เหนื่อยดีครับ

ขอบคุณครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 02:44:02 PM »

อีกรูปครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 02:46:29 PM »

อีกภาพครับ 
เนื่องจากในส่วนของพระธาตุผมไม่ได้เข้าไป เลยไม่ทราบชื่อของพระธาตุครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์