๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 01:45:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **ขอความคิดเห็น.22ออโต้ จะแมกนั่ม หรือ Lr ดีครับ**  (อ่าน 2451 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:44:43 AM »

รบกวนสมาชิกขอความคิดเห็นและแชร์ประสพการณ์หน่อยครับ
คือกำลังเก็บ ชนวนริม สัก สองกระบอก ความคิดแรกนะครับ
อยากได้ ออโต้ที่เป็น .22 แมกนั่ม เพราะชอบอำนาจกระสุน และ .22แอลอาร์สำหรับ ลูกเลื่อน เอาไว้ยิงเป้าเล่น มองๆไว้เป็นวาร์มินทร์ครับ

และท่านใดเคยใช้ 611 บ้างมั้ยครับ เพราะมีพรรคพวกจะปล่อยให้

รบกวนขอความรู้จากทุกๆท่านด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 04:02:18 PM โดย Nok. » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 04:05:38 PM »

ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:20:21 PM »

เป็นปืนที่ดีครับ
ถอดเป็นสองท่อนได้ง่ายมาก
เอามาเหลา ด้ามปืนสั้นใส่
หรือจะคิดดัดแปลง ใส่แบบ พับพานท้าย ก็เยี่ยม
เสียแต่ว่า แม๊กจุได้น้อยไปนิด ยิงแล้วหมดไวมั๊ก มาก
ติดแต่เพียง กระสุน ค่อนข้างจะราคาสูง แต่ให้อำนาจเหลือเฟือ
แต่คิดยิงเล่น เลือก LR สบายใจกว่า ราคาต่างกันมาก สำหรับกระสุน
แต่ ตัวปืน ราคา ไล่ ๆ กัน
ผมเอง ตอนเลือก แม๊กนั่ม ก็คิดอยู่เหมือนกัน
ก็ ได้ ลูกเลื่อนแม๊กนั่มมา  ยังคิดว่า ทำไม ไม่เอา ตัว ๖๑๑ มาว่ะ
เร็ว เท่านิ้วกระดิกเลยนะ  ก็ไหน ๆ จะยิงแล้วนี่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:36:18 PM »

...อาจจะคิดไปอีกแนว คือ .22 LR เป็นแบบออโต ส่วนตัวแรงเป็นลูกเลื่อน อาจจะหา .223 มาใช้ก็ได้

...อ้อ เจ้าของกระทู้มีเป้าหมายที่ 611 แล้วนี่  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:57:07 PM »

.22 lr เหมาะกว่า กลุ่มกระสุนดีกว่าครับ  เยี่ยม
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:11:18 PM »

เคยจับรูเกอร์ 10/22 Magnum แต่ดันเลือก .22LRมา ยังเสียดายมาจนถึงวันนี้ครับ

วันนั้นน่าจะซื้อแม็กนั่มซะก่อน ส่วน .22LR มีขายตลอดไม่เคยขาดมีตังซื้อเมื่อไหร่ก็ได้

ปีก่อนดูๆวอลควอเซน .22Magnum เพราะอยากได้ แต่ราคาขึ้นไปจนจับไม่ลงครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:30:53 PM »

เคยจับรูเกอร์ 10/22 Magnum แต่ดันเลือก .22LRมา ยังเสียดายมาจนถึงวันนี้ครับ

วันนั้นน่าจะซื้อแม็กนั่มซะก่อน ส่วน .22LR มีขายตลอดไม่เคยขาดมีตังซื้อเมื่อไหร่ก็ได้

ปีก่อนดูๆวอลควอเซน .22Magnum เพราะอยากได้ แต่ราคาขึ้นไปจนจับไม่ลงครับ
ตอนที่รูเกอร์มีขนาด .22 แมกนั่มในท้องตลาด ผมว่าหากมีแมกนั่มออโตต้อง เฮช เค เท่านั่น
พอหา เฮช เค ไม่ได้จะเอารูเกอร์ก็ไม่มีแล้ว หันมามอง ซีแซด 611 ลังเลอยู่พักใหญ่ ผลสุดท้ายได้ลูกเลื่อน 883 มาร์ลิน
คิดแล้วหากเจอรุ่นไหนที่ใจชอบ หาข้อมูลประกอบการตัดสินใจแล้ว แนะนำให้เอาไว้เลยครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:19:53 PM »

ดีครับ...

ความต้องการของท่าน จขกท.ก็ตรงจุดดีครับ...

ข้อดีคือปืนกึ่งอัตโนมัติขนาด .๒๒ แม็กนั่มมีอานุภาพสูง...

แต่กระสุนแพงทำให้เราไม่เปลืองเงินมาก....

ส่วนปืนลูกกรดลูกเลื่อนวาร์มินท์ก็เป็นรุ่นที่น่าเล่น...

แต่งไก ใส่ขาไบพอด และติดกล้องดีๆ...

งบไม่บานมาก ยิงเป้าได้แม่นยำอย่างใจ...เยี่ยม
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:27:20 PM »

ยิงเล่นยิงบ่อย .22 LR กระสุนถูก นาน ๆ ยิงที 6 บาท/นัด

เสียงดังสะใจ .22 แมกนั่ม ตอนนี้น่าจะเกิน 20 บาท/นัดแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:29:55 PM »

ตอนที่รูเกอร์มีขนาด .22 แมกนั่มในท้องตลาด ผมว่าหากมีแมกนั่มออโตต้อง เฮช เค เท่านั่น
พอหา เฮช เค ไม่ได้จะเอารูเกอร์ก็ไม่มีแล้ว หันมามอง ซีแซด 611 ลังเลอยู่พักใหญ่ ผลสุดท้ายได้ลูกเลื่อน 883 มาร์ลิน
คิดแล้วหากเจอรุ่นไหนที่ใจชอบ หาข้อมูลประกอบการตัดสินใจแล้ว แนะนำให้เอาไว้เลยครับ Grin
ตอนนี้ 611 ยังมีขายในท้องตลาดมั๊ยครับ  อยากได้เหมือนกัน  Grin
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:24:40 PM »

ตอนนี้ 611 ยังมีขายในท้องตลาดมั๊ยครับ  อยากได้เหมือนกัน  Grin
นั่นสิครับ อยากทราบว่า ปืนรุ่นนี้ผลิตถึงปีไหน เพราะเท่าที่รู้คือ ท้ายสุดเป็นรุ่น 411 และ 611 มี 611A ด้วยแตกต่างกับ 611 ธรรมดาหรือไม่(งงครับ)
ผมพยายามหามือ 1 ตามหน้าร้าน ทั้งในและ ตจว. ไม่เห็นเลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์