๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:25:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92736 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #360 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 12:17:09 AM »

ยายบ๊าบครับ ถ้าลุยกันใครจะได้เปรียบเสียเปรียบยังไงครับลองวิเคราะห์หน่อยครับ

55555  ถ้าต้อง  "ลุย "  กันเนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555

อเมริกัน  " เอา กับไทย " หรือเปล่า อ่ะ ฮา

จีน  อยู่   "ฝั่งไหน "  ยายว่า พม่ามั้ง อ่ะ ฮา

แล้ว สิงค์โปร์ กับ ญี่ปุ่น ล่ะ  เขาไปลงทุนในพม่า เยอะแยะ อ่ะ ฮา

5555 ถ้าไม่มีตัวช่วย  " พม่า "  กำลังรบ เขาแกร่งกว่าไทย อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมติดใจข้อความนี้ครับตรงที่ว่าถ้าไม่มีตัวช่วย  พม่าแข็งแกร่งกว่าไทย

ความหมายคือถ้าไทยไม่มีตัวช่วย  พม่ารบเก่งกว่าไทยใช่มั๊ยครับ
แบบนี้ถ้ารบกันตัวๆไทยแพ้ราบคาบเลยสิครับแบบนี้ ตกใจ

555555  พี่  อีโบล่า  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา  555555

ลืมไปป่าว  " กำลัง ทหารประจำการ "  ของพม่าเท่าไหร่ อ่ะ ฮา
แล้ว  พม่า  เขามีประสบการณ์  เรื่อง  " ลุย " มาเท่าไหร่ อ่ะ ฮา

ตอนปี 2543  จำได้เปล่า  ไทยเรา  " บักโกรก "  เรื่องอะไร อ่ะ ฮา
ต้องเข้า  " โปรแกรม  "  ไอ เอ็มเอฟ  งัย  อ่ะ ฮา

55555 สถานะทางคลัง  เปรียบเสมือน  " หมดตูด "  ล้มละลาย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อื่ม...ถ้ารบกันแบบนี้ไทยแพ้แน่ๆ อย่ากระนั้นเลยกรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดีฉันใด เมืองไทยก็ยังมีคนเก่งฉันนั้นว่าแล้วก็ส่งยายไปเจรจาหยุดรบกับฝั่งพม่าคงดีถ้าเกิดวิกฤติแบบนั้นอีก จูบบบบ หลงรัก  คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #361 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 02:30:31 AM »

+1 พี่ตุ้ยครับ... Smiley
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #362 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:11:19 AM »

ตามฟังด้วย คนครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #363 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:55:39 AM »

+1เพื่อนตุ้ย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #364 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 10:26:31 AM »

ยายบ๊าบครับ ถ้าลุยกันใครจะได้เปรียบเสียเปรียบยังไงครับลองวิเคราะห์หน่อยครับ

55555  ถ้าต้อง  "ลุย "  กันเนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555

อเมริกัน  " เอา กับไทย " หรือเปล่า อ่ะ ฮา

จีน  อยู่   "ฝั่งไหน "  ยายว่า พม่ามั้ง อ่ะ ฮา

แล้ว สิงค์โปร์ กับ ญี่ปุ่น ล่ะ  เขาไปลงทุนในพม่า เยอะแยะ อ่ะ ฮา

5555 ถ้าไม่มีตัวช่วย  " พม่า "  กำลังรบ เขาแกร่งกว่าไทย อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมติดใจข้อความนี้ครับตรงที่ว่าถ้าไม่มีตัวช่วย  พม่าแข็งแกร่งกว่าไทย

ความหมายคือถ้าไทยไม่มีตัวช่วย  พม่ารบเก่งกว่าไทยใช่มั๊ยครับ
แบบนี้ถ้ารบกันตัวๆไทยแพ้ราบคาบเลยสิครับแบบนี้ ตกใจ

555555  พี่  อีโบล่า  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา  555555

ลืมไปป่าว  " กำลัง ทหารประจำการ "  ของพม่าเท่าไหร่ อ่ะ ฮา
แล้ว  พม่า  เขามีประสบการณ์  เรื่อง  " ลุย " มาเท่าไหร่ อ่ะ ฮา

ตอนปี 2543  จำได้เปล่า  ไทยเรา  " บักโกรก "  เรื่องอะไร อ่ะ ฮา
ต้องเข้า  " โปรแกรม  "  ไอ เอ็มเอฟ  งัย  อ่ะ ฮา

55555 สถานะทางคลัง  เปรียบเสมือน  " หมดตูด "  ล้มละลาย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อื่ม...ถ้ารบกันแบบนี้ไทยแพ้แน่ๆ

อย่ากระนั้นเลยกรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดีฉันใด

เมืองไทยก็ยังมีคนเก่งฉันนั้น

ว่าแล้วก็ส่งยายไปเจรจาหยุดรบกับฝั่งพม่าคงดี
ถ้าเกิดวิกฤติแบบนั้นอีก จูบบบบ หลงรัก  คิก คิก

555555  พี่  อีโบล่า  "  ตา สว่าง "  แล้ว อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า   หนังสือเรียน  เรื่อง " ประวัติศาสตร์  ชาติไทย " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

คนไทย  ไม่ได้อยู่ที่นี่  มาจากเขา  " อัลไต "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนเขียนเรื่อง  ทำมัยเขาต้องเขียนเรื่อง  ให้มี  " ความเกลียด ชัง " กับเพื่อนบ้านด้วยอ่ะ ฮา

เขียนจนกระทั่ง  พม่า  ลาว  เขมร  เวียดนาม   " ไทย " ต้องเป็น ศัตรู  กับ เขาไปโม๊ด อ่ะ ฮา
กรอกหู  เด็กตั้งแต่  ปอหนึ่ง  ปอสอง  ปอสี่ ปอหก  อ่ะ ฮา

ประวัติศาสตร์  " บ้า ๆ "  แบบ นี้  โยนใส่เตา  เผาไฟ  ให้หมด อ่ะ ฮา

ทำมัย  ต้อง สร้างความเกลียดชัง  ขัดกับทฤษฎี   " การอยู่ ร่วมกัน "  อย่างเป็นสุข  อ่ะ ฮา

55555  พี่ อีโบล่า  ไป  พบแพทย์  " รับยา ช่องสาม " น๊าาา อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #365 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 10:30:02 AM »

อุว๊ะ...ไปตจว. 2-3 วัน..ไม่ได้โผล่มาคุย  AI BA คนรกโลก มันมากดลบไปซะหลายแต้มเลย... ยี๊

ตกลงเราไปทำอะไรให้มันฟร๊ะ...อยู่ใกล้ๆแถวนี้  อยากเอา ... ตบปากซักที...AI HA...   แบร่

5555  พี่ตุ๋ย  โดนจน  " เพ้อ " เลยอ่ะ ฮา 555555

ยายเห็น  แว๊บๆ  จะเอา 1911   " ตบปาก  " อ่ะ ฮา

ยายแนะนำ  อย่าเล้ย  เดี๋ยวโดน  " น้ำลาย "  เหล็ก  จะเป็นสนิม อ่ะ ฮา

5555  ยายแนะนำ  เอา  ไม้  " เสียบ ลูกชิ้น "  แทง ตูด   พอแล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #366 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 11:05:23 AM »

อุว๊ะ...ไปตจว. 2-3 วัน..ไม่ได้โผล่มาคุย  AI BA คนรกโลก มันมากดลบไปซะหลายแต้มเลย... ยี๊

ตกลงเราไปทำอะไรให้มันฟร๊ะ...อยู่ใกล้ๆแถวนี้  อยากเอา ... ตบปากซักที...AI HA...   แบร่

5555  พี่ตุ๋ย  โดนจน  " เพ้อ " เลยอ่ะ ฮา 555555

ยายเห็น  แว๊บๆ  จะเอา 1911   " ตบปาก  " อ่ะ ฮา

ยายแนะนำ  อย่าเล้ย  เดี๋ยวโดน  " น้ำลาย "  เหล็ก  จะเป็นสนิม อ่ะ ฮา

5555  ยายแนะนำ  เอา  ไม้  " เสียบ ลูกชิ้น "  แทง ตูด   พอแล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 เพิ่งเลิกประชุม  แวะเข้ามาดูผลงาน AI BA ซะหน่อยครับ.... ขำก๊าก

ขอบคุณ "คุณหมอรุธ" และ "เพื่อนตุ่น" ครับ...ตอบแทนคืน ท่านละ 1 แต้มครับ.. ไหว้

อ้อออออ...ลืม"คุณยาย"ไปได้ไงนี่...ติ๊บไป 1 คะแนน นะครับยาย...จะได้ถึงหมื่น ช้าหน่อย.. แบร่ แบร่   ไหว้
Hero Member

« ตอบ #367 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 06:00:53 PM »

55555 เพิ่งเลิกประชุม  แวะเข้ามาดูผลงาน AI BA ซะหน่อยครับ.... ขำก๊าก

ขอบคุณ "คุณหมอรุธ" และ "เพื่อนตุ่น" ครับ...ตอบแทนคืน ท่านละ 1 แต้มครับ.. ไหว้

อ้อออออ...ลืม"คุณยาย"ไปได้ไงนี่...ติ๊บไป 1 คะแนน นะครับยาย...จะได้ถึงหมื่น ช้าหน่อย.. แบร่ แบร่   ไหว้

5555  เอ้า  คน  " เชียร์ มุมแดง "   ชู จั๊กแร้  หน่อย  เร้ว อ่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" นัก ลบ  "  ตื่นย๊างงงง  อ่ะ ฮา   เศร้า

บวกหนึ่ง นะคร๊าบ  อ่ะ ฮา 555  เยาะเย้ย

เย้  " ทอน "  คืน แล้ว น๊ะ คร๊าบ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" คนบ้า   เจอ   คนสติ ไม่ดี  "  อ่ะ ฮา  น้ำลายหก

555 จูงมือ ไป   "  รับยา  ช่องสาม " น๊าคร๊าบ  อ่ะ ฮา 5555  แบร่ แบร่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #368 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 06:29:22 PM »

ตกลงตอนนี้ลุงบ๊าบรู้ตัวคนกดลบคะแนนหรือยังครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #369 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 06:36:10 PM »

ตกลงตอนนี้ลุงบ๊าบ

รู้ตัวคนกดลบคะแนนหรือยังครับ

55555  " รู้ "  กัน หมด แหละ อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้า  เฉลียว   "  บวกหนึ่ง "  นะคร๊าบ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ทอน หนึ่ง "  แล้ว เย้  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  โ ง่  โ ง่  โง่  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #370 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:02:55 PM »

55555  ระหว่างที่  " ล อ " ยาย โม้   ไปเรื่อยๆ อ่ะ ฮา 55555

โม้  เพื่อให้  " คนแก่ วิชา "  จับผิด งัย  อ่ะ ฮา 55555

หลังจาก  " ปิดด่าน "  สาม สี่ ห้า เดือน อ่ะ ฮา 55555

สินค้า  ที่ยายเรียกว่า  " Very special lists " มาถึง มาบตาพุด อ่ะ ฮา
พอมาถึง  " ท่าเรือ น้ำลึก " ของไทย  ประเทศผู้ส่งออก เจ้าของสินค้า ฮา

เขาแจ้ง  " พิธีการ ศุลกากร "   ว่า  For Transit to Myanmar  อ่ะ ฮา

ศุลกากรไทย  เขา   พยักหน้า เงิบ ๆ  อ่ะ  ฮา
แล้วยก  ดวงตรา " ปล่อย ของ "  ตี โครม เลยอ่ะ ฮา

55555  รู้ยัง   " สินค้า ข้ามแดน "  ยกเว้น ทุกอย่าง อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #371 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:08:25 PM »

555555   สินค้า   ล๊อตนี้  ปลายทาง  "  Maesai  Border Trade " อ่ะ ฮา 555555

ใส่คอนเทนเนอร์มา  เกือบ  "ยี่สิบ ตู้ "  อ่ะ ฮา

ตู้ยาวด้วยแหละ  ขนาด  40 ฟุต  อ่ะ  ฮา

พอ  "  สินค้า " มาถึง  แม่สาย  ฮา
"  What  happen " ทางจีนเขา ถามไป กต. อ่ะ ฮา  เศร้า

555555  เขาถามว่า  " why " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #372 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:16:48 PM »

รีบๆโม้ยายเดียวผมจะต้องออกว.๔ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #373 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:26:44 PM »

55555  " สินค้า  ผ่านแดน หรือ ข้ามแดน "  ล๊อตนี้  มีปัญหา อ่ะ ฮา 55555

เจอ  " เจ้าถิ่น "  ขาใหญ่  พาชาวบ้าน  ทำม๊อบ อ่ะ ฮา 55555

เขาอ้างว่า   ถ้าให้ผ่านแดน "  อ่ะ ฮา

คนแม่สาย   ตายแหน่ ตายแหน่ เหมือน  " โรงไฟฟ้า แม่เมาะ "  อ่ะ ฮา

กล่อม ไป กล่อมมา   " ประเด็น แตก " บอกว่า  เอาไปใช้ เมืองยอน โน่น อ่ะ ฮา

555555  ว๊า เขาจะเอาไปใช้  " ผลิต ยาบ้า " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #374 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:36:28 PM »

55555  คอนเทนเนอร์  จอด หน้าโรงพัก   บน ถนนพหลโยธิน เต็มไปโม๊ด อ่ะ ฮา 5555

สอง  สาม  สี่วัน   เป็น อาทิตย์  สองอาทิตย์ ก็แล้ว อ่ะ ฮา
กะว่า  ให้  " ข้างบน " เคลีย์ กันเอง อ่ะ ฮา  55555

เคลีย์ยังงัย   ก็  " ไม่สำเร็จ " อ่ะ ฮา

เพราะ  " ธง "  มัน ไม่ได้อยู่  ตรง   ว้า เมืองยอน  หรอก อ่ะ ฮา

ธง  มันอยู่ตรง  " ห้าม นำเข้า "  เพราะว่า  ขัดผลประโยชน์  สัมประทานเก่า  อ่ะ ฮา
สัมประทานเก่า   เขามี  " ผล ประโยชน์ "  ตรง  ท่าขี้เหล็ก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

55555  เดา  ไอ้สิ่งที่ยาย  " จะเขียน " ออกมั้ย อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 61
  พิมพ์