๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:34:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกแรกในชีวิต  (อ่าน 97966 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:11:04 PM »

อ้างถึง
...แฟนกล๊อคขอคารวะหนึ่งจอกครับ (คารวะด้วยน้ำส้มคั้นนะครับ เข้าพรรษาแล้ว) 

ข้าน้อย...ขอคารวะท่านอาจารย์Glockเช่นกัน...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ Grin

...มิกล้าครับ รู้งูๆ ปลาๆ มิกล้าเป้นอาจารย์กล๊อค  Grin  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 05:22:44 PM »

กระบอกแรกในชีวิต วอลเธอร์ p99 9 มม.ตามด้วย อันชูตส์ 1710 .22 กระบอกที่สาม เลสเบเออร์โมโนลิธ .45 กระบอกที่สี่ s&w 686-6 ศูนย์ไฮวิช และตอนนี้กำลังหา s&w.44 เพอร์ฟอร์มานซ์อยู่ครับ Wink

รักลูก รักเมีย รักปืน
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 06:38:09 PM »

กระบอกแรก  M36-1รับโอนมรดก ต่อมา P 14.45 ตามด้วย  เซเบิ้ล .22  แล้วดูด เบเนลลี่ M1  ตามมาติดๆ รูเกอร์ 10/22   อนาคตกำลังมอง กล็อก19 อยู่ครับ.............เอ๋
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 06:42:29 PM »

ถ้าเป็นกระบอกแรกเลยจริงๆต้องตอนสมัยอยู่เมืองนอก เป็น S&W 745  10th anniversary IPSC auto ขนาด .45 ซื้อจากเพื่อนที่สอนยิงปืนให้ผมเป็นปืนที่ผมคิดว่าดีกระบอกหนึ่ง แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้นำกลับมาเมืองไทยด้วย.........ก๊าบ Cry Cry Cry

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 08:12:20 PM »

ปืนกระบอกแรกของผมที่ซื้อเอง เป็น BB Gun อยากได้ของจริงไม่ตังค์ไม่มีก็เลยเอาของปลอมแต่ใกล้เคียงดีกว่า (ตอนนั้นเพิ่งบรรจุใหม่ เงินเดือน 6,360) ได้กระบอกแรกเป็น 92FS ต่อมาเป็น Glock 17 และ Walther PPK/S
หมดค่าปืนค่าแก๊สไปก็หลายตังค์ ก็เลยหยุดซื้อ สะสมตังค์ไว้ซื้อของจริงดีกว่า กะว่าจะรอให้จบโทแล้วค่อยซื้อ พอดีได้ข่าวเขาจะยึดปืนภายใน 5 ปี ก็กลัวว่าถ้ารอเรียนจบป่านนั้นเขาก็คงยึดปืนไปแล้ว หมดโอกาสแล้ว ว้าวุ่น เรียนไม่รู้เรื่องคับ ก็ดัดสินใจแคะกระปุกซื้อของจริง เมื่อ 2 เดือนที่แล้วได้ Walther PPK/S .380 USA มือสอง สภาพดีมาก มา 1 เป็นปืนในดวงใจ พกซ่อนมิดชิด กลับจากทำ Lab ดึกๆ แล้วอุ่นใจ อีกไม่ถึงเดือนก็ถอย Ruger 10/22 มาอีกกระบอก ยิงมันส์ดี ประหยัดด้วย ...ส่วน BB Gun ก็ยังยิงเล่นอยู่.. ตอนนี้เรียนก็ยังไม่จบ ตังค์ก็เกือบหมด ... แต่ก็มีความสุขตามประสาคนชอบปืน ...หวังไว้ว่า..ถ้าเรียนจบแล้วถ้าท่านยังออกใบอนุญาตให้อยู่ อยากได้ CZ Full หรือไม่ก็ 1911 ไว้ยิงแม่น ๆ สักกระบอก และลูกโม่ SW 617 .22 ไว้ซ้อมสักกระบอก ...ความหวังผมจะเป็นจริงมั้ยเนี่ย....น่าจะเชิญรายการ คนค้นคน มาทำเรื่อง คนชอบปืน มาออกอากาศสักทีน่าจะดีนะ

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 08:57:34 PM »

ปืนกระบอกแรกของผมที่ซื้อเอง เป็น BB Gun อยากได้ของจริงไม่ตังค์ไม่มีก็เลยเอาของปลอมแต่ใกล้เคียงดีกว่า (ตอนนั้นเพิ่งบรรจุใหม่ เงินเดือน 6,360) ได้กระบอกแรกเป็น 92FS ต่อมาเป็น Glock 17 และ Walther PPK/S

ชะตาชีวิตพี่ทศกัณฐ เหมือนผมเดะเลยครับ กล่าวคืออยากเล่นปืนจริง แต่ติดขัดด้วยปัจจัยบางอย่าง ผมเองก็ซื้อปืนบีบีกันเอาไว้ซ้อมที่บ้านเช่นกัน แต่ของผม เบเร็ตต้า 92เอฟ ส่วนปืนจริงไปเช่ายิงที่สนามเอา ก็กำลังเก็บตังอยู่ แต่คงอีกนานโขพอดูกว่าจะมีอาวุธปืนจริงในครอบครอง ดี่ว่าที่สนามมีปืนในเช่ายิง หากไม่มีปืนเช่า ปืนส่วนตัวเพียวๆ สงสัยอกแตกตายลงแดงปืนกันพอดี

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 09:59:52 PM »

แรกสุด...เป็น S&W M60 ครับ

สุดท้าย... STI Open .38 Sup. ครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 10:30:40 PM »

........... Grin...ตัวแรกในชีวิตจริงๆที่ซื้อก็ โคนล์ จูเนีย์ .25  ต่อมาก็เลยเล่นลูกโม่ เป้นเทารัส 82 ขนาด .38 สเปฯ .. ครับ      .. Grin Grin...

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 10:35:29 PM »

สุดท้าย... STI Open .38 Sup. ครับ
แน่ใจหรือว่า สุดท้ายเหรอพี่ Grin Grin

ของผมกระบอกแรก HK usp c 9 mm ครับ

ล่าสุด ไรเฟิล FN .30-06 ครับ  Grin Grin
เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 11:05:06 PM »

ส่วนของผม กระบอกแรกตั้งใจว่าจะสู่ขอ CZ 75 Full เลยเดินเข้าร้าน สันทนา พี่ต๋อยแกเล่นเชียร์ Tanfoglio Standart Compact ขนาด 9 มม. ผมเลือกเพราะว่า ถนัดซ้าย (มีคันนิรภัย ซ้ย-ขวา) และส่วนตัวคิดว่าระบบความปลอดภัยมันน่าดีกว่า CZ เพราะใช้ติดตัวเสมอ...ส่วนกระบอกที่2 เป็น คิมเบอร์ ทีมแมทช์ ทู ซื้อเพราะเริ่มหลงเสน่ห์ของ 1911 และเห็นว่าเป็น 11 มม. มันขอยากดี เลยอยากมีไว้บ้าง เกือบได้ ม้า มาเข้าคอกอีกตัวหนึ่ง แต่ติดปํญหาเยอะเลยตอนนี้ก็เล็ง สปริงฟิลด์ ไมโคร คอมแพค อยู่..ถ้าทุกอย่างผ่านเร็วๆนี้คงได้นะครับ... Smiley Wink Cheesy Grin

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 11:42:10 PM »

Smiley ผมก็เริ่มซื้อปืนเองกระบอกแรกด้วยกล็อก ๒๖ คับ... หลังจากใช้สมิทโมเดล ๑๙ ของคุณพ่อมาพักใหญ่...

ต่อมาอยากให้แฟนมีปืนใช้เลยพาไปเลือกได้วอลเธอร์พี ๒๒ มาอีกกระบอก... แต่พอได้มาแล้วแอบเอามายิงมากกว่าแฟน...

หลังจากนั้นก็เกิดอยากได้ปืนตระกูล ๑๙๑๑ ... ต้องโทษพี่สมชาย(ฮา)กะพี่ปุ๊(หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้)... ที่โพสท์เรื่อง ๑๙๑๑ มาก...

เลยไปคว้าโกลด์คัพมาอีกกระบอก... ตอนนี้กำลังเล็งๆปืนโพลิเมอร์อีกคับ...  Grin
buey76
บึ๋ย!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาช

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 03:15:48 AM »

กระบอกแรกS&W 559_9มม.ครับแต่ขายทิ้งไปแล้ว เมื่อได้ตัวใหม่คือ CZ-85 Combat ซึ่งทั้งแม่น
ทั้งชัวร์กว่า จากนั้นก็ดูดมาเรื่อยๆจนครบ2โหล และหยุดดูด(ชั่วคราว)เพราะคำสั่ง มท.1 รวมทั้งกลัวถูกยึดหรือซื้อคืนราคาถูกๆเหมือนกันครับ Smiley Grin
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 03:18:15 AM »

สุดท้าย... Kel-Tec .380 ครับ

If you fail to prepare, you prepare to fail.
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 07:36:56 AM »

กระบอกแรก S&W M15-6 .38สเปเชี่ยล  4นึ้วครับ Cheesy
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 07:54:12 AM »

ตั้งแต่อ่านมา  จะเริ่มด้วยการซื้อปืนพกเป็นกระบอกแรกทุกคน รวมทั้งตัวผมเองด้วย
ท่านใดที่เริ่มด้วยปืนยาว หรือปืนลูกซอง   ช่วยเน้นข้อความด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 27
  พิมพ์