๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 02:00:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ** โครงการ IDPA คลีนิค** หน้า 25 ครับ  (อ่าน 244929 ครั้ง)
GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2007, 01:19:20 PM »

ดูกันต่อเลยครับ  เริ่มจากการกรปปืนกันก่อนเลยครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 08:59:43 AM »

ถ้าจะจริงจังเอาดีทางด้านธุรกิจขนาดนี้แล้ว ก็น่าจะช่วยบำรุง อวป. บ้าง หรือถ้าต้องการอิสระทำตามใจได้ทุกอย่างจะลองเปิดเวปเองเลยก็ไม่ยากน๊ะครับ ค่าเช่าพื้นที่ต่อปีก็แค่ไม่กี่พันเท่านั้นครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 07:51:52 PM »

ดูต่อดีกว่าครับ

GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 08:08:08 PM »

ยังมีอีกครับ

Gunner89
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 01:51:12 PM »

หลงรัก

เมื่อไหร่? อาจารย์จะจัดอบรม แบบจำลองเหตุการณ์อีละครับ  ผมพลาดครั้งที่แล้วเพราะต้องทำงานที่ลาว กลับไปไม่ทันนะ

จัดอีกนะครับ แบบว่าขอร้อง........
sira
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 11:12:48 AM »

อ่านดูแล้วก็งง ที่หลายๆ คนเข้ามาต่อว่า
ไม่ค่อยเข้าใจเจตนาครับ เปิดใจให้กว้างก็ดีนะครับ

คิดบวก ชีวิตบวก
GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 06:43:30 PM »

อ่านดูแล้วก็งง ที่หลายๆ คนเข้ามาต่อว่า
ไม่ค่อยเข้าใจเจตนาครับ เปิดใจให้กว้างก็ดีนะครับ
Grin Grin Grin Grin Grin

GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 06:54:16 PM »

รูปมาแล้ว Grin Grin Grin

GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 07:07:15 PM »

Grin Grin Grin Grin

ถึงตัวจะเล็ก แต่ กริปปืนดีมากครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 07:15:02 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

คือเจ้าของกระทู้ต้องการทำธุรกิจบนเว็ปแห่งนี้ พยายามเข้ามาเรียบๆเคียงๆทำว่าจะมาให้ความรู้ทาง IDPA ตั้งแต่กระทู้ยังไม่ได้ย้ายมาห้องนี้ ใครถามคำถามอะไรไปถ้าไม่ได้เกิดประโยชน์กับการที่จะสนับสนุนให้คนมาสมัครเรียนก็จะไม่ตอบ เพราะเจตนาของเจ้าของกระทู้คือต้องการชักชวนให้คนมาสมัครเรียน IDPA กับเค้าไงหละครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:50:27 PM »

มันเป็นธุรกิจครับ มีข้อแลกเปลี่ยนและผลประโยชน์ร่วมกัน ไม่มีใครได้หรือเสียอย่างเดียว จะให้เขาสอนฟรีแบบละเอียด โดยไม่มีสิ่งตอบแทน มันก็ไม่ใช่นะครับ ส่วนใครที่เสียเงินไปเรียนก็ได้ความรู้ ประสบการณ์และ skill ในด้านนี้ไป ไม่มีใครโง่หรือฉลาดแต่ฝ่ายเดียว หากคนส่วนใหญ่คิดว่าไม่ดีจริง ธุรกิจนี้ก็จะจบไปเองครับ(ด้วยตัวมันเอง)

ฉะนั้นผมมองว่าไม่ใช่เรื่องไม่ดีแต่อย่างใด

ผมไม่ทราบว่าคุณ goldmatch II ได้ติดตามมาตั้งแต่ต้นรึเปล่าน๊ะครับ เพราะเจ้าของกระทู้เริ่มต้นเหมือนหวังดีด้วยการออกมาตั้งกระทู้เพื่อจะให้ความรู้กับผู้ที่สนใจในกีฬา IDPA (แต่ถูกลบหรือย้ายไปแล้ว)

จากกระทู้เดิมที่ถูกลบไปแล้ว ตัวผมเองและบางท่านก็พยายามที่จะถามข้อมูลและรายละเอียดของกีฬา IDPA อยู่ตลอดแต่กลับได้รับคำตอบที่คลุมเครือ จนเจ้าของกระทู้เลิกตอบคำถามของผมหรือบางท่าน แต่เจ้าของกระทู้จะตอบเฉพาะกับคนที่สนใจจะเรียน IDPA กับเขาเท่านั้น นี่เป็นจุดเริ่มที่ทำให้กระทู้นั้นถูกลบ/ย้าย ไป

กระทั่งมาเปิดกระทู้ใหม่ในห้องนี้ เจ้าของกระทู้ยิ่งมุ่งประเด็นทำธุรกิจชัดเจนเข้าไปอีก และก็มีหลายท่านที่ยังพยายามสอบถามรายละเอียดแต่อยากได้คำตอบหลายๆอย่างจากเจ้าของกระทู้ ก็ไม่มีการตอบสนองใดๆเหมือนเดิม

คุณ Goldmatch II คงจะเข้าใจหลักการอย่างดีอยู่แล้วเกี่ยวกับบอร์ดหน้ากิจกรรมและการแข่งขัน ซึ่งหลักๆบอร์ดหน้านี้ไม่ได้มีไว้เพื่อให้ใครเข้ามาหาผลประโยชน์ใส่ตัวแบบนี้

ผมเองไม่เคยกล่าวว่าใครฉลาดหรือใครไม่ฉลาด และก็ไม่ได้อยากไปขัดขวางการทำมาหากินของใคร แต่ถ้าอยากจะทำมาหากินก็ทำกันตรงๆเลย ไม่ต้องมาอ้างว่าอยากมาให้ความรู้ อยากมาแนะนำหรืออื่นๆที่ใช้ในการกล่าวอ้างเพื่อผลประโยชน์ส่วนตน

แค่ทำให้มันถูกระเบียบแบบที่คนอื่นเขาทำกัน แค่มีน้ำใจกับบ้านที่ตัวเองมาพึ่งพาอาศัยบ้าง ที่สำคัญบ้านแห่งนี้ต้องการความจริงใจ

ผมถามตรงๆเลยละกันน๊ะครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่โดนท้วงติงหรือโดนต่อว่าเรื่องการซื้อโฆษณาบนเวปแห่งนี้ เค้ามีความคิดบ้างมั้ยที่จะซื้อโฆษณา ทั้งๆที่เดือนๆนึงจะเสียค่าโฆษณาสักเท่าไรกัน

kornkzj95
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

Drive a Legend Drive a Land Cruiser

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:57:02 PM »

ผมเองไม่ได้รู้จักกับครูมาก่อน จนกระทั่งเห็นลงประกาศเปิดสอนจึงไปลงเรียนซึ่งก็ได้ความรู้และประโยชน์กลับมา สิ่งที่เคยฝึกเองแต่ทำไม่ได้ดี เช่น เดินไปยิงไป ทั้งเดินหน้าและถอยหลัง เมื่อได้รับคำแนะนำจากครูเรผมก็ทำได้ดีขึ้น ส่วนเรื่องกฏกติกา IDPA ก็เก็บไว้เป็นความรู้แต่ไม่ได้เน้นมากเพราะส่วนตัวไม่ได้เน้นฝึกเพื่อเป็นนักกีฬา แค่ชอบการยิงปืนและพยายามหาความรู้เพิ่มเท่าที่จะทำได้และโอกาสอำนวย

เมื่อมาอ่านกระทู้นี้ผมเองสงสัยว่าทำไมมีคนโจมตีครูเรเยอะจัง แกไปทำอะไรไม่ดีมารึป่าว ในเรื่องการเปิดสอน หากจะมีการเก็บค่าเรียนก็เป็นเรื่องปรกติเพราะมีค่าใช้จ่าย และหากดูในเนื้องานแล้ว ผมว่าไม่ได้เป็นการเอาเปรียบผู้เรียนแต่อย่างใด

เรื่องแบบนี้หากมองเป็นธุรกิจ ผู้ซื้อย่อมมีวิจารณญานในการตัดสินใจ  ผู้ที่จะออกมาตำหนิน่าจะเป็นผู้ที่เสียเงินไปเรียนแล้วไม่ได้อะไรกลับมาหรือถูกเอาเปรียบมากกว่านะครับ

หากการประชาสัมพันธ์การเรียนการสอนนี้ ผิดที่ผิดทาง ก็น่าจะแนะนำกันดีๆหรือขอให้ผู้ดูแลย้ายไปในบอร์ดซื้อ-ขาย  แต่อาจมีคำถามว่าแล้วการประชามสัมพันธ์การเปิดอบรมการยิงปืนของสนาม ชมรม หรือหน่วยงานอื่น เป็นธุรกิจด้วยรึไม่

หากข้อความผม อาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้ง ก็ขออภัยและยินดีให้ผู้ดูแลลบได้หากเห็นว่าไม่สมควร เพราะอยากให้ web นี้เป็นประโยชน์แก่ชาวปืนมากกว่าเป็นที่ปะทะคารมกันครับ 
Smiley

AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 07:24:31 PM »

น่าสนใจเรียน เปิดอีกเมื่อไรครับ ปลายเดือนกรกฎาคมก็ดีนะ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:02:05 AM »

...ขออนุญาตให้ความเห็นครับ  เท่าที่ผมติดตามมาตลอด  ที่คุยๆ กันไม่ใช่ประเด็นที่ว่าครูเรสอนดีหรือไม่ครับ  ประเด็นคือเมื่อใช้พื้นที่ของเว็บทำธุรกิจ  แถมเป็นธุรกิจที่ต่อเนื่อง  ก็น่าจะทำตามกติกาคือซื้อโฆษณาเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย  ซึ่งครูเรย์ก็ได้แสดงน้ำใจต่อทางเว็บแล้ว  ถือว่าถูกต้องเหมาะสม  ประเด็นนี้น่าจะจบแล้วครับ  Cheesy

...ส่วนคุณภาพของคอร์สหรือการสอน  ก็เป็นอีกเรื่องที่คนเสียเงินไปเรียนจะให้ความเห็นกันเองครับ  Wink

...และใครจะชอบหรือไม่ชอบครูเร  ก็เป็นเรื่องในใจแต่ละคนครับ  ไม่มีใครบังคับกันได้  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
GLOCK 19
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 12:15:57 PM »

Grin Grin Grin Grin Grinอย่าเถียงกันครับดูรูปดีกว่าครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 30
  พิมพ์