๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:40:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***เอ็งกอ***  (อ่าน 8837 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:42:41 PM »

สวยจริงๆ ดูเพลินเลย
ขอบคุณครับ  ไหว้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:12:49 PM »

ขอบคุณครับพี่แก้วที่นำมาถ่ายทอดให้ได้ชมกัน.... คืนวันที่ 5 ธ.ค. ผมไปรอดูกับเด็ก ๆ รู้สึกจะมากันดึก รอไม่ไหว เลยกลับบ้านซะก่อน... แต่ตอนกลางวันก็ได้ดูอยู่บ้าง.... ฝีมือถ่ายภาพของพี่สุดยอดจริง ๆ ครับ.... ผมได้มีโอกาสไปดูข้าง ๆ ศาลเจ้าที่ทุ่งศรีเมือง ที่จัดแสดงนิทรรศการภาพถ่าย ฝีมือของพี่ สวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:35:16 PM »

เอ็งกออุดรเล่นมันส์กว่านครสวรรค์อีก ตกใจหน้าซีด

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับพี่แก้ว หลงรัก ไหว้

...มังกร สิงโต เอ็งกอ นครสวรรค์ก็ถือว่าเก่าแก่นะครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:35:42 PM »

สวยจริงๆ ดูเพลินเลย
ขอบคุณครับ  ไหว้

...ขอบคุณครับ  ไหว้

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:38:56 PM »

ขอบคุณครับพี่แก้วที่นำมาถ่ายทอดให้ได้ชมกัน.... คืนวันที่ 5 ธ.ค. ผมไปรอดูกับเด็ก ๆ รู้สึกจะมากันดึก รอไม่ไหว เลยกลับบ้านซะก่อน... แต่ตอนกลางวันก็ได้ดูอยู่บ้าง.... ฝีมือถ่ายภาพของพี่สุดยอดจริง ๆ ครับ.... ผมได้มีโอกาสไปดูข้าง ๆ ศาลเจ้าที่ทุ่งศรีเมือง ที่จัดแสดงนิทรรศการภาพถ่าย ฝีมือของพี่ สวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ Grin

...ขอบคุณครับ คุณต้น  ไหว้

...นิทรรศการจัดโดยมูลนิธิศาลเจ้าปู่-ย่า อุดรธานี โดยความร่วมมือของชมรมถ่ายภาพอุดรธานี (Udonphotoclub.com) ผมดีใจที่มีคนร่วมทำบุญกับศาลเจ้า โดยซื้อภาพที่ผมถ่ายหลายภาพเลย  Cheesy

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:32:15 PM »

เห็นติดป้ายจองแล้ว ตั้งหลายภาพแน่ะครับพี่... Cheesy

เดินดูรอบ ๆ แล้วเพลินเลยครับ... นึกถึงสมัยเด็ก ๆ เคยได้เล่นเอ็งกอ อยู่ 2 ปี รุ่น 39 - 40 ครับพี่แก้ว.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:08:41 AM »

ภาพสวยมากครับพี่แก้ว โดยเฉพาะสีของภาพ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:22:56 AM »

ชอบภาพนี้ครับ จังหวะดีครับพี่

rouroumel.multiply.com
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:09:19 PM »

สวยมากๆครับ  เยี่ยม  ไหว้  ดูแล้วมันส์จริงๆครับ

ไม่รู้ที่อื่นเป็นเหมือนกันใหม เวลาเอ็งกอ มังกร สิงโต เล่นใกล้ๆกันก็เหมือนจะข่มกัน พวกดุริยางค์นี้ มีเท่าไหรตีกันสุดๆ

กลองแตกก็ไม่กลัว มือไหม้ มือพองก็ไม่เป็นไร ขออย่างเดียวคือต้องไม่แพ้   ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ็งกออุดรเล่นมันส์กว่านครสวรรค์อีก ตกใจหน้าซีด

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับพี่แก้ว หลงรัก ไหว้

...มังกร สิงโต เอ็งกอ นครสวรรค์ก็ถือว่าเก่าแก่นะครับ

เห็นด้วยอีกคนครับ เอ็งกรที่อุดรไม่เป็นรองใครจริงๆครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์