๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:48:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันชั้นหนึ่งบริษัทไหนดีครับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 03:55:33 PM »

เรื่องมีว่าประกันรถผมจะหมดอายุ วันที่ 26 ม.ค. 50 นี่แล้วจะต้องต่อประกันบริษัทนี่ผมเคลมไปแล้ว 2 ครั้ง วงเงินประกันก็เลยเพิ่มน่ะครับ จากปีที่แล้ว หมื่นเก้า ปีนี้เป็น สองหมื่นหก เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินก็เลยต้องไปหาประกันใหม่ซะแล้ว แต่ก็ไม่รู้จะไปบริษัทไหนดีจะไม่ทำก็กลัวจะแย่ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา เลยมาถามพี่ๆในเวปนี่ล่ะครับว่าที่ไหนดีครับใครใช้บริษัทไหนแล้วบริการดีก็เล่าให้กันฟังมั่งนะครับ อ้อ อันเดิมผมเป็วิริยะครับ

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:00:59 PM »

ผมทำสินมั่นคงครับ (เพื่อนทำงานอยู่ครับ) ใจจริงอยากจะเปลี่ยนแต่เกรงใจเพื่อนครับ
ประกันบริษัทเิดิมบริการคุณดีรึเปล่าละครับ ผมว่าบางครั้งส่วนต่างนิดหน่อยกับบริการที่ดี ผมยอมจ่ายแพงกว่าดีกว่าครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:10:25 PM »

บริษัทประกันที่ดีๆ หายากครับ มีแต่ได้เปรียบ ไม่ยอมเสียเปรียบให้ผู้บริโภค ของผมแค่ประกันชั้น 3 พอครับ ชนผมยอมซ่อมเองถูกใจกว่าครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:17:43 PM »

ก็ดีครับเคลมง่ายดี แต่เสียที่ว่าผมเคยชนไปครั้งนึงนี่ล่ะครับเลยเบี้ยเพิ่มสู้ไม่ไหว คือ ครั้งแรกเค้าถอยมาชนเค้าไม่นับ ครั้งที่สองขับชนสุนัขหม้อน้ำแตก ใบพัดแอร์แตก กันชนบุบนิดหน่อย ยอดรวมซ่อมประมาณสองหมื่นกว่าครับ พอต่อปีที่สองเค้าเลยคิดเพิ่มครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตอนนี้ใกล้หมดประกันไฟแนนที่เราผ่อนรถก็เลยติดต่อมาว่าจะต่อประกันหรือว่าทำบริษัทใหม่ครับ ทางบรษัทมีสินเชื่อให้ผ่อนประกัน 12 เดือนเลย มีประกันคุ้มภัย 17,296 บาท กับ ไทยศรี 15,311 บาท แต่ถ้าจะทำบริษัทอื่นนี่เค้าจะเช็คยอดให้ครับ เลยต้องหาข้อมูลบริษัทอื่น

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:20:02 PM »

...ผมใช้บริการจากเพื่อนที่ทำงานตัวแทนประกันภัยครับ  เพื่อนอยู่บริษัทไหนผมทำบริษัทนั้น  เพราะผมเชื่อถือเพื่อนมากกว่าบริษัท อิอิ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:22:20 PM »

ไปทำที่อื่นเขาก็สืบจากประวัติเดิมเขาก็เก็บเพิ่มอยู่ดีครับ ฮิ ฮิ ของผมเมื่อก่อนทำของสัมพันธ์ครับ พอเลิกทำแล้วเป็นเรื่องครับ รถไปชน ยังคิดถึงประกันอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ ไม่น่าเสียดายเงินค่าประกันเลยครับ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:27:39 PM »

...ผมใช้บริการจากเพื่อนที่ทำงานตัวแทนประกันภัยครับ เพื่อนอยู่บริษัทไหนผมทำบริษัทนั้น เพราะผมเชื่อถือเพื่อนมากกว่าบริษัท อิอิ Cheesy
เห็นด้วยครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:27:55 PM »

ไปทำที่อื่นเขาก็สืบจากประวัติเดิมเขาก็เก็บเพิ่มอยู่ดีครับ ฮิ ฮิ ของผมเมื่อก่อนทำของสัมพันธ์ครับ พอเลิกทำแล้วเป็นเรื่องครับ รถไปชน ยังคิดถึงประกันอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ ไม่น่าเสียดายเงินค่าประกันเลยครับ
ถ้าเป็นงั้นก็เศร้าสิครับ แต่ที่ไฟแนนเค้าไม่เห็นว่าไงนะครับ ชักไม่แน่ใจแล้วสิว่าเอาไงดีเนี่ย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:29:54 PM »

ผมจะเริ่มจากปลายทางย้อนมาต้นทางครับ อย่างเช่น ถ้ามีอู่ประจำที่รู้มือกัน ก็ไปถามที่อู่เลยครับว่า บ.ไหน ไม่ลีลา ไม่หมกเม็ด เครมง่าย อะไหล่ตรง ให้เค้าลิสต์มากสองสามแห่ง จากนั้นก็เลือกเอาที่ ที่เบี้ยต่ำสุด อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 05:45:35 PM »

เห็นด้วยครับ เพราะผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน
wittayar
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:16:39 PM »

ปีนี้ผมทำวิริยะ ประมาณ 15,000 บาท เคลมไปแล้ว 1ครั้ง ทำสีประตู ประมาณ 2,000 บาท อายกรู้ว่าถ้าปีหน้าต่ออีก เขาจะคิดเพิ่มมากไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:34:12 PM »

ผมเคยทำกับสัมพันธ์ประกันภัย  ไม่ถึงปีผมไปชนท้ายเบ็นซ์     หมดค่าซ่อมไปหลายหมื่น
เกรงใจเขาน่าดู  ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาทำของอาคเนย์ก็ดี   ขับแล้วก็ระวังตลอดกลัว
ไปชนเข้าอีกครับ   

Grin Grin Grin Grin Grin Grin 

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:43:51 PM »

ผมใช้ของกรุงเทพประกันภัยอยู่ครับมีปัญหาเปลี่ยนยกชิ้นเลยครับเร็วดีประมาณ20000บาทต่อปีครับ

[URL=h
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:54:00 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley.....ผมว่าวิริยะก็ดีแล้วน่ะรถผม3คันทำที่นี้หมดเลย...เรื่องเคลมไว้ใจได้...... Grin Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:06:02 PM »

ลองดู  กรุงเทพประกันภัย   ครับรถหายไม่ถึงเดือนจ่ายแล้ว...ไวเหมือนโกหก(จากคนเคยรถหาย หัวเราะร่าน้ำตาริน)

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์