๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 12:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 133854 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 04:05:55 PM »

พี่ใหม่ซื้อปืนก่อนใครเลยนี่ครับเพิ่งนึกได้แล้วใช้ปืนคุ้มยังครับ โดนชก เยาะเย้ย Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 04:14:41 PM »

พี่ใหม่ซื้อปืนก่อนใครเลยนี่ครับเพิ่งนึกได้แล้วใช้ปืนคุ้มยังครับ โดนชก เยาะเย้ย Grin

Grin ถ้าใช้งานคุ้มแล้วครับ และยังจะคุ้มต่อไปอีก Grin
 Grin แต่ใช้แข่ง ยังไม่คุ้มเลย ยังไม่ได้เอาลงแข่งเลยสักแมทช์ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:12:52 PM »

เยาะเย้ย มาแว๊วววววครับ วิธีแปะกันลื่นที่ประกับด้าม ตามคำเรียกร้อง ก่อนอื่นของคุณคุณ KARN ที่ขับรถมาถ่ายรูปประกอบให้ถึงที่ตาคลี Wink

Grin อันดับแรกเลยครับ อุปกรณ์ Grin
  1. ประกับด้าม แนะนำเป็นประกับไม้ครับ ซื้อประกับไม้ถูก ๆ คู่ละร้อยสองร้อยมาทำครับ จะได้ไม่เสียดาย เพราะต้องแต่งนิดหน่อย (ที่จริงประกับแบบไหนก้ทำได้ แต่ไม่เวิร์คเท่าไม้ครับ)
  2. กรรไกร + มีดคัตเตอร์ (ลืมเอาคัตเตอร์มาวางถ่ายรูปด้วย)
  3. กระดาษทราย หยาบ 1 แผ่น ละเอียด 1 แผ่น
  4. ไดร์เป่าผม (ขอยืมเมียดี ๆ ล่ะ แต่ผมไม่ต้องยืม ขโมยคนอื่นเค้ามา)
  5. แผ่นกันลื่นผิวทราย หาซื้อได้ที่โฮมโปร หรือร้านที่ขายอุปกรณ์เสก็ตบอร์ด (ที่เห็นเป็นแผ่นสีดำ)

Grin วิธีทำ Grin
  1. นำประกับไม้ที่ซื้อมาลบเชคเกอร์กันลื่นออกก่อน โดยใช้กระดาษทรายแต่งตามใจชอบ ที่ต้องลบเชคเกอร์เพราะว่าถ้าไม่ลบจะทำให้กาวของแผ่นกันลื่นติดไม่แน่นเท่าที่ควร และเมื่อเอาเชคเกอร์ออกแล้วต้องเอาเศษฝุ่นไม้ออกให้เอี่ยมที่สุดนะครับ

2. ตัดแผ่นกันลื่นให้ใหญ่กว่าประกับเล็กน้อย (เผื่อพับขอบ) ในรูปทาบด้านหลังแผ่นกันลื่นครับ

3. แปะประกับด้ามลงบนแผ่นกับลื่นให้พอดี

4. ค่อย ๆ รีดอากาศให้แผ่นกันลื่นสนิทกับประกับด้ามในส่วนที่ค่อนข้างเรียบก่อน

5. ส่วนโค้งเว้าของประกับ ที่ไม่สามารถรีดแผ่นกันลื่นให้ติดได้ ให้ใช้ไดร์เป่าผมเป่าแผ่นกันลื่นให้อ่อนแล้วจึงรีดให้เข้ารูป จะรีดได้ง่าย

6. เมื่อรีดแล้ว ตัดขอบแผ่นกันลื่น โดยด้านหน้าและหลังให้เหลือขอบสำหรับพับเก็บไว้ด้วย ส่วนด้านบนและด้านล่างไม่ต้อง เพราะไม่จำเป็นครับ ทำไมต้องเหลือขอบไว้พับเก็บ เพื่อให้มีความคงทน เนื่องจากหากแผ่นกันลื่นโดนน้ำมันกาวจะละลาย ถ้าพับขอบเก็บจะไม่หลุดง่ายครับ

7. ในส่วนที่เหลือขอบไว้ ตรงส่วนที่มีมุมโค้ง ให้ขลิบขอบให้เป็นอย่างในรูป เพราะเวลาพับขอบส่วนที่พับจะได้ไม่ย่นไม่ซ้อนกัน

8. พับขอบเรียบร้อยจะเป็นอย่างในรูป ต่อมาต้องลบคมของผิวทรายที่พับ ไม่เช่นนั้นเมื่อใส่แล้วปืนจะเป็นรอยมาก ๆ โดยใช้เศษของแผ่นกันลื่นที่ตัดทิ้งไปมาถูส่วนที่พับจนหมดคม แต่ผมประหยัดแรงใช้เครื่องเจียร์เลย

9. ใช้คัตเตอร์เจาะคว้านรูน๊อต หรือถ้าไม่คว้านก็เจาะเป็นกากบาทแล้วเวลาใส่ก็ขันน๊อตเข้าไปเลย แต่น๊อตจะเป็นรอยสึก แล้วเก็บรายละเอียด ถ้ารีดไม่เรียบก็ใช้ไดร์เป่าผมเป่าซ้ำแล้วค่อย ๆ รีดจนเรียบ

10. เสร็จเรียบร้อย แล้วก็ทำอีกข้างนึง ถ้ามีปากกาเคมีสีดำก็เอามาทาขอบไม้ที่ไม่มีกันลื่นแปะอยู่ ให้สีเข้ากันก็จะสวยขึ้นครับ

Grin เรียบร้อยครับ ประกับด้ามกันลื่นสวย ๆ เนียน ๆ Grin

Grin Grin Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:28:27 PM »

...นายใหม่ทำขายซะเลย  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:34:04 PM »

สวยมากเลยครับพี่ใหม่ หลงรัก....ทีแรกก็เตรียมตัวจะไปนั่นแหละ  แต่ ผบ.ทบ. เธอจะให้ขับรถไป BIG - C ที่นครสวรรค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน .....อดไปเลย  จะขัดเธอก็ไม่ได้เพราะเธอเป็นคนจ่ายค่าปืนสวัสดิการกระบอกใหม่ให้ผม น้ำลายหก....ขืนไม่ทำตามอดแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน.....คราวหน้าจะแวะไปเที่ยวหานะคร้าบ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:37:47 PM »

ปืนสวยเนอะพี่ ของผมไม่อยากพูดเลย Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:54:15 PM »

ปืนสวยเนอะพี่ ของผมไม่อยากพูดเลย Grin Grin Grin

สวยกว่า เหรอ Grin Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 06:43:41 PM »

...นายใหม่ทำขายซะเลย Smiley

Grin แพงนะพี่ ค่าตัวคนทำแพง เยาะเย้ย

สวยมากเลยครับพี่ใหม่ หลงรัก....ทีแรกก็เตรียมตัวจะไปนั่นแหละ  แต่ ผบ.ทบ. เธอจะให้ขับรถไป BIG - C ที่นครสวรรค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน .....อดไปเลย  จะขัดเธอก็ไม่ได้เพราะเธอเป็นคนจ่ายค่าปืนสวัสดิการกระบอกใหม่ให้ผม น้ำลายหก....ขืนไม่ทำตามอดแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน.....คราวหน้าจะแวะไปเที่ยวหานะคร้าบ Grin

เยาะเย้ย แก้ตัว 555 ไม่แน่จริงนี่นา เยาะเย้ย

Grin มันเป็นยังไงล่ะ Grin

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 06:53:44 PM »

มันสวยจนไม่อยากจับเลยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 07:28:25 PM »

มันสวยจนไม่อยากจับเลยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin เอาน่า ยังไงมันก็พาเจ้าของขึ้นมาสเตอร์ไปแล้วนี่นา Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 11:16:29 PM »

ขอบคุณพี่ใหม่มากครับที่ลงรายละเอียดวีธีทำด้ามครับ ฝีมือจริงๆๆ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 11:30:09 PM »

เยาะเย้ย มาแว๊วววววครับ วิธีแปะกันลื่นที่ประกับด้าม ตามคำเรียกร้อง ก่อนอื่นของคุณคุณ KARN ที่ขับรถมาถ่ายรูปประกอบให้ถึงที่ตาคลี Wink
Grin ยินดีด้วยความเต็มใจครับ พี่NaiMai โอกาสหน้าหวังว่าจะได้ช่วยพี่ NaiMai ถ่ายรูปอีกน่ะครับ Grin;D;D
Cheesy หลังจากที่ที่พี่ NaiMai ทำเสร็จผมลองจับแล้ว รู้สึกได้ถึงความกระชับ และ หนึบเกาะมือดีมากครับ สุดยอดเลย Cheesy

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 12:44:16 AM »

Grin ยินดีด้วยความเต็มใจครับ พี่NaiMai โอกาสหน้าหวังว่าจะได้ช่วยพี่ NaiMai ถ่ายรูปอีกน่ะครับ Grin;D;D
Cheesy หลังจากที่ที่พี่ NaiMai ทำเสร็จผมลองจับแล้ว รู้สึกได้ถึงความกระชับ และ หนึบเกาะมือดีมากครับ สุดยอดเลย Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน ลืมคืนเงินให้เลยอ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin หนึบ ๆ อย่างนี้ ยิงใหม่ ๆ หนังมือหายเป็นแถบ แสบชะมัดเลยล่ะ เยาะเย้ย

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:59:41 AM »

เมื่อวาน...ไปยิง ๘๕ คอมแบท มาครับ...บอกได้คำเดียวว่า เป็นปืนที่แม่น มาก ๆ ครับ.....มีเซฟซ้ายขวา นิรภัย มั่นใจได้ร้อยเปอร์เซนต์  ครับ...
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 01:19:01 PM »

เมื่อวาน...ไปยิง ๘๕ คอมแบท มาครับ...บอกได้คำเดียวว่า เป็นปืนที่แม่น มาก ๆ ครับ.....มีเซฟซ้ายขวา นิรภัย มั่นใจได้ร้อยเปอร์เซนต์  ครับ...

Grin 85 Combat สุดยอดอยู่แล้วครับ Grin

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 30
  พิมพ์