๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:36:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ........ถอยปืนร้านโยธิน....  (อ่าน 151326 ครั้ง)
แอ๊ด('-')รักในหลวง
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #480 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 08:38:25 PM »

ไหว้เคยไปสอยน้อง เบนเนลลี่ มาทั้งก๊วนราคายุติธรรม เยี่ยมรวมในก๊วนแล้วที่ได้ข่าวไม่ตํ่ากว่า 60  คิก คิก ไหว้
twintech
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #481 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 03:21:49 PM »

ขอแผนที่ไปที่ร้านหน่อยครับ จะขึ้นกทม.เสาร์นี้
เห็นว่าย้ายร้าน ปัจจุบันอยู่ตรงไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #482 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 04:04:24 PM »

ผมเข้าไปแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ เลยไม่ได้ซื้อปืนร้านนี้

เราก็เห็นว่ามีแต่คนชมในเน็ต ก็คิดว่าจะดีจริงๆ ถามราคา ก็ใกล้ๆเคียงๆกับร้านอื่นๆ พอขอปืนมาลอง ลองดึงสไลด์ แล้วลองลากไก ดูว่าลึกแค่ไหน รีบบอกเลย อย่าเหนี่ยวไกนะครับ เดี๋ยวเข็มแทงฉนวนจะเสีย โห ปืนราคาเป็นแสน แค่ลองเหนี่ยวไกยังทำไม่ได้เลย ผมเลยรีบเดินออกจากร้านไปหาร้านที่เค้าให้เราลองได้เต็มที่ดีกว่า  แล้วก็ได้ปืนมาราคาดีกว่าร้านโยธินอีก ผมเข้าไปทั้งก่อนหน้าและหลังจากร้านนี้อีก 3 ร้านทุกๆร้านเค้าให้ลองได้เต็มที่แม้แต่เรื่องลากไก ถ้าแค่ลากไกแค่นี้แล้วจะทำให้เข็มแทงฉนวนหักได้ แสดงว่าปืนของคุณมันห่วยมาก

เห็นหน้าม้าเข้ามาเชียร์กันจังร้านนี้ ลูกค้าเยอะก็เข้าใจ ถึงผมไม่ซื้อก็ไม่ง้ออยู่้แล้ว แต่ขอโทษ ต่อให้ลูกค้าเยอะแค่ไหนอย่างน้อยก็ไม่ได้แอ้มเงินผมคนนึงละร้านบริการห่วยๆแบบนี้

ปืนร้านค้าทุกร้าน โดยมากจะไม่อนุญาตให้เหนี่ยวไกปืนอยู่แล้วครับ ลูกค้าถ้าขออนุญาตร้านค้าเพื่อเหนี่ยวไกลองไก โดยมากจะอนุญาต ยกเว้นปืนขนาด .22 LR

ร้านปืนผมบริการห่วยๆ ในสายตาท่าน ก็เป็นเรื่องของท่าน เพราะ ท่านไม่ได้เป็นลูกค้าร้านปืนของผม แต่การที่ท่านเรียกลูกค้าผมว่า "หน้าม้า" ผมว่าท่านไม่ให้เกียรติสมาชิกท่านอื่น

ร้านปืนโยธิน ผมกำหนดนโยบายเองครับว่า "ห้ามเหนี่ยวไกปืน ยกเว้นจะขออนุญาต" ถ้าปืนที่ลูกค้าจองไว้แล้ว ยิ่งไม่สามารถเหนี่ยวไกได้ ผมเคยเจอลูกค้าเหนี่ยวไกเป็นสิบๆครั้ง ซึ่งถึงเป็นลูกค้าประจำ ผมก็ไม่อนุญาต

เงินท่านเป็นของท่าน ผมมิอาจจะไปแอ้มเงินของท่าน เพราะเป็นสิทธิของท่าน แต่ทางร้านก็มีสิทธิ์ปฏิเสธลูกค้าที่ไม่เคารพต่อหลักการของร้านค้าได้เช่นกัน 

วันศุกร์ที่ผ่านมา  ผมเข้าไปจองมาแล้วครับ  แล้วลองเหนี่ยวไกดูด้วย   (รู้วาผิดมารยาทแต่มัน ยิ้มีเลศนัยรีบก็เลยลืม เข้าไปตอนใกล้เลิกแล้ว  อันนี้ขออภภัยย้อนหลังแล้วกันครับ)  แต่พนักงานที่ร้านเป็นผู้ชายอายุประมาณ 40-50 ปี ก็ไม่ไดว่าอะไร  แต่ผมรู้ว่าเค้าคงไม่พอใจเท่าไหร่ คิก คิก    อย่างว่าแหละครับ  คนซื้อก็ต้องลอง คนขายก็ไม่รู้ว่าคนซื้อจะซื้อจริงหรือเปล่า  หากลองกันทุกคนคงพังพอดี  หากจะซื้อแน่นอนคงน่าจะลองได้และผู้ขายคงยินดีให้ลอง(อันนี้ไม่แน่ใจ  คิดเอาเองหากเราเป็นคนขาย)
kongking
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #483 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:25:44 AM »

ปืนร้านนี้ราคาไม่สูงจนเกินไป ผมถอย cz452 เมื่อต้นปี 53โดยวิธีโทรไปเช็กราคา ขอใป ป3 แล้วส่งเอกสารไปที่ร้าน โอนเงิน แล้วรอรับปืนที่
สนามบิน และรอประมาณ20วันทางร้านก็ส่งเอกสารไปขอ ป4
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #484 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:42:05 PM »

ยังไม่ได้เป็นลูกค้า แต่จอง ๘๗๐ Tac ไว้แล้วครับ  ไหว้
ผมก็จองร้านนี้ไว้แล้วเหมือนกัน และรุ่นเดียวกัน คาดว่าคงได้ล๊อดเดียวกันครับ

ไม่ทราบว่าคุณเพิ่มศักดิ์ได้รับแจ้งจากร้านฯ รึยังครับ ผมเพิ่งได้รับแจ้งทางโทรศัพท์เมื่อตอนบ่ายสิงโมงว่าสามารถรับปืนได้แล้ว
ติดอยู่ที่ว่าสถานการณ์น้ำท่วมแย่ลง จะเข้าเมืองกรุงต้องรอดูก่อนครับ  ไหว้

Pragmatism
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #485 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:18:52 PM »

ยังไม่ได้เป็นลูกค้า แต่จอง ๘๗๐ Tac ไว้แล้วครับ  ไหว้
ผมก็จองร้านนี้ไว้แล้วเหมือนกัน และรุ่นเดียวกัน คาดว่าคงได้ล๊อดเดียวกันครับ

ไม่ทราบว่าคุณเพิ่มศักดิ์ได้รับแจ้งจากร้านฯ รึยังครับ ผมเพิ่งได้รับแจ้งทางโทรศัพท์เมื่อตอนบ่ายสิงโมงว่าสามารถรับปืนได้แล้ว
ติดอยู่ที่ว่าสถานการณ์น้ำท่วมแย่ลง จะเข้าเมืองกรุงต้องรอดูก่อนครับ  ไหว้
ผมได้ข่าวจากเพื่อนๆในเวปข้างๆหมู่บ้านลูกซองว่าทางร้านโยโทรมาให้ไปรับปืน ผมใจร้อนจึงโทรไปเมื่อ 16:49 น.ทางคุณโจรับสายพอดีเขาเช็คดูแล้วบอกว่าพรุ่งนี้จะส่งให้ทางเครื่องบินเตรียมรับได้ที่สนามบินเชียงใหม่นะครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #486 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:27:32 PM »

วันที่ผมไปจอง  ลูกซองกำลังขนเข้าร้านเลยครับ  มาเยอะมากน่าจะสัก 20 กระบอกครับ น้ำลายหก
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #487 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:31:10 PM »

ตอนนี้ยังเข้ามาได้ครับคุณ เจต แต่อาจจะออกจากเมืองไม่ได้เพราะโดนล้อมไว้หมดแล้วอิอิ
PATH@R
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #488 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:48:18 PM »

ผมจอง  870 EXPRESS TACTICAL 18.5" กับ STI OFF DUTY .45 ไว้ รอคิว ทางร้านติดต่ออยู่ครับ
      ล็อตนี้ผมจองไม่ทัน ขอเป็นล็อตต้นปีคงทัน   ไหว้ ไหว้ ไหว้

TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #489 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:40:51 AM »

ผมก็อยากได้ express tactical เหมือนกันไม่รู้จะเปลี่ยนได้หรือเปล่า  สองจิตสองใจ  ชอบคลาสสิคแบบไม้  แต่ก็อยากได้ 8 นัดกับศูนย์โกสท์ริง  ไม่รู้จัยังไงดี ยิ้มีเลศนัย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #490 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:04:31 PM »

ยังไม่ได้เป็นลูกค้า แต่จอง ๘๗๐ Tac ไว้แล้วครับ  ไหว้

ติดอยู่ที่ว่าสถานการณ์น้ำท่วมแย่ลง จะเข้าเมืองกรุงต้องรอดูก่อนครับ  ไหว้
ตอนนี้ยังเข้ามาได้ครับคุณ เจต แต่อาจจะออกจากเมืองไม่ได้เพราะโดนล้อมไว้หมดแล้วอิอิ

กะว่าจะเดินทางเข้ากรุงค่ำวันศุกร์ (ถึงเช้าวันเสาร์) ครับคุณโอ แต่ไม่แน่ใจเรื่องการเดินทางครับ

ผมได้ข่าวจากเพื่อนๆในเวปข้างๆหมู่บ้านลูกซองว่าทางร้านโยโทรมาให้ไปรับปืน ผมใจร้อนจึงโทรไปเมื่อ 16:49 น.ทางคุณโจรับสายพอดีเขาเช็คดูแล้วบอกว่าพรุ่งนี้จะส่งให้ทางเครื่องบินเตรียมรับได้ที่สนามบินเชียงใหม่นะครับ

ผมรบกวนสอบถามรายละเอียดเรื่องการส่งปืนมาเชียงใหม่ด้วยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 01:06:10 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
ฅนไท ^_^
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #491 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:33:00 PM »

ผมก็อยากได้ express tactical เหมือนกันไม่รู้จะเปลี่ยนได้หรือเปล่า  สองจิตสองใจ  ชอบคลาสสิคแบบไม้  แต่ก็อยากได้ 8 นัดกับศูนย์โกสท์ริง  ไม่รู้จัยังไงดี ยิ้มีเลศนัย

แทคติคัลคิดถูกแล้วครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #492 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 04:16:59 PM »

ได้รับปืน (Rem 870 Tac) แล้วในวันนี้ (4 พ.ย.54) ครับ   Grin
ทางร้านฯ จัดส่งมาให้ทางเครื่องบิน ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 04:19:06 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #493 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 04:37:31 PM »

ได้รับปืน (Rem 870 Tac) แล้วในวันนี้ (4 พ.ย.54) ครับ   Grin
ทางร้านฯ จัดส่งมาให้ทางเครื่องบิน ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมครับ

ผมไปรับ 870เทคติคอล มาเมื่อ27/10/54 ราค35,000 ลูก1กล่อง แซ้ เข็มขัดกระสุน ป4.ฟรีอีก

เลยฝากป3. 9มม.ไว้กล๊อค26เจน4 ปืนเข้าเดือน11/54 ร้านนี้ผมว่าราคาโอเค

เห็น686 2.5" 7นัด ราคา90,000 น้ำลายไหลเลย

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #494 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:57:51 PM »

ผมไปรับ 870เทคติคอล มาเมื่อ27/10/54 ราค35,000 ลูก1กล่อง แซ้ เข็มขัดกระสุน ป4.ฟรีอีก

เลยฝากป3. 9มม.ไว้กล๊อค26เจน4 ปืนเข้าเดือน11/54 ร้านนี้ผมว่าราคาโอเค

เห็น686 2.5" 7นัด ราคา90,000 น้ำลายไหลเลย

ตอนนี้ผมรอเพียงใบตัดโอนครับ อย่างอื่นมาครบแล้วครับ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35
  พิมพ์