๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:36:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ........ถอยปืนร้านโยธิน....  (อ่าน 151270 ครั้ง)
jojoejung
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #510 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:32:43 AM »

ผมเข้าไปแล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ เลยไม่ได้ซื้อปืนร้านนี้

เราก็เห็นว่ามีแต่คนชมในเน็ต ก็คิดว่าจะดีจริงๆ ถามราคา ก็ใกล้ๆเคียงๆกับร้านอื่นๆ พอขอปืนมาลอง ลองดึงสไลด์ แล้วลองลากไก ดูว่าลึกแค่ไหน รีบบอกเลย อย่าเหนี่ยวไกนะครับ เดี๋ยวเข็มแทงฉนวนจะเสีย โห ปืนราคาเป็นแสน แค่ลองเหนี่ยวไกยังทำไม่ได้เลย ผมเลยรีบเดินออกจากร้านไปหาร้านที่เค้าให้เราลองได้เต็มที่ดีกว่า  แล้วก็ได้ปืนมาราคาดีกว่าร้านโยธินอีก ผมเข้าไปทั้งก่อนหน้าและหลังจากร้านนี้อีก 3 ร้านทุกๆร้านเค้าให้ลองได้เต็มที่แม้แต่เรื่องลากไก ถ้าแค่ลากไกแค่นี้แล้วจะทำให้เข็มแทงฉนวนหักได้ แสดงว่าปืนของคุณมันห่วยมาก

เห็นหน้าม้าเข้ามาเชียร์กันจังร้านนี้ ลูกค้าเยอะก็เข้าใจ ถึงผมไม่ซื้อก็ไม่ง้ออยู่้แล้ว แต่ขอโทษ ต่อให้ลูกค้าเยอะแค่ไหนอย่างน้อยก็ไม่ได้แอ้มเงินผมคนนึงละร้านบริการห่วยๆแบบนี้

ปืนร้านค้าทุกร้าน โดยมากจะไม่อนุญาตให้เหนี่ยวไกปืนอยู่แล้วครับ ลูกค้าถ้าขออนุญาตร้านค้าเพื่อเหนี่ยวไกลองไก โดยมากจะอนุญาต ยกเว้นปืนขนาด .22 LR

ร้านปืนผมบริการห่วยๆ ในสายตาท่าน ก็เป็นเรื่องของท่าน เพราะ ท่านไม่ได้เป็นลูกค้าร้านปืนของผม แต่การที่ท่านเรียกลูกค้าผมว่า "หน้าม้า" ผมว่าท่านไม่ให้เกียรติสมาชิกท่านอื่น

ร้านปืนโยธิน ผมกำหนดนโยบายเองครับว่า "ห้ามเหนี่ยวไกปืน ยกเว้นจะขออนุญาต" ถ้าปืนที่ลูกค้าจองไว้แล้ว ยิ่งไม่สามารถเหนี่ยวไกได้ ผมเคยเจอลูกค้าเหนี่ยวไกเป็นสิบๆครั้ง ซึ่งถึงเป็นลูกค้าประจำ ผมก็ไม่อนุญาต

เงินท่านเป็นของท่าน ผมมิอาจจะไปแอ้มเงินของท่าน เพราะเป็นสิทธิของท่าน แต่ทางร้านก็มีสิทธิ์ปฏิเสธลูกค้าที่ไม่เคารพต่อหลักการของร้านค้าได้เช่นกัน  ไหว้ ไหว้

ผมซื้อร้านโยธินนะครับ ไปรับมา เมื่อเสาที่แล้ว พี่ที่ร้านก็บริการดีนิครับ สอนนผมเพราะเป็นปืนกระบอกแรกก

ส่วนตอนที่ผมได้ 9 มมแล้ว   ขอดู .45 ต่อพี่ที่ร้านก็เอามาให้ดูผมก็จับๆดูพี่ที่ร้านยังบอกผมว่าค่อยมาดูทีหลังก็ได้

ไม่คะยั้นคะยอให้ซื้อเลย ผมชอบเอาจุดนี้แหละ ให้ลูกค้าตัดสิน ผมเลยจัดไป 9 มม ruger sr 9 c กับ colt gold cup .45

สำหรับมือใหม่อย่างผม ผมชอบร้านโยครับ  ดูจริงใจดีออก ตอนนี้ผมรอแค่โกลคัพ เดี๊ยวที่ร้านคงโทรมาบอกว่าได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 12:50:43 AM โดย jojoejung » บันทึกการเข้า
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #511 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 06:27:18 PM »

กระบอกนี้ก็รับจากร้านโยธินครับ ราคายุติธรรม  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35]
  พิมพ์